Summoner Master Forum
October 01, 2024, 03:23:48 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเรื่องบัตรเขียวที่ได้มาจากการสมัครที่บิ๊กซีลาดพร้าวครับ  (Read 3035 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« on: September 15, 2007, 11:26:21 PM »

คือ
วันนี้ผมไปแข่งประจำสัปดาห์
แล้วก็กะจะเอาexp เพิ่มด้วย
แต่จัดจ์ที่คุมบอกว่าหากยังไม่ได้รับบัตรจริง(ร้านที่ผมบอกรับบัตรบอกว่าบัตรยังไม่มา)
จะเอา exp เพิ่มไม่ได้
เค้าบอกว่าบัตรเขียวที่ได้จากงานออนทัวร์เป็นบัตรชั่วคราวที่ใช้ได้แค่งานเดียวคืองานออนทัวร์ที่บิ๊กซีคราวนั้น

อยากถามว่าเรื่องจริงหรือครับ
แล้วไม่มีวิธีไหนที่ผมจะได้exp จากงานแข่งประจำสัปดาห์คราวนี้เลยหรือ
คือนานๆทีจะได้อันดับดีๆกะเค้าบ้างแล้ว exp ที่มีก็พอลุ้นรางวัลกะเค้าได้อยู่
รู้สึกเหมือนเสียเปรียบนิดๆเพราะบางคนก็ได้บัตรแล้วเลยสบาย
บัตรเขียวก็มี ID ทำไมจะใส่ exp ให้ไม่ได้ครับ

ขอบคุณที่ตอบ

Nanaki
Member

« Reply #1 on: September 16, 2007, 12:25:33 AM »

ร้านที่แจ้งรับไว้บอกว่าบัตรยังไม่มา แข่งไปแบบนี้จะนับจำนวนครั้งการแข่งแล้วก็คิด Exp + Gil ด้วยปะอะงับ

[L]unifer
Member

Email
« Reply #2 on: September 16, 2007, 12:34:49 AM »

คือ
วันนี้ผมไปแข่งประจำสัปดาห์
แล้วก็กะจะเอาexp เพิ่มด้วย
แต่จัดจ์ที่คุมบอกว่าหากยังไม่ได้รับบัตรจริง(ร้านที่ผมบอกรับบัตรบอกว่าบัตรยังไม่มา)
จะเอา exp เพิ่มไม่ได้
เค้าบอกว่าบัตรเขียวที่ได้จากงานออนทัวร์เป็นบัตรชั่วคราวที่ใช้ได้แค่งานเดียวคืองานออนทัวร์ที่บิ๊กซีคราวนั้น

อยากถามว่าเรื่องจริงหรือครับ
แล้วไม่มีวิธีไหนที่ผมจะได้exp จากงานแข่งประจำสัปดาห์คราวนี้เลยหรือ
คือนานๆทีจะได้อันดับดีๆกะเค้าบ้างแล้ว exp ที่มีก็พอลุ้นรางวัลกะเค้าได้อยู่
รู้สึกเหมือนเสียเปรียบนิดๆเพราะบางคนก็ได้บัตรแล้วเลยสบาย
บัตรเขียวก็มี ID ทำไมจะใส่ exp ให้ไม่ได้ครับ

ขอบคุณที่ตอบ
ใช่ครับ
อยากรู้ว่าต่อให้เป็นกฎ  ก็ต้องมีอรุมอร่วย  บ้าง
เพราะแต่ละที่แจกไม่พร้อมกัน 
วันนี้ผมเอาบัตรเขียวอันเล็กๆ  ไปเพราะจะได้บัตรจริงวันอาทิตย์
เค้าบอกไม่ได้ 
เอ้า  ชิบหาย  เสียค่ารถมาจากรังสิตไม่ได้เวนอะไรเลยหรืองัยวะ
กำเลยวันนี้ 
« Last Edit: September 16, 2007, 12:45:05 AM by [L]unifer » Logged

Farid Prophetkung
Member

« Reply #3 on: September 16, 2007, 01:17:04 AM »

ผมคิดว่าเหตุการณ์ ที่เกิดขึ้น ทาง บริษัท น่าจะรับให้ EXP แก่ผู้สมัครนะครับ เพราะว่าก่อนที่จะออกมาให้สมัครน่าจะคิด

ถึงเหตุการณ์ เช่นไว้มั้งแล้ว ไม่งั้นคนที่สมัครแล้วยังไม่ได้บัตรแล้วไปแข่งเค้าจะความรู้สึกเอามากๆนะครับ

Saint Dragon
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #4 on: September 16, 2007, 03:09:47 AM »

อันนี้เราได้บอกไปในงานแล้วน่ะครับ
ว่าจะใช้ได้จริงต่อเมื่อมีบัตรจริง
ซึ่งร้านที่คุณเลือกในวันนั้นๆ ก็มีแข่งประจำครับคือไปวันนั้นยังไงก็ไม่เสียเที่ยว

ในส่วนที่ไม่ให้ใช่บัตรเขียวแทนนั้น
ทั้งนี้เนื่องจากการลงแข่งแต่ล่ะครั้ง
ต้องแสดงบัตรให้ Judge ดูครับ
เนื่องจากเคยมีปัญหาในการที่คนมาแข่งแจ้งไอดีคนอื่น
หรือฝากบัตรให้เพื่อนมาแข่งครับ ในการทดสอบเล็กๆที่ผ่านมาครับ
จึงต้องใช้บัตรที่มีรูปแล้วในการยื้นรับสิทธิ
เพื่อตรวจสอบความถูกต้อง

เพราะผมคิดว่าทุกคนคงไม่อยากเห็นคนที่ไม่ต้องการเหนื่อยมากแล้วฝากบัตรเขียวเพื่อนไป
แข่งเสาร์ ตัวเองแข่ง อาทิตย์ แล้วฝากเพื่อนไปแข่งจันทร์
ซึ่งในกรณีนี้ทางบริษัทไม่สามารถเชคได้มากกว่าครับ

ส่วนคนที่กล่าวมาข้างต้นช่วยโพสบอกได้ไหมครับว่าลงชื่อรับไว้ร้านไหน
ผมจะได้ตรวจสอบอีกครั้ง ว่าร้านไหนได้บัตรช้ากว่าวันที่กำหนดใน http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=33035.0

ผมจะทำการตรวจสอบและหาวิธีชดเชยให้เท่าที่ทำได้ครับ

ถ้ายังไงช่วยแจ้งเป็น ไอดีและชื่อจริงนามสกุลจริงมาทางกระทู้หรือ Im
ก็ได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: