Summoner Master Forum
September 30, 2024, 11:22:05 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็คพ้อยยยย...!!!!! Death And Poison !!!! <Moแล้วเด้อ>  (Read 5434 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
ผมโดดได้นะ (อยากดั้งค์เว้ยยย)
Member

Email
« on: September 09, 2007, 03:07:19 PM »

เด็คนี้ยังไงก็ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ
ว่าควรปรับเเต่งอะไรบ้าง

Jormungard, the Legendary Dragon 2
The Great Hydra of Warlock 2
Isquatia, the Elder Dragon 4
Salamandery Doll 2
Firngollion, the Baby Dragon 2

Gitariel, the Angel of Music 4
toxic 2
forest cham fairy 2

M. Doll 4
Mysterious Elephant 3
All Eye Viper  2
งู6ปี 2

ใช้ isquatia หา Jor หรือ Hydra มา
คอยใช้ช้างพ่น poison แล้วหนี  หรือเร่งตายเลยด้วย All eye viper

หา Hydra มาลงให้ seal ที่ poison สั่งการไม่ได้
แล้วระดมแจก poison อินเทอร์เฟียจากท็อกซิก หรือ poison ตายไวจากช้างน้อย
แล้วให้ all eye viper เร่งแล้วหนีไปเรื่อย ๆ   

ป.ล.เครดิตพี่nihill

ช่วยเเนะนำมิสติกหน่อยนะครับว่าควรรีดกองหรือคอนโด
เเละมิสติกที่ควรใส่ ให้เป็นลิสต์เลยก็ดีครับ
« Last Edit: September 09, 2007, 10:05:28 PM by Leo_Lord_Of_Poison » Logged

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #1 on: September 09, 2007, 03:09:56 PM »

เคยเล่นแนวนี้เหมือนกัน ส่วนใหญ่จะโดนพวกคาร์น หรือ เซนธอร์ แทงตายก่อน 

ลองใส่ midnight light ไปเล่นดูครับ สามารถมูฟพวกยกเลิก curse ได้ด้วย พอจะช่วยได้ในระดับหนึ่ง 

Member

Email
« Reply #2 on: September 09, 2007, 03:15:09 PM »

เคยเล่นแนวนี้เหมือนกัน ส่วนใหญ่จะโดนพวกคาร์น หรือ เซนธอร์ แทงตายก่อน 

ลองใส่ midnight light ไปเล่นดูครับ สามารถมูฟพวกยกเลิก curse ได้ด้วย พอจะช่วยได้ในระดับหนึ่ง 
แล้ว..เอ...เอาตัวไรออกแทนดีล่ะครับ

ดูในดาต้าเเล้วมันมูฟซีลที่ติดเคริสนิ
« Last Edit: September 09, 2007, 03:17:48 PM by sigmund_kung » Logged

Felasia knight
Guest
« Reply #3 on: September 09, 2007, 03:15:49 PM »

แนะนำ Toxic ครับ

Poison เสร็จแล้วก็ เป็น Inactive แล้วก็จะ ติด freeze  ;D
Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #4 on: September 09, 2007, 03:20:10 PM »

แล้ว..เอ...เอาตัวไรออกแทนดีล่ะครับ

ดูในดาต้าเเล้วมันมูฟซีลที่ติดเคริสนิ

ครับ แต่ในจังหวะที่จะยกเลิก curse seal นั้นๆจะติด curse ก่อนครับ เราก็ใช้ step ช่วงติด curse twinkling ได้ครับ

Member

Email
« Reply #5 on: September 09, 2007, 03:23:46 PM »

อ๋อใจและ...ซีลที่ติดเคริสนี่ร่วมร่างได้ไหมครับ

เช่น ใช้  toxic เหมือนเรปบนเเล้วฝ่ายตรงข้าม

ร่ายอังเดร แล้วผมพ้อยก่อนมันคอมแล้วอังเดรจะคอมได้ไหมครับ

แล้ว midlight นี่ใส่แทนตัวไรดีครับเนี่ย

ชัวร์ป่าวครับ ว่ามูฟได้เสียวเพื่อนมันด่า
« Last Edit: September 09, 2007, 03:26:44 PM by sigmund_kung » Logged

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #6 on: September 09, 2007, 03:26:54 PM »

ถ้าจะกันคอมต้องพ๊อยซีลใบรองครับ ซีลใบหลักติดพ๊อยก็ยังรวมร่างได้

ยิ่งเป็นอองเดรพ๊อยไป พอเค้าคอมก็โดนยกเลิก

Firngollion, the Baby Dragon ใส่ 1 ใบก็พอครับ หรือไม่ใส่ก็ยังได้ บางทีฝ่ายตรงข้ามก็คิดว่าเราคงมี Baby อยู่เลยไม่ตี เอาไว้หลอก

Member

Email
« Reply #7 on: September 09, 2007, 03:36:31 PM »

ครับ แต่ในจังหวะที่จะยกเลิก curse seal นั้นๆจะติด curse ก่อนครับ เราก็ใช้ .gif[/img] step ช่วงติด curse twinkling ได้ครับ

ช่วยอธิบายเกี่ยวกับtwinkling หน่อยสิครับ ว่าtwinkling เเล้วไปไหน

ซีลที่twinkling จะอยู่ในสนามรึป่าวครับ

[{~ยะ~}]
Member

Email
« Reply #8 on: September 09, 2007, 03:40:10 PM »

ลง สุสาน ครับ

Guest
« Reply #9 on: September 09, 2007, 03:57:43 PM »

ถ้าจะกันคอมต้องพ๊อยซีลใบรองครับ ซีลใบหลักติดพ๊อยก็ยังรวมร่างได้

ยิ่งเป็นอองเดรพ๊อยไป พอเค้าคอมก็โดนยกเลิก

แต่ถ้า มี Hydra อยู่ ก็ poison Andre ไปเลย  จะทำให้เป็น Inactive แล้ว รวมร่างไม่ได้ 
Member

Email
« Reply #10 on: September 09, 2007, 04:01:22 PM »

พ้อยเฮเว่นไนท์ได้ไหมครับถ้ากำลังร่ายอยู่

ผมใส่ forest charm fairy ดีไหมครับ ยกเลิกเคริสนัก รักซะเลย
« Last Edit: September 09, 2007, 04:04:08 PM by sigmund_kung » Logged

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #11 on: September 09, 2007, 07:22:28 PM »

ท๊อกซิกกับฟอเรสชาร์มเอามาแทน Gittariel ก็ได้เพราะ Gitariel มันไม่ค่อยเค้าอ่า

มันต้องมีตัวพ้อยน์อินเทอร์เฟียมาคอยอินแอคในเทิร์นเค้าด้วย แล้วก็ได้ฟรีสอีกต่อ

ผมก็เคยเล่นแบบนี้แต่เน้นพ้อยน์ อินแอค ฟรีส แล้วก็ใช้เซอร์เซสตามตีจั่ว

Member

Email
« Reply #12 on: September 09, 2007, 07:27:17 PM »

ท๊อกซิกกับฟอเรสชาร์มเอามาแทน Gittariel ก็ได้เพราะ Gitariel มันไม่ค่อยเค้าอ่า

มันต้องมีตัวพ้อยน์อินเทอร์เฟียมาคอยอินแอคในเทิร์นเค้าด้วย แล้วก็ได้ฟรีสอีกต่อ

ผมก็เคยเล่นแบบนี้แต่เน้นพ้อยน์ อินแอค ฟรีส แล้วก็ใช้เซอร์เซสตามตีจั่ว
ขอบคุณครับ

เด็คนี้ถ้าจะไป GT ต้องปรับเเต่งอะไรไหมครับ

เเล้วใส่ แฟรี่กินเนื้อด้วยดีไหมครับ

ป.ล.ขอเด็คลิสต์เด็คพ้อยหน่อยได้ไหมครับพี่ ๆในบอร์ด::020::

แนะนำมิสติกหน่อยนะครับ
« Last Edit: September 09, 2007, 07:34:30 PM by sigmund_kung » Logged

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #13 on: September 09, 2007, 07:51:50 PM »

ถ้าจะไปจีทีคิดว่าไม่น่าจะไหวนะ ต้องเจอทั้งซิกมันต์ อังเดร คาทาปูซิส ลูปอะไรอีก
เด็คที่เก่งแบบไม่โกงอ่ะจะไปยาก

แต่ก็ต้องลองดูครับ เทสๆ กับพวกเด็คเมต้าดู จีทียังอีกตั้งครึ่งปีมันคงมีของมาเสิรมอีกแหละครับ

Member

Email
« Reply #14 on: September 09, 2007, 08:08:27 PM »

พี่ๆๆครับ

ถ้าขอเปอร์เซนต์ชนะเฮจังหรือพวกยกเลิกเคริสมากขึ้น

ควรปรับเเต่งยังไงดีครับเนี่ย

Panther
Member

Email
« Reply #15 on: September 09, 2007, 08:46:23 PM »

ไม่ลอง เป็ นแบบ ชาม พ๊อย หรอ งับ เก่ง ดีนา

Member

Email
« Reply #16 on: September 09, 2007, 08:49:03 PM »

โปรดนายท่าน ชี้แนะข้าด้วย

ควรจัดยังไงขอรับมีลิสต์ก็ดีครับ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #17 on: September 09, 2007, 09:29:35 PM »

All Eyesเร่งได้1เทอร์นแล้วมันก็ตายจากไปเชื่อเถอะว่าไม่มีใครปล่อยมันไว้หรอกครับ
ผมว่าอย่าเล่นไอ้ตัวนี้เลย ใส่งู6ปีไว้โดดหยุดดีกว่าครับ
ส่วนตัวชามผมก็ว่าอย่าไปเล่นมันเลยเปลืองมิสติกมากๆเพราะToxicโม่ไอ้นี่มูฟอีกมิสติกไม่มีเล่นกันพอดี
เติมซินแสงไปด้วยครับยกเลิกเคิสเราจะได้ไม่กลัว

Panther
Member

Email
« Reply #18 on: September 09, 2007, 09:58:59 PM »

งู ๖ ปี ไม่เลว เลย นะงับ     ถ้าจะท๊อก อย่าลืม ลู งับ

Member

Email
« Reply #19 on: September 09, 2007, 10:04:34 PM »

ช่วยๆๆผมโมหน่อยครับสับสนแล้วว่าเอาไรออกดีเอาไรเข้าดีเนี่ย

แต่ไวเปอร์ไม่น่าตายนาเพราะว่าพอเร่งเสร็จก็หนีโดยผลของจอร์

ไม่น่า ...  ไม่น่าตายนะ :o

ลูเอาไว้ตรงไหนเนี่ย ???
« Last Edit: September 09, 2007, 10:07:54 PM by Leo_Lord_Of_Poison » Logged

==I{}*A*timazo *S*word >>>
Member

« Reply #20 on: September 09, 2007, 10:08:26 PM »

พี่ๆๆครับ

ถ้าขอเปอร์เซนต์ชนะเฮจังหรือพวกยกเลิกเคริสมากขึ้น

คั่นคอมไม่ให้มันใหญ่ครับ

ส่วนจะคั่นได้ดีแค่ไหน หรือเร็วกว่าไม๊ ก็ขึ้นอยู่กับประสิทธิภาพของเด็คครับ

Guest
« Reply #21 on: September 09, 2007, 10:43:11 PM »

พี่ๆๆครับ

คั่นคอมไม่ให้มันใหญ่ครับ

ส่วนจะคั่นได้ดีแค่ไหน หรือเร็วกว่าไม๊ ก็ขึ้นอยู่กับประสิทธิภาพของเด็คครับ

พวกยกเลิก curse ก็ใช้ AOMมืด จัดการเอา

สกิล AOMมืด ยกเลิกไม่ได้ ! 
Malboro
Member

Email
« Reply #22 on: September 09, 2007, 10:45:24 PM »

Forest Charm กะ Toxic

มิสติก ไม่มีเล่นกันพอดีครับ ให้ใส่ 60 ใบก็ไม่พอหรอก -*-

แถมจั่วมา ได้อารายก็ไม่รู้จะ แย่นะ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #23 on: September 10, 2007, 12:21:06 AM »

ช่วยๆๆผมโมหน่อยครับสับสนแล้วว่าเอาไรออกดีเอาไรเข้าดีเนี่ย

แต่ไวเปอร์ไม่น่าตายนาเพราะว่าพอเร่งเสร็จก็หนีโดยผลของจอร์

ไม่น่า ...  ไม่น่าตายนะ :o

ลูเอาไว้ตรงไหนเนี่ย ???
เอ่อไวเปอร์..มันตายแน่นอนครับเพราะสมัยนี้การตีข้ามไลน์เป็นเรื่องปกติไปแล้วครับ
อะช่วยจัดให้และกัน
Jormungard, the Legendary Dragon 2
The Great Hydra of Warlock 2
Isquatia, the Elder Dragon 4
Salamandery Doll 2
Firngollion, the Baby Dragon 2

toxic 2
M. Doll 4
งู6ปี 4
Lucretia 1
Savage Chimera 2<<<ไอ้นี่เก่งนะ พ้อยเป็นไม่ต้องรวมด้วยแถมยังกันตุ๊กตาของเค้าได้ด้วยครับ
ซินแสง 1
« Last Edit: September 10, 2007, 12:33:21 AM by DX-RuleZ » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #24 on: September 10, 2007, 07:19:48 AM »

นี่มัน กีต้าร์ ไฮดร้า 5 เอฟเฟก นี่นา
ด้วยความที่เอฟเฟกเยอะจัด โดนยกเลิกแค่อย่างเดียวก็เครียดได้แล้วครับ

แนะนำว่าเอฟเฟก Freeze ไม่น่าเล่น เพราะ
1. Toxic เราจะได้พ่นแค่ Turn ละ 1 ครั้ง เพราะว่าพ่นแล้วจะโดน Freeze เอง
2. เท่ากับเราต้องยันหน้าด้วย Jor ซึ่งสมัยนี้รอดยาก

แค่ Inac ก็จะตายแล้วครับ ไม่ต้อง Freeze หรอก
ที่ผมเคยเล่น

AOM ดิน 4
Aom มืด 4
Toxic      2
Avani therion  2
Agripa     2
Grim therion  3
Dark saber therion  3
Great hydra   3
Therion ที่เข้ามาในสนามแล้ว Pioson 3 เทิร์น   1
Lucretia      1

ออกแนว Therion มากกว่า
แต่มีตัวเชื่อมคือ Dark saber therion ที่ Avani therion Search มาแล้วได้จั่ว 1 ใบ แถมเป็นตัวรองได้ทุกคน ตั้งแต่ Great hydra, toxic , AOM มืด

มีมุขแฝงที่ได้ผลกว่า All eye viper เร่งเยอะ
ก่อนผ่าน Toxic poison
เข้าเทิร์น ใช้ AOM มืดเร่ง
เราบอกผ่านก็ตายแล้ว

Pages: [1]
  Print  

Jump to: