Summoner Master Forum
October 01, 2024, 10:35:57 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: divine เล่นง่าย สายไม่พึ่งมิสติค  (Read 5795 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
-[• o •]- :PecCa_TheSin_Of_nEwbiE:-[• o •]-
Member

Email
« on: September 18, 2007, 10:14:13 PM »

ปรับปรุงแล้วเปงแบบนี้
ยาม
AOM ดิน            4

คุณหนูไม่มีเพื่อน กลัว
Fairy paladin              2

เด็กๆ ข้างบ้าน
Amber of Valkyrie  in memory 4
pyrus               2

ผู้ใหญ่คอยคลุ้มครอง คุณหนู
Libra me 2
Kyrie Eleison 4

หน่วยสนับสนุนคุณหนู
valencia        3
ปาปิยอง          1
light guardian ninja   2
นักเวท ญ  1
ซินไฟ                 1

Mystic  
   มิสติดค่าร่าย 4-5 เอามาเยอะ

การ เล่น นะครับ

การตั้งตัวนะครับ
 ตั้งด้วย
-AOM ดิน
-Libera me+ Amber เด็ก
-Kyrie Eleison+ Amber เด็ก

แนวการเล่น คือ ลง AoM  มา กันไว้ แล้ว ลง พวก ลิเบลา + amber ให้ได้เก็บ charge กันไว้
แล้ว ลง พวก ตัว ช่วย ต่าง เรื่อย

วิธีรุก
   - ก่อนผ่าน Kyrie ใช้สกิล +ให้     เข้าเทิร์นใช้อีกที จะมี at โหดและ สั่งตีโลด     แล้ว เรา ยังมี วาเลนเซีย เล่นกับ ปาปิยอง   ซินไฟ  ช่วยทำลาย 
   - ถ้ากลัว mp ไม่พอ ก้เกน mp ด้วย angel of war tear  กะ นักเวท ญ ได้ mp
   - กรณีเค้า at มากกว่า เอา Libera Me ลบ

มีลูกเล่นให้ ฝ่ายตรงข้ามเครียด นิดหน่อย คือ   pyrus    เพราะเราไม่ได้ใช้ มิสติคอยุ๋ แล้ว แถมเรา 0 บึ้ม

ฝ่าย ตรงข้าม ยังไงก็ต้อง ใช้ มิสติคปั้ม at มา ตีเราอยุ๋ แล้ว อิอิ  เข้า แก๊ปเลย

mystic
 ค่าร่าย 4-5 เดค ต้องมีเยอะหน่อยนะ

ขอให้สนุกกับการเล่น smn นะครับ

*********************อยากลง 7 ดาว********************

« Last Edit: September 20, 2007, 01:49:25 AM by -[• o •]- :PecCa_TheSin_Of_nEwbiE:-[• o •]- » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #1 on: September 18, 2007, 10:40:31 PM »

เอมเบอร์ ๔ จิ

ohm13
Member

Email
« Reply #2 on: September 18, 2007, 10:44:02 PM »

เด็คแนวนี้มิสติกเราจะใช้การไม่ค่อยได้-ไม่ได้เลย เพราะฉะนั้นใส่ซีลที่มีความสามารถแก้เกม    อย่างDessert rabbit  หรือlight guardian ninja ดูครับ

Retrorian
Member

« Reply #3 on: September 18, 2007, 11:25:10 PM »

มีวาเลยเซียแล้ว ปาปิยองใบเดวอาจช่วยได้ไม่มาก
ลองใส่ซินไฟ 2-3 จ่าย 0 เผา + aT อีก น่าจะดีน่ะคับ เพราะมิสแก้ก้ไม่มีอยู่แล้ว

Immaculate
Member

« Reply #4 on: September 18, 2007, 11:28:40 PM »

ใส่ pyrus ครับใส่แล้ว อีกฝ่าย เจอหนักใจครับ แล้ว ใส่ light guadian กับ desert rabbit ช่วย ครับ ตัวตี หาดีๆสักตัว
ถ้าใส่ พวก ซินไฟ กับ ปาปิยอง เยอะ ก้อไม่ต้องใส่ พวก light guadian ก้อได้ครับ
อาจเปลี่ยน แนวเดค ได้นะครับ โดยใส่เย่ก้อได้ครับ [แต่มันจะไปสาย evil แล้วครับ]

Valenteus, the Angel of Order   2
golden light angel    2
Angel of War Tear  3
ตัดทิ้งครับ

ohm13
Member

Email
« Reply #5 on: September 18, 2007, 11:33:38 PM »

เด็คแนวนี้มิสติกเราจะใช้การไม่ค่อยได้-ไม่ได้เลย เพราะฉะนั้นใส่ซีลที่มีความสามารถแก้เกม    อย่างDessert rabbit  หรือlight guardian ninja ดูครับ

light guardian ninja   ขอ  text หน่อยได้มั้ย ครับ

ภาพมันใหญ่ไปนิดนะ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #6 on: September 18, 2007, 11:34:28 PM »

ใส่ pyrus ครับใส่แล้ว อีกฝ่าย เจอหนักใจครับ แล้ว ใส่ light guadian กับ desert rabbit ช่วย ครับ ตัวตี หาดีๆสักตัว
ถ้าใส่ พวก ซินไฟ กับ ปาปิยอง เยอะ ก้อไม่ต้องใส่ พวก light guadian ก้อได้ครับ
อาจเปลี่ยน แนวเดค ได้นะครับ โดยใส่เย่ก้อได้ครับ [แต่มันจะไปสาย evil แล้วครับ]

Valenteus, the Angel of Order   2
golden light angel    2
Angel of War Tear  3
ตัดทิ้งครับ

ถ้าเอา War Tear ออก แล้วจะใช้อะไร Gain เล่า
นักเวทย์หญิงหรือยังไง - -****

Panther
Member

Email
« Reply #7 on: September 18, 2007, 11:37:26 PM »

light guardian ninja   ขอ  text หน่อยได้มั้ย ครับ

ภาพมันใหญ่ไปนิดนะ

ม่ายนิดแล้ว น่อ

Retrorian
Member

« Reply #8 on: September 18, 2007, 11:42:21 PM »

Valenteus, the Angel of Order   2
ตัดทิ้งครับ

ถ้าเอา War Tear ออก แล้วจะใช้อะไร Gain เล่า
จาว่าไป นักเวทย์หญิงก้น่าใส่อยู่
แต่จ่ะว่าไป ถ้าได้ mp มา จ่ะช่วยแก้อย่างไร หรือจะใส่มิสสามัญมาด้วย ??

ohm13
Member

Email
« Reply #9 on: September 18, 2007, 11:45:11 PM »

ตัดทิ้งครับ

จาว่าไป นักเวทย์หญิงก้น่าใส่อยู่
แต่จ่ะว่าไป ถ้าได้ mp มา จ่ะช่วยแก้อย่างไร หรือจะใส่มิสสามัญมาด้วย ??

เอาmpมาตีซ้ำ ให้คิริเอ้+พลังอีกรอบ  หรือใช้light guardian ninja ใช้สกิล อะไรพวกนี้ครับ

และผมว่าใส่Cardinal marsillio ซักใบก็ไม่เลวครับ ใช้คิริเอ้+พลังแล้วall

Immaculate
Member

« Reply #10 on: September 19, 2007, 12:11:30 AM »

นักเวทย์หญิงดีกว่ามากครับ war tear เกน มา ก้ออย่าลืมว่า ตัวไหนเราอัดได้หนักๆบ้างครับ เอา cardinal all ก้อเกบหมดอะคับ แต่ ตากันต่อไป นี้ เปนเครียดนะครับ

สรุป ถ้าใส่ wartear *2 พอครับ หรือไม่ก้อ wartear*1 นักเวทย์หญิง*1 ครับ

แต่จุดเด่นนะครับ เดคเราไม่ได้ใช้ การ์ดมิสติกนะครับ ไม่ได้เน้นเลย
แล้ว ที่ใส่ pyrus นะครับ ให้ จ่าย mp ค่าลงมิสติก ให้อีกฝ่ายยากครับ เช่น จ่าย 2 เปน 3 จ่าย พวก bastet เปน 4 ครับ
แถม เรา อีกฝ่ายร่ายใช่ปะครับ เราก้อ ปาปิยอง ซินไฟ จัดการเลยดิครับ เขาจ่าย 4 เราจ่าย 0 ^^ ให้รู้กัน ไปว่าใครจะตาย

แล้ว ใส่ เวทย์หญิง ก้อ wartear มานี้ เพื่อ เกน mp แล้ว ใช้ สกิล พวก kyrie กับ libera ปิดเกม แต่ ตัวตีเราหลัก -*- จะเอาไรไป ตี มัน
อย่าบอกว่า aom ดินนะ หรือ พวก kyrie เพราะ พวกนี้ตีปับ มันใช้สกิลไม่ได้นะครัรบ ปันหาเดคนี้ที่ผมเหนนะ ตั้งเรวจิงครับ เกบยาก
แต่ตัวตี ปิดเกม ที่ชนะ พวก meta ได้มันมีน้อยอะ

Danger!
Member

« Reply #11 on: September 19, 2007, 12:15:47 AM »

ผมว่าถ้าจาจัด Kyrie นะคับลองไปดูใน Wiser เล่มที่ 50 สิคับจัดตามนั้นผมว่าเก่งที่สุดแล้วนะ

-[• o •]- :PecCa_TheSin_Of_nEwbiE:-[• o •]-
Member

Email
« Reply #12 on: September 19, 2007, 12:23:44 AM »

โอ้ ขอขอบพระคุณ ทุก ๆท่าน เลย ที่ ให้คำแนะนำดี ที่ ช่วยได้มากเลย แล้ว ผมจะ ลอง ปรับ แล้ว เอามาโพส นะคร๊าบ

แบบ นี้ ละ เปงไง

AOM ดิน            4
Fairy paladin              2
Amber of Valkyrie  in memory 4
Libra me 2
Kyrie Eleison 4
valencia        3
ปาปิยอง          1
light guardian ninja   2
นักเวท ญ  1
ซินไฟ                 1
 pyrus               2
« Last Edit: September 19, 2007, 12:38:32 AM by -[• o •]- Iราก็สู้คuu:-[• o •]- » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #13 on: September 19, 2007, 12:37:38 AM »

เจ๋งเป้ง แล้ว งับ

Member

Email
« Reply #14 on: September 19, 2007, 12:43:55 AM »

เย้ๆ ใน ที่ สุดก็ ลบ จุด บอด ให้เหลือ น้อย ที่ สุด ผม จะพยายาม ปรับ ปรุงไป เรื่อย ๆละกัน ครับ ขอขอบคุณ ทุกท่าน จริงๆ ถ้าไม่มีคำแนะนำดีๆแบบนี้ ละก็ คง จะไม่ได้เด็ค นี้ ขึ้นมา ครับ ขอขอบคุณ จริง smn ขอ ให้อยุ๋ ไป นานๆ คู่ กับ card master ที่ ดีๆนะครับ

zealotzephyr
Member

Email
« Reply #15 on: September 19, 2007, 01:05:43 AM »

ผมว่นะ
การเดี้ยนเมอิริเซีย
ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่อะ
เจสซิก้าดีนะ

Retrorian
Member

« Reply #16 on: September 19, 2007, 01:08:02 AM »

ผมว่นะ
ผมว่าจ่ะโพสเจสซิก้าอยู่เร้ย  แต่มันราคาค่อนข้างแพง

Member

Email
« Reply #17 on: September 19, 2007, 01:10:21 AM »

ผมว่นะ

เราใส่ด้วยเหรอ ใบไหน หว่า  ใส่ เจส สิก้าดีเหรอ  เรา มี อิอิ

dead
Member

« Reply #18 on: September 19, 2007, 08:41:15 PM »

มิสติกคุณหาได้ที่ไหนงุถึงครบ

ohm13
Member

Email
« Reply #19 on: September 19, 2007, 09:58:29 PM »

น่าใส่Fabron, the Mechanic ไว้จัดการพวกเมต้าเกม เช่น ซิกมัน อองเดร ทราเฮิน และอื่นๆอีกมากมายที่ชอบติดอาวุท

Member

Email
« Reply #20 on: September 19, 2007, 10:00:41 PM »

น่าใส่Fabron, the Mechanic ไว้จัดการพวกเมต้าเกม เช่น ซิกมัน อองเดร ทราเฮิน และอื่นๆอีกมากมายที่ชอบติดอาวุท

มันจะไม่ใช่ divine ดิ ครับ เพราะ ตอนนี้ ใกล้เป็น จับ ฉ่าย และ ถ้า divine ไม่เยอะ  libera  กับ fairy paladin จะลำบาก ขึ้น นิดนึง 

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #21 on: September 19, 2007, 10:34:37 PM »

Deck แบบนี้มันเก่งที่ตัวอะไรก็ At เยอะครับ ตัวเล็กตัวน้อยก็เก่งได้ ใส่อะไรก็ตามใจเหอะครับ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #22 on: September 19, 2007, 10:42:51 PM »

เขามี valencia กับ light guardian ninja แล้วไงครับเท่านี้ก็พอสมควรแล้วล่ะ

ผมว่าน่าจะใส่การ์เดียน นินจาเพิ่ม TR-V500R ก็น่าสนใจครับ (พิมพ์ผิดขออภัย-*-)

Malboro
Member

Email
« Reply #23 on: September 19, 2007, 10:53:22 PM »

เจอ Jormundguard แล้วแพ้ครับ

หรือ Deck Andre นั่นแหละ

Freeze All ทุกเทิร์น หรือ โจมตีAll ทุกเทิร์น

ใส่ Joseph ดีมั๊ยครับ ช่วยได้เยอะนา

Beam and Gangster
Member

Email
« Reply #24 on: September 20, 2007, 11:49:43 AM »

ใส่Naomhia, the Heaven Knight
ซักตัวมะคับ ผมว่าแอทเยอะดีนะทิ้งmp4-5ซัก2ใบที
เหนเพื่อนเล่นแย้วโหดดี

Beam and Gangster
Member

Email
« Reply #25 on: September 20, 2007, 11:53:14 AM »

มิสติกซองsecondaryพิมถุกมะนี่
พวกร่าย4-5เยอะดีนะคับ
เช่น จิ่นซีฮ่องเต้ เปนต้นงับ

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #26 on: September 20, 2007, 07:28:24 PM »

black  market  trader  ใส่ดูสิครับ  แล้วจะรู้ว่าkatapusisยังไม่ได้หายไปไหน
ปล.ใส่ทนายด้วยสิครับ  เร่งจั่วดีมากเลย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: