Summoner Master Forum
October 05, 2024, 06:28:41 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: ถามหลายเรื่องครับ  (Read 10362 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
peacebong
Member

« Reply #30 on: October 20, 2007, 01:11:56 AM »

24. ถามว่าหาก Lucretia, the Sword Magician ของฝ่ายตรงข้ามสั่งโจมใส่เรา เค้าต้องมูฟมิสติคก่อนหรือว่าผมต้องร่าย

มิสติคก่อนครับ คือประมานว่างงตรงที่ พอเค้าประกาศมูฟมิสติคแล้ว เรานำ No Attack ไปติดที่เค้า เค้ายังต้องมูฟ

อยู่หรือเปล่าครับ หรือว่า ถ้าหากเรายอมให้เค้ามูฟแล้วจะหยุดไม่ได้   

25. จากข้างบน หากโจมตีไม่สำเร็จ ยังต้องมูฟอยู่หรือเปล่าครับ

ปล. คำถามอาจจะงงๆนิดนะครับ เรียบเรียงไม่ค่อยถูก 

Doraemon
Member

Email
« Reply #31 on: October 20, 2007, 03:52:14 AM »

24.มี Step เกิดขึ้นหลายครั้ง ในกรณีนี้ สามารถร่าย Mystic ทั้งก่อนและหลังการ remove หากแต่ในกรณีของ No Attacking นั้นหากติดหลัง remove นั้นจะไม่สามาถรหยุดได้แล้วครับ

25.อ่านข้อ 24

peacebong
Member

« Reply #32 on: October 22, 2007, 01:50:49 AM »

26. อยากถามว่า Alaxandrite, the Sword of Bryna สามารถห้าม Lucretia, the Sword Magician

มูฟ Mystic ได้หรือเปล่าครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #33 on: October 22, 2007, 04:51:40 AM »

ไม่ได้ครับ

peacebong
Member

« Reply #34 on: October 27, 2007, 01:10:04 PM »

27. อยากถามว่า ก่อนผ่านเราใช้ Pecca Zelus, the Sin of Envy [Freeze Curse (All) 1 Turn] แล้วพอเข้าสู้  SubTurn

โจมตีของเรา  Pecca Zelus, the Sin of Envy  จะสามารถเป็น Seal รองรวมร่างได้หรือเปล่าครับ

28. ถ้าหาก Zuleika, the Lazal Princess ฝ่ายเราโจมตี แล้วเราต้องทิ้งการ์ดก่อนที่เราจะตีตั้งแต่ครั้งแรก หรือว่าโจมตี

สำเร็จครั้งแรกแล้วถึงต้องทิ้งการ์ดครับ แล้วพอเรากำลังโจมตีครั้งที่ 2 แล้วฝ่ายตรงข้ามใช้ Andromeda เรายังได้

โจมตีอยู่หรือเปล่าครับ

29. ถ้าหาก Pecca Zelus The sin of Envy รวมร่างกับ Fish of Pisces ใน SubTurn โจมตีของเรา ถ้าหากเราแยก

การรวมร่างออก แล้วเราสามารถกลับไปรวมร่างของทั้งคู่เหมือนเดิมได้หรือเปล่าครับ หรือว่าถือเป็นการสั่ง

การแยกร่าง แล้วจึงรวมใหม่ไม่ได้
« Last Edit: October 27, 2007, 01:26:26 PM by peacebong » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #35 on: October 28, 2007, 02:34:27 AM »

27. ไม่ได้ครับ

28. ทิ้งการ์ดตั้งแต่การโจมตีครั้งแรกครับ
ถ้าโดน Andromeda ก็หยุดโจมตีครับ

29. สั่งรวมร่างอีกครั้งได้

peacebong
Member

« Reply #36 on: October 31, 2007, 12:16:11 AM »

30. Wonderful Box ถ้าเลือกออกมาแล้ว ไม่สามารถร่ายได้ จะเข้ากองหรือลง shine ครับ

31. ถ้านินจา Vanish ไปแล้ว Curse ที่ติดอยู่บนตัว หายหรือเปล่าครับ

32. Mystic ที่ติดอยู่บน Seal ถ้าโดน Dimention Curse Mystic นั้นจะหลุดหรือเปล่า

Doraemon
Member

Email
« Reply #37 on: October 31, 2007, 04:49:31 AM »

30.นำกลับไปวางที่เดิม หากทำไม่ได้ ให้นำเข้ากองแล้วสลับ

31.หลุดลง shrine ครับ

32.ไม่ครับ

peacebong
Member

« Reply #38 on: November 01, 2007, 09:20:46 PM »

33. Dancing ถือว่าเป็น Skill หรือ Ability ครับ

34. Mermage of Aquarius สามารถนำ Seal ที่ติด Dimension Curse ขึ้นมือได้หรือเปล่าครับ

35. Seal ที่ติด Dimension Curse ยังถือว่าอยู่ในสนามหรือเปล่าครับ เพราะบอกว่า

Seal ที่ติด Dimension Curse  ไม่อยู่ใน Line ใดๆ

จาก ....

Andre, the General of Annedisonge
Type: knight Mp: 3 / 1 Lv: 2 Rarity: promo
At: 7 Df: 8 Sp: 4 Element: water
+[Water] Crystal Cleave At 9 Mp 2
+[Water][Water] Iced Blade At 11 Mp 3
Skill:
NULL
Ability:
เมื่อมี [Dragon] ธาตุ [Water] เข้ามาในสนามฝ่ายเรา เราสามารถนำ Andre, the General of Annedisonge เข้ามาในสนามจากมือ จากนั้นสั่ง Andre, the General of Annedisonge รวมร่างกับ Seal นั้น (Ability นี้สามารถทำงานได้แม้ Seal ใบรองรวมร่างอยู่ในสนามไม่ครบ 1 Turn)
ตราบเท่าที่มี N[Jormungand] เป็น Seal ใบรองรวมร่างของ Andre, the General of Annedisonge Andre, the General of Annedisonge At +2 Df +1 Sp +1 และเมื่อ Andre, the General of Annedisonge โจมตีสำเร็จ Seal ทุกใบในสนามฝ่ายตรงข้ามติด Freeze Curse 1 Turn

36.เมื่อมี Dragon เข้ามาในสนาม สามารถนำ Andre ลงมาได้เลย อยากถามว่า ต้องจ่าย MP ค่าร่ายหรือเปล่าครับ
« Last Edit: November 01, 2007, 10:06:24 PM by peacebong » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #39 on: November 02, 2007, 02:46:07 AM »

33. Ability ครับ

34. ได้ครับ

35. อยู่ครับ

36. ไม่ต้องครับ

peacebong
Member

« Reply #40 on: November 03, 2007, 06:03:05 PM »

37. ถ้าหากในสนามฝ่ายเรามี Hanuman ที่ AT Line แล้วมี Wind Goddess Shaman ที่ DF Line

เมือ Hanuman โจมตีเราต้องเปิด Mystic ก่อนหรือว่าจั่วการ์ดก่อนครับ

Member

Email
« Reply #41 on: November 04, 2007, 03:45:20 PM »

เลือกได้ครับ

peacebong
Member

« Reply #42 on: November 11, 2007, 10:48:23 PM »

38. ถ้าหากเราลง Nightmare Maiden[1] แล้วโม่กองการ์ดเรา แล้วนำ Nightmare Maiden[2] เข้ามาสนามจาก

กองการ์ดอีก 1 ตัว แล้วก็โม่อีกนำ Nightmare Maiden[3] เข้ามาสนามจางกองการ์ด แล้วก็โม่อีก แต่ทีนี้นำ

Pesadillos, the Nightmare Centaur เข้ามาเป็นตัวสุดท้าย อยากถามว่า

Pesadillos, the Nightmare Centaur สามารถ นำ Nightmare Maiden [2],[3] เป็น Seal รองรวมร่าง

ได้หรือเปล่าครับ

39.  เมื่อ Pesadillos, the Nightmare Centaur โจมตี เราต้องนำการ์ด 1 ใบจากกองการ์ด

1 กองของเราไปยัง Shrine อยากถามว่าเมื่อโจมตีแล้วนำ Anubis ลง Shine ฝ่ายตรงข้ามต้องทิ้งการ์ด

เลยหรือว่าสามารถใช้การ์ด  หยุดได้ครับ

40.  เมื่อ Pesadillos, the Nightmare Centaur โจมตี ถ้าหากฝ่ายตรงข้ามติด No Attack

แล้วเรายังต้องนำการ์ดลง Shine หรือเปล่าครับ

41.   จากข้อ 40. แล้วถ้าเป็น Cool Moon กับ Houdini หล่ะครับ ยังต้องนำลง Shine ไหม

42.   Dark Soul Nightmare ก่อนหน้านี่ที่พิมพ์ออกมาว่า Dark Soul เฉยๆ อยากถามว่า ตอนนี้

รุ่นที่พิมพ์ออกมาใหม่ใช้ชื่อ Dark Soul Nightmare แล้วหรือยังครับ แล้วรุ่นเก่าที่ชื่อ  Dark Soul ยัง

สามารถเอาไปใช้เล่นกับ Nightmare Maiden ได้หรือเปล่าครับ เพราะที่ชื่อมันไม่มี Nightmare

จาก .. .. ..

Andre, the King of Annedisonge
Type: knight Mp: 4 / 3 Lv: 3 Rarity: rare
At: 9 Df: 10 Sp: 4 Element: water
+[Water] Crystal Cleave At 11 Mp 3
+[Water][Water] Iced Blade At 12 Mp 3
Skill:
NULL
Ability:
เมื่อ Andre, the King of Annedisonge เข้ามาในสนาม นำ Seal ใบอื่นทุกใบในสนามที่มี Lv น้อยกว่าหรือเท่ากับ Andre, the King of Annedisonge ไปที่ Df Line
ตราบเท่าที่ Andre, the King of Annedisonge มี [Dragon] เป็น Seal ใบรองรวมร่าง Andre, the King of Annedisonge
At +2 Df +2 Sp +2 และยกเลิก Curse
[Knight] ธาตุ [Water] ทุกใบในสนามฝ่ายเรา เมื่อต่อสู้กับ Seal ที่ติด Curse [Knight] ธาตุ [Water] นั้น
At +2 Df +2 Sp +2 / 1 Turn

43.  เมื่อ Andre รวมร่างกับ Dragon Andre จะมี Sp. แต่ 5 ใช่ไหมครับ

44.  ถ้าหากมี Sp. แค่ 5 อยากถามว่า ถ้าหากมี Skill , Ability หรือ Mystic Card ที่ทำให้ Andre มี Sp.-1

Andre จะมี Sp. 4 หรือ Sp.5 ครับ [ เพราะร่วมร่างแล้วมันได้ Sp. 6 = ="]

จาก .. .. ..

Merman General
Type: knight Mp: 4 / 3 Lv: 3 Rarity: rare
At: 9 Df: 10 Sp: 4 Element: water
+[Water] Cyclone Stream At 11 Mp 3
+N[Merman] Ocean Rage At 11 Mp 3
NULL
Skill:
NULL
Ability:
เมื่อ Merman General เข้ามาในสนามเราสามารถนำ N[Merman] 1 ใบในมือเราเข้ามาในสนาม
N[Merman] ใบอื่นในสนามฝ่ายเรา สามารถโจมตีข้ามไปยัง Df Line ได้ ถ้า Seal ที่ถูกโจมตีนั้นมี
Df น้อยกว่า N[Merman] ที่โจมตี

45.  อยากถามว่าเมื่อ Merman General เข้ามาแล้วพอเรานำ Merman 1 ใบลงมา Merman ที่ลงมาจากมือ

ด้วย Ability นี้สามารถเป็น Seal รองรวมร่างของ Merman General ได้เลยหรือเปล่าครับ

45.  แล้วถ้าเกิดนำ Seal ใบอื่นลงมา แล้วสามารถนำ Merman ใบนี้เป็น Seal ใบรองรวมร่างได้หรือเปล่าครับ
« Last Edit: November 12, 2007, 02:05:29 PM by peacebong » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #43 on: November 13, 2007, 01:54:17 AM »

38. ได้ครับ

39. สามารถร่ายการ์ดได้ตามปกติก่อนที่ ability ของ Pesadillos จะทำงาน

40. ยังต้องนำการ์ดลง Shine ครับ

41. ยังต้องนำการ์ดลง Shine ครับ

42. นำไปเล่นได้ครับ

43. Sp 5 ครับ

44. ต้องลดจาก 6 ครับ ทำให้เหลือ 5 เท่าเดิม

45. ไม่ได้ครับ

45. ไม่ได้ครับ

peacebong
Member

« Reply #44 on: November 19, 2007, 10:55:58 PM »

46.  เมื่อ Seal เข้ามาในสนามจาก Ability Growth จะสามารถเป็น Seal รองรวมร่างได้เลยหรือเปล่าครับ

47.  เมื่อ Secret Weapon Master เข้าสู่ Subturn ป้องกันสามารถนำ Mystic มาติดได้ อยากถามว่าถ้าหากนำ

Mystic ที่ติด แบบ Turn มาแปะ แล้วพอเข้าสู้ Subturn ป้องกันของเราอีกทีนึง Mystic

นั้นจะหลุดหรือเปล่าครับ คือหมายถึงว่าพอเข้า Subturn เราก็นำ Mystic อีกใบมาติดอีก กลายเป็น 2 ใบอ่าครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #45 on: November 20, 2007, 12:44:03 AM »

46. ไม่เข้าใจคำถามครับ

47. ติดค้างไว้ครับ

peacebong
Member

« Reply #46 on: November 20, 2007, 08:07:32 PM »

งั้นถามใหม่ 

46.  เมื่อ Seal เข้ามาในสนามจาก Ability Growth จะสามารถเป็น Seal รองรวมร่างได้เลยหรือเปล่าครับ

หมายถึงเช่น เข้ามาจากสนามจาก Ability ของ Mathias Blythe, the Dragonology Professor อ่าครับ

ยังงงอยู่ไหมหง่ะ 

Member

Email
« Reply #47 on: November 20, 2007, 08:54:04 PM »

ถ้าไม่ได้มาจากมือก็สามารถเป็นซีลรองได้ทันทีครับ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: