Summoner Master Forum
September 30, 2024, 09:42:42 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ปฎิวัฒ ราโช มาแล้วจ้า (แก้รอบ3 เข้ามาดูทีน้า)  (Read 9211 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
promboon
Member

Email
« on: September 24, 2007, 12:13:32 AM »

Seal     25
General Rachoyu X 3
Darkwing nightmare X 2
Grim X 4
Rainbow Fish (ปลาฟรีส) X 4
A doll X 4
ซินลม X 2
ฟิเดลม่า X 4
Parrot Broadcaster X 2

หน้าที่ของแต่ละตัว
General Rachoyu   ตัวยืนและตัวตีต้นเกมส์
Darkwing nightmare ตัวรองทั้งของซินและราโช
Grim ตัวรองผู้ซื้อสัตย์รองได้รองดี
Rainbow Fish (ปลาฟรีส) ตกไชน์แล้วฟรีส
A doll เชือดครับ
ซินลม  ออล ตัวตั้งเกม ตัวatเยอะๆตอนหลัง
ฟิเดลม่า ตัวรับหน้าที่ถูกทิ้งในหลายๆกรณี เช่นทิ้งเอาเคียว ทิ้งจั่ว
Parrot Broadcaster เก็บขยะลงกอง ใบรองซิน และทิมเปร่า ไว้ออล

Mysticcard  34

Adapted pestol X 2
Thunder bolt X 1
Andromeda  X 1
Cadmus  X 1
Whirl to win  X 1
Chkra  X  1
Yin   X 2
Meteor swam X 2 
inquistion X 2
High priest  X  2
Holy  prayer X  2
Fallen spell  X  2
Fallen  soul  X   2
It's no joke X  2
Hodini  X 2
cool moon  X 2
varja   X 1
Nehebkau  X 1
Alternation  X 1
Serkan  X 2    (เคียว)
Draw of soul X 2

วิธีเล่น
ถ้าเริ่มก่อน ก็อาจจ่าย 2ลง Timpeera ถ้าโชคดีได้กริมกับราโช เอามาคอมกัน แต่ถ้าโชคร้ายก็ ....
แต่ถ้าเอาแบบชัวๆ ก็ลง ราโชยันหน้า ในกรณีที่มันขึ้น หรือเอาซินลมยันไว้

ถ้าเริ่มหลังอาจลงราโชมายืนแล้วส่งตุกตามาปาด ทำให้ราโชat+

เด็ค+การ์ดที่ต้องระวัง
1พวกป้องกันต่างๆที่ทำให้เกมส์เราชะงัก
2พวกควายๆatเยอะๆ แบบเยอะกว่าเรา

Combo
1เอาซินลมออลเก็บแพงหลังแล้วเอาราโชตบตามด้วยatมหาศาล
2พอเหล่าตุกตาของเราตายไป ซัก 2 ใบเป็นอย่างต่ำ ก็เอาปืนAdapted pestol ติดให้ ฟิเดลม่า
จะทำให้ฟิเดลม่า เป็นตัวตีตัวใหม่ของเราได้ ไม่คอม at 10 จ่าย 0 ตบ ข้ามไลน์ได้
ถ้าคอมมืด ก็จะได้ at13จ่าย1 ตบ   คอม กันเนอได้at 14 จ่าย 2 ตบ

คติประจำDeck

Shrineเต็มก็แค่เล่นใหม่ แพ้ไปก็ไม่เสียหาย

Turn นี้เจ็บ Turnหน้าก็ยิ้มได้

ข้อที่ทำให้คนเข้าใจผิด
1 ซินลมโดน แยกร่างมันก็ยังออลอยู่ = เราไม่ต้องกลัว โดนแยกร่างอิๆ

ปล. ใครมีตัวธาตุลมดีๆมั่งงะ

« Last Edit: October 02, 2007, 09:30:26 PM by promboon » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #1 on: September 24, 2007, 12:43:47 AM »

ข้อควรระวัง
1 อย่าคึกคะนองเวลาเล่นไม่งั้นจะแพ้กลางทาง
2 ระวัง ตัว ป้องกัน การโจมตี  อบิลิตี้
3 เจอตัวAtเยอะๆ (เยอะกว่าเรา)=จอด

เล่น ราโช มันต้องคึก ซิ ถึงจะ มัน

promboon
Member

Email
« Reply #2 on: September 24, 2007, 12:50:12 AM »

คึกลืมนับ ไช นี่แพ้เลยนะงับ งิๆ
ประสบการจริง เล่นกับพี่ดีๆเกือบชนะ เอาราโชตบโม่ ไช เกิน แพ้
ปล.ลืมนับไช

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #3 on: September 24, 2007, 04:15:48 AM »

มิสติกสายตีเร็ว กระสือไม่น่าใส่ครับ

เพราะ Deck นี้จะเอามาขุดอะไร ในเมื่อ เคียว มันขุดเองได้แล้ว

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #4 on: September 24, 2007, 05:32:34 AM »

เด็คนี้จะเก่งถ้าตีเข้า แต่มันจะนิ่งตอนเจอตัวโหญ่ๆ แล้วแคนเซิลพวกฟรีซหรืออบิลิตี้นี่เครียด

Malboro
Member

Email
« Reply #5 on: September 24, 2007, 06:03:11 AM »

Leraje งี๊เจอแล้วไปไม่ถูกทางเหมือนกันนะ

ทั้ง At เยอะ

ยกเลิก Ability

promboon
Member

Email
« Reply #6 on: September 24, 2007, 09:48:40 PM »

ข้างบนนี่พูดถูกหมดเลย

วันนี้มีมิสติกใหม่มาแนะนำ

Imprison

ตกไชแล้วเข้ากอง อุปกรณ์โม่ แบบไม่เสีย

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #7 on: September 24, 2007, 10:00:35 PM »

ซีล27ใบเยอะไปนะผมว่าลดพวก
ปลาฟรีส  กับ Black Vertebra Therionลดอย่างละใบก็ดีครับ
ส่วนตัว ผมจะใส่อนูบิสนะครับไว้รีดมือเขาให้น้อยๆแล้วตบเอาชัว

Fiel
Member

Email
« Reply #8 on: September 24, 2007, 10:40:49 PM »

ผมว่าเสี่ยงมากนะ เป็นผมจะเล่นของชุด Second มากกว่า เพราะเราควบคุมได้

ทำให้ในเด็คใส่ตัวอื่นๆได้ด้วย ไม่เครียดมากเวลาตี

Step_Ready
Member

Email
« Reply #9 on: September 24, 2007, 11:25:09 PM »

ราโชติดเคียวก็ทริปเปิ้ล จ่าย2 ตบ16 แล้วนา
เปลี่ยน Black Vertebra Therion เป็นพวกเอฟเฟคอื่นดูดีไหม
เพราะ เรื่อง at ไม่น่าห่วงเท่าไหร่
น่าลองใส่  Illussion harpy ตกจากกองแล้วติดไดเมนชัน
เบเกอรี่เอาออกดีไหม เอามาโม่ซีลเล่น เดี๋ยวได้ราโช ขึ้นมาเกมพลิกเลย

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #10 on: September 24, 2007, 11:26:47 PM »

ไม่ใส่บันยิปเหรอครับ มันคอมกันเองตบแรงดีนะผมว่า ลดทิมเพอร่าลงหน่อยมั้ย   เพราะว่ามันค่อนข้างเสี่ยงนะครับ แบบ

โม่ได้ปลาฟรีซ ตอนที่ยังไม่พร้อมจะตบไรงี้อ่ะครับ  โม่ได้ตัวเอง โม่ได้ราโชอีก

แล้วเบอเกอรี่นี่ใส่มาใช้งานยังไงอ่าครับ

Step_Ready
Member

Email
« Reply #11 on: September 24, 2007, 11:30:46 PM »

ทิมเปร่า เร่งมิสติก แล้วก็ค่อยโม่ซีลตอนที่สมควรโม่ไงครับ

RaJiNaJa
Member

Email
« Reply #12 on: September 24, 2007, 11:47:54 PM »

ตกลง  Berial  คือตัวไรอะครับหาไม่เจอเลย

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #13 on: September 25, 2007, 12:01:25 AM »

ตกลง  Berial  คือตัวไรอะครับหาไม่เจอเลย

Belial  ตกชรายจากกอง เอาไรจากกองลงก็ได้อีก1ใบ  จ่าย3ขุดซีลที่มีอบิลิตี้ตกชรายจากกอง เข้ากองครับ

promboon
Member

Email
« Reply #14 on: September 25, 2007, 12:10:34 AM »

ผมว่าเสี่ยงมากนะ เป็นผมจะเล่นของชุด Second มากกว่า เพราะเราควบคุมได้

ทำให้ในเด็คใส่ตัวอื่นๆได้ด้วย ไม่เครียดมากเวลาตี

แต่มานก็ต้องทำให้เราจั่วsealอะงับ ทำมิสติกให้มันไม่ค่อยน่นอะงับ

วิธีใช้งานเบเกอรี่เกิล คือ เวลมีการต่อสู้ครับ ถ้าไม่มีมิสติก ก็จ่าย 1ประกาศราโช ถ้าเป็นราโชมานก็ขึ้นมือแต่ถ้าเป็นอย่างอื่นก็ลงไชน์ ซึ่งอาจจะได้ผลต่างๆเช่น-at ฟรีส หรือไม่ก็ได้ พวกกริม เข้ามาในสนาม

ขอบคุณวิธีใช้ ทิมเปร่า นะงับ

Immaculate
Member

« Reply #15 on: September 25, 2007, 12:15:42 AM »

ผมว่านะครับ เดค นี้ไม่รุ่ง นะครับ

-*- ไม่รู้ดิ

ability rachoyu คืออีกฝ่ายตายใช่ไหมครับ แต่เดค นี้นำออกมาใช้ได้ไม่เต็มที่ เพราะ ควรมี พวก all หรือ พวก curse ที่ฆ่าได้รวดเร็วทันใจครับ พวก doll ครบ แต่ถ้าเล่นสายนี้นะครับ pesadilos ยังไม่โหดพอครับ nightmare maiden ด้วยครับ จะเพิ่ม ความโหดอีกเยอะครับ เสริมความเร็วเดค ด้วยครับ
ใส่ timperra ไม่คุ้ม [บอกเพื่อกระทุอื่น] ไม่สามารถ เล่นไรต่อได้ แต่เล่นกับ ทาลิมืดก้ออีกอย่าง

Rachoyu : Sin ลม
Rachoyu : Doll [Curse ตาย ชุบ]
Rachoyu : Nightmare ครับ
Rachoyu : ทาลิมืด [อีกแนวครับ แต่คิดดีไม่คุ้มครับ เพราะมันจบกันเร็วมาก ]

เลือกโม่ดาบ

Credit :: คิดกับเพื่อนเล็กน้อย

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #16 on: September 25, 2007, 12:20:31 AM »

เหมือนกัน

คิดว่าราโช ไม่เข้ากับไนท์แมร์อ่ะครับ จะเน้นตกจากกองเกินไป เพราะถ้างั้นก็ไปเล่นเด็คไนท์แมร์เลยดีกว่า เลือกโม่ได้ เลือกกองได้ แอ้ทเยอะกว่า(ทริปปเปิ้ล คอมได้ 12 Sp5) เรียกเร็วกว่า(ขอแค่มีเมเด้น)

ผมว่าราโชน่าเล่นกับเด็คที่รีดเคียวมันออกมาเร็วๆ พวกตายแล้วคุ้ม ผสมกับพวกที่ตายแล้วชุบได้ไม่หนักชรายน์

แนะนำเล่นแบบดอลครับ แล้วใส่พวกฟิเดลม่า เทอร์เรียนที่ตกจากกองเข้ามาในสนาม แล้วก็เทอร์เรียนที่ตกจากกองแล้วลดแอ้ทครับ

promboon
Member

Email
« Reply #17 on: September 25, 2007, 12:03:04 PM »

ครับ

เด๋วจาลองจัดใหม่ดูงิๆ
กะลังลองเอา ของภาคเก่ามาจัดดู

peacebong
Member

« Reply #18 on: September 25, 2007, 02:24:18 PM »

Rachoyu : Sin ลม

มี list ยังไงบ้างอ่าครับ

อยากลองเล่นดู 

Panther
Member

Email
« Reply #19 on: September 25, 2007, 10:57:40 PM »

ก็ลแงเปลี่ยน  จาก ราโช เก่า เปง ซินลม อ่า งับ แล้ว ก็ หา พวก evil ดีๆ ลอง พวก เชมอส เด๊กหลับ อาราย พวกนี้ ไว้เร่งจั่ว แก้ ปัญหาสำหรับราโชก็ ดี นะ งับ

Fiel
Member

Email
« Reply #20 on: September 25, 2007, 11:12:37 PM »

Morning Star + Skeleton Reaper นี่นึกไม่ถึง

"The Dragon Master"
Member

Email
« Reply #21 on: September 26, 2007, 05:05:55 AM »

ผมว่า เอา Timperra กับ Bakery girl ออก แล้วก็ลดจำนวนปลาฟรีสกับแบล็กเวเทบร้า ไปเพิ่มอย่างอื่นดีกว่าคับที่มีอยู่ตอนนี้เสี่ยงเกินไปครับ -*-

promboon
Member

Email
« Reply #22 on: October 01, 2007, 09:53:31 PM »

ขออนุญาติขุดไม่ได้อยู่บ้านหลายวัน

คืออยากจาถามว่า
1 เด็คราโชแบบใหม่เป็นไงบ้างงับ(ราโชเก่า)
2 ราโชมีแบบไหนอีกบ้าง อยากหาอันที่เหมาะๆเล่น
3 ราโชแบบใหม่(ราโชเก่า)มีตัวไรมาแทน ดาควิงไนแมกับเพอดิลอสได้มั่งงะ

ช่วยหน่อยนะงับ

ปล.ช่วยกานวิจารหน่อยนะงับ

Panther
Member

Email
« Reply #23 on: October 01, 2007, 10:17:30 PM »

ผมว่า เอา Timperra กับ Bakery girl ออก แล้วก็ลดจำนวนปลาฟรีสกับแบล็กเวเทบร้า ไปเพิ่มอย่างอื่นดีกว่าคับที่มีอยู่ตอนนี้เสี่ยงเกินไปครับ -*-

ใส่ ๔ ไม่ดี หรอ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #24 on: October 01, 2007, 11:13:40 PM »

น่านดิ ถึงเราเสี่ยง แต่เน้นตายแน่นอนคาที่

ใส่ Berial ไว้ชุบเข้ากองก็ได้

promboon
Member

Email
« Reply #25 on: October 02, 2007, 12:18:12 AM »

ใส่ A Doll ดีปะงับ เด็คนี้ ตกไชก็แค่เวล 1

Bkz_da_Custard
Member

« Reply #26 on: October 02, 2007, 03:02:43 AM »

น่านดิ ถึงเราเสี่ยง แต่เน้นตายแน่นอนคาที่

ใส่ Berial ไว้ชุบเข้ากองก็ได้

ขึ้น มือ ก็หนักเปล่าๆครับ   

ราโชตบแรงอยู่แล้วคงไม่จำเป็นต้องใส่เยอะ   อีกอย่างสกิล เบเรียล สถาณการณ์จริงหาโอกาสใช้ยาก

promboon
Member

Email
« Reply #27 on: October 02, 2007, 12:13:58 PM »

จาลองแก้ดูนะครับ

แล้วใครมีเด็คลิสของ ราโช+ซินลม ขอหน่อยนะครับจาเอาไปศึกษา
ปล.ใครมีเด็คลิสเกี่ยวกะราโชดีๆก็เอามาให้หน่อยนะครับ
จาลองเอาไปปรับๆดู  แล้วก็หาเด็คที่ใช่ที่สุด

เอาลมตัวไหนใส่ เด็คดีครับ เอามาลองคอมให้ทิมเปร่าออล
« Last Edit: October 02, 2007, 05:12:44 PM by promboon » Logged

promboon
Member

Email
« Reply #28 on: October 02, 2007, 09:26:18 PM »

ถ้าเข้ามาช่วยอ่านหน้า แรกแล้วมา ดสนอความคิดเห็นหน่อยนะครับ  หน้าแรกแก้ใหม่แล้ว

MAMAซาง
Member

« Reply #29 on: October 02, 2007, 10:58:22 PM »

เจ้าของกระทู้อยากได้ตัวธาลมดีๆใช่มั้ยครับผมว่าน่าจะลองPetal wing Fairyเมื่อมันตกshrineจากกองเราจั่วการ์ดตามลมในshrineเรา

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: