Summoner Master Forum
October 04, 2024, 06:30:48 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: คุณคิดอย่างไร?กับผู้เล่นนิสัยแบบนี้...  (Read 10757 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
Beam and Gangster
Member

Email
« on: September 29, 2007, 10:26:06 PM »

ที่ผมกำลังจะกล่าวถึงคือ ผู้เล่นที่พอชนะก็มักจะกล่าววาจาเสียดสีผู้แพ้
ไม่รู้ว่าเขาหลงระเริงหรือเป็นนิสัยของเขานะ หุหุ
เรื่องมีอยู่ว่า...วันนั้นผมไปเล่นการ์ดที่พานเหล็ก ผมกับผู้เล่นคนหนึ่งซึ่งดูแล้วน่าจะเป็นผู้เล่นที่มีประสบการณ์ค่อนข้างสูงเลยทีเดียว ก็ไม่คิดไรมากเล่นๆไปตามมีตามเกิด ตัวเราก็เล่นแต่ในโรงเรียนอะนะ ไม่ค่อยเล่นกับคนข้างนอก เลยออกจาเกร็งๆ ผลปรากฏ ตามคาดคับ...แพ้ ก้ไม่ได้คิดติดไรอะไรมากมาย เราก็รู้ตัวเองว่ายังด้อยประสบการณ์ แต่ต้องติดใจเพราะเขาก็พูดทำนองดูถูกทันที ว่าอย่าเล่นเลยดีกว่า รุตัวรึยังว่าอ่อน ขายเดคให้ผมเถอะ เท่านั้นหละคับ รู้สึกติดใจทันทีว่า ทำไมผู้เล่นที่มีประสบการณ์เยอะกว่า ต้องมาเหยียบผู้เล่นที่ด้อยประสบการณ์กว่าเขา มันจำเป็นเสมอไปหรอ แต่ผมก็ไม่ได้พูดอะไรมากมาย ได้แต่นิ่งๆไว้
ก็แค่อยากจะเล่าให้ฟังเฉยๆอะคับ ไม่ได้มาเรียกร้องความยุติธรรมอะไรหรอก อยากทราบความเห็นคนอื่นอะคับ
ปล.ขอบคุณมากคับ ที่เสียเวลามาฟังเรื่องของผม

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #1 on: September 29, 2007, 10:30:35 PM »

ร้อยพ่อพันแม่ แต่ละที่ แต่ละแห่ง ก็มีกันทั้งนั้นแหละครับ

วิธีป้องกันการเสียความรู้สึก เสียอารมณ์ เสียความมั่นใจ เสียอะไรก็แล้วแต่ ; จบเกมแล้วเลิก ปล่อยเค้าพูดไป ระลึกตัวให้เป็นคนดีไว้ เดี๋ยวดีเองครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #2 on: September 29, 2007, 10:34:02 PM »

แนะนำว่าอย่าไปเล่นกับเค้าครับ

อันนี้เป็นที่รู้ๆ กันในนามว่า เกรียน ครับ
มาเล่นที่ TNTดีกว่าครับตอนผมพึ่งเริ่มเล่นคนที่ร้านก็ดีครับ เด็คมีข้อบกพร่องอะไรก็แนะนำให้

ลองมาดูได้ครับ ของก็ขายถูกครับ อยากเทสเด็คก็มีเหยื่อตลอดครับ

MarvinSank
Member

Email
« Reply #3 on: September 29, 2007, 10:39:00 PM »

ขอเล่นอีกรอบแล้วถล่มมานๆๆๆๆ

ohm13
Member

Email
« Reply #4 on: September 29, 2007, 10:46:23 PM »

ต้องตบเกรียน

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #5 on: September 29, 2007, 10:57:43 PM »

ไม่จำเป็นว่ามีประสบการณ์ เก่งกว่า แก่กว่า มันก็เกรียนกันได้ทั้งนั้น

ทำใจครับ ณ วินาทีนั้นเราอาจจะเสียใจ
แต่ปล่อย ๆ มันไปเถอะครับ คนแบบนี้อย่าไปอยู่ใกล้เลย

ผมว่าดีแล้วนะที่แพ้ เพราะถ้าคุณชนะ เรื่องจะยิ่งกว่านี้อีกครับ

eviljames
Member

Email
« Reply #6 on: September 29, 2007, 10:59:14 PM »

ที่ผมกำลังจะกล่าวถึงคือ ผู้เล่นที่พอชนะก็มักจะกล่าววาจาเสียดสีผู้แพ้
ไม่รู้ว่าเขาหลงระเริงหรือเป็นนิสัยของเขานะ หุหุ
เรื่องมีอยู่ว่า...วันนั้นผมไปเล่นการ์ดที่พานเหล็ก ผมกับผู้เล่นคนหนึ่งซึ่งดูแล้วน่าจะเป็นผู้เล่นที่มีประสบการณ์ค่อนข้างสูงเลยทีเดียว ก็ไม่คิดไรมากเล่นๆไปตามมีตามเกิด ตัวเราก็เล่นแต่ในโรงเรียนอะนะ ไม่ค่อยเล่นกับคนข้างนอก เลยออกจาเกร็งๆ ผลปรากฏ ตามคาดคับ...แพ้ ก้ไม่ได้คิดติดไรอะไรมากมาย เราก็รู้ตัวเองว่ายังด้อยประสบการณ์ แต่ต้องติดใจเพราะเขาก็พูดทำนองดูถูกทันที ว่าอย่าเล่นเลยดีกว่า รุตัวรึยังว่าอ่อน ขายเดคให้ผมเถอะ เท่านั้นหละคับ รู้สึกติดใจทันทีว่า ทำไมผู้เล่นที่มีประสบการณ์เยอะกว่า ต้องมาเหยียบผู้เล่นที่ด้อยประสบการณ์กว่าเขา มันจำเป็นเสมอไปหรอ แต่ผมก็ไม่ได้พูดอะไรมากมาย ได้แต่นิ่งๆไว้
ก็แค่อยากจะเล่าให้ฟังเฉยๆอะคับ ไม่ได้มาเรียกร้องความยุติธรรมอะไรหรอก อยากทราบความเห็นคนอื่นอะคับ
ปล.ขอบคุณมากคับ ที่เสียเวลามาฟังเรื่องของผมx]                      ปล่อยมันเผ้อเจอไปอย่าไปยุงกะ...

TAN~UGi
Member

« Reply #7 on: September 29, 2007, 11:14:36 PM »

ยิมสู้ฟัด.... 
 จากนั้น.....ตบเกรียนแล้วชิ่งครับ
 สัญชาติยาน

อันนี้เป็นที่รู้ๆ กันในนามว่า เกรียน ครับ
มาเล่นที่ TNTดีกว่าครับตอนผมพึ่งเริ่มเล่นคนที่ร้านก็ดีครับ เด็คมีข้อบกพร่องอะไรก็แนะนำให้

ลองมาดูได้ครับ ของก็ขายถูกครับ อยากเทสเด็คก็มีเหยื่อตลอดครับ
<< คนมากประสบการณ์ เราชวนเขาเริ่มเล่นๆ เหอะๆ(ย้อนอดีต 2-3 ปี) 
 ขอหน้าหน่อยนะ มู เอ๋ย

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #8 on: September 29, 2007, 11:18:41 PM »

จากนั้น.....ตบเกรียนแล้วชิ่งครับ
 สัญชาติยาน

<< คนมากประสบการณ์ เราชวนเขาเริ่มเล่นๆ เหอะๆ(ย้อนอดีต 2-3 ปี) 

ใครคือมูครับไม่รู้จัก
ผมชื่อ Apprentice Magistermagi ตะหากครับ

อย่าให้ต้องแบล็คเมล์ด้วยหน้าของต้นไม้ชนิดนึงผลรสหวานนะครับ
ผมมีโปรแกรมโขมยรูป MSN อย่าลืมสิครับ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #9 on: September 29, 2007, 11:22:16 PM »

คนอย่างนี้ อยาไปคบครับ อย่าไปเล่นด้วย

บอกไปเลย การ์ดแพ้คนไม่แพ้ เอ้ย ไม่ใช่ละ

ค่าของคนเรา ไม่ได้อยู่ที่เล่นการ์ดแล้ว ชนะครับ อยู่ที่ ชนะอย่างขาวสะอาด แพ้อย่างมีศักดิ์ศรี และ มีน้ำใจนักกีฬา คนชนะ ก็ จับมือคนแพ้ ให้กำลังใจ ส่วนคนแพ้ก็จับมือแสดงความยินดี กับเขา ครับ จะมีความสุขทั้ง 2 ฝ่าย

รู้จักกับคำว่าพ่ายแพ้ ดีกว่า แพ้ไม่เป็นครับ

SenseX
Member

Email
« Reply #10 on: September 29, 2007, 11:23:36 PM »

อย่างนี้ต้อง Shoot'em Up

SuperJong
Member

« Reply #11 on: September 29, 2007, 11:24:53 PM »

เจอแบบนี้นะ  ต้องประจานให้คนอื่นรู้  พูดดังๆ ให้คนอื่นได้ยินไปเลย  ให้มันอายมั่ง

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #12 on: September 29, 2007, 11:25:16 PM »

สัญชาติยาน

ผมชื่อ Apprentice Magistermagi ตะหากครับ

อย่าให้ต้องแบล็คเมล์ด้วยหน้าของต้นไม้ชนิดนึงผลรสหวานนะครับ
ผมมีโปรแกรมโขมยรูป MSN อย่าลืมสิครับ

ไม่เห้นต้องใช้โปรแกรมขโมยเลย คุย M แล้ว กด Print Screen แล้วไป Paste ใน เพ้น บัช หรือ โฟโต้ชอปก็ได้ละ  

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #13 on: September 29, 2007, 11:25:52 PM »

ทำใจครับ แต่ผมก็ไม่เคยเจอนะเพราะไม่ค่อยชอบไปเล่นใกลๆ แต่การกระทำแบบนี้ขึ้นอยู่กับสันดานครับมันจะส่อว่าที่บ้านอบรมสั่งสอนมายังไง

แต่บางคนเขาก็พูดเล่นๆนะครับอย่าคิดมาก (แล้วคนที่เล่นกะนายนี่เขาพูดแนวจริงจังอะป่าวครับ)

ส่วนตัวถ้าผมเจอนี่ผมก็จะพูดแนวกระทบเสียๆหายๆเป็นนัยๆกลับครับ(ด่ากลับแบบสุภาพ)

หรือถ้าทนไม่ใหววิญญานนักมวยจะเข้าสิงครับ ผมไม่สนว่าที่นั่นจะเป็นที่ใหนและคนเยอะใหม ผมสนแค่ว่า ทางออกอยู่ใหนกรูต่อยแล้วชิ่ง!!!

cmt
Member

« Reply #14 on: September 29, 2007, 11:32:15 PM »

เจอบ่อยเหมือนกันนะประมาณทำนองนี้อะ

แล้วก็ไม่ค่อยชอบเล่นกับพวกอยากชนะจัด!!! เหมือนกัน

เดี๋ยวนี้ก็เลยชอบเล่นการ์ดกับคนที่รู้จักเท่านั้นซะมากกว่า คนแปลกหน้าจะไม่ค่อยเล่นด้วย

หรือคนไหนที่ดูแล้วมีแววเกรียนก็จะไม่ไปเล่นด้วย

Naruseh
Member

Email
« Reply #15 on: September 29, 2007, 11:47:07 PM »

เล่นให้เก่งๆแล้วก็ไปเหยียบหน้ามันคืนดิ เด๋วมันก็จะอ้างโน่นอ้างนี่เองแหละ ทำใจเหอะผมก็เจอพวกปากดีอ่ะ เอาจิงก็งั้นๆ

Member

« Reply #16 on: September 29, 2007, 11:56:46 PM »

สัญชาติยาน

ไม่เห้นต้องใช้โปรแกรมขโมยเลย คุย M แล้ว กด Print Screen แล้วไป Paste ใน เพ้น บัช หรือ โฟโต้ชอปก็ได้ละ  

โขมยดีกว่าครับ เราแค่ไปคุยกับเค้าหรือเห็นเค้าออนภาพมันก็เข้าไปในโปรแกรมแล้วครับ
แล้วก็ไปเลือกอยากได้อันไหนก็เซฟๆๆ

อย่าลืมนะจ๊ะคุณแทน เรื่องคนที่ชื่อเหมือนต้นไม้ชนิดนึงผลมีรสหงานหน่ะ

TAN~UGi
Member

« Reply #17 on: September 30, 2007, 12:11:01 AM »

สัญชาติยาน

โขมยดีกว่าครับ เราแค่ไปคุยกับเค้าหรือเห็นเค้าออนภาพมันก็เข้าไปในโปรแกรมแล้วครับ
แล้วก็ไปเลือกอยากได้อันไหนก็เซฟๆๆ

อย่าลืมนะจ๊ะคุณแทน เรื่องคนที่ชื่อเหมือนต้นไม้ชนิดนึงผลมีรสหงานหน่ะ
ของเราก็มีต้นไม้อีกชนิดนะ 55+ ถึงอดีต แต่มันไม่สายหรอก  ^3^

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #18 on: September 30, 2007, 01:06:32 AM »

ที่สะพานเหล็ก ใครหว่า -  - ไปเล่นมาวันไหนอะคับ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #19 on: September 30, 2007, 01:08:01 AM »

แนะนำว่าอย่าไปเสวนากับคนพรรค์นี้อีกเป็นครั้งที่ 2 ครับ

มีผู้เล่นดีๆอีกมากมายให้เล่นด้วย เล่นเอาสนุกครับ อย่าไปคิดมาก

ส่วนเรื่องฝีมือ ก็เรียนรู้ ฝึกทักษะไปเรื่อยๆ โดยการเล่นกับคนเก่งๆบ่อยๆ เดี๋ยวก็เก่งขึ้นเองครับ 

Sun Ce
Member

« Reply #20 on: September 30, 2007, 01:11:24 AM »

แบนมันเลยคับ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #21 on: September 30, 2007, 01:29:40 AM »

นึกว่าเหตุเกิดที่โต๊ะสลิง คือเผลอหลุดๆไปอะ แต่ไม่ได้รุนแรงขนาดนั้น ก็เห็นยังสนทนากันได้ด้วยดี+แจกชนะไป3ใบ-*-

เจอคนไหนครับ รับฝากตบ?

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #22 on: September 30, 2007, 01:36:20 AM »

นึกว่าเหตุเกิดที่โต๊ะสลิง คือเผลอหลุดๆไปอะ แต่ไม่ได้รุนแรงขนาดนั้น ก็เห็นยังสนทนากันได้ด้วยดี+แจกชนะไป3ใบ-*-

ตี Kitty Azar  ดรอบ ลูกมังกรแสง Divine 1 Ea 

อุ้ย มีเผลอหลุดพูดยังงั้นไปด้วยหรอ 

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #23 on: September 30, 2007, 01:39:42 AM »

เหอะๆ คิดอีกทีถ้าเจอจริงๆแล้วฟิลขาด คงเอาด้ามปืนตบให้คว่ำแล้วยิงซ้ำอีก3-4ทีแล้วจับมันล็อกคอเอาปืนจ่อหัวแล้วบอกกับคนในร้าน ไครเข้ามาไอ้นี่ตายแล้วให้คนในร้านโทรเรียกนักข่าวช่อง 3-6-7-9 มาแล้วพอนักข่าวมาปุ้บเรียกเงิน30ล้านพร้อม ฮ 1ลำ เฮ้ย!!ไม่ใช่ๆ (เข้าใจว่าผมเด็กเก็บกด 5 5 5 5 +)

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #24 on: September 30, 2007, 02:12:39 AM »

เหอะๆ คิดอีกทีถ้าเจอจริงๆแล้วฟิลขาด คงเอาด้ามปืนตบให้คว่ำแล้วยิงซ้ำอีก3-4ทีแล้วจับมันล็อกคอเอาปืนจ่อหัวแล้วบอกกับคนในร้าน ไครเข้ามาไอ้นี่ตายแล้วให้คนในร้านโทรเรียกนักข่าวช่อง 3-6-7-9 มาแล้วพอนักข่าวมาปุ้บเรียกเงิน30ล้านพร้อม ฮ 1ลำ เฮ้ย!!ไม่ใช่ๆ (เข้าใจว่าผมเด็กเก็บกด 5 5 5 5 +)

ยิงที่เข่า ซ้าย ขวา ก่อนนะครับ อย่าให้ดิ้นไปไหนได้

แล้วต่อด้วยหัวไหล่ 2 ข้าง ก่อนเอายัดปากแล้ว รัวให้หมดแม๊ก

ปล.ต่ำกว่า 13 ควรพิจารณาเรปนี้ 

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #25 on: September 30, 2007, 02:36:55 AM »

อย่าไปเล่นด้วย

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #26 on: September 30, 2007, 02:39:02 AM »

ดีที่ร้านเราไม่มีแบบนี้
(รึปล่าว)

[L]unifer
Member

Email
« Reply #27 on: September 30, 2007, 02:41:37 AM »

เล่นการ์ดแล้ว อะไรเครียด ปล่อยมันไปเหอะครับ  อย่าจำมาให้ปวดหัวเลย
ซักวันฝีมือ  เราดีเราก็ชนะเค้าได้ 

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #28 on: September 30, 2007, 02:44:01 AM »

ตี Kitty Azar  ดรอบ ลูกมังกรแสง Divine 1 Ea 

อุ้ย มีเผลอหลุดพูดยังงั้นไปด้วยหรอ 
แบบว่าแซวเฉยๆอะคับ ขำๆ ก็ดูหน้าพี่เขาไม่คิดอะไรด้วยอะ ตบเสร็จยังจับมือ+แจกชนะเลย

S_A_Y
Member

Email
« Reply #29 on: September 30, 2007, 02:47:29 AM »

แก้ได้โดยไม่ต้องไปเล่น ไม่ยุ่งกับคนๆ นั้นครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: