Summoner Master Forum
October 02, 2024, 05:33:32 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามครับ  (Read 1136 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
__
Member

« on: September 14, 2007, 01:13:20 AM »

1.Azoin inzu สกิลที่Removeตัวจำพวก Puglist น่ะครับเพื่อนผมบอกผมว่าหากRemoveหลายๆหนก็จะบวกพลังแค่เหมือน Removeเพียงครั้งเดียวเพราะ เมื่อโดนRemoveพลังที่บวกมาจะหายไป แต่ผมว่าน่าจะทับซ้อนได้เรื่อย+ทับกันไปเรื่อยๆ ครับช่วยชี้แจงด้วยครับว่าใครถูกกันแน่

2.หากว่าตาชั่ง"Libra" (ซองโซดิแอกจำชื่อเต็มไม่ได้) ต่อสู้กับ Lion ,of Leo ใครจะชนะ (พลังที่เพิ่มมาจาก Ability มาจะหายไป หรือไม่)

3. ต่ออีกหน่อยครับ "วอร์ ยูนิคอน ไมเดน" [War Unicon Maiden] หลังจากยกตัวเองขึ้นมือ(ทำได้ใช่ไหมครับ)จะเป็น อินแอคทีฟซีลหรือไม่เพราะมันอยู่บนมือ แล้วสามารถลงอีกได้หรือไม่หากยกขึ้นมือโดยผลของสกิลแล้ว

4.แล้วสมมุติว่า Lion ,of Leo ติด Curseที่เกิดจากผลของสกิลหรืออบิลิตี้ ที่ไม่ทำให้ถึงตายทันทีและยังสามารถโจมตีได้(เช่น Last dance,Poison Curse)เมื่อต่อสู้Curseเหล่านี้จะหายไปหรือไม่

***ผมพิมม์ชื่อการ์ดหรือคำเฉพาะเป็นคำอ่านภาษาไทยผิดกฎของบอร์ดไหมครับ*** ( เช่น X_X เทิร์น-Turn, เคิสร์-Curse )

__
Member

« Reply #1 on: September 14, 2007, 01:53:09 AM »

5.ดาบซิกมันต์ [Felasia royal sword](ถูกรึเปล่า?) ในส่วนที่ทำให้โจมตีได้2ครั้งหากมีผู้เล่นติดให้ Sigmund3, The king of felasia ถึง2ใบ *หรือมากกว่านั้น *(ผู้เล่นอื่นติดให้จนเป็น3-4ใบ) จะโจมตีได้กี่ครั้งครับหากติดให้ดังนี้

5.1) 1ใบ
5.2) 2ใบ
5.3) 3ใบ
5.4) 4ใบหรือมากกว่า

มังกร
Moderator
Member

« Reply #2 on: September 14, 2007, 03:48:30 AM »

1. เพื่อนคุณอธิบายถูกแล้วครับ

2. พลังที่เพิ่มมาหายไปครับ

3. ทำได้/ไม่เป็น inactive /ลงอีกก็ได้

4. หายครับ

ไม่ผิดขนาดนั้นหรอก

5. ได้สูงสุดแค่สองครั้ง เพราะ ability กำหนดไว้แค่นั้น

Nishizawa
Member

« Reply #3 on: September 14, 2007, 04:39:23 AM »

ขอถามต่อนะครับ ถ้าในกรณีเดียวกัน กับซิกมันติดดาบ 2 ใบ

แล้วตี 4 ทีไม่ได้

แล้ว Mp ค่าตี จะลบ เท่าไหร่ครับ 1 หรือ 2

Mystic id: (308)
Felasia Royal Sword
Type: relic
Mp Cost: 2 Pasted: PS : no Turn: inf Rarity: rare
Skill:
NULL
Ability:
ถ้า Seal ที่ Felasia Royal Sword ติดคือ [Knight] ธาตุ [Wind] เมื่อโจมตี Seal ที่ถูกโจมตีแยกการรวมร่าง
ถ้า Seal ที่ Felasia Royal Sword ติดคือ [Knight] ตั้งแต่ Lv3 ขึ้นไป Seal นั้น Mp -1 และสามารถใช้ท่าโจมตีได้ 2 ครั้ง โดยจ่าย Mp ค่าโจมตีเพียงครั้งเดียว
ถ้า Seal ที่ Felasia Royal Sword ติดคือ N[Sigmund] Seal นั้นสามารถโจมตีข้ามไปยัง Df Line ได้
เมื่อ N[Sigmund] เข้ามาในสนาม สามารถนำ Felasia Royal Sword ใน Shrine ไปติดที่ Seal นั้น
ข้อยกเว้น: NULL
Illustator: Chainarong Watcharinkarn
Version: The Saint EX
Verno: 109

มังกร
Moderator
Member

« Reply #4 on: September 14, 2007, 01:34:54 PM »

ติดสองใบลบสองครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: