Summoner Master Forum
October 02, 2024, 12:44:30 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ใครมีคอมโบทำให้ฝ่ายตรงข้ามต้องโม่ซีลจำนวนมากบ้างครับ  (Read 1315 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
odin sphere
Member

Email
« on: September 08, 2007, 11:05:47 PM »

ผมมีอยู่คอมโบ(ไม่รู้ว่าจะเรียกว่าคอมโบรึเปล่า)ทำให้ต้องโม่ซีลมากมาย

ส่วนประกอบ

Book of Revolution
Thomas, the Inventor
แล้วก็ Grand Accuser (ถ้าพิมพ์ผิดขออภัยครับ)

เตรียมการ

บนมือ Book of RevolutionกับGrand Accuser
ในสนาม Thomas, the Inventor
และมิสติกการ์ดมากมายในสนาม

วิธีทำ

ก่อนฝ่ายตรงข้ามผ่านในตอนที่เค้าmpหมด(ย้ำmpหมด เหลือ1ก็ไม่ใด้ เดี๋ยวเจอโนสกิล) ให้เราร่ายBook of Revolutionด้วยสกิลของThomas, the Inventor เป็นการลดค่าร่ายด้วยเลือกให้ฝ่ายตรงข้ามโม่การ์ด แล้วใช้Grand Accuser โดดลงมาให้เป้าหมายเป็นกองมิสติกฝ่ายตรงข้าม อาจจะทำให้ชายน์จาก0เป็น15+ได้ทันที

ข้อเสีย ใช้mpเยอะมาก คือ6

ถ้ารั่วขออภัยครับ

ใครมีคอมโบอื่นอีกก็โพสมากันหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

(O'-')=O>>Masaru<<O=('-'O)
Member

« Reply #1 on: September 08, 2007, 11:11:23 PM »

งง หนังสือมันโม่มิสติกอยู่แล้วมะใช่หรอ แต่เราจั่วมิสติก เขาโม่

หรือเราผิดเอง

Lightning9
Member

« Reply #2 on: September 08, 2007, 11:13:02 PM »

เด็คทาลิมืดชอบเลยครับ  ;D

งง หนังสือมันโม่มิสติกอยู่แล้วมะใช่หรอ แต่เราจั่วมิสติก เขาโม่

กองไหนก็ได้ครับ แล้วโดดให้เค้าไม่สามารถโม่มิสได้ ก็เลยต้องโม่ซีลไง

odin sphere
Member

Email
« Reply #3 on: September 08, 2007, 11:24:49 PM »

กองไหนก็ได้ครับ แล้วโดดให้เค้าไม่สามารถโม่มิสได้ ก็เลยต้องโม่ซีลไง
[/quote]
ก็เท่ากับว่าเสียที่ในชาย์นใงครับ 5555555ยิ่งโม่ได้เลเวลสูงๆนี่มีเฮนะ แต่ระวัง abilityเมื่อตกชายน์จากกองการ์ดให้ดี ไม่งั้นอาจจะมีน้ำตาตก  :'( ได้นะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: