Summoner Master Forum
October 04, 2024, 04:25:31 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3 4  All
  Print  
Author Topic: @@ ถึงเวลาของปรีคอนแบบนี้หรือยัง @@  (Read 20786 times)
0 Members and 18 Guests are viewing this topic.
Sun Ce
Member

« Reply #30 on: September 28, 2007, 11:02:18 PM »

วิธีที่ดีที่สุดคือ ทำพรีคอนให้ออกมาเก่ง

EyeShield12
Member

« Reply #31 on: September 28, 2007, 11:26:07 PM »

พวกการ์ดเก่าๆ ผมอยากให้มีการ reprint มากกว่าอะคับ

อย่าง D4K ก็ reprint ใหม่ หรือไม่ก็ ซองใหม่ๆที่จะทำออกมา ใส่พวกเฮเว่นไนท์ อะไรอย่างนี้ไปบ้างก็ดีนะครับ
จะได้ตัดปัญหา เหมือนอย่างกับ Expert Edition ของยูกิอะครับ

เอาของเก่าๆมารวมๆกัน ทำให้มีการ์ดถึง 200กว่าใบ ให้ 10 ใบ ราคา 100 บาท เพราะว่ามีแต่การ์ดเก่งๆ แต่ก็อยากให้เหมือนว่า ทำออกมา 2-3 อาทิตย์ แล้วก็เลิกผลิตไป อะไรประมาณนี้ จะดีกว่าน่ะครับ
(ในนั้นอยากให้มีแต่ rare ทองของชุดเก่าๆมารวมกันมากกว่า ^^)หรือ
(อย่างซองข้างบน ถ้าจะคิดก็...เราเปิด1ซอง เราจะได้ 10 ใน 200 ใบ เอิ๊กๆ )
ก็เหมือนกับว่า ในนั้นมีแต่การ์ด rareทอง เปิดยังไงก็ไม่ผิดหวังอยู่แล้วล่ะ

ปล. Structure Deckของยูกิ มี 40 ใบ ราคายัง 750 - 800 เลยนะครับ
« Last Edit: September 28, 2007, 11:30:24 PM by EyeShield12 » Logged

คิดชื่อไม่ออก
Member

Email
« Reply #32 on: September 28, 2007, 11:31:54 PM »

พวกการ์ดเก่าๆ ผมอยากให้มีการ reprint มากกว่าอะคับ

อย่าง D4K ก็ reprint ใหม่ หรือไม่ก็ ซองใหม่ๆที่จะทำออกมา ใส่พวกเฮเว่นไนท์ อะไรอย่างนี้ไปบ้างก็ดีนะครับ
จะได้ตัดปัญหา เหมือนอย่างกับ Expert Edition ของยูกิอะครับ

เอาของเก่าๆมารวมๆกัน ทำให้มีการ์ดถึง 200กว่าใบ ให้ 10 ใบ ราคา 100 บาท เพราะว่ามีแต่การ์ดเก่งๆ แต่ก็อยากให้เหมือนว่า ทำออกมา 2-3 อาทิตย์ แล้วก็เลิกผลิตไป อะไรประมาณนี้ จะดีกว่าน่ะครับ

(อย่างซองข้างบน ถ้าจะคิดก็...เราเปิด1ซอง เราจะได้ 10 ใน 200 ใบ เอิ๊กๆ )

ปล. Structure Deckของยูกิ มี 40 ใบ ราคายัง 750 - 800 เลยนะครับ

ถ้าแบบนี้ก็ดีคับเห็นด้วยแต่มันเปนจำนวนจำกัดฉะนั้นมีแต่แรเก่าๆที่คนต้องการไปเลยไม่ต้องเจ็บกับคอมมอนหรืออันคอม
แต่คอมมอนกับอันคอมบางใบดีกว่าแรอีกใบไหนดียัดเข้าซองมาให้เปิดเลย

Jenova_Pound
Member

Email
« Reply #33 on: September 28, 2007, 11:33:46 PM »

ที่สำคัญ การ์ดที่ทำออกมา ก็มีสามัญ มาให้ด้วยนะครับ เช่น กระบอกเวทย์ ดาบผนึกแห่งแสง และก็อะไรอีกจะไม่ได้แล้ว ซึ่งก็ทำออกมาเป็น Normal คนก็ยังซื้อกันอยู่ดี เพราะว่า การ์ดราคาถูก ไม่แพง แต่ทำให้ตลาดการ์ดเก่าพังลง อันนี้ชัวร์อยู่แล้ว สมัยก่อน ไซโคช็อคเกอร์ เป็น Secret Rare พอ Structure Deck โจวโนะอุจิ ออกมา ก็ออกมาเป็น Normal ทำให้ Secret Rare ราคาตกลง ซึ่งก็ ไม่เห็นจะมีคนมาโวยอะไรมาก (อาจจะโวยไม่ได้ เพราะว่าเป็นการ์ดนอก = =)

ที่สำคัญ ผมว่า นับวันการ์ด SMN จะแพงเท่ากับการ์ด ของเมืองนอกขึ้นทุกที ๆ แล้ว ทั้งๆที่ ก็เป็นการ์ดไทยทำเองแท้ ๆ = =

pacozaa
Member

« Reply #34 on: September 28, 2007, 11:40:59 PM »

ในฐานะที่ผมเคยเป็นเด็กใหม่นะครับ  ผมเองตอนนั้นยังเด็กก็เล่นตามพี่ๆที่หมู่บ้านเลยขอพ่อซื้อ ซื้อกล่องอีเคสเซีย200บาท แค่เปิดกล่องเดียวพ่อก็ว่าแพงแล้ว   แล้วจะให้เด็กใหม่ๆทำไงหล่ะครับ  เพราะเด็กใหม่ก็กลัวว่าซื้อแล้วไม่คุ้มจึงเลิกเล่นไป  ผมว่าน่าจะแก้ปัญหาคือ ออกหนังสือสำหรับเด็กใหม่ที่รวมวิธีการเล่น+เด็คต่างๆที่ราคาถูกอ่ะครับ อย่างที่ผมว่าน่าจะแก้ปัญหาได้ดีกว่า  ถ้าใครเคยอ่านหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ก็คงจะรู้ แบบว่าแบ่งเป็นบทๆ บทนึงหนึ่งเด็คตั้งชื่อเด็คให้น่าซื้อ บอกแหล่งที่ซื้อการ์ดกับจุดเด่นของร้านแต่ละร้านในหนังสือ  ผมคิดว่าถ้าออกมางี้คงแก้ปัญหาเรื่องเด็กใหม่ถอยเพราะราคาได้แน่ครับ

คิดชื่อไม่ออก
Member

Email
« Reply #35 on: September 28, 2007, 11:44:38 PM »

ในฐานะที่ผมเคยเป็นเด็กใหม่นะครับ  ผมเองตอนนั้นยังเด็กก็เล่นตามพี่ๆที่หมู่บ้านเลยขอพ่อซื้อ ซื้อกล่องอีเคสเซีย200บาท แค่เปิดกล่องเดียวพ่อก็ว่าแพงแล้ว   แล้วจะให้เด็กใหม่ๆทำไงหล่ะครับ  เพราะเด็กใหม่ก็กลัวว่าซื้อแล้วไม่คุ้มจึงเลิกเล่นไป  ผมว่าน่าจะแก้ปัญหาคือ ออกหนังสือสำหรับเด็กใหม่ที่รวมวิธีการเล่น+เด็คต่างๆที่ราคาถูกอ่ะครับ อย่างที่ผมว่าน่าจะแก้ปัญหาได้ดีกว่า  ถ้าใครเคยอ่านหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ก็คงจะรู้ แบบว่าแบ่งเป็นบทๆ บทนึงหนึ่งเด็คตั้งชื่อเด็คให้น่าซื้อ บอกแหล่งที่ซื้อการ์ดกับจุดเด่นของร้านแต่ละร้านในหนังสือ  ผมคิดว่าถ้าออกมางี้คงแก้ปัญหาเรื่องเด็กใหม่ถอยเพราะราคาได้แน่ครับ

มันเปนการแก้ปัญหาได้แค่กลุ่มเด็กใหม่ละครับ
พอเล่นจนproแล้วก็จะรูว่าmysticนั้นสำคัญฉะไหน
เหมือนผมตอนเล่นแรกๆจัดมันแต่ซีลนั่นละจัดจนเทพก็ไม่ชนะเด็คซีลที่พอเล่นได้แต่myaticเทพ

EyeShield12
Member

« Reply #36 on: September 28, 2007, 11:48:13 PM »

เอ ว่าแต่ Precon Series ใหม่ ที่จะรวมพล Knight ทุกธาตุนี่ มาเมื่อไรรึครับ ?

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #37 on: September 28, 2007, 11:55:10 PM »

วิธีที่ดีที่สุดคือ ทำพรีคอนให้ออกมาเก่ง
ถูกต้องที่สุดครับ

pacozaa
Member

« Reply #38 on: September 28, 2007, 11:57:16 PM »

แค่นี้ยังไม่เก่งอีกหรือครับ

Malboro
Member

Email
« Reply #39 on: September 29, 2007, 12:04:42 AM »

เปิดซองเพื่ออะไรงั้น?

เปิดได้มา ราคาก็ตก ไม่มีคำว่าคุ้ม ซักพักก็จะไม่มีคนเปิดซอง

ทำมาก็ดี คนซื้อก็เทพไป

คนไม่ซื้อก็ใช้แบบเดิมไป คงเพราะมันแพงไป

pacozaa
Member

« Reply #40 on: September 29, 2007, 12:27:48 AM »

มันเปนการแก้ปัญหาได้แค่กลุ่มเด็กใหม่ละครับ
พอเล่นจนproแล้วก็จะรูว่าmysticนั้นสำคัญฉะไหน
เหมือนผมตอนเล่นแรกๆจัดมันแต่ซีลนั่นละจัดจนเทพก็ไม่ชนะเด็คซีลที่พอเล่นได้แต่myaticเทพ

ในหนังสือที่ว่านั้นก็น่าจะรวมบทความต่างๆสำหรับเด็กใหม่สิครับ เช่น ความสำคัญของมิสติก หรืออะไรก็แล้วแต่ครับ แล้วก็น่าจะลงบทความที่ช่วยแก้ปัญหาต่างๆของเด็กหน้าใหม่ด้วยไงครับ

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #41 on: September 29, 2007, 12:30:10 AM »

ที่บอกจะซื้อๆกันนี่ ซื้อจริงรึป่าวนั่น เดี๋ยวทำออกมาแล้วไม่ซื้อกัน...ก็แย่นะคับ

ผมไม่เห็นด้วยว่าถ้าทำกล่องละ 500 700 บาทไรงั้นเท่าไหร่นะ
เพราะถ้าทำแบบนั้นแล้ว SMN จะราคาพอๆกับ yugi ไรงั้นเลยนะเออ

been117
Member

« Reply #42 on: September 29, 2007, 12:58:38 AM »

ถ้าสำหรับผู้เล่นใหม่  700  แพงจิงๆนะ  แล้วต้องเอามาโมใหม่อีกคงเปลืองงบประมาณอีกมากมาย

S_A_Y
Member

Email
« Reply #43 on: September 29, 2007, 01:23:13 AM »

ผมมองในทางตรงข้ามคือ

เล่นแบบพอเพียง แล้วเก็บเล็กผสมน้อยไปเรื่อยๆ จนได้เด็คที่ตัวเองต้องการครับ

กลัวที่ว่า ถ้าสร้างพรีคอนที่(กึ่งๆ)เทพขึ้นมา ทุกคนจะไปเล่นพรีคอนนั้นๆ กันหมด เพราะของหาง่ายขึ้น มันอาจจะทำให้กลไกการ์ดเกมเสียไปเลยก็ได้

Panther
Member

Email
« Reply #44 on: September 29, 2007, 01:34:25 AM »

ผม ว่า ออก แน่ๆ เพราะว่า ตอนนี้ มิสติก ดีๆ ยังไม่ ใช้ เลย

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #45 on: September 29, 2007, 02:36:50 AM »

มองได้หลายมุม ผมทำกระทูก็อยากจะอยู่ในมุมนึงที่สุดโต่งไป เพื่อ ๆ จะแบ่งแยกความต้องการของคนได้ถูก

เป็นเรื่องที่ผมคิด ๆ ขึ้นมาว่าถ้ามีมันจะเป็นอย่างไร แต่ในมุมมองผมคิดว่าน่าจะดี แต่ก็มีผลลบด้วย อย่างที่เสนอไป

อย่างที่พี่ปอร์พูดก็ถูก ต้องทำรูปใหม่ ไม่ก็เอาภาพที่ออกในชุดพิเศษ เช่น เฮเว่นไนท์ บราโว่ มาทำกรอบแบบปรกติอะไรแบบนี้

หรือราโชยูที่เคยอยู่ในบราโว่ก็มาทำกรอปใหม่แล้วใส่ปรีคอน

ส่วนมิสติกก็ไม่ได้เทพทั้งหมด แค่พอมีในบางใบ ทั้งนี้ทั้งนั้น อาจจะเป็นปรีคอนปรกติทั่วไปใหม่ ๆ ก็ได้ แต่ใช้มิสติกที่มีราคาบรรจุลงไปบ้าง

เช่นทำเด็ค Scorpion มาใหม่ แล้วในนั้น ใส่ Lament มาเกน Mp เหมือนเด็คนี้สมัยดัง ๆ ใช้ พาเทคปิดเกม

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #46 on: September 29, 2007, 03:48:48 AM »

แพงระดับ 700 คนทำงานมีกะตังยังไม่อยากซื้อเลยครับ

ทำ Percon ให้เก่ง ไม่ใช่วิธีครับ เพราะปัจจุบันมันเก่งอยู่พอสมควรแล้ว

ผมว่าต้อง
"ทำการ์ดทุกใบใน Precon ให้เล่นได้จริง"
ดีกว่า

เช่น
Deck Vivian
Vivian law  1
Vivian 's fairy of luck 2
Gunner อื่น ๆ ที่มีสาระ
Naomi  หาปืน  2
Angel of warcry 2 ขุดปืน

Mystic
ปืน 1
หอก 2
หมวก 2
High priest 1
Inquis 1
Holy 1
Vajra 1
Hercules 2
Coolmoon 2
Cunning clown 2

คือไม่ต้องใส่ของแพงมาก แต่ให้มันใช้ได้ทุกใบจริง ๆ
แบบนี้เด็กใหม่ซื้อเล่นก็สนุกครับ การ์ดราคาไม่เสียด้วย

shinea07919
Member

Email
« Reply #47 on: September 29, 2007, 12:11:34 PM »

เหมือนเมจิกเลย เอาการ์ดที่อยู่ในซองมาจัดเป็นเด้กพร้อมเล่นเลย แล้วแบ่งเป็นระดับด้วย

ส่วนผมไม่อยากครับ เพราะมีความรู้สึกว่าวงการSMNจะเปลี่ยนไป 

Sun Ce
Member

« Reply #48 on: September 29, 2007, 12:14:08 PM »

อืม ถ้าจะพูดให้ถูกต้องไม่ใช่ให้มันเก่ง แต่ให้มันเล่นได้จริง

zin
Member

Email
« Reply #49 on: September 29, 2007, 10:16:33 PM »

จากความเห็นที่ต่างคน ต่างออกความคิด     
แต่ผมว่า
-1.จุดประสงค์ของ precon มันจะผิดไป  คือ ย้อนกลับไปสมัย D4K  ทุกกล่องที่ออกมาก็สามารถเล่นได้ 
-2.ซองออกมาเพื่อเสริม และพัฒนาเด็ค
สุดท้ายการสร้างเด็คที่เป็นของตัวเอง โมเอง คิดแนวทางการพัฒนาเด็คเอง โดยนำ precon มาเป็นแกนหลัก
~~~~~~มันคือ ความสนุกของการ์ดเกมนะคับ~~~~~~~~~

ปล.ผมว่าออก precon ที่สร้างแนวทางการเล่นใหม่ๆให้เกิดขึ้น ดีกว่า    และก็จัดการแบนและรีสติก   กับเมต้าที่เก่งเกินไปดีกว่านะคับ
      อ่อแล้วเรื่องการ์ดเก่าหาไม่ได้นี่  น่าจะทำรีปริ้นใหม่ออกมาในรูปแบบซอง พิเศษเหมือนกับ 5 ปี in the memmory

MENN' !*
Member

« Reply #50 on: September 29, 2007, 11:13:05 PM »

แพงระดับ 700 คนทำงานมีกะตังยังไม่อยากซื้อเลยครับ

ทำ Percon ให้เก่ง ไม่ใช่วิธีครับ เพราะปัจจุบันมันเก่งอยู่พอสมควรแล้ว

ผมว่าต้อง
"ทำการ์ดทุกใบใน Precon ให้เล่นได้จริง"
ดีกว่า

เช่น
Deck Vivian

Mystic
ปืน 1
หอก 2
หมวก 2
Inquis 1
Holy 1
Vajra 1
Hercules 2
Coolmoon 2

คือไม่ต้องใส่ของแพงมาก แต่ให้มันใช้ได้ทุกใบจริง ๆ
แบบนี้เด็กใหม่ซื้อเล่นก็สนุกครับ การ์ดราคาไม่เสียด้วย

ชอบแบบเนี้ย ไม่แพงเว่อร์ แถมใช้ได้ ซื้อ 2 กล่องหาวเวียนตัวนึงเล่นได้ละ

wat_tup
Member

Email
« Reply #51 on: September 30, 2007, 02:12:15 AM »

ผมว่าต้อง
ดีกว่า

เช่น
Deck Vivian

Mystic
ปืน 1
หอก 2
หมวก 2
Inquis 1
Holy 1
Vajra 1
Hercules 2
Coolmoon 2

ชอบแบบเนี้ย ไม่แพงเว่อร์ แถมใช้ได้ ซื้อ 2 กล่องหาวเวียนตัวนึงเล่นได้ละ
แบบนี้เห็นด้วย แต่แบบของคุณสรยุทธ ออกจะเสียสมดุลไปหน่อย ราคาการ์ดมันแพงเกิน แล้วถ้าเป็นLImited Edition มันจะเกิดการตุนราคาสินค้าไปหน่อย  และที่สำคัญถ้าเก่งเกินผมเกรงว่า  "จะไม่ตกอยู่ในมือพวกเด็กใหม่  จะไปอยู่กับพวกพ่อค้า หากำไรมากกว่าครับ"  ผมว่าปล่อยให้มันลอยตัวเป็นอย่างนี้ดีกว่า   

ปล.ส่วนผมว่าน่าจะสงเสริมให้ผู้ใหญ่ [ครู] มายอมรับการ์ดให้มากขึ้นดีกว่า  เช่นในการลงสื่อต่างๆ  ทีวี โปสเตอร์  และทำให้ได้ลูกค้ามากขึ้นด้วยครับ

entasis
Member

Email
« Reply #52 on: September 30, 2007, 12:30:04 PM »

พูดถึงพรีคอนที่เป็นMerisia Heritage ถ้าเป็นไปได้อย่างๆน้อยๆน่าจะออกแบบ Inzu
กล่าวคือ ออกการ์ดพรีคอนที่ใช้งานได้จริง และยังคอมโบกับการ์ดชุดMerisia ซึ่งตรงคอนเซ็ป พรีคอนผมว่ามันยังจะขายออก
ส่วนเรื่องมิสติก  อันที่จริงMerisia Heritage เดี๋ยวนี้ก็มีM3 ออกแล้ว
ใช้ของM3 บ้างผมว่าก็ไม่เลวนะ

Teeza
Member

« Reply #53 on: September 30, 2007, 04:17:38 PM »

ผมว่า precon ควรเก่งเท่าชุดปรกติหรือแตกต่างกันไม่มาก ในยุคนั้นๆจะดีกว่านะ

ความเก่ง ความสูสี

บางครั้งมันต่างกันเกินไปเยอะเลย

หรือไม่ก็ทำให้เป็นลูกเล่นแปลกใหม่เป็นconcept ที่เด่นชัดก็ได้

EyeShield12
Member

« Reply #54 on: September 30, 2007, 05:47:01 PM »

ผมว่า ทำเป็นแบบ Expert Edition อะดีกว่า ตัดปัญหาเรื่องราคาไปเลย

เอาการ์ดพวก แร์ทอง - แรร์เขียว ของยุคก่อนๆ  มารวมกันอยู่ในซองเดียวนั่นแหละ

ให้ราคาซัก 100 ใน1ซองมี 10 ใบ (10 cards per pack , 15 packs per box )

รวมๆในซองนั้นเลย จะมีซัก 150-250 ก็ได้ ( เปิด 1 ซอง ได้การ์ด 10ใน 200 ) ก็ยังดี

เปิดมาจะได้ไม่ผิดหวัง เพราะว่า เดี๋ยวนี้การ์ดยุคก่อนๆ เริ่มหายากขึ้นทุกๆที ยิ่งในต่างจังหวัดจะหาการ์ดเหล่านี้ยากมาก

ก็คือ นำแรร์ของของชุดก่อน มาทำเป็นแรร์ขาวในชุดนี้  เวลาเปิด จะได้ไม่ต้องมานั่งกลุ้ม เพราะว่ามันดีทุกตัว

ยังงี้ น่าจะดีกว่า ผู้เล่นใหม่จะได้มีสิทธิ์ได้การ์ดดีๆมากขึ้น ไม่ต้องมานั่งหาซื้อการ์ดเป็นใบๆ

อย่างบ้านอยู่บางนา จะให้ไปถึงสะพานเหล็กเพื่อไปซื้อการ์ดน่ะ ผมว่า มันเปลืองมากกว่าน่ะครับ

(แต่ถ้าทำอย่างนี้จริง ก็น่าจะประมาณว่า ผลิตออกมามีจำนวณจำกัด หรือจำผลิตออกมาซัก3-4สัปดาห์แล้วเลิกผลิต ก็ยังดี เพื่อให้การ์ดยุคเก่าๆราคาไม่ตก )

ปล.
แต่ SMN น่าจะมีการ ประกวดวาดภาพการ์ดนะครับ ถ้าใครชนะเลิศ ก็จะได้การ์ดที่ตนเองทำไปครอบครองเลย
แล้วผลิตแค่ใบเดียว มันรู้สึกดีใจมากๆเลยน่ะ เหมือนว่าการ์ดที่เราวาดขึ้นมาเอง ได้ลงไปอยู่ในการ์ดจริง และสามารถใช้เล่นได้จริง น่ะ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

แต่ถ้าจะทำPreconใหม่ อยากให้ทำแบบว่า ซื้อมาแล้วเล่นได้เลย ใส่Mystic สามัญไว้เยอะๆหน่อย ^^ น่ะ
« Last Edit: September 30, 2007, 05:57:55 PM by EyeShield12 » Logged

Sun Ce
Member

« Reply #55 on: September 30, 2007, 05:47:29 PM »

Preconที่ ออกมาควรจะเล่นได้ตลอดเวลา ไม่ใช่ออกมาแล้วซักพักก้เงียบไปเลย
อ่ะครับ และมีของเสริมมา
เช่น
Azarก็มีFire Guardian Ninja
Taurusก็มีMinotaur Ragginglord

พรีคอนที่เล่นได้จริงๆตอนนี้ที่เห็นเยอะสุดก้Taurus ซึ่งคิดว่าคุณภาพดีจริงๆ
Azarก็เยอะ และเก่งด้วย ตบแรง+Blaze Sageบึ๊มโหด
แต่พรีคอนหลังๆอย่างGeminiกับLibraและVirgoผมคิดว่ามันก้OKนะ เล่นได้จริงโหดด้วย แต่ไม่รู้อนาคตต่อไป ;D
« Last Edit: September 30, 2007, 06:15:21 PM by Cr@zY Ch@Z, the M@rinE » Logged

Toys,,*
Member

Email
« Reply #56 on: September 30, 2007, 06:08:50 PM »

precon มันทำมาให้ เด็กเริ่มเล่นมิใช่หรือ - -*

มันก้ไม่ควรเก่งเว่อเกินไป ไม่ควรเล่นยากเว่อเกินไป

ที่สำคัญ ไม่ควรปล่อยมันทิ้งไว้ ไม่ออกการ์ดมาเสริม....... จนไม่มีอะไรจะให้มันเล่น

ซึ่ง deck รูปแบบใหม่ใน pre zodiac พวก 180 กล่องพลาสติค บาง deck ก้เริ่มไม่มี seal มาช่วยสักพักแล้วนะ.... ลองคิดๆดูเอา

เพราะบาง deck ก้มี seal มาช่วยตลอด บาง deck ก้หายไปเลย

Immaculate
Member

« Reply #57 on: September 30, 2007, 06:09:45 PM »

ดีครับ กัน พวกหน้าเลือด ครับ แต่ดูอย่างโพนี่ ดิครับ ยังแพงเลย ขนาด มี precorn ขายต่อ

Baker-Zero
Member

« Reply #58 on: September 30, 2007, 06:27:32 PM »

ก็ทำการ์ดที่หายากๆให้หาแบบไม่ยากมากสิคับ

แบบ 1box ก็ได้แบบเทพๆ5-6ใบ ซอกก็เอาไปแลกโปรโม ที่เหลือก็เก็บบ้างขายบ้างมีทุนก็จิ้ม ไม่ก็เปิดต่อ

ความสนุกมันอยู่ที่การได้ลุ้นการ์ด ง่ายไปมันก็เกลือนยากไปก็แพง

ส่วนเรื่องพรีคอนก็ กล่องนึงก็มี เทพๆซักใบ สองใบ อย่าง พรีคอน อันนืง มีซีลเทพ หนึ่งใบ กะมิสติกเทพหนึ่งใบ(ใช้คู่กัน)

ราคาก็อย่าสูงมากเลยครับ

ขอบคุณคับ

Sun Ce
Member

« Reply #59 on: September 30, 2007, 06:38:36 PM »

เอาอย่างนี้ดีมะ
ทำเป็นPromo Bravoแล้วก็หาวิธีแจกเอา
เช่น เอาซองมาแลก(แต่คงไม่ใข่แค่20ซอง อาจจะต้องใช้ซองเยอะหน่อย)
แต่คิดไปคิดมารู้สึกแหม่งๆ :(

Pages: 1 [2] 3 4  All
  Print  

Jump to: