Summoner Master Forum
October 01, 2024, 05:14:59 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck HeaJung & Marvin รวมพลอดีตเมต้า  (Read 2159 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« on: September 19, 2007, 01:11:37 AM »

คิดอยู่นานว่าจะจัดผสมกันดีมั้ย แต่ถึงยังไงลองซะหน่อยก็ไม่มีอะไรเสียหาย เลยมาเป็นแบบนี้คับ

Seal 25

Heaven Knight * 2
Heaven Knight 5 ปี * 4
Caelifer, the Heaven Knight * 2 (แบบว่าหาได้แค่นี้อะ)
Marvin แสง * 3
Marvin 5 ปี * 3
Br.Gregory * 3
Amber 5 ปี * 3
Libera Me * 2
Delta - D * 3

Mystic

คทาเกรกอรี่ *2
หอกเฮเว่นไนท์ *2
สนับป๊อด *2(แล้วท่านจะรู้ว่าBr.Gregoryตัวเดียว ก็ตั้งตาแรกได้- -)
นอกนั้นสามัญครับ

วิธีการเล่น

ตั้งด้วย

มาร์วินแสง + มาร์วิน5ปี + เกรเด็ก
เฮ5ปี + เอมเบอร์5ปี
ลิเบร่า + เอมเบอร์5ปี
ฯลฯ

Heaven Knight หน้าที่หลักคือการลงมาออลอย่างเดียวคับ แต่จะใช้เมื่อมีเฮจัง5ปี เกิน2 ใบในสนาม/หลุม และมีหอกเฮจังอยู่ในมือ หรือในหลุม 2ใบครับ การออลจึงจะคุ้ม และได้ผลมากที่สุด

Heaven Knight 5 ปี มีหน้าที่ลงมาเพื่อลดค่าร่ายของเฮจังตัวใหญ่ และใช้Search หาN<Heaven Knight> ขึ้นมือด้วยครับ โดยตัวมันนั้นเป็นธาตุลมด้วย เอามาเป็นตัวรองเฮจังใหญ่ใช้ออลก็ได้ครับ แต่ถ้ามาร์วินแสงไม่ขึ้น เจ้านี่ก็เอาไปบู๊ได้เหมือนกัน โดยการแปะหอกเฮจัง1-2 ใบ ก็ตีโหดพอสมควรคับ(ซีลที่โดนตีสูญเสียSkill และ Ability)

Caelifer, the Heaven Knight เอาไว้หาหอกเฮเว่นไนท์ และพวกRelicชนิดPSทั่วๆไป แต่ใส่แค่2เพราะช่วงต้นเกมส์เรามักใช้มาร์วินแสงทำเกมส์ก่อน และเราก็มีBr.Gregoryไว้หาของแปะเมจแสงอยู่แล้ว(หอกเฮใช้แปะที่มาร์วินแสงในช่วงแรก จะคุ้มกว่าแปะที่ตัวเฮจังทุกตัวครับ แต่เราต้องทำให้มาร์วินแสงอยู่ในท่าคอมด้วย(ใช้ Ability มาร์วิน5ปี หรือจะใช้ตัวรองคอมก็แล้วแต่สถานการณ์ แต่ไม่เหมาะกับการเป็นตัวตั้ง ตัวตี โดยสิ้นเชิงครับ
ปล.ใส่แค่2ก้อพอละมั้ง เพราะBr.Gregoryเจ๋งกว่านิดๆ)

Marvin แสง เป็นตัวตั้ง ตัวตีในช่วงแรกครับ โดยใช้Abilityของ มาร์วิน 5 ปี และการหาของปั้มพลังของBr.Gregory ครับ พอเราจะใช้เฮจังออล เราก็ยังใช้มาร์วินแสงเป็นตัวเกนmpให้เราได้ เพื่อความชัวร์ครับ

Marvin 5 ปี มีไว้ให้มาร์วินแสงใช้ Ability และใช้เป็นตัวรองคอมตัวอื่นๆครับ

Br.Gregory ใช้หาของมาแปะมาร์วินแสงครับ เป็นอีกตัวที่ใช้ในการหาหอกเฮเว่นไนท์ได้ดี(แต่เอามาแปะมาร์วินแสงนะครับ) หรือไม่มีตัวยัน ก็ใช้มันลงมาเรียกสนับป๊อด แปะตัวเอง ยันไป1เทิร์นก็ยังได้ครับ 

Amber 5 ปี เอามารองคอมอย่างเดียวเลยคับ ใช้รองลิเบร่า มาร์วินแสง(กรณีมาร์วิน5ปีไม่ขึ้น) เฮจัง5ปี และตัวอื่นๆคับ

Libera Me เอาไว้ยันได้ และใช้ยิงสกิลลบ Ability และ At ได้ โดยมีตัวรองที่ใช้ได้คือ Amber 5 ปี และ Caelifer

Delta - D (ซีลที่โลกลืม) ใช้เป็นตัวจั่ว ตัวรองเฮจังออล ตัวกันปาด และในยามไม่มีตัวยัน มันยังเอาไปคอมแสง At10 ได้อีกด้วย(แต่ปัจจุบันไม่น่าจะยันใครอยู่เท่าไหร่อะ)

ปล.อยู่ในช่วงทดลอง และปรับปรุงเด็ครับ

ปล.2 (ขอนอกเรื่อง)เด็คนี้เป็นความชอบส่วนตัวของคนจัดคับ เด็คเฮเว่นไนท์คือเด็คที่เอามาเล่นเด็คแรก(ตอนแรกซื้อพรีคอนลมอันที่ทำกล่องพลาสติกแล้วมีโพนี่อะ แต่ผมซื้อแบบกล่องกระดาษ เลยฝังใจว่าอยากเล่นเฮจังอีกครับ มาร์วินแสง เป็นการ์ดที่จุดชนวนความอยากเล่นSMNเลยคับ เพราะอ่านหนังสือ The Cardz (ปัจจุบันเลิกผลิตไปแล้ว) แล้วเจอพอดี เลยสนใจSMNขึ้นมาคับ นี่ละ ประกอบกับมาร์วินเพียวๆมันไม่ไหว จะ+Virgo ตังค์ก็ไม่อำนวย(ตังค์หมด-*-) เลยเอามาผสมของเก่าทีมีเนี่ยละครับ เลยได้มาเป็นงี้
« Last Edit: January 23, 2008, 11:33:21 PM by ZeCh@12i@H_Earth » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: September 19, 2007, 04:46:19 PM »

ตอนแรกนึกว่าเข้ากันไม่ได้ แต่ลองอ่านดูแล้วก้เข้ากันได้แฮะ หรือไม่คิดอะไรก็เป็นเฮ gain mp ตบ all ก้ได้เนอะ

battoasai
Member

« Reply #2 on: September 19, 2007, 05:23:37 PM »

โอ แหล่มมาก

คิดได้ไงหว่า

มาวินแสงล้วนสู้ไม่ได้ด้วย -*-

เดลต้าดี จั่ว+รอง เฮจัง ทำได้เนอะ 

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: September 19, 2007, 07:04:30 PM »

โอ แหล่มมาก

คิดได้ไงหว่า

มาวินแสงล้วนสู้ไม่ได้ด้วย -*-

เดลต้าดี จั่ว+รอง เฮจัง ทำได้เนอะ 

Delta-D กับ Heaven Knight มันจับคู่กันมาตั้งแต่ยุคเริ่มแรกของ SMN แล้วล่ะครับ

Member

Email
« Reply #4 on: September 19, 2007, 10:12:16 PM »

วันนี้ไปเทสเด็คมาคับ ตั้งได้ไม่ยาก(แม้จะขึ้นเน่า ก็ยังกระเสือกกระสนตั้งจนได้ แถมตั้งอยู่ด้วย ) เล่นแล้วก็โอเคอะคับ แต่เอาไปสู้พวกเมต้าก็คงยากหน่อย เพระเค้าเก่งกันจริงๆ
« Last Edit: September 19, 2007, 10:50:08 PM by ZeCh@12i@H_Earth » Logged

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #5 on: September 19, 2007, 10:32:57 PM »

สร้างสรรค์ดีครับ เก่งด้วยเหอๆ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #6 on: September 20, 2007, 02:36:16 AM »

เวิร์คลองเล่นดูสิ

Member

Email
« Reply #7 on: September 20, 2007, 05:45:01 PM »

อัพเดทหน้าที่ของซีลแต่ละใบครับ

Death note
Guest
« Reply #8 on: September 22, 2007, 05:52:35 PM »

อยากเล่นอยู่ถ้าจะเก่ง
Pages: [1]
  Print  

Jump to: