Summoner Master Forum
October 04, 2024, 08:24:26 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: คิดไหมว่าการมี NRS เข้ามาจะทำให้ deck ที่ใช้เล่นกันตอนเก็บ exp จะมีเเต่เมต้า...  (Read 8067 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #30 on: September 11, 2007, 01:58:16 AM »

เวลาคุณออกรบ คุณใส่ผ้าขาวม้า กับม้วนหนังสือพิมพ์ ไปรบ หรือ ใส่ เกราะเหล็กไหล กับ ดาบ ไปรบหล่ะ  

ในความคิดผม เวลาผมไปแข่งคิดว่าต้องใช้เด็คที่ชัวร์ที่สุด ถ้าอยากชนะ

MC ChamP
Member

« Reply #31 on: September 11, 2007, 02:04:40 AM »

เด็คที่มักจะเจอในการแข่ง
- เมต้า
- แอนติ-เมต้า
- นอกกระแส

แล้วปัจจัยหนึ่งที่จะทำให้คนเลือกหยิบเด็คอะไรไปเล่น
อยู่ที่ความถนัดแล้ว ถ้าไม่ถนัดเมต้า ก็คงจะไม่หยิบเมต้าไปเล่นหรอก

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #32 on: September 11, 2007, 02:11:56 AM »

เวลาคุณออกรบ คุณใส่ผ้าขาวม้า กับม้วนหนังสือพิมพ์ ไปรบ หรือ ใส่ เกราะเหล็กไหล กับ ดาบ ไปรบหล่ะ  

ในความคิดผม เวลาผมไปแข่งคิดว่าต้องใช้เด็คที่ชัวร์ที่สุด ถ้าอยากชนะ

ผมเป็นคนนึงที่ชอบใส่ผ้าขาวม้าไปรบครับ

เคยเอาหนังสือพิมพ์ตีดาบหักมาแล้วหลายเล่มเหมือนกัน  จริง ๆ นะ

แต่ถ้าเจอดาบเยอะ ๆ และดาบหลายแบบ (เช่น Felasia royal sword, Kunigunde, Crytalame และ Leraje)

เยอะ ๆ สงสัยหนังสือพิมพ์จะเลเป็นได้จ้า

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #33 on: September 11, 2007, 02:16:03 AM »

ผมเป็นคนนึงที่ชอบใส่ผ้าขาวม้าไปรบครับ

เคยเอาหนังสือพิมพ์ตีดาบหักมาแล้วหลายเล่มเหมือนกัน  จริง ๆ นะ

แต่ถ้าเจอดาบเยอะ ๆ และดาบหลายแบบ (เช่น Felasia royal sword, Kunigunde, Crytalame และ Leraje)

เยอะ ๆ สงสัยหนังสือพิมพ์จะเลเป็นได้จ้า

หมายความว่าไม่หยิบเมต้าไปรบสินะ หยิบ แดชชวลเด็ค ไปเล่น  เป็นพวกไม่นิยมเมต้า

แล้ววันนั้นใครหว่า งานออนทัวร์  มานั่งจ๋อยที่ร้าน ทำหน้า เบ้ บอก หยิบเด็ค ผิด

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #34 on: September 11, 2007, 02:18:51 AM »

ปรกติไม่ค่อยเล่นเมต้าหรอก เพราะการ์ดมันแพง เลยขายรับประทานเอาดีก่า

เคยหยิบเด็คผิดไปแค่ครั้งเดียวเอง แต่ที่ไม่ไปแข่งเพราะว่าในเด็คใช้ใบแทน

อ่ะครับ แบบว่าใช้ Nicolas Odillin แทน Pecca Zelus อ่ะคับ 

เป็นเชสจะให้ไหมอ่ะคับ 

ปล.ตอบเรื่องกระทู้นิดนึง

มันจะเหมือนตอนแจก Nekebkua ใหม่ ๆ อ่ะครับ ตอนนั้น ตีกันหัวแตกเลย
« Last Edit: September 11, 2007, 02:32:05 AM by PaRa_XyLeNe » Logged

ถ้ารีบมาก ไม่ไปตั้งเเต่เมื่อวานล่ะ หิ หิ หิ
Member

« Reply #35 on: September 11, 2007, 02:19:32 AM »

สำหรับผม ผมชอบที่จะเอากระดาษหนังสือพิมพ์ไปกระเทาะเกราะเหล็กไหลของคุณครับ...

น่าสนุกดีนะครับ...ถ้านักรบผู้เเข่งเเกร่งต้องมาพ่ายเเพ้ให้กับบ้านนอกผู้มีเพียงเเค่ผ้าขาวม้าเเละม้วนกระดาษหนังสือพิมพ์...  

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #36 on: September 11, 2007, 03:16:35 AM »

เวลาไปรบ ผมชอบเอาอาวุธทำเอง ไปลุยครับ

ชนะก้อด้วยของตัวเอง แพ้ก้อของตัวเอง   รู้สึกส่วนตัวว่า ภูมิใจดีครับ 

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #37 on: September 11, 2007, 03:50:03 AM »

เวลาไปรบ ผมชอบเอาอาวุธทำเอง ไปลุยครับ

ชนะก้อด้วยของตัวเอง แพ้ก้อของตัวเอง   รู้สึกส่วนตัวว่า ภูมิใจดีครับ 

เนี่ยและจุดที่น่านับถือของพี่
ตอนนี้ขอพัฒนาฝีมือการแข่งไปก่อนนูบอยู่
ส่วนเรื่องการจัดเดคซักวันผมคงสร้างเดคแรงๆนอกกระแสแบบพี่ได้(หวังว่า)

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: