Summoner Master Forum
September 29, 2024, 07:15:45 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็ค Jigoku Maou จับฉ่ายของน้องผมครับ (ขำๆครับ)  (Read 1242 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Denowitzky
Member

« on: September 28, 2007, 01:38:15 AM »

Lelaje, the Torment of War            1    พี่เย่ หัวหน้าใหญ่ มีอบิลิตี้ขึ้นมือเวลาใกล้แพ้มาพลิกเกม
Pumpkin Witch Sprite                    4
Torror Phone                                  1    ขึ้นติดกับ "พี่เย่"เสมอ ประมาณว่าเกิดมาคู่กัน
Whirl Wind Gargoyle                      4    มีสกิลเสริมเป็น ดูกองก่อนเปิดครับ มีทั้งแอบดูต่อหน้าและลับหลัง
Scalet Reaper                                1
Pecca Fallacia, Sin Deception       1
Blue Fin Mermage                          1
Jigoku Maou                                  3     มันเรียกทับกับ  " มาโอะ" ในเรื่อง อิตโต้ ครับ -*- ธรรมดามันอ่านว่า จิ๊กโกรุมาโอะ
Wicked Demon                              3
Chemosh                                        2
Pecca Ignorantia                            1
Murderous Doll                               1     ตุ๊กตาโรคจิต 1 ใบเพื่อมวลชน
Pecca Zelus                                   1
Mermage of Aquarius                      1

Mystic สามัญทั่วไป เพิ่มก็แค่ Crying Angel Grave สองใบครับ Mystic ค่าร่าย3 ก็จะใส่แค่ใบเดียวตามความชอบส่วนตัว

ตั้งตัวโดยการร่าย "พี่เย่" ไม่ก็ "มาโอะ"ถ้าเริ่มหลังน้องมันจะร่าย Torror Phone มาโทรเรียก "พี่เย่" บ่อยมาก  (เล่นกับพี่น้องก็เงี้ยแหละครับ) ความเร็วในการเรียกประมาณซิกมันต์เด็กเรียกดาบยังไงยังงั้น

เคยบอกปรับเด็คหน่อย MoA ไม่รู้จะใส่ทำไมใบเดียว น้ำทั้งเด็คก็มีอยู่สามใบ  มันก็ยังเชื่อในพลังของเด็คมันมั้ง ว่าน้ำสามตัวนั้นจะขึ้นมาเล่นคอมโบสุดโหดถล่มเด็คซิกมันต์ อองเดรได้
อีกเหตุผลเพราะ เดี๋ยว "มาโอะ" มันไม่เท่ห์  ถามว่าเกี่ยวไร มันบอกว่า Jigoku Maou มันต้องชนะด้วย POWER ล้วนๆ ใส่ซินไฟ ปาปิยอง เดี๋ยวใบอื่นมันจะแสดงบทบาทเกินหน้าเกินตา "มาโอะ" มัน

เด็คนี้จัดทำขึ้นมาเพราะความเท่ของ Jigoku Maou อย่างเดียวที่เหลือใส่มาเป็นตัวประกอบธรรมดาๆครับ
ดีอย่างนึงเวลาเล่นกับน้องจะไม่มีซีเรียสครับ เคยกวาดมันหมดสนามมันก็ยังจั่ว Mystic Card มาสู้ต่อไปด้วย Whirlwind Gargoyle + Pumpkin Witch Sprite สองใบในสนาม
เด็คที่น้องผมเล่นมาก่อนจะเป็นเด็คประเภท Hanuman ข้าบ้าตบแหลก (ไม่มีซิกมันต์), Koboldเรียกพวกจนวอดวาย, Rachoyu ตบไหลจนไชร์เต็ม อะไรประมาณนี้น่ะครับ
แต่บางทีผมก็เล่นเด็ค นินจา &  เด็ค ซิกมันต์ แพ้มันครับ  แต่ถ้าใช้อองเดรก็ชนะตลอดมั้งครับ ฟรีซๆถีบๆไปเรื่อยๆ

เอามาลงให้อ่านเล่นครับ ช่วยแนะนำเด็คให้เล่นได้จริงๆก็ดีครับ 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: September 28, 2007, 06:45:47 PM »

มี Maou และ Leraje มารวมกันในเด็คเดียวเหมือนตัวใหญ่จะเยอะไปและขัด ๆ ชอบกลนะครับ
การืดแต่ละใบก็ดูหลากหลายไปหน่อย คือ เล่นได้ แต่อาจแสดงความเก่งออกมาได้ไม่เต็มที่นะครับ

แต่ถ้าเราเล่นแล้วสนุกก็เล่นไปเถอะครับ ท่าทางได้อารมณ์ร่วมไม่น้อย 

Panther
Member

Email
« Reply #2 on: September 28, 2007, 10:08:10 PM »

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=33435.0

งับ  ลอง ดู จิ  แหะๆ พรีเซน

Pages: [1]
  Print  

Jump to: