Summoner Master Forum
September 30, 2024, 07:14:33 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: กองทัพศาสนจักรและมังกรศักดิ์สิทธิ์  (Read 2928 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ohm13
Member

Email
« on: September 26, 2007, 02:16:09 AM »

จากเด็คHoly dragonเดิมของผม ซึ่งพบปัญหาใหญ่เพราะยังช้าอยู่พอสมควร(โดนเมต้ากระซวกดับอนาถ)

จึงทำการปรับปรุงใหม่ โดยเชิญท่านนักบวชเข้ามาร่วมด้วย โดยหน้าตาเด็คออกมาเป็นดังนี้ครับ

Seal 26
ฝ่ายมังกรศักดิ์สิทธิ์
Valpionos, the Holy dragon * 3
Aninalcar, the Holy dragon *3

ฝ่ายกองทัพศาสนจักร
ฺBr. Gregory , the little Deacon * 2
Cardinal Marsillio * 1
The Priest of Felasia *3

นักวิจัย และมังกรต่างๆที่มีส่วนร่วมในกองทัพ
Mathias Blythe , The dragonology professor *3
Hillside dragon * 4
Argurus Baby kirin * 3
salamandery doll * 2
Thalucus, The dragoon of thaliwilya * 1
Calirama , The light dragon *1

Mystic
ใส่สามัญครับ เพิ่มSt. Alana's veit และ dragonology theory

สำหรับวิธีการเล่นผมจะอธิบายทีละใบนะครับ

Valpionos, the Holy dragon  ใช้ชาร์จ+พลัง และใช้เกนmpได้อีกด้วย

Aninalcar, the Holy dragon สร้างชาร์จให้ตัวบนใช้

ฺBr. Gregory ใช้คู่กับ St. Alana's veit สามารถใช้ยื้อเกม+ตั้งตัวได้อย่างดีเยี่ยม แถมยังเป็นแสงจึงช่วยสร้างชาร์จได้อีกด้วย(ร่ายมันก็ได้2ชาร์จแล้วถ้ามีAninalcar1ตัว)

Cardinal Marsillio ใช้ออลเนียน ปิดเกมครับ ใช้ตัวบนช่วยโปรเคิร์ส แล้ว+พลังออลก็ยังได้

The Priest of Felasia  เป็นฐานรองโกรทที่ดีที่สุดเลยครับ โกรทแล้วได้มิสติกการ์ด1ใบขึ้นมือ ทำให้มิสติกเราแน่นมากๆครับ และยังใช้หาหนังสือทฤษฎีมังกรได้อีกด้วย

Mathias ใช้นำซีลเงื่อนไขในการโกรทกลับมาครับ เป็นคีย์การ์ดสำคัญใบนึงของเรา เพราะใช้ในการทำคอมโบ ไม่ว่าจะเป็นการใช้POFโกรท ได้เรื่อยๆ หรือโกรทแล้วนำBr. Gregory กลับมายื้อต่อก็ยังได้กลับ นอกจากนี้แสงที่กลับเข้ามาในสนาม เรายังได้ชาร์จเพิ่มอีกครับ

็Hillside dragon และArgurus Baby kirin มังกรน้อยของเรา ใช้ในการโกรท โดยโกรทจาก POF หรือ
Br.Gregoryแล้วแต่สถานะการครับและตัวมันยังเหมาะสำหรับการเป็นกระสุนในการใช้
Valpionos+พลังแล้วโจมตีอีกด้วยครับ

salamandery doll ใช้ยื้อเกมพอไหวครับ และยังไว้ใช้หาAninalcar ออกมาอย่างรวดเร็ว

Thalucus ใช้ในการตัดเกมฝ่ายตรงข้ามครับ เราอาจจะนำ POF ที่มีมากเกิน ออกก็ได้ครับ ได้มิสติกการ์ดด้วย

Calirama ใช้โกรทแล้วยกตัวที่โกรทได้กลับมาโกรทใหม่ ยามตัวโกรทหมดครับ นอกจากนี้ยังทำลายและรีมูฟมิสติกได้อีก

สำหรับการทำเกม เราจะใช้ ตัวยื้อทั้งหลายของเรา หรือ valpionos ที่มีชาร์จสนับสนุนอยู่ยืนขู่ครับ แล้วโกรทหามิสติกยิงมา แล้วให้valpionos+พลังให้กระสุนทั้งหลายของเราโจมตีเข้าไปครับ

และสำหรับช่วงต้นเกม ถ้าคีย์เราไม่ขึ้น เราอาจจะใช้ การโกรท POF หา Draw of soul มาจั่วก็ได้ครับ โดยที่เราจะทิ้งอาจจะเป็น ตัวร่าย2-3ที่ไม่ใช้ในขณะนั้น

สำหรับการปิดเกม ก็ตีไปเรื่อยๆครับ อยากโหดๆก็ใช้valpionosเกนmp แล้วใช้ marsillio ออลเข้าไปครับ

ช่วยแนะนำติชมด้วยนะครับ

« Last Edit: September 26, 2007, 02:21:58 AM by ohm13 » Logged

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #1 on: September 26, 2007, 09:39:45 PM »

เดคแปลกดีน่าเล่นนะครับ

battoasai
Member

« Reply #2 on: September 26, 2007, 10:33:19 PM »

งง กับตัวการ์ด (บางใบไม่เคยเห็น)

แต่ก็แนวได้ใจครับ 

Panther
Member

Email
« Reply #3 on: September 26, 2007, 10:51:06 PM »

ลอง ทาลิ แสง สอง ใบ จิ งับ จะล้มคลาย ได้เร็วขึ้น  อลานาคา ใส่ ๔ เลย ไม่ดี กว่า หรองับ ชาร์จ จะ กระจาย

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #4 on: September 26, 2007, 10:52:53 PM »

ลองใส่ Silver Thunder Dragon ยืนเก็บชาร์จไว้เรื่อยๆสิครับ จะปิดเกมก็ใช้สกิลระเบิดเอา

ohm13
Member

Email
« Reply #5 on: September 27, 2007, 12:55:48 AM »

ลอง ทาลิ แสง สอง ใบ จิ งับ จะล้มคลาย ได้เร็วขึ้น  อลานาคา ใส่ ๔ เลย ไม่ดี กว่า หรองับ ชาร์จ จะ กระจาย
ทาลิแสงใส่แล้วคับ

Panther
Member

Email
« Reply #6 on: September 27, 2007, 01:06:10 AM »

คือว่า เค้าใส่ หนึ่งแล้ว ผมบอกให้ เค้า ใส่ สอง นิ

ohm13
Member

Email
« Reply #7 on: September 27, 2007, 01:12:48 AM »

คือว่า เค้าใส่ หนึ่งแล้ว ผมบอกให้ เค้า ใส่ สอง นิ
อ่อครับ มองผิดไปหน่อย กำลังลองปรับดูอยู่อ่าครับ พยามลดให้เหลือ25ใบอยู่

singer
Member

Email
« Reply #8 on: September 27, 2007, 09:59:03 AM »

อะแฮ่ม เจ้าโอม

ไหนบอกว่าจะมาเทสต์ก่อนไงฟะ

เดี๋ยวพ่อจับกินตับเลยนี่

วันอาทิตย์ เตรียมมังกรเงินไว้ด้วยนะ พี่จะลองเทสต์ดูว่ามันจะดีกว่ารึเปล่า เพราะบางทีกรณีออลปิดเกมส์ก็ใช่ว่าจะตายหมดนะ

ohm13
Member

Email
« Reply #9 on: September 28, 2007, 12:05:13 AM »

อะแฮ่ม เจ้าโอม

ไหนบอกว่าจะมาเทสต์ก่อนไงฟะ

เดี๋ยวพ่อจับกินตับเลยนี่

วันอาทิตย์ เตรียมมังกรเงินไว้ด้วยนะ พี่จะลองเทสต์ดูว่ามันจะดีกว่ารึเปล่า เพราะบางทีกรณีออลปิดเกมส์ก็ใช่ว่าจะตายหมดนะ
เทสแล้วเฟ้ย

แล้วมังกรเงินไม่เหมาะด้วยประการละทั้งปวง เพราะช้ามากมาย+เราสร้างชาร์จได้ง่ายอยู่แล้ว

FAME_DG
Member

Email
« Reply #10 on: September 30, 2007, 05:26:44 AM »

เอ่อ.....รบกวนช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับว่าซีลการ์ดแต่ละใบอยู่ในชุดไหนบ้างงะครับ

แบบว่าอยากเล่น Deck นี้งะครับ!!

Sun Ce
Member

« Reply #11 on: September 30, 2007, 12:15:47 PM »

เอ่อ.....รบกวนช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับว่าซีลการ์ดแต่ละใบอยู่ในชุดไหนบ้างงะครับ

แบบว่าอยากเล่น Deck นี้งะครับ!!
Valpionos, the Holy dragon * 3---------------------------------Drago 2
Aninalcar, the Holy dragon *3-----------------------------------Promo
Br. Gregory , the little Deacon * 2-----------------------------Saint Final
Cardinal Marsillio * 1-------------------------------------------------Neo Ex
The Priest of Felasia *3--------------------------------------------Neo Ex
Mathias Blythe , The dragonology professor *3--------Drago 2
Hillside dragon * 4---------------------------------------------------Neo  Ex
Argurus Baby kirin * 3---------------------------------------------Neoธรรมดา
salamandery doll * 2-------------------------------------------------Drago2
Thalucus, The dragoon of thaliwilya * 1--------------------Drago2
Calirama , The light dragon *1--------------------------------Drago2
ครับ ;D
ราคาถูกแต่เล่นสนุก

FAME_DG
Member

Email
« Reply #12 on: September 30, 2007, 03:28:43 PM »

ขอบคุณมากครับผม !! 

ohm13
Member

Email
« Reply #13 on: September 30, 2007, 11:07:56 PM »

วันนี้ได้ไปลองเทสที่ร้านTNT เป็นเหยื่อมากมาย (ท่านเจ๊ซิงเล่นน่ะครับ)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: