Summoner Master Forum
September 30, 2024, 11:30:39 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ดูเดค ดีวายทีคับ  (Read 1681 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Entry
Member

Email
« on: September 24, 2007, 11:57:31 PM »

seal 26 ใบ
mystic สามัญและมี

apollo 2
fairy mott 1
osiris 2
the assumption of alana 1

seal

libera me 4
kyrie eleison 4
valencia,angle of order 4
valenteus, angle of order 3
valent,angle of order 2
valor,angle of oder 3
aom ดิน 3
ainalear.holy dragon 3

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #1 on: September 25, 2007, 12:02:40 AM »

ไม่รู้จะอธิบายยังไงเลยแฮะ เพราะวิธีเล่นก็ไม่บอก

แต่รู้สึกว่าไม่มีคอมโบของ Valencia เลย เอามันงมาตบให้ตายเองอย่างเดียวเลยเหรอครับ???
ไอนัลคาร์ไม่ต้องใส่ก็ได้มั้งครับ ลำพังลิเบร่าเมก็ได้ชาร์จแทบไม่จำกัดอยู่แล้ว สรุปว่าเหมือนใส่พวก Angel of Order มาให้ครบๆ แล้วเพิ่มหน้าซองเท่านั้นเองหง่ะ

แต่อย่างว่าผมไม่รู้คอมโบอะไรก็ตัดสินอะไรไม่ได้

Immaculate
Member

« Reply #2 on: September 25, 2007, 12:36:48 AM »

มี Valencia แต่กระไร ไม่มี sin ไฟ หรือ ปาปิยอง ครับ

แต่ที่อยากแนะนำนะครับ pyrus นะครับ เสริมแนวที่แปลกไปอีกแบบ

+ กับ naomhia,heaven knight อะครับไม่รู้เขียนผิดปะ ดิส 2 ใบ + mp ตามค่าย [ใส่ mp ค่าร่าย 5-4 เต็มไปเลยครับ]

วิธีการเล่นก้อแสนง่ายครับ

แต่ต้อง มิสติก  4-5 ถั้งเดคนะครับ

ก่อนอื่น ตั้งหลัก ให้ได้ โดยมี amber แล้ว libera หรือ kyrie ยืนก้อได้ครับ

แล้วรีบ หา heaven knight ที่เกิ่นไว้ นะครับ ตั้งหลักได้นะครับ

แล้วทำไมผมว่า การ์ดใบนี้ ทั้งที่จ่าย 3
คือว่า มัน จ่าย 3 ก้อจิงนะครับ แต่อย่าลืมดิครับ อีกฝ่าย โดน pyrus เราเข้าไปอะ จ่าย mp ร่ายการ์ด ประมาณ 3 ขึ้นไป พวกมิสติก เทพ จ่าย 4

มีคอมโบต่อข้างล่าง

เราจะมีคอมโบ หลากหลายมากครับ
1. sin ไฟ ดิส valencia เหมือน inquistion มีในมืออะครับ แต่ จ่าย 0 หรือ เล่นกับปาปิยองวนเอาครับ
2. libera กับ kyrie เหมือนการ์ด ปั้ม และ ลด at ที่มหาศาลครับ และป้องกันยากครับ เพราะมัน สกิล แล้วมันเสถียรมากๆ มันใช้ได้ทุกรอบ
3. กรณี ที่ไม่พอใจ คอมโบ valencia เอานินจาแสง ช่วยในการให้เหมือนมี inquistion ใช่เป็นประจำ

วิธีการปิดเกมส์ ทีแสนง่าย แต่ป้องกันได้ยากโคตรๆเหมือน เอา เย่ ไปตบมัน โดย อีกฝ่าย มัน มี การ์ด มิสติก mp 3-4 เต็มมืออะครัรบ

จั่วมิสติกการ์ดไว้ครัรบ มี Valencia เหลือไว้นะครับ ประมาณ 2 ใบครับ เพราะ ไง ๆ อีกฝ่าย จ่ายทีละ 3 ก้อร่ายได้ 2 ใบ
แล้ว เอา naomhia จ่าย 3 ก่อนอีกฝ่ายผ่านนะครับ ดึงการ์ด ค่าร่าย 4-5 ลงไปในชายน์ เลยนะครับ at มันจะมหาศาล

พอเข้าตาเรานะครับ คอมตี คับ mp เท่าไรช่างมัน เรามี sin ไฟ ปาปิยอง ช่วย ไงๆมันก้อตายแน่ๆครับ และถ้าไม่แน่ใจ ก็gain ก่อนก้อได้ครับ

คิดนะครับ การจ่ายค่าร่าย

1. จ่าย 3 ใช้ สกิลก่อนผ่านเหลือ 5 นะครับ
2. ตาแรก จ่ายอีก3 ตีครับ เหลือ 2 นะครับ เราสามารถ ใช้ ซินไฟ กับ ปาปิยอง ช่วยได้ครับ
[ฝ่ายตรงข้าม ลงได้ 2 นะครับ ถ้าอีกฝ่าย ไม่ใช่ พวก ใช้สกิลแบบเดียวกับเรา ถ้าเจอแบบนั้น gain ก่อนครบ แล้วค่อยตี]

คำเตือนนะครับ
1. ควรหลีกเลี่ยงการใช้มิสติกการ์ด บนมือเราครับ เพราะเปลืองมาก จากผล pyrus
2. เจอพวก สอยตูด นี้ ถ้าเปนแบบ sigmund นีไม่เครียดครัรบ เรายอมตาย ครับ แล้ว ใช้ naomhia จ่าย 3 ก่อนแล้วตีครับ แล้วตีไปเลยครับ ตอนเปิดเกมส์ เน้นเร็วไปเลย ครับ เพราะ at sigmund ช้าโคตรๆครับ ขึ้น ทีละ 1 และ 2 นานๆที
และถ้าเปิดแล้วnaomhia ไม่ขึ้น อย่าเพิ่งลง pyrus นะครับ มันเหมือนฝังตัวเองครับ มี 2 ใบแล้วจ่ายเหมือนกัน รอดยากพอสมควรครับ
3. เจอพวก สอยตูด อย่าง zadin อย่างเดียวครับ ใส่ skill มันทุก turn ครับ ไม่งั้นเราแย่ครับ แล้วค่อยทำลายหอกมัน ผมว่าตัวนี้รับมือยากสุดครับ
ก่อนข้อ 4 นะครับ
ผมขอบอกว่า เดคนี้ ต้องใส่ หนังสือ เมื่อเข้ามาในสนามสูญเสีย ability ด้วยครับ
เพราะเดค ไม่ได้ability ประเภทนี้ เลยไม่เป็นดาบ 2 คม ครับ เหมือน deck meta
4. เจอพวก andre มีหนังสือครับ
5. เจอพวก trahern มันต้องร่ายหอกครับ ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
6. เจอกรณีอัดหนักด้วยกัน ครับ ไม่ต้องกลัวครับ เรายืน ชนปรกติกมี amber in mem 2 ตัว naomhia เราก้อ at 13 ครับ
ใช้skill อีกอยากรู้ใครจะกล้าตีครับ
ไม่สมควรใส่หอก heaven ครับ มันจะทำให้เกิดความยุ่งยากของเดคครัรบ
อาจใส่ toxic เพื่อความ แตกต่างครับ ทำให้ สามารถ ใช่พวก มิสติก เทพ ให้เกิดผล ได้ดีครับ

พวกกระสือ bastet คิดก่อนใส่นะครับ อยู่กับอัธยาศรัย

ดาบห้ามร่ายไม่ต้องใส่ ครับ เปลืองตัง เดค เรา มีความสามารถ ที่ดีกว่า แต่อาจใส่ มาปิดเกมก้อได้นะครับ เพราะ เดคเราสกิลหมด ทั้งเดคครับ

ถ้าเล่นสายเดคนี้นะครับ ไม่ต้อง Aom ดินครับ เพราะมันตีไม่ได้ครับ มันยื่น เกมเปล่าๆ เอามิสติก จ่าย 3-5 ทั้งกอง แล้ว เอา naomhia สกิล ตีไปเรื่อยๆ ดีกว่า Aom ทำให้เราได้แค่เฝ้ามองอะครับ

ถ้าสาย AOM ดินเข้าไป ก้อ ลองถามคนอื่นต่อนะครับ
ถ้าเล่น Valor ด้วยนะครับ ลองหา พวก seal ธาตุแสงที่มีability ที่ลงมาสนาม แล้วดีๆ อะครบ แต่มันกับหนังสือตอนเข้าสนามอะครับ

ทำไมไม่เล่น Valenteus นะครับ เพราะ มัน จ่าย 3 ตบนะครับ แล้ว พึ่ง kyrie ทำให้ mp ห่างกันแค่นิดเดียว จึงไม่มีค่า ไรเลย แถ้ จ่าย 6 at หนักกว่าเยอะมากกว่าครับ ถ้าจ่าย 3 เหมือนกัน ตัวนี้อัดหนักกว่าครับ ถ้า สน valenteus ป้องกันมิสติกฝ่ายตรงข้ามกับ curse ก้อไปอีกแบบครับ จะแตกต่างแค่ ยกเลิก curse แต่เจอ สเตป การูด้า ก้อสิ้น เหมือนกันครับและ จะกลัวทำไม เรื่อง curse ด้วยละ curse เรามี kyrie ครับ เราก้อคิดว่า เรา จ่ายค่า mp เพื่อ เพิ่ม at ให้ก้อพอครับ แต่เจอ พวก bluefin นี้ก้ออีกกรณี
ข้อดี Valentues
มันจ่ายจั่วได้ ครับ เสริมความเร็ว ให้เด็คครับ มองด้านดีสกิลนี้นะครับ แต่ก้อมีข้อเสียอยู่ดีนะครับ
คอมง่ายครับคอมแค่ 1

anailcar จะใส่มา ปั้ม ไรครับ
อย่าลืมนะครับ มันปั้ม ให้ libera เพราะมันป้องกัน ability ของ seal ใบอื่นครับ

ไม่ต้องใส่ assumption กับ apollo ครับ สิ้นเปลือง เราว่านะ
เดคที่บอกอะครับ พี่ไม่แนะนำ เพราะ มัน at เบาครับ แม้จะมีตัวช่วยก้อตามนครับ ต้องคิดอีกว่าจะช่วยไงอีกด้วยครับ

พิมเหนื่อยมากๆ ไปตั้งโพสต์ เดค ใหม่ได้เลยนะเนี่ย รั่วตรงไหนบอกนะครับ มันไม่ค่อยdivine มากนะครับ เพราะเน้นตามสกิล หลัก คือ kyrie ครับ
« Last Edit: September 25, 2007, 01:13:42 AM by Immaculate » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #3 on: September 25, 2007, 01:05:57 AM »

libera me 2                    มากไปก็เท่าน้าน เพราว่า ยังไงก็ลบ ได้ ๑ ที
kyrie eleison 4                                       เต็มเม๊ก เพราะว่า เปิด ได้ไม่อั้น
valencia,angle of order 4                 ดิสเต็มที่
valenteus, angle of order 3         ยืนไดจั่ว ดี
ปาปิยอง         1                                 ดิส ชุบ
aom ดิน 4                            กัน
amber in mem 4                          รองคอม
นางฟ้าเมฑทอง   2                             ยืน บวก ตี
รูน                   2                                         ตีแหลก
ดี ก่า งับ ผม  ผมว่านะ มีตัวดี ด้วย
« Last Edit: September 25, 2007, 01:08:59 AM by Panther » Logged

Danger!
Member

« Reply #4 on: September 25, 2007, 02:36:15 AM »

เอ๊ะ มันคุ้นๆนะเจ้าของกระทู้เรียน อัสสัมชัญสมุทรปราการ อ่ะป่าวหว่า  ถ้าใช่ก็รู้และว่าใครเราว่านะพวก Angel of Order อ่ะเอาออกให้หมดเหลือแค่ Valentius ไว้เพราะว่า มันเป็นตัวตีที่เล่นกับ Kyrie ได้ดีมากๆเรย แล้วก็มิสติกเราแนะนำให้ใส่เป็นค่าร่าย 4-5 ทั้งเด้กเรยจะรุ่งกว่านะเพราะว่าอย่างงี้เอา Kyrie มาตั้งเยอะแยะ +ได้ทีละเท่าไหร่กัน

ปล.อยากได้ Kyrie + AOM ดิน มากมาย ถ้าขายขอจองคนเเรกเรยนะน้องเอ๋ย 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #5 on: September 25, 2007, 01:00:11 PM »

เหอะๆ เล่นKyrieกับมิสติกร่าย4-5ไปเลย
ส่วนซีลเน้นAOMกับKyrie

Pages: [1]
  Print  

Jump to: