Summoner Master Forum
October 01, 2024, 09:15:17 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มีปัญหา! งงกับTextcardครับ  (Read 1246 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Nt_sTeP
Member

« on: September 27, 2007, 03:45:26 PM »

1. อยากทราบว่า Obsidian Beetle ที่บวกat turnเมื่อโดนcadmus แล้วพลังที่บวกมาจะหายมั้ยครับ
2. แล้วถ้าเป็น Leraje, the Torment of War หล่ะครับพลังที่บวกในshrine หายมั้ย
3. ถ้าหาย ทำไมถึงหายครับในเมื่อ "Seal ที่ Cadmus ติดยกเลิก Ability ของ Seal ทุกใบ"มันก็น่าจะยกเลิกของใบอื่น
ทำไมโดนตัวมันเองหล่ะครับ

--------------------------------------------------------------------------------
อิงจากกระทู้ปักหมุด คำถามยอดฮิต
12. พวกซีลที่มีอบิลิตี้บวกพลังอินฟินิตี้เทิร์นเช่น Pecca Avaritia, Gamma-G แปะ Andromeda พลังที่บวกมาจะหายมั้ย
-ไม่หายครับ แต่ในระหว่างที่แปะ Andromeda จะไม่ได้บวกพลังเพิ่มครับ

13. จากข้อ 12. ถ้าเปลี่ยนเป็นแปะ Ordonus แทนล่ะ
-หายครับ และเมื่อ Ordonus หลุด At ที่บวกมาจะไม่กลับ

ในข้อ 13 ทำไมพลังที่บวกมาถึงหายไปครับในเมื่อ 
"Seal ที่ Ordonus, the Spear of Order ติด ยกเลิก Curse ของทั้ง 2 ฝ่ายและ Ability ของ Seal ฝ่ายตรงข้าม"

ฝากด้วยนะครับขอบคุณล่วงหน้าครับ ผม งง จริง ๆ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: September 27, 2007, 05:33:52 PM »

1. หายครับ

2. หายครับ

3. ในการ์ดก็บอกว่า "ทุกใบ" นี่ครับ ไม่ใช่ "ใบอื่น"

เพราะเป็น Ordonus ของฝ่ายตรงข้ามไง การ์ดของเราจึงถูกยกเลิกค่าพลังไป

Nt_sTeP
Member

« Reply #2 on: September 27, 2007, 06:58:37 PM »

4. คำว่า "curse&mystic card ไม่มีผลต่อseraph's portrait" หมายความว่าเราสามารถแปะmystic card
ได้ แต่จะไม่ส่งผลใช่มั้ยครับ

5. สมมุติว่าฝ่ายตรงข้ามใช้ houdini แล้วเรา ใช้ it's no joke!!! ย้ายมาแปะที่ seraph
ก้อย้ายมาได้แต่จะไม่เป็น stone curse ใช่หรือเปล่าครับ

6.การรวมร่าง inf สมมุติว่า seal X มีskillรวมร่าง inf แล้วอยู่ที่ At Line
แล้วตามเงื่อนไขต้องรวมร่างกับ Seal Y แล้วseal Y อยู่ Df line
ขอถามว่า แล้วseal X ที่เปนseal ที่ใช้สกิลไปรวมร่างกับ seal Y
จะต้องอยู่ line ไหน at/df หรือเราสามารถกำหนดได้ว่า จะให้อยูในlineไหน
ก็ได้ตามเงื่อนไขการรวมร่าง

7. Partake of Corpses สามารถ Gain mp ได้เกิน 8 หรือเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: September 27, 2007, 08:31:08 PM »

4. หมายความว่า Cancel Curse และ Mystic Card ครับ ที่ยก text มาเป็น text เก่าที่ยังไม่ได้แก้ไขแต่ตอนนี้แก้ไขแล้วครับ

5. ย้ายไม่ได้ครับเพราะยกเลิกมิสติคติด It's No Joke ไม่ได้

6. อยู่ในไลน์ที่ซีลหลักอยู่ครับ

7. ได้ครับ แต่โดนแบนไปแล้วนะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: