Summoner Master Forum
October 01, 2024, 07:21:46 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: กองทัพปีศาจสาปสยองโลก!!!  (Read 7046 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Panther
Member

Email
« on: September 14, 2007, 11:36:44 PM »

Seal 26
Jigoku Maou      3   >>>>>แม่ทัพซาตานพลังควาย
Chemosh      2   >>>>>สร้างเสบียงในกองทัพปีศาจ
Wicked demon   3   >>>>> เกราะป้องกันให้ท่านแม่ทัพยามพักผ่อน (ของไม่ขึ้น)
Portrait the Sleeper   1   >>>>> อาหารมื้อใหญ่ (ร่ายตั้ง 5)
Whirl Wind Gargoyle   2   >>>>> พาปีศาจออกศึก
Fuzen Akuma   3   >>>>> สาปแช่งฝ่ายตัวเอง
Sin of Sloth      2   >>>>> โยนคำสาปที่ฝากมา
Sin of Envy      2   >>>>> หยุดการกระทำอันชั่วช้าของอีกฝ่าย
Sin of ignorance   2   >>>>>ชี้ชะตาชีวิต
Sin of Greed      1   >>>>> เผด็จศึก
Kurokage Sjiyoru   2   >>>>> หาที่อยู่ในปีศาจในกองทัพ
Foul Impostress   2   >>>>> เรียกปีศาจที่หลับใหล
Angle of War Tear   1   >>>>> สร้างทรัพยากรก่อนออกศึก

Mystic
สามัญ
+ Crying Angle Grave   2
+ Lament of Andre   2
+Shadow Fiend Hermit       2

วิธีการเล่น
1.Deckนี้จะเป็นการช่วยทำให้ แม่ทัพ ของเราโตมากๆ เนื่องจากว่าจะมีการเรียก seal เข้ามาอย่างต่อเนื่อง ซึ่งแน่นอนว่าเรายังสามารถเรียกมิสติกแรงๆได้ด้วย เมื่อ แม่ทัพ ป้องกัน Devas แล้ว ก็ไม่ต้องกลัว ตี เข้าไปเลย ยังไง at ก็ ควาย อยู่แล้ว ถ้าไม่อยากเสี่ยงก็เอา ซินลม ตี ออลก็ได้ สองทีก็น่าจะชนะแล้ว ส่วนการตีก็ไม่มีอะไร เราอาศัยการGain แล้วตบ

2.Sin sloth + Fuzen akuma ก็คือการฆ่าพวก ควายเหมือนกั้น ถ้ามันยกเลิกเคิสก็ เอาซินแสง ชี้ซะ ก็โง่ไป sub นึงก็พอแล้ว

3. deck นี้ จะค่อนข้างที่จะไม่กลัวตายเพราะว่า ส่วนหนึ่งเรายกเลิก Devas ซึ่ง สามารถทำให้ ตายกันได้ ง่ายๆ และเราจะเน้นเกมบุกอย่างมากในตาเรา เรา
ก็ บุกในตาเค้าเราก็บุกทำให้ เค้าเล่นได้ลำบากมาก พอเข้าจาเราก็gain ตบ จะสามารถ ชนะ ได้ อย่างไม่ยากเย็นนัก

4. ระวัง พวกตี ออล ให้ดี เพราะว่า พลังซาตานจะดับสูญ

ติชมกานด้วยนะครับ ใครม่ายติชม แข่ง ไม่มีแฟน ด้วย อิอิ ล้อเล่นๆ   ยังไงก็ ติกันเข้ามานะครับ ชอบไอ้มาโอ มากเลย ควายได้ใจ

gb_seaoer
Member

« Reply #1 on: September 15, 2007, 01:46:45 AM »

ชอบ ตรง โง่ไป 1 ซับเนี่ยแหละ เสต็ป นี้กลายเป็นเสต็ปเทพ ไปแล้ว

Danger!
Member

« Reply #2 on: September 15, 2007, 01:52:18 AM »

ฮามากเรย ลาสแล้วโยน ถ้ายกเลิกเคิร์ส ก็โง่ซะก่อนแล้วค่อยตาย  กำยังไงก็มะรอด

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #3 on: September 15, 2007, 02:33:03 AM »

น่าใส่ Blaze sage ,Rex Peccata ด้วยนะ
Seal ติด Last dance At + 1ด้วย

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #4 on: September 15, 2007, 02:41:22 AM »

จัดและ
เดคประมาณนี้
มันยังขัดๆนิดนึงไม่รู้ตรงไหน

Panther
Member

Email
« Reply #5 on: September 15, 2007, 03:23:36 AM »

ยังไงเราก็โยน last dance อยู่แล้ว ทำไมต้องให้ at + ด้วยอ่า งับ สมมุติว่า ลง บลาสเสซ เสร๊จ จาทำอาราย ต่อ อ่า แซคไปเผลอ เราเสียมากก่าเค้าอีก อ่า งับ ผมเลยไม่ใส่

ส่วนเรปบนอ่า มันขัดตรงไหนหรองับ ถ้ารู้บอกผมทีนะ

อีกเรื่องคือว่าจะลองใส่คอมโบ ซินไฟ ทิ้งบันยิบ อ่า ให้ มาโอ ผม แอด บวก สอง จะ ดี ไหม ครับ ถ้าดีควรเอาไรออก อ่า งับ

Moderator
Member

« Reply #6 on: September 15, 2007, 03:29:25 AM »

ยังไงเราก็โยน last dance อยู่แล้ว ทำไมต้องให้ at + ด้วยอ่า งับ สมมุติว่า ลง บลาสเสซ เสร๊จ จาทำอาราย ต่อ อ่า แซคไปเผลอ เราเสียมากก่าเค้าอีก อ่า งับ ผมเลยไม่ใส่

คือเราอย่าไปคิดสิครับ ว่าเราจะLast dance แล้วโยนอย่างเดียว
Last dance มันกำหนดความยาวได้ เอาซัก 7 ซับ 9 ซับ ให้ซินลมมันก็ทำได้นะครับ โหดดีด้วย

12-13 All จ่าย 4 มันก็โหดแล้วครับ

Danger!
Member

« Reply #7 on: September 15, 2007, 03:39:02 PM »

คือเราอย่าไปคิดสิครับ ว่าเราจะLast dance แล้วโยนอย่างเดียว
Last dance มันกำหนดความยาวได้ เอาซัก 7 ซับ 9 ซับ ให้ซินลมมันก็ทำได้นะครับ โหดดีด้วย

12-13 All จ่าย 4 มันก็โหดแล้วครับ
เห็นด้วยนะคับกับ Blaze sage ,Rex Peccata อ่ะคับ เพราะว่า ถ้าเราจะตีก็โหดนะคับ พอจำนวน Turn จะหมดเราก็โยนไปก็ได้ไม่เสียหายนิคับ แถมทำให้ at สูงขึ้นด้วยนะคับ

battoasai
Member

« Reply #8 on: September 15, 2007, 05:47:58 PM »

เห็นด้วยนะคับกับ Blaze sage ,Rex Peccata อ่ะคับ เพราะว่า ถ้าเราจะตีก็โหดนะคับ พอจำนวน Turn จะหมดเราก็โยนไปก็ได้ไม่เสียหายนิคับ แถมทำให้ at สูงขึ้นด้วยนะคับ

โดนมาแล้ว ปั้มตัวเอง พอตีเราจนพอ ก็ย้ายมา จบ sub ก็เป็นศพ โอพระเจ้า แพ้สิงับ

Panther
Member

Email
« Reply #9 on: September 16, 2007, 01:08:08 AM »

ถ้าใส่ บลาส เสซ จาเอาไร ออก ดี อ่า งับ ผม แล้วก็ สงสัยว่า มานจาแซคอาราย อ่า แซคไปเสีย ไชน์ อย่างเด่ว เลย อ่า งับ

Moderator
Member

« Reply #10 on: September 16, 2007, 01:29:31 AM »

ถ้าใส่ บลาส เสซ จาเอาไร ออก ดี อ่า งับ ผม แล้วก็ สงสัยว่า มานจาแซคอาราย อ่า แซคไปเสีย ไชน์ อย่างเด่ว เลย อ่า งับ
เอาพลังครับ At + 1 ถ้าติด Last dance
ก็มี ชิโยรุ กับ Wicked demon ล่ะครับ เพราะเราจะมีตัวยันเพิ่มขึ้น

Sac ทำลายไว้เป็นอาวุธสุดท้ายละกันครับ

Panther
Member

Email
« Reply #11 on: September 16, 2007, 01:46:03 AM »

เอาพลังครับ At + 1 ถ้าติด Last dance
ก็มี ชิโยรุ กับ Wicked demon ล่ะครับ เพราะเราจะมีตัวยันเพิ่มขึ้น

Sac ทำลายไว้เป็นอาวุธสุดท้ายละกันครับ

จะเอา อะไร ออกดี อะ งับ

Immaculate
Member

« Reply #12 on: September 16, 2007, 09:53:08 PM »

เราว่า mahou เก่งนะ แต่มันยังเทียบ บารมี เย่ไม่ค่อยได้อะ เล่นคอมกับปาปิยอง แทบ ไม่มีจุดบอดเลย

แล้วถ้าไปเจอเดคซินโดยสมบูรณ์ ที่ maou เป็น เย่ อะ อันไหนจะดีกว่ากัน ลองหาคนเล่นด้วยดิ น่าลอง ระห่าง maou กับ เย่ มาแข่งเทียบรัศมี

ย้ายไป - กลับ ถ้าจะมัน โดนกันทั้งคู่ แต่    ถ้าเย่ จะ แพ้ เพราะมัน หนัก shrine มั๊ง maou ไม่หนักดี
« Last Edit: September 18, 2007, 11:48:27 PM by Immaculate » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #13 on: September 16, 2007, 11:29:59 PM »

โยน ๑ ซับ เย่ก็ตาย แระ งิงิ    ตกลงว่า ใส่ บลาสเสซ แล้วเอาอารายออกดี อ่า งับ

puppy_lucifer
Member

Email
« Reply #14 on: September 23, 2007, 12:35:45 AM »

ไอเอ็มเอ๋ย แกถามเป็นอย่างเดียวว่าเอาอะไรออกหรอ หรอวะเนี่ย
ปล.pantherชื่อเล่นชื่อเอ็ม

Panther
Member

Email
« Reply #15 on: September 23, 2007, 01:32:57 AM »

ไอเอ็มเอ๋ย แกถามเป็นอย่างเดียวว่าเอาอะไรออกหรอ หรอวะเนี่ย

พูดจากับรุ่นพี่กรุณาสุภาพนิดนึงนะงับ 
                                                               ก็เค้าว่าให้ใส่บลาสเสซ แต่ว่า มันเต็มเลย ถามว่าจะเอาอาไร ออก มันผิดตรงไหนเนี่ย 

wat_tup
Member

Email
« Reply #16 on: September 23, 2007, 01:54:35 AM »

พูดจากับรุ่นพี่กรุณาสุภาพนิดนึงนะงับ 
                                                               ก็เค้าว่าให้ใส่บลาสเสซ แต่ว่า มันเต็มเลย ถามว่าจะเอาอาไร ออก มันผิดตรงไหนเนี่ย 

ป่าวหรอเขาคงจะเล่นมุก ประกาศชื่อหล่ะมั้ง

Danger!
Member

« Reply #17 on: September 23, 2007, 02:11:35 AM »

ผมว่าถามดีแต่ว่าได้คำตอบที่ดี กับไม่ถามแล้วไม่ได้คำตอบทำให้เด้กไม่ลงตัว ผมเลือกถามนะคับเป็นวิธีที่ดูฉลาดกว่ากันมากคับ แล้วก็ผมว่านะคับน่าจะเปลี่ยนซินแสงออกนะคับตามความคิดของผม ตัวที่ยกเลิกเคิร์สก็จะ at ไม่เยอะมากซึ่งเราสามารถใช้ป๋าของเราตีเค้าตายได้ แต่!!! ส่วนมากตัวที่ใหญ่ๆจะไม่ยกเลิก เคิร์สโดยเฉพาะอย่างยิ่ง Last Dance Curse เนี่ยหาตัวยกเลิกได้ยากนะคับ ซึ่งในกรณีเราก็สามารถย้ายเคิร์สได้ โหดมากเรยคับผม 
ปล. pooppup ชื่อเล่นชื่อปั๊ป (ลาวมากคับ ใครเห็นด้วยกับผมบ้างครับ)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: