Summoner Master Forum
October 04, 2024, 04:23:17 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 [3] 4  All
  Print  
Author Topic: @@ ถึงเวลาของปรีคอนแบบนี้หรือยัง @@  (Read 20773 times)
0 Members and 18 Guests are viewing this topic.
Teeza
Member

« Reply #60 on: September 30, 2007, 07:30:25 PM »

ถ้าบริษัทไม่ใช่คนห่อ pack random การกระจายตัวคงจะดี

โอกาสได้ rare ดีไม่ดี ก็จะขึ้นอยู่ว่าชุดนั้นมันมีการ์ดกี่ใบ (rare ทุกใบต้องผลิตเท่ากันนะ)

ตัวอย่าง การRandom (ไม่เกี่ยวกันนะยกตัวอย่างเปรียบเทียบ)

เคยไปแข่ง ontour judge ก็นั่งเขียนตัวเลข 1ถึงเกือบๆ40

แล้วก็สับไม่กี่ที เค้าบอก random แล้ว ปรากฏคนที่มาด้วยกันแข่งกันเองหมด == (โคตร randomอ่ะ)

ตัวเลขมันติดกันการ random มันต้องมีการกระจายตัวด้วย

ปล.ผมก็ไม่รู้ว่าเค้า random แบบไหนนะ

farid333
Member

« Reply #61 on: October 01, 2007, 12:27:53 AM »

ท่านิยายออกมาเเล้ว
Sum จะได้การยอมรับมากขึ้น
เเละ ผู้เล่นไหมจะเห็นว่ามันดี

Panther
Member

Email
« Reply #62 on: October 01, 2007, 01:05:30 AM »

แพงระดับ 700 คนทำงานมีกะตังยังไม่อยากซื้อเลยครับ

ทำ Percon ให้เก่ง ไม่ใช่วิธีครับ เพราะปัจจุบันมันเก่งอยู่พอสมควรแล้ว

ผมว่าต้อง
"ทำการ์ดทุกใบใน Precon ให้เล่นได้จริง"
ดีกว่า

เช่น
Deck Vivian
Vivian law  1
Vivian 's fairy of luck 2
Gunner อื่น ๆ ที่มีสาระ
Naomi  หาปืน  2
Angel of warcry 2 ขุดปืน

Mystic
ปืน 1
หอก 2
หมวก 2
High priest 1
Inquis 1
Holy 1
Vajra 1
Hercules 2
Coolmoon 2
Cunning clown 2

คือไม่ต้องใส่ของแพงมาก แต่ให้มันใช้ได้ทุกใบจริง ๆ
แบบนี้เด็กใหม่ซื้อเล่นก็สนุกครับ การ์ดราคาไม่เสียด้วย

ถ้าจะจัด ให้ ครบ  ต้อง ๔ กล่อง นะ น่าน

Immaculate
Member

« Reply #63 on: October 01, 2007, 01:43:49 AM »

ด้วยเหตุที่ว่า ดูจาก precorn ใหม่มานั้น

มีการ์ดใช้ได้ ไม่กี่ใบเองครับ และ การ์ดที่ไม่ใช่การ์ดใหม่ มีเหมือนการ์ดขยะเลยครับ ใช้ไรไม่ได้เลย

♥LONELY POP♥
Member

« Reply #64 on: October 01, 2007, 01:53:58 AM »

ถ้ามีได้จะดีมากเลยครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #65 on: October 01, 2007, 03:56:12 AM »

ถ้าบริษัทไม่ใช่คนห่อ pack random การกระจายตัวคงจะดี

โอกาสได้ rare ดีไม่ดี ก็จะขึ้นอยู่ว่าชุดนั้นมันมีการ์ดกี่ใบ (rare ทุกใบต้องผลิตเท่ากันนะ)

ตัวอย่าง การRandom (ไม่เกี่ยวกันนะยกตัวอย่างเปรียบเทียบ)

เคยไปแข่ง ontour judge ก็นั่งเขียนตัวเลข 1ถึงเกือบๆ40

แล้วก็สับไม่กี่ที เค้าบอก random แล้ว ปรากฏคนที่มาด้วยกันแข่งกันเองหมด == (โคตร randomอ่ะ)

ตัวเลขมันติดกันการ random มันต้องมีการกระจายตัวด้วย

ปล.ผมก็ไม่รู้ว่าเค้า random แบบไหนนะ

คงเข้าใจเรื่อง random ผิดไปแล้วหล่ะมั้งครับ

การ Random คืออะไร คือการสุ่มโดยที่ไม่มีรูปแบบแน่นอน เพราะฉะนั้นโอกาสที่คนที่มาด้วยกันจะแข่ง มันคือกับปริมาณของ subgroup ใน sample space และปริมาณของ Member ของ subgroup หากปริมาณของ Member และ subgroup น้อย และ Member มีสูง โอกาสที่คนใน subgroup เดียวกันก็จะเจอกันมีมากอยู่แล้วครับ ต่อให้ใช่เครื่องมือที่ดียังไง โอกาสก็เท่าเดิมอยู่ดี และหากจัดให้คนต่าง subgroup กันเจอกัน มันก็ไม่ใช้ random แล้วเหมือนกัน

กลับมาเรื่องการจัดซองครับ อันนี้ผมไม่ได้ออกมาแก้ตัวอะไรแต่พูดในมุมมองของ Engineer ว่ามันทำไม่ได้หรอกครับ เครื่อง pack ซองที่เนี่ย เว้นแต่ว่ามีคนเล่นการ์ดสัก แสนคน ทุกคนซื้อการ์ดวันหล่ะซอง อาจจะพอเป็นไปได้หน่อย เพราะต้นทุนของเครื่องที่ทำอะไรแบบที่คุณว่าได้มันไม่ถูกแน่ๆครับ ยิ่งถ้าจะให้รูปแบบมัน random ได้หลากหลายยิ่งยากมากเลยครับ ราคาก็จะมากขึ้นไปอีกครับ

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #66 on: October 01, 2007, 04:03:44 AM »

แพงระดับ 700 คนทำงานมีกะตังยังไม่อยากซื้อเลยครับ

ทำ Percon ให้เก่ง ไม่ใช่วิธีครับ เพราะปัจจุบันมันเก่งอยู่พอสมควรแล้ว

ผมว่าต้อง
"ทำการ์ดทุกใบใน Precon ให้เล่นได้จริง"
ดีกว่า

เช่น
Deck Vivian
Vivian law  1
Vivian 's fairy of luck 2
Gunner อื่น ๆ ที่มีสาระ
Naomi  หาปืน  2
Angel of warcry 2 ขุดปืน

Mystic
ปืน 1
หอก 2
หมวก 2
Inquis 1
Holy 1
Vajra 1
Hercules 2
Coolmoon 2
Cunning clown 2

คือไม่ต้องใส่ของแพงมาก แต่ให้มันใช้ได้ทุกใบจริง ๆ
แบบนี้เด็กใหม่ซื้อเล่นก็สนุกครับ การ์ดราคาไม่เสียด้วย

ถูกต้องที่สุด  แค่เล่นได้ จริง  ทุกใบพอ

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #67 on: October 01, 2007, 04:15:38 AM »

เป็นเรื่องที่ยังต้องคิดกันต่อไปสินะ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #68 on: October 01, 2007, 04:47:22 AM »

Precon
โมฮาผ่าปฐพี
Moha rider  3
Tiny cyan bird 3
Warfare golden pegasus 1
Hellio griffin  3
Magnificent Griffin 1
Flare Mane Unicorn 1
Griffin Knight 3

mystic
Inquis 1
Holy 1
แส้  2
Hercules  1
Coolmoon 2
Houdini 2
Cry from tomb 1
หอก 2
หมวก 2
Cunning clown 1
Andromeda 1
Twin star 1
Cadmus 1
Whirl to win 1

Magnificent Griffin
Type: beast Mp: 3 / 1 Lv: 2 Rarity: rare
At: 6 Df: 8 Sp: 5 Element: wind
+[Wind] Tornardo Wing At 9 Mp 2
+[Beast] Blitz Beat At 10 Mp 3
NULL
Skill:
แสดง [Beast] 1 ใบจากกองการ์ด Seal ผู้ใช้ Skill ถ้าเป็น N[Pegasus] และ/หรือ N[Unicorn] นำเข้ามาในสนาม ถ้าไม่ใช่นำขึ้นมือ จากนั้นสลับกองการ์ดนั้น (Df Line) (Mp 3)
Ability:
NULL
Illustator: Wathawijit
Version: Neo Prophet
Verno: 98
----------------
ก็ถูกดีนะ

ยังมี Seal อีกเยอะครับ ที่ราคาไม่แพงแล้วพอจัด Deck ได้

•StarwarS•
Member

« Reply #69 on: October 01, 2007, 07:32:05 PM »

ผมมีข้อเสนอครับ..

การจะทำเด็คที่มันมีตัวเก่งหลายๆอัน มารวมกันมันแพงและเกิดปัญหา น่าจะลองทำในรูปแบบสอดแทรกแบบที่ smn เคยทำมาตลอด
คือใส่การ์ดบางใบเข้าไปในเด็ค..
อย่างเช่น เด็ค Doll   ออกแบบการ์ดใหม่หมด เป็นการเล่นกันระหว่าง Doll มีตัวยืนเปน Doll เวล 3   แต่..ใส่ M-doll เข้าไปหน่อย
สักใบ  หรือ 2 ใบ ก็ขายได้แล้ว  หรือจะเป็น เด็คอัศวินแสง แถม Heaven Knight สักตัวครับ

Crimson Bunny
Member

Email
« Reply #70 on: October 02, 2007, 12:15:31 AM »

ผมคนนึงที่ซื้อแหละครับ  3-4กล่องก็ซื้อ เพราะหาของง่าย อยากเริ่มเล่นใหม่เมื่อไหร่ก็ได้ ไม่ต้องหาของนาน

SenseX
Member

Email
« Reply #71 on: October 02, 2007, 12:19:22 AM »

ตอบคำถาม : ยังไม่ถึงครับ

Nanaki
Member

« Reply #72 on: October 02, 2007, 05:28:59 PM »

ถ้าทำพรีคอนโดยใส่ มิสติคการ์ดแรร์ เข้าไป ราคาพรีคอนจะเพิ่มขึ้นจนอาจจะไม่ได้สนใจความเก่งของซีลที่มากับพรีคอน แต่เพื่อหวังมิสติคการ์ดจากพรีคอน หากเทียบจากยูกิ นั้น ต้องเทียบด้วยว่า การแบ่งระดับ Rarity ของยูกิ แบ่งเป็น คอมม่อน แรร์ ซูเปอร์แรร์ อัลตร้าแรร์ ... ซึ่งแต่ละแบบการ์ดจะมีวามต่างกันอยู่เยอะพอสมควร แต่ ซัมม่อน การแบ่ง Rarity นั้นใช้เพียงสีบนสัญลักษณ์ชุด ซึ่งถ้าไม่สังเกตก็แทบจะแบ่งแยกไม่ได้ด้วยซ้ำ
สำหรับผม การทำพรีคอนโดยใส่การ์ดเก่าๆลงไปในพรีคอน นั้น ทำเพื่อให้ผู้เริ่มเล่น สามารถหาการ์ดที่ต้องการซึ่งปัจจุบันหายากมากแล้ว และอาจจะมีการ์ดใหม่ๆเพิ่มเข้าไปในพรีคอนเพื่อสนับสนุนให้สามารถเล่นได้ในยุคปัจจุบัน ตัวอย่างการ์ดสมัยแรกๆที่ยังสามารถนำมาใช้ได้จริงและไม่มี Reprint ใน M3 - Heaven Knight , Merderous Doll , Dark Soul Golem , Scaret Reeper .... ฯลฯ ส่วนมิสติคการ์ดประเภทแรร์นั้น ในปัจจุบันนี้ต้องยอมรับว่าราคาแพงมากพอสมควร ซึ่งเริ่มเทียบชั้นยูกิและเมจิคเข้าไปทุกที
   หากต้องการสนับสนุนผู้เล่นใหม่ อาจจะนำมิสติคบางใบมา รีปริ๊นท์หรือเปลี่ยนกรอบ และแทรกเข้าไปในชุดใหม่ๆ ชุดละ 3-4 ใบ ก็สามารถช่วยลดปัญหานี้ลงได้ (ที่ว่าทำไมไม่ทำเป็นชุดใหม่ไปเลย เพราะ ผู้เล่นเก่าจะไม่เปิดซองหาของทำให้บริษัทขายของไม่ค่อยได้ และ อาจทำให้มีของเข้าสู่ตลาดน้อยลง ทำให้ผู้เล่นบางคนจะหาซื้อเป็นใบๆก็ยากแบบเดิมอยู่ดี)

(O'-')=O>>Masaru<<O=('-'O)
Member

« Reply #73 on: October 02, 2007, 06:30:05 PM »

ต่อไปก็จะเปิดแต่พรีคอนอย่างเดียว

Danger!
Member

« Reply #74 on: October 02, 2007, 06:43:52 PM »

ความคิดผมนะ Precon สำหรับคนเล่นใหม่ราคาไม่ควรเกิน 250 นะคับเพราะส่วนใหญ่ถ้าจะเล่นจริงๆต้องเปิดอย่างน้อย 2 กล่องถึงจาได้เด้กที่สมบูรณ์ หรือบางครั้ง 2 ยังไม่พออาจต้อง 3 กล่องด้วยซ้ำซึ่งในกรณีนี้ 700 บาทหรือ 580 บาทเเพงมากเรยนะคับ ลองคิดสภาพสิคับ 580 * 3 = 1740 เป็นผมนะจัด Trahern หรือเมต้าอื่นๆยังดีกว่าเรยคับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #75 on: October 02, 2007, 06:55:28 PM »

ผมชอบพรีคอนแบบชุด Ekklesia นะ เอาการ์ดในชุดมารวมๆกันเป็นเด็คสำเร็จรูปพอเล่นได้ มีของดีๆใส่มาให้หลายใบเลย

Danger!
Member

« Reply #76 on: October 02, 2007, 06:58:09 PM »

ผมชอบกล่องแบบ Ekk มากเรยอ่าคับเป็นกล่องเหล็กเสียดายเล่นไม่ทันเพิ่มมาเริ่มเล่นตอน The saint เวรกำเวลาใส่ซอง 2 ชั้นแล้วยัดลงกล่องมะค่อยพอง่ะ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #77 on: October 02, 2007, 07:06:45 PM »

เห็นด้วยกับคุณสรยุทธครับ

Panther
Member

Email
« Reply #78 on: October 02, 2007, 07:23:23 PM »

ความคิดผมนะ Precon สำหรับคนเล่นใหม่ราคาไม่ควรเกิน 250 นะคับเพราะส่วนใหญ่ถ้าจะเล่นจริงๆต้องเปิดอย่างน้อย 2 กล่องถึงจาได้เด้กที่สมบูรณ์ หรือบางครั้ง 2 ยังไม่พออาจต้อง 3 กล่องด้วยซ้ำซึ่งในกรณีนี้ 700 บาทหรือ 580 บาทเเพงมากเรยนะคับ ลองคิดสภาพสิคับ 580 * 3 = 1740 เป็นผมนะจัด Trahern หรือเมต้าอื่นๆยังดีกว่าเรยคับ

แต่ อย่าง น้าน มันจะได้ แค่ seal นะครั บ แบบนี้ เค้า หมาย ถึง มิสติก ด้วย ไม่ใช หรอ งับ

Danger!
Member

« Reply #79 on: October 03, 2007, 05:08:04 PM »

แต่ อย่าง น้าน มันจะได้ แค่ seal นะครั บ แบบนี้ เค้า หมาย ถึง มิสติก ด้วย ไม่ใช หรอ งับ
มิสติกใช้สามัญทั่วไปก็ได้นิ ถึงจาเปิดกล่องแบบที่ว่านะคับมิสติกก็ได้ไม่ครบอยู่ดีแล้วอีกอย่างคนที่พึ่งเริ่มเล่นส่วนมากมิสติกก็จาอยู่ที่กลางๆ ไม่ได้ดีมากแต่ถ้าจัด Seal ให้เล่นได้ก็ทำให้สนุกมากแล้วแหละ

MAMAซาง
Member

« Reply #80 on: October 03, 2007, 05:18:18 PM »

ก็ดีครับถ้ามี

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #81 on: October 03, 2007, 09:19:58 PM »

พรืคอนเดคดราก้อนเลเวล1ก็ดีนะแบบของพี่พันน่ะครับ
ถูกก็ถูกเก่งก็เก่งฟัดเมต้าได้

BankloveNut
Guest
« Reply #82 on: October 04, 2007, 02:06:43 AM »

จริงๆนะครับ ขอพูดอาไรนิดนึง ( หมายเหตุ ผมยังมะได้อ่าน rep ต่างๆที่เสนอมานะครับ เยอะมากกก )
คือ ผมคิดว่านะ SMN น่าจะ ผลิตการ์ดออกมา Text ของ seal สามารถใช้งานได้ทุกตัว
ทำให้ไม่เกิดขยะล้นเมืองยังงี้ โดย ที่ว่า text ใช้งานได้ เช่น
บางตัว สนับสนุน ตัวนั้น ตัวนี้ หาลูกเล่นแปลกๆมาให้ใช้
ซึ่งแน่นอนว่า อาจจะยาก ที่จะทำยังงั้น
แต่ในใจผมนะ ผมอยากให้ ไม่มีตัวไหน ที่เรียกได้ว่าขยะ
และไม่มีตัวไหนที่เรียกได้ว่าเทพ
แต่ทำได้จริงๆนะ ผมอยากให้การ์ดผลิตออกมาเป็นหมื่นๆใบไปเลย
แน่นอนว่า ไม่มี deck ที่ซ้ำกัน แน่ๆ แล้วแต่ละใบนั้น
ก็จะมีวางขายในราคาที่เท่าเทียมกัน ผมว่า มันเป็นไปไม่ได้แน่นอนเรื่องที่ผมคิดอยู่นี้
แต่ใจจริงอยากให้เป็นเช่นนั้น เพราะผมเกลียดเหลือเกิน
พวกที่อวดว่าการ์ดตัวเอง เก่ง ดี หายาก ฟอยล์ ทำให้ผมอยากจะเลิกเล่นจิงๆ
แต่ มันก็หลายแง่คิดอะนะ ผมก็ขอเป็นหนึ่งเสียงใน topic นี้ละกัน
Immaculate
Member

« Reply #83 on: October 04, 2007, 12:45:07 PM »

ผมว่านะ ครับ ลองทำการ์ด -*- ให้ราคา เหนใจผู้ซื้ออะครับ

ด้วยเหตุที่ว่าการ์ดแพง มาจากผู้เล่น [พวกที่มีเจตจำนงขายโดยตรงไม่คิดเล่นโดยจริงจัง] เกิดความโลภ
เปิดซองหลายซอง และได้การ์ดเก่งมา ก้อ ไปแปะ ตามการ์ดให้ราคาสูงมากๆ จน ทำให้ราคาการ์ดบางใบที่ควรมีราคาไม่แพง
หรือไม่แพงมากนะ กลายเป็นการ์ดแพง ดูอย่าง st. matha ดิครับ ฟอย ปาไปเท่าไร ก้อเพราะพวกหน้าเลือดนีแหละ
ตั้งไปได้ แล้วตอนนี้หละมีใครคิดจะเล่นมังกร แบบมี st.matha เล่น นอกจากพวกกระเป๋าหนักจิงๆ เท่านั้นแหละ

ผมโดดได้นะ (อยากดั้งค์เว้ยยย)
Member

Email
« Reply #84 on: October 04, 2007, 12:52:03 PM »

ผมว่า บริษัทเปิดร้านขายเองเลยดีกว่าครับ ลดปัญหาการ์ดแพง ปัญหา หายาก เเล้วบริษัทจะได้ควบคุมว่าพิมพ์ คูคูเพิ่มสัก500ใบ
แล้วมาขายในราคา100บาท ยั่งเงี้ยรับได้ครับ ถ้าบางใบขาดตลาดก็พิมพ์มากหน่อย ถ้ามากเกินก็หยุดพิมพ์ ซึ่งบริษัทจะทราบว่า ล้นตลาดหรือขาดตลาด ก็ทราบได้จากการเปิดร้าน Pheno shop ซื้อขายกับทางบริษัทโดยตรง

fushigidane
Member

« Reply #85 on: October 04, 2007, 12:56:51 PM »

เราว่า 700 เนี่ยราคาสูงมากนา(ในความคิดของคนที่จัดเด็คเล่นกับเพื่อนๆไม่ได้เอาไปแข่งอะไร) เพราะเราว่าการ์ดมันให้เลนสนุกหนิ แต่ว่าถ้าจะเอาไปแข่งก็อาจดีก็ได้ แต่มันจะเป็นการส่งเสริมเด็คเมต้าให้ยิ่งแรงขึ้นไปอีกหรือเปล่าอ่ะ อันนี้ก็ไม่รู้ได้ ค่อยๆดูกันไปละกันฮะ

Immaculate
Member

« Reply #86 on: October 05, 2007, 02:48:29 AM »

ผมว่า บริษัทเปิดร้านขายเองเลยดีกว่าครับ ลดปัญหาการ์ดแพง ปัญหา หายาก เเล้วบริษัทจะได้ควบคุมว่าพิมพ์ คูคูเพิ่มสัก500ใบ
แล้วมาขายในราคา100บาท ยั่งเงี้ยรับได้ครับ ถ้าบางใบขาดตลาดก็พิมพ์มากหน่อย ถ้ามากเกินก็หยุดพิมพ์ ซึ่งบริษัทจะทราบว่า ล้นตลาดหรือขาดตลาด ก็ทราบได้จากการเปิดร้าน Pheno shop ซื้อขายกับทางบริษัทโดยตรง

เห็นด้วยเลย เปนความคิดที่จ๊าบมากๆ แต่ การ์ดที่ขายนั้นเ ป้นการ์ดที่ต้องใช้ กับทุกเดค ครับ เพราะมิสติก ตอนนี้แพงเวอร์ครับ
เพราะไป ขายมือ 2 ราคา คงแตกต่าง จากนี้ไม่มาก ตั้งแต่ 70-150 ได้มั้ง 70 [นี้คือ มือ 2 ใช้แล้วสภาพ ไม่ดีนัก]  150 นี้คือ ไปขายโก่ง ไงก้อมีถ้าทำแบบนี้ สันดานคนอะนะ บางคน

แต่ไม่อยากให้ขาย seal ครับ เพราะถ้าขาย seal จะหมดความเป็นรูปแบบของการ์ดไปเลย และราคาการ์ด seal จะดุไม่น่าเกลียด ถ้าเทียบกับมิสติกอีกต่อไป

Teeza
Member

« Reply #87 on: October 05, 2007, 02:50:33 AM »

เห็นด้วยเลย เปนความคิดที่จ๊าบมากๆ แต่ การ์ดที่ขายนั้นเ ป้นการ์ดที่ต้องใช้ กับทุกเดค ครับ เพราะมิสติก ตอนนี้แพงเวอร์ครับ
เพราะไป ขายมือ 2 ราคา คงแตกต่าง จากนี้ไม่มาก ตั้งแต่ 70-150 ได้มั้ง 70 [นี้คือ มือ 2 ใช้แล้วสภาพ ไม่ดีนัก]  150 นี้คือ ไปขายโก่ง ไงก้อมีถ้าทำแบบนี้ สันดานคนอะนะ บางคน

แต่ไม่อยากให้ขาย seal ครับ เพราะถ้าขาย seal จะหมดความเป็นรูปแบบของการ์ดไปเลย และราคาการ์ด seal จะดุไม่น่าเกลียด ถ้าเทียบกับมิสติกอีกต่อไป

แล้ว summoner ตลาดก็จะเจ๋งทันที ร้านขายการ์ดเจ๋งแน่นนอน 

Danger!
Member

« Reply #88 on: October 05, 2007, 02:52:54 AM »

ผมเห็นด้วยนะกับการที่จาเปิดร้านของบริษัทเองอ่า ได้ประโยชน์หลายๆอย่างทั้งผู้เล่น และ ผู้ผลิดมันเป็นวิธีที่ดีนะคับ การ์ดราคาจาได้ไม่เเพงมากไป ผมดูเหมือนว่าคนที่เล่นเก่งคือพวกคนรวยยังไงมะรู้อ่า

Immaculate
Member

« Reply #89 on: October 05, 2007, 03:03:44 AM »

แล้ว summoner ตลาดก็จะเจ๋งทันที ร้านขายการ์ดเจ๋งแน่นนอน 

คือว่า ร้านทีบริษัท เปิด คือ เปนแบบที่ มีแห่งเดียว ในประเทศครับ แล้ว บอกราคาการ์ดที่ขาย ให้รู้ทาง wiser ครับ
ซึ่ง ร้านทั่วไปสามารถซื้อไปได้ แล้ว ไปแปะที่ร้าน ตัวเอง โดย อาจคิดกำไร โดย เพิ่มไป ประมาณ 10-20 บาท
ผมว่า คุ้มกว่า ร้าน เปิดเปนblock อีกครับ เพราะถ้าร้าน ไปติดต่อซื้อ ทาง บริษัท 
ร้านสามารถ ซื้อ block  ไรพวกนี้ได้อีก ซึ่ง ร้าน อาจจะซื้อมิสติกพวกนี้มาแปะได้ด้วย
เหตุหนึ่ง ที่ทำไมต้องเปิดแห่งเดียว นั้น ตลาด เจ๊ง จิง ๆ ที่บอกไว้ข้างบน เพราะขายได้ แค่ seal
และคงไม่มี คนไหน ที่อยุ่ไกล อาจมาซื้อ การ์ดถึงบริษัท ได้ โดย บริษัท ตั้งราคา มิสติก ไว้ 120 บาท อย่างต่ำ
เพราะ ถ้ามีพวก ประเภท นักเล่น มาซื้อ จะทำให้ ต้องคิดหนักนิดนึง ในการซื้อ ว่ายอมลงทุน ค่าโดยสารเปล่า
ถ้าซื้อเยอะก้อปล่อย

และร้าน ที่เปิด การ์ดซำ เอา สมัคร สมาชิก อาจมี ส่วน ลด% เวลา ซื้อ การ์ดเยอะๆ ได้อีกด้วย และต้อง เปนร้านที่เปนทางกลางด้วย
เพราะ มันต้องมีคนโกงแน่นอน ครับ ในเรื่องนี้

Pages: 1 2 [3] 4  All
  Print  

Jump to: