Summoner Master Forum
September 30, 2024, 05:30:49 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: แม่มดสาวเจ้าเสน่ห์กับการโม่กอง  (Read 10852 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
Danger!
Member

« on: September 27, 2007, 01:33:30 AM »

Seal 25
4 x Grievere, the Dark Witch
4 x Moth Fairy Witch
4 x Calla, the Fire Witch
4 x Pumpkin Witch Sprite
2 x Asta, the Moon Light Witch
2 x Selena, the Lunar Witch
2 x Nazae, the Great Oracle
2 x Bakery Girl
1 x Vioria, the Frigid Witch

Mystic
สามัญ + 2 x Witchcraft Morque (บ้านแม่มด)
              2 x Pointed Hat of Pontifical Witch (หมวกแม่มด)

อธิบาย Seal
Grievere, the Dark Witch ----------------------------- เป็นตัวที่จ่ายค่าใช้ Skill ถูกมากๆ โดยจ่ายแค่ 1 ก็สามารถตัด Seal รองเค้าได้
Moth Fairy Witch ------------------------------------------ เรียกพวกและบ้านด้วยความเร็วสูง
Calla, the Fire Witch ------------------------------------- วางไว้ข้างหลังเค้ากล้าตีก็ตีมาเรย
Pumpkin Witch Sprite ---------------------------------- ตัวรองชั้นยอด ยันเองก็ได้นะคับ เหอๆ
Asta, the Moon Light Witch ------------------------- เมื่อเข้าป่วยเมื่อไหร่ เสร็จท่านผู้นี้แน่ๆ
Selena, the Lunar Witch ------------------------------ รองเร็วในช่วงต้นเกมส์
Nazae, the Great Oracle ------------------------------ โม่เรียงกอง ดูอนาคตจากนั้นเค้าก็โม่กองซะ 
Bakery Girl --------------------------------------------------- หยิบการ์ดเพิ่ม เมื่อการ์ดบนมือร่อย
Vioria, the Frigid Witch -------------------------------- Gain MP อยู่แร้น

วิธีเล่น
ตั้งด้วย ตัวอารัยก็ได้ แล้วลง Pumpkin ไว้ด้านหลัง แล้วก็เริ่มทำเกมส์ด้วย Moth Fairy ลงมาหาบ้านวิชรอไว้บนมือ จากนั้นก็โยน Point จาก Grievere ไปเรยตัด Seal รองเค้าได้แล้วเราสามารถให้เค้าหายไปเรยก็ได้โดยใช้ Asta มูฟไป เมื่อเค้าตีเรามาก็ ร่ายบ้านไปเรย เค้าแถบตายแล้วแหละคับ เมื่อเริ่มตั้งได้ก็เริ่มใช้ Skill โม่เค้าไปเรื่อยๆจนเค้าหมดกอง

Combo
1. Grievere + Asta จ่าย1 Point โม่กองเค้า แล้วมูฟเค้าไปเรย โม่กองเค้าอีกรอบ
2. Nazae + Bakery โม่เรียงกองเรา โม่กองเค้าด้วย จากนั้นก็ใช้ Bakery จั่วเรย
3. Calla ทิ้ง Chakra -at เค้า โม่กองเค้าด้วย

จุดอ่อนของเด้ก
1. เจอตัวยกเลิกอบิลิตี้จะเล่นด้วยยากมากๆ
2. ถ้า Nazae หรือ Bakery ไม่ขี้นจะจั่วได้ช้าพอสมควร
3. เจอพวกตีเร็วๆ จาตั้งไม่ค่อยทัน

ดีไม่ดียังไงช่วยติชมด้วยนะคับ
« Last Edit: September 27, 2007, 01:56:19 AM by Danger! » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #1 on: September 27, 2007, 01:45:45 AM »

ผมว่า ปัญหา ไม่ได้อยู่กับการตีเร็วหรอกงับ เพราะผมว่า วิชเป็นอะไรที่ น่ากลัวมาก ตอนแรกจะมีปัญหาที่ตั้งไม่อยู่ ก็ใส่ ฟักทองมา อุด ไหนจะมีตัว ลบ at อีก เด๊ก เร็วๆ เนี่ยไม่น่ากลับเท่าไร  ที่จิง น่าลองใส่ วาเลนเซียไหม อ่า ไหนๆ ก็ โม่ อยู่แล้วนิ เรา โม่ ได้อยู่แล้วซะอย่าง เบเกอรี่ อ่า         แต่ว่า เราจะตี เค้า ไม่ตายนะ ครับ แล้วจะปอดเกม ยังไง อ่า งับ

~Blaze Sage,Rex Peccata~
Member

Email
« Reply #2 on: September 27, 2007, 01:54:13 AM »

แนะนำว่าให้ใส่ มิสติก ป๊อดๆเพิ่มด้วย เช่น Love and peace , Katapausis , Final Elvish Defender

จะได้ถ่วงเกม เค้า เราจะได้โม่เค้าหมดกองง่ายขึ้น

~*hodini*~
Member

« Reply #3 on: September 27, 2007, 07:17:40 PM »

แต่ก่อนเด็คแม่มดมันมีคอมโบโม่หมดกองด้วยนะคับตอนนี้ก็ยังทำได้อยู่นะ
ใช้ไอ้เนี่ยอ่ะคับ
Ceallach, the White Wiser
Type: mage Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: promo
At: 6 Df: 7 Sp: 3 Element: light
+[Light] Bright Purpose At 9 Mp 2
+[Divine] Disgleirio At 9 Mp 2
NULL
Skill:
[Divine] 1 ใบในสนาม Mp ค่าร่ายและ Mp ค่าโจมตี -1 จนจบ Subturn (Mp 1)
Ability:
[Divine] ทุกใบในสนามที่มี At น้อยกว่าหรือเท่ากับ 5 สามารถใช้ Skill ได้ โดยไม่ต้องตรงตามเงื่อนไขการรวมร่าง (At Line)

กับ
Ring of Mana
Type: relic
Mp Cost: 1 Pasted: PS : no Turn: 1 Rarity: uncommon
Skill:
NULL
Ability:
Seal ที่ Ring of Mana ติด สามารถใช้ Skill ได้อีกครั้งแม้เป็น Inactive Seal

แล้วก็หาของลบmpแปะ กางบ้านแม่มดแค่นี้ก็โม่หมดกองแล้วคับ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #4 on: September 27, 2007, 07:26:58 PM »

กำลังจัดอยู่เลย แต่ตัวยืนผมเป็น Hell Knight 

หมวกแม่มดไม่จำเป็นมั้งครับแต่ผมไม่ไส่อ่า

เท่าที่ดูนะครับถ้าจัดแบบนี้รีดมีสติกตัวเองเอาแบบ ป้อดๆ หนาๆหน่อยก็ดีครับ

ไม่ลองไส่โปรโมวิทตัวใหม่เหรอครับซัก2กะลังดี

ของผมนี่ไส่ asta 4เลยครับ พ้อยๆๆ มูฟๆๆ ไม่ต้องทำอะไรกินครับ เจอตัวยกเลิกเคริส ก็ให้มันยืนจ้องหน้ากะ Hell knight ใว้

แต่ก่อนเด็คแม่มดมันมีคอมโบโม่หมดกองด้วยนะคับตอนนี้ก็ยังทำได้อยู่นะ
Type: mage Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: promo
At: 6 Df: 7 Sp: 3 Element: light
+[Light] Bright Purpose At 9 Mp 2
+[Divine] Disgleirio At 9 Mp 2
NULL
Skill:
[Divine] 1 ใบในสนาม Mp ค่าร่ายและ Mp ค่าโจมตี -1 จนจบ Subturn (Mp 1)
Ability:
[Divine] ทุกใบในสนามที่มี At น้อยกว่าหรือเท่ากับ 5 สามารถใช้ Skill ได้ โดยไม่ต้องตรงตามเงื่อนไขการรวมร่าง (At Line)

กับ
Mp Cost: 1 Pasted: PS .gif[/img]: no Turn: 1 Rarity: uncommon
Skill:
NULL
Ability:
Seal ที่ Ring of Mana ติด สามารถใช้ Skill ได้อีกครั้งแม้เป็น Inactive Seal

แล้วก็หาของลบmpแปะ กางบ้านแม่มดแค่นี้ก็โม่หมดกองแล้วคับ

ทำยังไงคับ โม่ก็ได้แค่2ครั้งนิ หรือยังไงหว่า???
« Last Edit: September 27, 2007, 07:33:09 PM by Shinobi Disciple Retrospect๛ » Logged

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #5 on: September 27, 2007, 07:29:18 PM »

NULL
Skill:
Ability:

กับ
Mp Cost: 1 Pasted: PS .gif[/img]: no Turn: 1 Rarity: uncommon
Skill:
NULL
Ability:

ทำยังไงอ่ะครับ ถ้าไม่รั่วก็น่าสนใจ :)

Fiel
Member

Email
« Reply #6 on: September 27, 2007, 08:43:47 PM »

ถ้าใส่ Fertish Enchantress ไปจะช่วยการตั้งตัว Concept แล้วก็ การ์ดบนมือได้พอดูเลยนะ

ปล. คอมโบนั่นทำไงหว่า ??

~*hodini*~
Member

« Reply #7 on: September 27, 2007, 08:48:43 PM »

ก็เอาCeallach, the White Wiser แปะฮาโมนิก้า-mp1 แล้วก็แปะRing of Manaให้มันเลือกเป้าหมายที่จะใช้สกิลให้แล้วก็ใช้สกิลไปเรื่อยๆ บ้านแม่มด พอเมจใช้สกิลสำเร็จก็เอามิสติคใบบนฝ่ายตรงข้ามลงชายน์ไงคับ ทำไปเรื่อยๆก็หมดกองและ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #8 on: September 27, 2007, 09:05:04 PM »

Ring of Mana หมายถึงใช้สกิลได้อีกครั้งครับ
น่าจะหมายถึงได้อีกแค่ครั้งเดียวมากกว่ามั้ง

ไม่แน่ใตแฮะแต่คอมโบโกงอย่างงี้ยังมีอยู่มาหลายปีขนาดนี้แล้วยังไม่โดนแบนนี่ก็แปลกนา
เล่นกับเด็ควิชมาไม่ยักกะเคยเห็นนะคอมโบนี้
« Last Edit: September 27, 2007, 09:16:04 PM by ♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦ » Logged

~*hodini*~
Member

« Reply #9 on: September 27, 2007, 10:08:31 PM »

Ring of Mana หมายถึงใช้สกิลได้อีกครั้งครับ
น่าจะหมายถึงได้อีกแค่ครั้งเดียวมากกว่ามั้ง

ไม่แน่ใตแฮะแต่คอมโบโกงอย่างงี้ยังมีอยู่มาหลายปีขนาดนี้แล้วยังไม่โดนแบนนี่ก็แปลกนา
เล่นกับเด็ควิชมาไม่ยักกะเคยเห็นนะคอมโบนี้
มันบอกว่าอีกครั้งแม้เป็น Inactive Seal นี่คับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #10 on: September 27, 2007, 10:16:15 PM »

มันบอกว่าอีกครั้งแม้เป็น Inactive Seal นี่คับ

กรณีเดียวกับ Zuleika มั้ง ผมว่านะ

~*hodini*~
Member

« Reply #11 on: September 27, 2007, 10:48:45 PM »

กรณีเดียวกับ Zuleika มั้ง ผมว่านะ
แต่ของซูไลก้ามันบอกว่าเกิด1ครั้งในหนึ่งซับเทินนิคับ
อันนี้มันไม่ได้บอกอย่างงั้นอ่ะดิ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #12 on: September 27, 2007, 11:57:51 PM »

ลองถามในหน้า book of caller ดูครับ ถ้าใช้ skill ได้เรื่อยๆจริง ก็หมดกองแน่นอนครับ

ohm13
Member

Email
« Reply #13 on: September 28, 2007, 12:02:27 AM »

แต่ของซูไลก้ามันบอกว่าเกิด1ครั้งในหนึ่งซับเทินนิคับ
อันนี้มันไม่ได้บอกอย่างงั้นอ่ะดิ
คิดว่าน่าจะใช้สกิลได้อีกครั้งเดียวนะครับ กรณีใกล้เคียงกับมิวสิกเชียนไมเด้น

Fiel
Member

Email
« Reply #14 on: September 28, 2007, 12:20:01 AM »

น่าจะรั่ว

ไม่งั้นคงมีคนเอามาแปะตัวแปลกๆใช้Skill รัวๆเกิดลูปไปนานแล้ว

เช่นแปะ นาตาลี จิ้มหนังสือ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #15 on: September 28, 2007, 12:20:43 AM »

ูเห็นใน Book of Caller เค้าบอกว่า

อีกครั้ง หมายถึง อีก 1 ครั้งอ่ะครับ

Danger!
Member

« Reply #16 on: September 28, 2007, 12:20:53 AM »

ผมว่า ได้เรื่อยๆนะ น่าจะคล้ายๆกับ จอจสลิน อ่ะคับ

ohm13
Member

Email
« Reply #17 on: September 28, 2007, 12:34:29 AM »

ผมว่า ได้เรื่อยๆนะ น่าจะคล้ายๆกับ จอจสลิน อ่ะคับ
คนละแบบกับจอสลินครับ เพราะตัวนั้นมันสั่งตัวเองใช้สกิลซ้ำไปซ้ำมา (ผลของสกิล สั่งให้มันใช้สกิลอีกต่อไปเรื่อยๆ)
แต่กรณีRing of Mana  หมายถึงให้ซีลใบนั้นใช้สกิลได้อีกครั้งนึงครับ

Panther
Member

Email
« Reply #18 on: September 28, 2007, 12:35:16 AM »

คนละแบบกับจอสลินครับ เพราะตัวนั้นมันสั่งตัวเองใช้สกิลซ้ำไปซ้ำมา (ผลของสกิล สั่งให้มันใช้สกิลอีกต่อไปเรื่อยๆ)
แต่กรณีRing of Mana  หมายถึงให้ซีลใบนั้นใช้สกิลได้อีกครั้งนึงครับ

เหงด้วย งับ ไม่ง้าน ลูป คง มี มา นาน แล้ว แล

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #19 on: September 28, 2007, 12:35:33 AM »

Seal id: 77
Josslyn, the Valkyrie
Type: machine Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: rare
At: 4 Df: 5 Sp: 3 Element: water
+ [Water] Gahana Lance At 6 Mp 2
+ [Water][Water] Circle Slash At 8 Mp 3
Skill:
ผู้ใช้ Skill สามารถสั่ง Seal 1 ใบในสนามใช้ Skill ได้อีก 1 ครั้ง แม้ผู้ใช้ Skill ไม่ได้เป็นผู้ควบคุม Seal นั้น และ/หรือแม้ Seal นั้นเป็น Inactive Seal Inactive Seal จนจบ Subturn (At Line)(Mp1)
Ability:
NULL
Illustator: Skan Srisuwan
Version: 12Valkyrie
Verno: 8

ของ Josslyn มันคือการให้ตัวเองใช้ได้อีก 1 ครั้งไปเรื่อยๆ
ให้ Gamma G + อ่ะนะ

แต่ในกรณีแหวน คือให้ใช้สกิลได้อีก 1 ครั้ง
ประมาณนี้ล่ะมั้ง

Danger!
Member

« Reply #20 on: September 28, 2007, 12:36:26 AM »

ขอโต๊ดค้าบผมผิดเอง

แต่ทามมายมะเหงมีคนมาตอบเรื่องเด้กบ้างเรยง่ะ 

Panther
Member

Email
« Reply #21 on: September 28, 2007, 12:38:01 AM »

ไม่ใส่ ลู หรอ ก๊าบบ

Fiel
Member

Email
« Reply #22 on: September 28, 2007, 12:48:24 AM »

ถ้าหาทางทำให้จอร์ชสลินเป็น Mage ได้ ก็ทำได้นะ

Danger!
Member

« Reply #23 on: September 28, 2007, 12:49:57 AM »

กะให้มันใช้จนเค้าหมดกองในเทิร์นเดียวจริงๆหรอเนี่ย 

Fiel
Member

Email
« Reply #24 on: September 28, 2007, 12:54:46 AM »

เอ๋ เดี๋ยวก่อน ใช้ Cynthia ช่วยได้ไหมนี่

เอาเบเกอรี่ลบตัวเอง แล้วจั่วการ์ดขึ้นมาให้ทิ้งเรื่อยๆ

แล้วใช้ Mage ที่มีค่าใช้ Skill 0 ใช้ๆๆๆๆๆๆ ไปเรื่อยๆ วนกับ Cynthia 2 ตัว และจะดีมากๆหากมีพ่อค้าอีกซักตัว

ตัวอย่าง Fertish Enchantress...
« Last Edit: September 28, 2007, 12:58:29 AM by books » Logged

~*hodini*~
Member

« Reply #25 on: September 28, 2007, 01:07:48 AM »

ขอเวลานอกแปปคับ
นี่กระทู้เด็คแม่มดหรือกระทู้คิดลูปคับ

gb_seaoer
Member

« Reply #26 on: September 28, 2007, 01:15:48 AM »

Lucretia น่าสนนะคับ
โม่ถมเสร็จ ก็ ตีปิดเกมส์ไปเลย

Fiel
Member

Email
« Reply #27 on: September 28, 2007, 01:17:57 AM »

ยังมีปัญหาที่การตั้งตัวจริงๆนั่นแหล่ะ ต้องรอให้มีพี่บิ๊กออกมาช่วยตั้งสถานเดียว

ส่วนจั่วการ์ดก็ยังมีปัญหาอยู่ดี...

Sak, the Inventor
Member

« Reply #28 on: September 28, 2007, 01:20:17 AM »

เอ๋ เดี๋ยวก่อน ใช้ Cynthia ช่วยได้ไหมนี่

เอาเบเกอรี่ลบตัวเอง แล้วจั่วการ์ดขึ้นมาให้ทิ้งเรื่อยๆ

แล้วใช้ Mage ที่มีค่าใช้ Skill 0 ใช้ๆๆๆๆๆๆ ไปเรื่อยๆ วนกับ Cynthia 2 ตัว และจะดีมากๆหากมีพ่อค้าอีกซักตัว

ตัวอย่าง Fertish Enchantress...

Loop !!!

Malboro
Member

Email
« Reply #29 on: September 28, 2007, 01:51:26 AM »

Loop !!!

แต่จะหาตัวไหนเปิดกองเรื่อยๆ ให้ เบเกอรี่จั่วล่ะครับ Deadly Papilion หรอ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: