Summoner Master Forum
October 01, 2024, 07:38:49 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เรื่องของการแสดง การนำการ์ดออกจากกอง และ Ability เมื่อต่อสู้  (Read 1617 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
~Blaze Sage,Rex Peccata~
Member

Email
« on: September 29, 2007, 09:42:47 PM »

คำถามครับ

1. การแสดงการ์ดออกจากกองการ์ดด้วยผลของการ์ดต่างๆเช่น Panna Forest Oracle ต้อง ประกาศชื่อการ์ดที่จะแสดงหรือเปล่าครับ

2. การใช้ Seer's Deal ต้อง ประกาศชื่อการ์ดก่อนรึเปล่าครับ

3.การใช้ Bastet และ Transmigrate pendent  ต้องประกาศชื่อการ์ดรึเปล่าครับ

4. ที่ยกตัวอย่างมาทั้งหมดนี้ ถ้าประกาศชื่อการ์ดผิด มีใบไหนบ้างที่จะได้ ประกาศใหม่ และมีใบไหนบ้างที่จะต้องลงShrine ฟรีๆ

5. Saxon จาก Ability ที่ 2  ที่เมื่อต่อสู้ ทำลายRelic ในสนาได้อยากถามว่า

5.1  Step ของการทำลาย Relic เกิดขึ้นก่อน Step หรือหลังครับ
5.2 ถ้าSaxon ทำลายมิสติกการ์ดแล้ว มี Step อีกหรือไม่ครับ

6. อยากทราบเกี่ยวกับ Ability เมื่อโจมตี เมื่อถูกโจมตี เมื่อต่อสู้ และเมื่อโจมตีสำเร็จ แบบเข้าใจง่ายๆหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: September 30, 2007, 04:32:01 PM »

1. ต้องประกาศด้วยครับ

2. ต้องประกาศด้วยครับ

3. ต้องประกาศด้วยครับ

4. ทุกใบได้ประกาศใหม่ ยกเว้นBastet (เพราะเขียนใน text ว่าให้ยกเลิกผล)

5.1  เกิดหลัง step ครับ

5.2 มี    step การตก shrine ของ mystic card

6. ไม่เข้าใจคำถาม อยากทราบแนวไหนครับ

Member

Email
« Reply #2 on: September 30, 2007, 10:11:52 PM »

จากข้อ 5.1 หมายความว่า ถ้าต่อสู้กันอยู่ แล้วมี Relic เข้ามาในสนาม เราก็สามารถ ทำลายมิสติกนั้นแล้วได้ + พลังอีกใช่มั้ยครับ

เช่น Saxon  ต่อสู้กับ Sigmund ,The little prince ที่ติด Felasia Royal Sword และ Kunigunde

ผู้เล่น A แปะ Yin ใส่ Sigmund   ผู้เล่น B แปะ Polemos pike ที่ Sigmund

ไม่มีใครใช้ .gif[/img] แล้ว

Saxon สั่ง ทำลาย Felasia Royal sword  Kunigunde และ Polemos Pike เลยได้หรือไม่

หรือต้องทำลาย Relic ก่อนหน้านี้ ซึ่งก็คือ Felasia royal sword และ Kunigunde

แล้วต้องประกาศก่อนมั้ยครับ

ถ้าผมเข้าใจผิด กรุณาช่วยชี้แจงเกี่ยวกับ Ability การต่อสู้ของ Saxon ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
« Last Edit: September 30, 2007, 10:13:43 PM by ~Blaze Sage,Rex Peccata~ » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: September 30, 2007, 11:37:08 PM »

เราต้องเลือกเป้าหมายของการ์ดที่จะทำลาย ในช่วงสั่งโจมตีครับ ดังนั้นเราจะทำลายใบที่ร่ายมาใหม่ๆ ไม่ได้
เว้นแต่เป้าหมายที่เลือกไม่อยู่ในสนามในช่วงที่เกิด ability ให้เลือกเป้าหมายใหม่ได้ ให้ครบตามจำนวนที่กำหนดไว้ในตอนแรก

Danger!
Member

« Reply #4 on: October 01, 2007, 04:30:16 PM »

แล้วสมมติว่า สั่งโจมตีแล้วแต่ยังไม่ประกาศว่าจะทำลาย Relic แล้ว Saxon สู้พลังไม่ได้จะเลือกทำลาย Relic ในช่วงหมด Step ได้รึป่าวคับ งงมากเรย

Doraemon
Member

Email
« Reply #5 on: October 01, 2007, 06:38:26 PM »

้ต้องเลือกทันทีก่อน

Member

Email
« Reply #6 on: October 04, 2007, 12:32:49 AM »

งั้น ในกรณี ที่ มี Relic ในสนาม ใบเดียว แต่เราประกาศ ไว้ 2 ใบ ถ้าฝ่ายตรงข้ามร่าย Relic มา

ก็ได้ ทำลายเพิ่มด้วยใช่มั้ยครับ

ถามเพิ่มครับ

1.Blaze Sage,Rex Peccata ใช้ Skill Sac Seal 2 ใบ ทำลายซีลเลเวล 2 แล้วฝ่ายตรงข้ามใช้ It' no joke ย้ายไปที่ Seal Lv.3 จะเกิดผลอย่างไรเมื่อ

1.1 เรามี Seal ในสนาม 3 ใบ (2ใบที่จะSac+Blaza Sage,Rex peccata) เราจะต้องSac ซีลให้ครบ 3 ใบหรือว่า ยกเลิกไป

2. เหมือนกับข้อ 1 แต่ใช้ It's No joke ย้ายไป ซีล เลเวล 1 เราจะต้องSac ซีล 1ใบแทน หรือว่า ยกเลิกผลไป

« Last Edit: October 04, 2007, 01:02:13 AM by ~Blaze Sage,Rex Peccata~ » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: October 04, 2007, 01:02:32 PM »

ไม่ได้ครับ เพราะต้องกำหนดเป้าหมายด้วย เมื่อไม่มีเป้าจึงกำหนดมากกว่าจำนวนของใบที่มีตอนโจมตีไม่ได้

1.1 skill หยุดทำงาน

2. เหมือนกับข้อ 1.1

Pages: [1]
  Print  

Jump to: