Summoner Master Forum
October 04, 2024, 02:16:48 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: 2เด็คนี้ควรจะโดนทำอะไรบ้างรึเปล่า  (Read 9728 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
♫~J1g5@wZ~♫
Member

Email
« on: September 10, 2007, 01:18:56 AM »

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=32863.0

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=33156.0

2เด็คนี้ควรโดนอะไรบ้างรึเปล่า ร่วมแสดงความคิดเห็น ...

ปล.ไม่ได้จะสร้างกระแสนะแต่มันโกงจริงๆสำหรับเรา อยากรู้ว่าเพื่อนๆคิดกันยังไง

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #1 on: September 10, 2007, 01:25:43 AM »

ไม่รู้จิ

AS12
Member

Email
« Reply #2 on: September 10, 2007, 01:25:55 AM »

เด็คแรกขอ เววี่กราสแฟรี่แล้วกัน
ส่วนอันหลังเอาเป็นหนังสือสีน้ำเงินเหลือใบเดียวไม่ก็นักเวทย์หญิงไฟโปรโมโดนรีสติกเหลือ2ใบน่าจะพอยอมรับได้

ถ้ารีบมาก ไม่ไปตั้งเเต่เมื่อวานล่ะ หิ หิ หิ
Member

« Reply #3 on: September 10, 2007, 01:27:12 AM »

โดนเเล้วจะสดชื่นครับ...
ทำยังไงก็ได้ไม่ให้มันลูปอ่ะครับ เจอเเล้ว เพลีย...

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #4 on: September 10, 2007, 01:28:50 AM »

เดคแรก
เววี่ไม่น่าโดนมั้ง
ขอกากอล์ยกะเมตามอฟก็ได้(หรือว่าแค่นี้ยังน้อยไป?)
ถ้าได้คงขอกากอล์ยมากกว่าจ่าย1จั่ว4จ่าย1เอาลงไชร์

เดค2
ให้หนังสือใบเดียวพอ

« Last Edit: September 10, 2007, 02:00:55 AM by CIFA *LIKE THE OTHERS* » Logged

==I{}*A*timazo *S*word >>>
Member

« Reply #5 on: September 10, 2007, 01:29:33 AM »

คนคิดเขาคิดตั้งนาน

ปกติกว่าจะคิดลูปได้ก็นานอยู่แล้ว (ผมคิดหลายวันทีเดียวเชียว)

ให้เขาได้เล่นบ้างเถอะครับ

[L]unifer
Member

Email
« Reply #6 on: September 10, 2007, 01:31:29 AM »

อันบนขอสนับสนุนริสติก แฟรี่ครับ  เพราะถ้าอย่างอื่นจะไปโดนเดคอื่นเข้า

อันที่สองของ หนังสือเหลือ 1 พอครับ

เห็นสมควรประการใด ก็อยู่ที่บริษัทแล้วครับว่าจะลงมือแก้ไขได้เร็วแค่ไหน  

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #7 on: September 10, 2007, 01:33:02 AM »

ปกติกว่าจะคิดลูปได้ก็นานอยู่แล้ว (ผมคิดหลายวันทีเดียวเชียว)

ใช่ครับ
ปลดมาให้หมดเถอะนะ
นางฟ้าเมฆทอง
ธงโพรเฟ็ต
มาเล่นกันให้สมองไหลไปข้างเลย

ถ้ารีบมาก ไม่ไปตั้งเเต่เมื่อวานล่ะ หิ หิ หิ
Member

« Reply #8 on: September 10, 2007, 01:35:52 AM »

ใช่ครับ
ธงโพรเฟ็ต
เขาจะได้เอาไปเล่นที่บ้านคนเดียวเเน่นอนครับ ถ้าจัดลูปมาน่ะนะ...
ไม่เข้าใจความคิดคนเรา การ์ดเกมเค้าให้เล่นสองคน ดันอยากเล่นคนเดียว...

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #9 on: September 10, 2007, 01:38:37 AM »

แล้วก็ไม่ยอมไปเล่นในงานRuler No Ban กันเน๊าะ!

[L]unifer
Member

Email
« Reply #10 on: September 10, 2007, 01:39:21 AM »

ใช่ครับ
ธงโพรเฟ็ต
เขาจะได้เอาไปเล่นที่บ้านคนเดียวเเน่นอนครับ ถ้าจัดลูปมาน่ะนะ...
ไม่เข้าใจความคิดคนเรา การ์ดเกมเค้าให้เล่นสองคน ดันอยากเล่นคนเดียว...
ชอบเลย  เล่นคนเดียว พูดตรงๆ ชอบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ปล่อยไว้ยังงี้ก็ดีครับ  ( ท่านทำถูกแล้วที่มองข้ามปัญหาไป ) <--ถือว่าพิมตัวเล็กๆอ่านไม่ออกก็แล้วกัน
« Last Edit: September 10, 2007, 01:43:49 AM by [L]unifer » Logged

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #11 on: September 10, 2007, 01:42:40 AM »

เด็คแรกผมไม่เคยเจอเลยไม่ทราครับ

เด็คที่ 2 ผมทำใจตั้งแต่คิดคอมโบนี้ออกแล้วครับ ว่ายังไงเสีย หนังสือสายน้ำต้องโดนแน่ ๆ  และผมก็ไม่คิดจะเก็บมันไว้เล่นคนเดียวด้วย เลยเอามาโพสเพื่อความแมนและให้ผู้มีอำนาจกระทำการจัดการมันตามสมควรครับ 

ปล.. ไม่ว่าผลจะเป็นอย่างไร ผมย่อมรับได้อยู่แล้วครับ

[L]unifer
Member

Email
« Reply #12 on: September 10, 2007, 01:45:12 AM »

เด็คแรกผมไม่เคยเจอเลยไม่ทราครับ

เด็คที่ 2 ผมทำใจตั้งแต่คิดคอมโบนี้ออกแล้วครับ ว่ายังไงเสีย หนังสือสายน้ำต้องโดนแน่ ๆ  และผมก็ไม่คิดจะเก็บมันไว้เล่นคนเดียวด้วย เลยเอามาโพสเพื่อความแมนและให้ผู้มีอำนาจกระทำการจัดการมันตามสมควรครับ 

ปล.. ไม่ว่าผลจะเป็นอย่างไร ผมย่อมรับได้อยู่แล้วครับ

ชอบคนกล้าคิด  กล้าทำครับ เพราะเดคเก่งมากแต่ตัวเองอุส่าคิดแล้ว  มองว่าเป็นปัญหาที่ควรแก้ไข  ขอชมครับเยี่ยมจริงๆ

ขอร้องว่าอย่าเอาแต่คิด  นะครับ  ขอให้ทำซักที

ปล. ประโยคนี้ฝากให้อื่นๆ
« Last Edit: September 10, 2007, 01:50:25 AM by [L]unifer » Logged

Member

« Reply #13 on: September 10, 2007, 01:49:53 AM »

ใช่ครับ
ธงโพรเฟ็ต

ถ้าลูปเจอลูปมันจะไม่ใช่เกมที่น่าเบื่อนะ ^ ^

ระทึกดีออก ใครติดก่อนกัน

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #14 on: September 10, 2007, 01:50:10 AM »

ใช่ครับ
ธงโพรเฟ็ต

หุหุ  เรปนี้โดนจายยยย

[L]unifer
Member

Email
« Reply #15 on: September 10, 2007, 01:52:02 AM »

สนับสนุนปลดเลยครับ รออยู่ของก็มี   ลูปเจอกันซักที

เกมคงไม่น่าเบื่อหรอกครับ  เพราะลุ้นคัยติดก่อนชนะไปจบ

Member

« Reply #16 on: September 10, 2007, 01:55:44 AM »

สนับสนุนปลดเลยครับ รออยู่ของก็มี   ลูปเจอกันซักที

เกมคงไม่น่าเบื่อหรอกครับ  เพราะลุ้นคัยติดก่อนชนะไปจบ

บอกตามตรง ผมอยากให้ปลด(คงจะเป็นไปไม่ได้ - -*)

เพราะผมเข้าวงการไม่ทันยุคลูปรุ่งเรือง

ยังไม่เคยรู้เลยว่าไอพวก

นางฟ้าเมฆทองเอย

ธงโพรเพ็ตเอย

มันทำลูปยังไง

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #17 on: September 10, 2007, 01:59:18 AM »

แบบนั้นเป่ายิ้งฉุบ ใครเริ่มก่อนชนะไปเลยดีกว่าครับ
เพราะมัน subturn แรกจบได้เลยนะ ถ้าปลดมาหมดเลย - -"

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #18 on: September 10, 2007, 02:04:25 AM »

ลองพิจารณาแนวโน้มกันดูละกันนะครับ  เด็คหรืออุปกรณ์ของเด็คไหนจะโดนแบน
ก็เพราะว่ามันทำให้ผู้ที่เล่นด้วยไม่สนุกนั่นแหละ

Member

« Reply #19 on: September 10, 2007, 02:06:58 AM »

แบบนั้นเป่ายิ้งฉุบ ใครเริ่มก่อนชนะไปเลยดีกว่าครับ
เพราะมัน subturn แรกจบได้เลยนะ ถ้าปลดมาหมดเลย - -"
ชอบบบบบบบบบบบบบบบบบ รีพลายคุณนิฮิลมากครับ
เเล้วจะซื้อการ์ดมาทำลิงอะไรล่ะเนี่ย...

RaJiNaJa
Member

Email
« Reply #20 on: September 10, 2007, 02:08:20 AM »

กว่าเค้าจะคิดได้ก้อนานนะครับ   (เดาเอา)  เค้าคงไม่มีใครเล่นด้วยเลยเอามาปล่อยในเวปมั่งจะได้โดเร็วๆ    สำหรับผมว่าไม่ต้องแบนก้อได้เพราะผมคงไปเล่นไม่เจอพวกใช้เดคแบบนี้ครับเพราะผมเล่นแค่กับเพื่อนอะ  เพื่อนมันไม่ชอบความซ้ำซาก

[L]unifer
Member

Email
« Reply #21 on: September 10, 2007, 02:12:14 AM »

ชอบบบบบบบบบบบบบบบบบ รีพลายคุณนิฮิลมากครับ
เเล้วจะซื้อการ์ดมาทำลิงอะไรล่ะเนี่ย...
ชอบครับ

นึกถึงสมัยตอนเด็กๆ  เป่ายิ้งฉุบ  เอาประหยัดเวลา   ประหยัดสมอง  เวลาที่เหลือจัดเป็นปิงโก  ไม่ก็เควสมาสเตอร์ให้หมด

ครับ  รีบปลดนะครับจะได้ประหยัดเวลาแข่งไม่ต้องเสียเวลามาแข่งทั้งวัน

(O'-')=O>>Masaru<<O=('-'O)
Member

« Reply #22 on: September 10, 2007, 02:20:33 AM »

จะแบนกลายเป็นจะปลด

เฮ้อ...!!! กลับสู่สภาพปกติกันเถอะ เด๋วก็ออกแบนมาเองแหล่ะ

Member

« Reply #23 on: September 10, 2007, 02:21:59 AM »

Loop เก่าๆ จบซับแรกได้เลยหรอ - -*

แรงจังอ่ะ

Panther
Member

Email
« Reply #24 on: September 10, 2007, 02:26:27 AM »

ใช่ครับ
ธงโพรเฟ็ต

ถ้าลูปเจอลูปมันจะไม่ใช่เกมที่น่าเบื่อนะ ^ ^

ระทึกดีออก ใครติดก่อนกัน

เหงด้วย ครับ ถ้าจาลูป ต้อง เจอ ลูป แล้ว แข่งกาน

(O'-')=O>>Masaru<<O=('-'O)
Member

« Reply #25 on: September 10, 2007, 02:28:33 AM »

คิดแล้วอย่าปลดเลยดีกว่า ผมคนนึงล่ะ ไม่รู้เรื่อง Loop อะไรนั่นหรอก

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #26 on: September 10, 2007, 03:44:20 AM »

เดค แรก ที่ควรจะแบน ก็ คาทาบุสิทคับ
ส่วนเดคที่สอง นี้ ผมว่ายังไม่ค่อยหน้าหลัว ยังมีโอกาสโดนตีตายอยู่(ถ้ายังไม่รวม v ปุสิทนะ -  -)

ส่วนเรื่อง จะแบน จะปลด อะไรก็แล้วกต่ ทางทีมงานละกันคับ ปลดมาบ้างก็ได้ แต่เอาที่ทำให้เกมไม่น่าเบื่อพอ

ศรี
Member

Email
« Reply #27 on: September 10, 2007, 04:32:44 AM »

ถ้าจะมีการแบนหรือรีสติก ผมคิดว่าตัวที่สมควรโดนที่สุดคือ Wavy Glass Fairy ถ้าไม่มีเจ้าตัวนี้ ก็ตั้งเกมยากกว่าเดิมมาก

และทั้งนี้ ขอแสดงความนับถือคุณ Dark Capricorn อย่างสูง ที่กล้าเอา Loop Fetish Enchantress มาโพสต์ในบอร์ด
ความจริงผมคิดเองได้ตั้งแต่ Fetish Enchantress ออกใหม่ๆแล้ว แต่อุบไว้คนเดียวไม่ยอมบอกใคร กะจะไว้เป็นอาวุธสุดยอดใน GT ปี 2551
แต่คุณ Dark Capricorn เขากล้าโพสต์ให้คนรู้กันทั่ว มีโอกาสโดนแบนก่อนที่จะมีคนใช้หาผลประโยชน์ใส่ตัว ถือว่าเป็นการกระทำเพื่อส่วนรวมอย่างแท้จริง
« Last Edit: September 10, 2007, 04:35:11 AM by ศรี » Logged

S_A_Y
Member

Email
« Reply #28 on: September 10, 2007, 04:59:52 AM »

ความแน่นอนยังไม่เท่าลูปเก่าที่อย่างช้าติดในเทิร์นที่ 2 

แต่อะไรก็ไม่แน่นอน

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #29 on: September 10, 2007, 07:20:38 AM »

เอาอีกแล้ว แนวนี้อีกแล้ว   

เรื่องการแบน  ปลดแบน  มันอยู่กับ ทางทีมงานว่า มันสมควรดีไหม  พวกเราก็รอดูกันต่อไปจะดีกว่า

แต่พวก ที่เห็น Loop แล้วรังเกียจ  ไม่อยากเล่น  ผมอยากให้หลายๆคนรู้ว่า
1. Deck loop นั้น  พื้นฐาน มันก็มาจาก  การที่เล่น เพื่อชัยชนะ  ไม่ต่างจาก Deck ปกติทั่วไป
2. SMN  วิธีชนะ มันไม่ได้มีแค่ ตี Shrine เต็ม แต่อย่างเดียว Deck Loop ก็แค่ทำนอกเหนือจาก ตี Shrine เต็ม เท่านั้น
3. การที่จะมีคนคิด Combo ต่างๆ จาก การ์ดหลายๆ ใบนั้น ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ
4. จุดประสงค์  คนที่คิดมักจะต้องการแสดงให้เห็นว่ามันโกง เพื่อ ban หรือ Restrict  อันนี้น่าสนับสนุน    แต่บางคนcopy Deck Loop เค้ามา เพื่อต้องการชัยชนะ  คนแบบนี้ สิน่ารังเกียจ

สำหรับ คนที่ยังไม่เคยเห็น  อาจจะได้พบเห็นในงานใหญ่ๆ เร็วๆ นี้  ถ้ายังไม่มีใบไหนโดนไปก่อน

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: