Summoner Master Forum
September 29, 2024, 10:33:11 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ช่วยบอกว่าdeckไหนเก่งสุดทีครับ  (Read 13033 times)
0 Members and 20 Guests are viewing this topic.
maB evoL
Member

« on: October 02, 2007, 01:22:55 PM »

1.merman
2.trahern
3.therion
4.leraje
5.andre
6.sigmund
7.zadin
8.machine
9.dancer
10.dragonแสง(ขอdeck list ที่ถูกๆด้วยครับ)
ทุกdeckของครบนะครับ

Panther
Member

Email
« Reply #1 on: October 02, 2007, 01:53:05 PM »

มัน ขึ้นอยู่ กับ คนแล้ว ละครับ กับ การ ขึ้น ของ ของ ที่จะใช้ ด้วย

ส่วนตัว ผมว่า
ซาดินนะ   แรงมาก พลัง มัน ตา สองก็ ตี แล้ว at 20+  โหดมาก

อังเดร ก็ ถีบตบ ยิง ฟรีส  ก็โหด ดี งับ

ทราเฮิน เร็ว อย่างมาก ตีเร็ว มาก จิงๆ

ซิกมัน ก็ ข้ามไลน์ ได้ ติดดาบ แยกร่างอังเดร ยัง ตาย งิงิ

เย่    น่ากัวมาก เลย เรา ไม่สามารถ เอา ตัว ที่ at ไม่เสถียร ไปตี ได้ ต้อง ตั้งรับ อย่างเด่ว

M a Z a r i n E : *
Member

« Reply #2 on: October 02, 2007, 04:55:30 PM »

ทุกเด็คมันต้องมีเด็คที่แพ้ทางอยุ่แล้วละครับ ขึ้นอยุ่กับประสบการณ์ของผู้เล่นด้วย

อย่าง Merman ก้มี Maelstorm ป่วนเกมอย่างมาก แถมมีเมอร์แมนภาคนินจามาช่วยล็อกไว้ตีตาหน้าได้

Leraje ก้รู้ๆกันอยุ่ว่าใหญ่ขนาดไหน 

Zadin At มหาศาลแต่ทว่า เจอ Athena , AOM แสงจะจบ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: October 02, 2007, 07:36:17 PM »

เก่งทุกเด็คเลย เลือกไม่ถูกครับ

~Blaze Sage,Rex Peccata~
Member

Email
« Reply #4 on: October 02, 2007, 07:41:04 PM »

ทุกๆเด็ค เก่งและเสถียร พอๆกันครับ

จุดเด่นจุดด้อยต่างกันครับ

มันเก่งกันไปคนละแบบ

ขึ้นอยู่กับ Ability คนเล่นมากกว่าครับ

คนเก่งๆได้จับเด็ค ถูกมือ มันก็เทพละครับ

RaJiNaJa
Member

Email
« Reply #5 on: October 02, 2007, 08:26:22 PM »

อยู่ที่มิสติค คนเล่น แล้วก้อลิสซิล    แต่รวมๆก้อต้องมีตังเป็นปัจจัยหลักครับ

ohm13
Member

Email
« Reply #6 on: October 02, 2007, 08:39:55 PM »

อยู่ที่ผู้เล่นครับ ทั้งความชอบและความคุ้นเคยกับเด็คครับ

MarvinSank
Member

Email
« Reply #7 on: October 02, 2007, 09:18:37 PM »

อยู่ที่
มิสติก
ประสบการณ์
และโชคครับ(อันนี้สำคัญมากๆ )

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #8 on: October 02, 2007, 09:26:19 PM »

อยู่ที่
มิสติก
ประสบการณ์
และโชคครับ(อันนี้สำคัญมากๆ )

จิง จิง คับ โชคไม่ดี จั่วแบบเล่นยาก ตัวตั้งไม่ขึ้น shrine ก็ไหล นะงับ

และ  ส่วนตัวชอบ เลราเย่ ใส่ นาซาอี + เบอเกอรี่ คับ  ตี แรง ดี

MENN' !*
Member

« Reply #9 on: October 02, 2007, 09:33:13 PM »

ทุกเด็คที่ให้มานี่เก่งหมดล่ะ มีข้อดีข้อเสียต่างกันไป มันจะวัดกันตรงที่คนเล่นนี่ล่ะ

Panther
Member

Email
« Reply #10 on: October 02, 2007, 10:20:19 PM »

ทุกเด็คที่ให้มานี่เก่งหมดล่ะ มีข้อดีข้อเสียต่างกันไป มันจะวัดกันตรงที่คนเล่นนี่ล่ะ

ถูกต้อง แล้ว แต่ ประการ สำคัญ ใน การ ชนะ คือ การขึ้น ตา แรก   ด้วยประกานชะนี้ แล แป่ว 

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #11 on: October 02, 2007, 10:48:36 PM »

ทุกเด็คมันต้องมีเด็คที่แพ้ทางอยุ่แล้วละครับ ขึ้นอยุ่กับประสบการณ์ของผู้เล่นด้วย

อย่าง Merman ก้มี Maelstorm ป่วนเกมอย่างมาก แถมมีเมอร์แมนภาคนินจามาช่วยล็อกไว้ตีตาหน้าได้

Leraje ก้รู้ๆกันอยุ่ว่าใหญ่ขนาดไหน 

Zadin At มหาศาลแต่ทว่า เจอ Athena , AOM แสงจะจบ

Zadin โดน Athena ก็เหมือน Martin โดน Athena นั่นแหละครับ
แต่โดน Aom แสงผมว่าไม่ถึงคาดนะ แค่ At -2 Df - 1 sp -1 แล้วตีข้ามไลน์ไม่ได้

maB evoL
Member

« Reply #12 on: October 02, 2007, 10:54:55 PM »

คือจะจัดdeckที่มีคนบอกว่าดีอ่ะงับตอนนี้เล่นdragonแสงอยู่แต่มันช้าเลยอยากเปลี่ยนdeckครับ

MAMAซาง
Member

« Reply #13 on: October 02, 2007, 11:00:00 PM »

อย่างที่บอกอะครับมันขึ้นอยู่กับหลายๆสิ่ง แต่ผมว่าเลือกตามที่ตัวเองชอบจะดีที่สุดนะครับ

watzap
Member

Email
« Reply #14 on: October 03, 2007, 04:45:54 AM »

อันดับ1 ทราเฮิรน คับ อิอิ เพราะอะไรรู้มั้ย เพราะผมเล่นเด็คนี้อยู่ไง 555
ส่วนอันดับ2 ผมว่าน่าจะซิกมันน่ะครับ เพราะ มันจั่วเร็วมากๆ และอีกอย่างคือ ตุ๋ยเนี้ยแหละ แล้วไหนจะมี โอเด็ต ซิกเด็กจ่าย2ติดZeus ให้ซิกมันได้อีก เรียกว่าตั้งได้ก็ได้เปรียบมากๆ และตัวที่แสบสุดๆเลยน่ะครับ ป้าลูเนี้ยแหละ เจอใช้2ตบ20+ช่วงท้ายเกมก็แก้ไม่ไหวแล้วครับ

Panther
Member

Email
« Reply #15 on: October 03, 2007, 02:34:43 PM »

Zadin โดน Athena ก็เหมือน Martin โดน Athena นั่นแหละครับ
แต่โดน Aom แสงผมว่าไม่ถึงคาดนะ แค่ At -2 Df - 1 sp -1 แล้วตีข้ามไลน์ไม่ได้

ทำไม ตี ไป df ไม่ได้ อ่า งับ ??

spark1234
Member

Email
« Reply #16 on: October 03, 2007, 03:29:43 PM »

แล้วSiG MuNd สายไหนเก่งสุดครับ

pacozaa
Member

« Reply #17 on: October 03, 2007, 03:40:08 PM »

1.merman แพ้เลลาเจเคยเหนเค้าเล่นมันยื้อเกมได้ไม่นานก็แพ้เลลาเจไป
2.trahern  อานนี้เห็นแพ้บางเด็คเหมือนกันรู้สึกว่าโดนเคิสแล้วจะแพ้
3.therion   เด็คนี้โหดได้ใจครับ พอยแหลก1ซับถึง2เทิร์น
4.leraje    ของเค้าแรงจริงๆ แต่โดนแคปปริคอนยกก็ง่อยแล้วครับ
5.andre    เด็คนี้เสถียรมากครับแต่แล้วแต่จะจัดครับแต่ละแบบข้อดีข้อเสียต่างกัน
6.sigmund   ถ้าเล่นเด็คนี้แล้วจะเร้าใจครับ เก่งดีแต่ถ้าจัดมาไม่ดีก็แพ้เคิสเอาง่ายๆ(เจอเด็คเชือดกับชามแหลกเงี้ยแย่เรย)
7.zadin    แอ้ทโหดมักๆแต่ระวังเจอมิสติกโหดนะครับ โดนฟรีสด้วยนะครับ    
8.machine  เด็คนี้จั่วเร็ว วนกองเร็ว แล้วแถมมีพรีคอนออกใหม่ช่วยเสริมเด็คได้เยอะทีเดียว ตัวใหญ่พอโกรวได้คอมได้ก็แอ้ท17อย่างต่ำแล้วครับ
9.dancer   เด็คนี้ล้วนๆไม่ค่อยเห็นอ่ะครับ เพราะหาซีลหาของยาก ส่วนใหญ่จะเห็นmusician  
10.dragonแสง(ขอdeck list ที่ถูกๆด้วยครับ)   ไม่เคยเห็นเรยครับเพราะว่ามันคงตั้งช้าแพ้เด็คใหม่ๆอ่ะครับ

*****จบข่าว*****
********************หากมีข้อผิดพลาดประการใดติชมมา ณที่นี้ด้วย********************

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #18 on: October 03, 2007, 03:58:14 PM »

1.merman แพ้เลลาเจเคยเหนเค้าเล่นมันยื้อเกมได้ไม่นานก็แพ้เลลาเจไป
2.trahern  อานนี้เห็นแพ้บางเด็คเหมือนกันรู้สึกว่าโดนเคิสแล้วจะแพ้
3.therion   เด็คนี้โหดได้ใจครับ พอยแหลก1ซับถึง2เทิร์น
4.leraje    ของเค้าแรงจริงๆ แต่โดนแคปปริคอนยกก็ง่อยแล้วครับ5.andre    เด็คนี้เสถียรมากครับแต่แล้วแต่จะจัดครับแต่ละแบบข้อดีข้อเสียต่างกัน
6.sigmund   ถ้าเล่นเด็คนี้แล้วจะเร้าใจครับ เก่งดีแต่ถ้าจัดมาไม่ดีก็แพ้เคิสเอาง่ายๆ(เจอเด็คเชือดกับชามแหลกเงี้ยแย่เรย)
7.zadin    แอ้ทโหดมักๆแต่ระวังเจอมิสติกโหดนะครับ โดนฟรีสด้วยนะครับ    
8.machine  เด็คนี้จั่วเร็ว วนกองเร็ว แล้วแถมมีพรีคอนออกใหม่ช่วยเสริมเด็คได้เยอะทีเดียว ตัวใหญ่พอโกรวได้คอมได้ก็แอ้ท17อย่างต่ำแล้วครับ
9.dancer   เด็คนี้ล้วนๆไม่ค่อยเห็นอ่ะครับ เพราะหาซีลหาของยาก ส่วนใหญ่จะเห็นmusician  
10.dragonแสง(ขอdeck list ที่ถูกๆด้วยครับ)   ไม่เคยเห็นเรยครับเพราะว่ามันคงตั้งช้าแพ้เด็คใหม่ๆอ่ะครับ

********************หากมีข้อผิดพลาดประการใดติชมมา ณที่นี้ด้วย********************

หนักใจครับ 

sanji17677
Member

Email
« Reply #19 on: October 03, 2007, 04:03:49 PM »

Virgo ครับ  อาจจะไม่เก่งเท่าไรเเต่ชนะเด๊กsigmund 95% เลยนะครับรับรอง

spark1234
Member

Email
« Reply #20 on: October 03, 2007, 04:18:11 PM »

8.machine  เด็คนี้จั่วเร็ว วนกองเร็ว แล้วแถมมีพรีคอนออกใหม่ช่วยเสริมเด็คได้เยอะทีเดียว ตัวใหญ่พอโกรวได้คอมได้ก็แอ้ท17อย่างต่ำแล้วครับ

แล้วตัวใหญ่ของเด็คนี้คือตัวไรครับ

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #21 on: October 03, 2007, 04:21:11 PM »

เชียร์อังเดรอะ(เด็คสุดเลิฟ ) แต่ที่พูดมามันก็เก่งทุกเด็คอะครับ ถ้าเปรียบเทียบ3เด็คนะ อังเดรได้เปรียบทราเฮิร์น ทราเฮิร์นได้เปรียบซิกมัน ซิกมันได้เปรียบอังเดร ไม่อยากใช้คำว่า " ชนะ " แต่ใช้คำว่า " ได้เปรียบ " แทน เพราะว่าแพ้ชนะอยู่ที่ผู้เล่นครับ การ์ดเป็นเพียงแค่ปัจจัยหนึ่ง โดยตัวผู้เลบ่นเองต้องมีความชำนาญในเด็คนั้นๆ(หรือพูดง่ายๆคือเล่นให้คล่องอ่ะ) เด็คนั้นถึงจะชนะได้ครับ

Immaculate
Member

« Reply #22 on: October 03, 2007, 04:28:04 PM »

Virgo ครับ  อาจจะไม่เก่งเท่าไรเเต่ชนะเด๊กsigmund 95% เลยนะครับรับรอง

ไม่จิงแน่นอนครับ เพราะผมเล่นกับ เพื่อนชนะตลอด อะครับ แต่ มีชนะ แบบหืด ขึ้นคอก้อมีครับ เดค มันเอื่อย อะ เลยแพ้เดค ซิกมัน
เล่นแล้วไม่เคยแพ้อะ แต่ มีเกือบแพ้ แล้วจักรก้อขึ้นมา ชนะเลย

เดคนี้มิสติก ขึ้นเรว นะครับ แต่ ก้อหลุดเรว  มากๆ คล้ายมาร์ติน แต่ เอื่อย กว่า หน่อย

Panther
Member

Email
« Reply #23 on: October 03, 2007, 05:48:30 PM »

ไม่จิงแน่นอนครับ เพราะผมเล่นกับ เพื่อนชนะตลอด อะครับ แต่ มีชนะ แบบหืด ขึ้นคอก้อมีครับ เดค มันเอื่อย อะ เลยแพ้เดค ซิกมัน
เล่นแล้วไม่เคยแพ้อะ แต่ มีเกือบแพ้ แล้วจักรก้อขึ้นมา ชนะเลย

เดคนี้มิสติก ขึ้นเรว นะครับ แต่ ก้อหลุดเรว  มากๆ คล้ายมาร์ติน แต่ เอื่อย กว่า หน่อย

นี่ ลอง เล่น กับ เด๊ค คนอื่น ซิครับ ลองไป ตามงาน ต่างๆดู  ไม่ใช่ แข่งกับ คนที่ เค้าไม่มีทางสู้ออยู่แล้ว อ่า คุณ ลงทุนไปเท่าไร เค้า ลงทุนไปเท่าไร แค่  เค้าเล่น แค่ สนุกๆ คุณ เล่น จิงจัง การ์ดคุณก็ดี กว่า เค้าทุกทาง แล้ว เค้าจะชนะหรองับ

monkey1442
Member

« Reply #24 on: October 03, 2007, 09:29:59 PM »

เชียร์คีรีเอ้ครับ 555              ;D

Panther
Member

Email
« Reply #25 on: October 03, 2007, 10:26:09 PM »

เชียร์คีรีเอ้ครับ 555              ;D

หนอย แน่  บังอาจมาก เค้า กำลัง แอนตี้ กันอยู่   เหอๆ   แซว เล่นๆ     ขำๆ   

MAMAซาง
Member

« Reply #26 on: October 03, 2007, 10:43:19 PM »

4.leraje    ของเค้าแรงจริงๆ แต่โดนแคปปริคอนยกก็ง่อยแล้วครับ
5.andre    เด็คนี้เสถียรมากครับแต่แล้วแต่จะจัดครับแต่ละแบบข้อดีข้อเสียต่างกัน

เด๊กเงือกไม่แพ้ลาเจ้นะครับถ้าใส่rowena mermage maidenลาเจ๊แพ้ตัวนี้เพราะตบไม่ได้แล้วก็พ้อยฟรีซลาเจ้ซะ

Panther
Member

Email
« Reply #27 on: October 03, 2007, 11:08:21 PM »

เด๊กเงือกไม่แพ้ลาเจ้นะครับถ้าใส่rowena mermage maidenลาเจ๊แพ้ตัวนี้เพราะตบไม่ได้แล้วก็พ้อยฟรีซลาเจ้ซะ

ลูกนาค ไม่มัน กว่า หรอ งับ ถ้า ง้าน

~*hodini*~
Member

« Reply #28 on: October 03, 2007, 11:16:12 PM »

หนอย แน่  บังอาจมาก เค้า กำลัง แอนตี้ กันอยู่   เหอๆ   แซว เล่นๆ     ขำๆ   
ผมโหวตเด็คนี้อีกเสียงคับ

watzap
Member

Email
« Reply #29 on: October 04, 2007, 12:13:16 AM »

ยังไงก็ ทราเฮริน ครับ

ทราเฮริน จงเจริญ!!!     ทราเฮริน จงเจริญ!!!     ทราเฮริน จงเจริญ!!!     ทราเฮริน จงเจริญ!!!     ทราเฮริน จงเจริญ!!!
ทราเฮริน จงเจริญ!!!     ทราเฮริน จงเจริญ!!!     ทราเฮริน จงเจริญ!!!     ทราเฮริน จงเจริญ!!!     ทราเฮริน จงเจริญ!!!

^_^

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: