Summoner Master Forum
September 30, 2024, 08:35:26 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: จัดอันเดรให้หน่อย  (Read 2413 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
kantaphonptj
Member

« on: September 09, 2007, 10:29:09 PM »

;D

Teeza
Member

« Reply #1 on: September 09, 2007, 10:31:04 PM »

มันมาอีกแล้ว 

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #2 on: September 09, 2007, 11:46:05 PM »

ชื่อคุ้นๆ

เด็คอังเดรหาได้ที่ เด็คเจ็ดดาวครับ ถ้าหาไม่เจอก็แนะนำของผม

Andre, King           x3
Andre, General      x2
Timperra                x4
Isquatia                 x4
Hwestara               x1
Fairy Dragon          x1
Amoured Gargoyle x2
Jormungand ชอบภาคไหนก็ใส่ภาคนั้น x1
Pecca Zelus Sin of Envy ซินน้ำ x2
Mermage of Aquarius x1
Fish of Pices              x3
Lucretia                      x1

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #3 on: September 10, 2007, 12:09:31 AM »

สงสัยงานนี้พี่กิ๊กได้ตั้งกระทู้ Andre7ดาวแน่เลย
ก็ใส่จอเก่าถ้าเล่นตีแหลก ปลา ซินน้ำหรือนางเงือก น้องติ๋ม มังกรเข็น บลูฟิน(อาจไม่ใส่)
มังกรLock lineก็แค่นี้อะหละครับเท่าที่เห็น

ตอนนี้ผมไม่ค่อยได้เห็นอังเดรสายตัวเชือดกับเป็ดมานานแล้วนะ
แนะนำจัดสายนี้นะครับสนุกดีลูกเล่นเยอะดีด้วยอีกอย่างสมัยนี้ProๆเขาจับทางAndreได้แล้วหละครับว่าเข็นแน่นอน

อาจเอาพวกตัวโดดออกไปบ้างแล้วเติมพวกนี้แทนครับ จอใหม่ M-Doll เป็ด ปลา บ

Panther
Member

Email
« Reply #4 on: September 10, 2007, 12:37:14 AM »

ในเมื่อ ซิกมัน ยังมีหลายสาย      เหตุไฉนอังเดรจะมีแค่สายเด่ว

อยากเล่นแนวไหน อ่า งับ เด่วนี้ หลายหลายมาก    แนะนำว่า เล่นกะ นาคก็ หนุกไปอีกแบบ(สำหรับ ไม่มีโปรโมนะ งิงิ)    ถ้าคุงมี โปรโม ก็ใส่จอ เข้าปาย

Teeza
Member

« Reply #5 on: September 10, 2007, 12:42:02 AM »

สงสัยงานนี้พี่กิ๊กได้ตั้งกระทู้ Andre7ดาวแน่เลย
ก็ใส่จอเก่าถ้าเล่นตีแหลก ปลา ซินน้ำหรือนางเงือก น้องติ๋ม มังกรเข็น บลูฟิน(อาจไม่ใส่)
มังกรLock lineก็แค่นี้อะหละครับเท่าที่เห็น

ตอนนี้ผมไม่ค่อยได้เห็นอังเดรสายตัวเชือดกับเป็ดมานานแล้วนะ
แนะนำจัดสายนี้นะครับสนุกดีลูกเล่นเยอะดีด้วยอีกอย่างสมัยนี้ProๆเขาจับทางAndreได้แล้วหละครับว่าเข็นแน่นอน

อาจเอาพวกตัวโดดออกไปบ้างแล้วเติมพวกนี้แทนครับ จอใหม่ M-Doll เป็ด ปลา บ

อืมผมว่า andre รับมือง่ายกว่า sigmund  , kyrie+aom  พวกนี้เยอะ

gb_seaoer
Member

« Reply #6 on: September 10, 2007, 12:50:34 AM »

มันก็พอๆ กันน่ะคับ แต่ซิก ตีได้หลากหลายกว่า มันจิ้ม ข้ามไลน์ เปิด
ตีแยก ตีอัดตูด ตีผลัก มีให้โดนหลายแบบคับ

(O'-')=O>>Masaru<<O=('-'O)
Member

« Reply #7 on: September 10, 2007, 02:46:46 AM »

ของผมมีหลายแบบอ่ะ เอาแบบไหนดี แบบเชือดหนี Poi หนี ตบโหด Late Game เกิดมาเพื่อดัน All ไร้เทียมทาน อันไหนดีล่ะ

MarvinSank
Member

Email
« Reply #8 on: September 10, 2007, 03:23:08 AM »

ในเมื่อ ซิกมัน ยังมีหลายสาย      เหตุไฉนอังเดรจะมีแค่สายเด่ว

อยากเล่นแนวไหน อ่า งับ เด่วนี้ หลายหลายมาก    แนะนำว่า เล่นกะ นาคก็ หนุกไปอีกแบบ(สำหรับ ไม่มีโปรโมนะ งิงิ)    ถ้าคุงมี โปรโม ก็ใส่จอ เข้าปาย
อังเดรแตกสายได้ยากมากๆครับ
ต่างจากซิกมันด์ที่แยกออกไปเป็นหลากสาขา
ตอนนั้นเพื่อนผมจัดเด็กอังเดรมืดมาพบว่า
เน่ามากๆ- -"

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #9 on: September 10, 2007, 07:00:43 AM »

กลุ้ม
เออ ช่วยไปดูที่กระทู้ Deck 7 ดาวด้านบนครับ

จริง ๆ ใน Wiser ก็ลงไปประมาณ 3 รอบแล้วนะ

kantaphonptj
Member

« Reply #10 on: September 11, 2007, 12:30:59 AM »

ขอบคุณC U P ;D ;D ;Dแต่คงต้องหาตัวใส่แทนอันเดรโปรโม1ใบ  เพราะเชียงใหม่หายากมาก      หาได้1ใบก็แทบตาย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: