Summoner Master Forum
October 02, 2024, 06:21:39 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเกี่ยวกับบางเรื่อง...  (Read 1507 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
icececle,the kinght of Ice
Member

« on: September 14, 2007, 03:25:34 AM »

พอดีมีหลายเรื่องหน่อยนะครับ

1.ถ้าANDRE,THE KING OF ANNEDISONGEมีอะบิริตี้ยกเลิกcurse (เมื่อมีมังกรเป็นซีลใบรองรวมร่าง)แล้วเราใช้ สกิลทำให้ANDRE,THE KING OF ANNEDISONGEติดcurse แล้วตัวที่ใช้สกิลเขียนกำกับท้ายว่า "ผลจากสกิลนี้ไม่สามารถถูกยกเลิกได้" แบบนี้ถ้าANDRE,THE KING OF ANNEDISONGEจะโดนcurse ไหมครับ
2.charm curse นี่สามารถทำอะไรได้บ้างครับ
3.การโจมตี{ALL}นี่ถ้าเล่น4คน ผู้เล่นที่สั่ง{ALL} จะต้องเลือกเป็นรายบุคคลหรือรวมทุกคนที่เล่นเลยครับ
4.มีการใบนึงในกล่องเริ่มต้นธาตุไฟ
 มีตัวหนึ่งมีอบิริตี้"+atkตามมอนเตอร์ฝ่ายตรงข้ามที่ไม่ได้รวมร่าง"ถ้าเล่น4คนนี่ รวมหมดทุกคนเลยหรือว่ารวมแค่คนที่โจมตีเท่านั้นครับ
ช่วยตอบทีนะครับ
5.ตามความเข้าใจของผม "ยกเลิกcurse "กับ"ป้องกันcurse "นี่
ถ้าตัวที่มีอบิริตี้ยกเลิกจะไม่สามารถใช้กับการ์ดร่ายสกิลที่มีอบิริตี้ "curse ไม่สามารถยกเลิกได้"ใช่ไหมครับ
(หมายถึงว่าถ้าโดนแบบนี้จะต้องโดนcurse ใช่ไหมครับ) แล้วป้องกันจะไม่ได้รับผลของอบิริตี้นี้ใช่ไหมครับ
ก่อนโพสมันคิดได้หลายข้อแต่ทำไมพอโพสแล้วคิดได้แค่นี้นะ- -*

ปล.ทำไมมันมีตัวขีดขวางอ่า

ปล.2ขออภัยครับลืมอ่าน- -*
« Last Edit: September 14, 2007, 03:50:51 AM by icececle,the kinght of Ice » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: September 14, 2007, 03:45:29 AM »

1. http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=10959.0

2.
709.5.1. ผู้ควบคุม Seal ที่ใช้ Charm Curse ในขณะที่ใช้ Charm Curse จะเป็นผู้ควบคุม Seal ที่ติด Charm Curse แต่ Ability ยังคงส่งผลกับเจ้าของอยู่ นอกจาก Ability นั้นจะส่งผลให้กับผู้ควบคุม
709.5.2. ผู้ใช้ Curse ไม่สามารถสั่ง Seal ที่ติด Charm Curse รวมร่าง หรือแยกการรวมร่าง

3. ต้องเลือกหนึ่งคนครับ

4. ต้องเลือกฝ่ายตรงข้ามคนหนึ่งในนั้น

5. ทำนองนั้นครับ

Member

« Reply #2 on: September 14, 2007, 06:10:38 PM »

ถามต่อครับ
1.sealใบหนึ่งมีสกิลและมีคำกำกับท้ายว่า ผลของskillนี้ไม่สามารถถูกยกเลิกได้ (Atline)แบบนี้เราใช้collmoonใส่มัน มันยังจะใช้skillต่อได้หรอไม่
2.จากข้อ1ถ้าเราใช้พวกการืดที่ยกเลิกskillละครับskillจะโดนยกเลิกหรือไม่
3.จากข้อ1ถ้าเกิดว่าskillที่sealใบนั้นใช้เป็นcurse ทุกเทรินละครับ เราจะใช้ Holy prayer ได้หรือไม่ครับ
4.จากข้อ1ในขณะที่มันกำลังร่ายskillอยู่เรายัดcaptivityใส่ไปskillของมันจะยังทำงานอยู่อะป่าวครับ
5.จากข้อ3ถ้าsealที่เป็นเป้าหมายของการใช้skill มีอบิริตี้ยกเลิกcurse skillยังทำงานต่อหรือไม่(มีกำกับท้ายแบบข้อ1นะครับ)
6.จากข้อ3ถ้าsealที่เป็นเป้าหมายของการใช้skill มีอบิริตี้ป้องกันcurse skillยังทำงานต่อหรือไม่(มีกำกับท้ายแบบข้อ1นะครับ)
แล้วถ้าไม่จะยัดไปใส่ใบอื่นแทนได้หรือไม่

ถามดูเพราะจะไปฆ่าandreเพื่อน
บังอาจเอามาซ้ำเราหึหึแต่ติดที่มันยกเลิกcurse
ช่วยตอบทีนะครับ(พอดีอ่านชิ่อการืดใบนึงไม่ออกเลยไม่ได้ใส่ชื่อมาครับ)

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: September 14, 2007, 09:10:52 PM »

1. ไม่ได้ครับ

2. ไม่ครับ

3. ได้ครับ

4. ไม่ครับ

5. ทำงานครับ

6. ไม่ครับ

Member

« Reply #4 on: September 14, 2007, 11:17:38 PM »

พอดียังไม่ค่อยเข้าใจข้อ3อะครับที่เขียนไปว่า
3.จากข้อ1ถ้าเกิดว่าskillที่sealใบนั้นใช้เป็นcurse ทุกเทรินละครับ เราจะใช้ Holy prayer ได้หรือไม่ครับ
แล้วพี่ตอบมาว่า
3. ได้ครับ
จากเท่าที่อ่านมันเขียนว่าผลของskillนี้ไม่สามารถถูกยกเลิกได้ไม่ใช่หรือครับ แล้วเพราะเหตุใดถึงใช้Holy prayerรักษาได้ละครับในเมื่อผลของskillไม่สามารถถูกยกเลิกได้(หรือว่าผมอ่านมั่วเองครับ)

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #5 on: September 16, 2007, 02:56:30 AM »

เพราะรักษากับยกเลิกเป็นคนละอย่างกันครับ

ยกเลิกไม่ได้ แต่รักษาได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: