Summoner Master Forum
October 04, 2024, 02:30:40 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: สมาชิกใหม่+อยากสะสมการ์ดครับ  (Read 2395 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
nameless
Member

Email
« on: September 08, 2007, 09:29:30 PM »

พึ่งเริ่มเล่นครับ การ์ดสวยมากและดูมีคุณค่าน่าสะสมมากเลย เลยไม่อยากเล่นเฉยๆอยากเก็บสะสมด้วยครับ แล้วไหนๆก้อจะเริ่มเก็บสะสมแล้ว ก้ออยากเก็บตั้งแต่ชุดแรกๆไปเลยครับ ประมาณว่า D4K dragonology valkyrie อะไรงี้ (แบบว่าถูกใจมาก) ไม่รู้ว่าพอจะเป็นไปได้ไหมครับ ถ้าผมจะไปตามล่าหาซื้อเก็บจะไปหาได้จากที่ไหนครับ (ไม่รู้ว่าจะยังพอหาได้ไหม) ถ้าใครมีคำแนะนำอะไรดีๆก้อฝากบอกด้วยนะครับ ขอบคุณมาก จะรอคอยคำตอบครับ
« Last Edit: September 08, 2007, 09:41:53 PM by nameless » Logged

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #1 on: September 08, 2007, 09:43:41 PM »

ตามแฟ้มของร้านขายการ์ดจะมีครับ บางร้านอาจเหลือซองของชุดนั้นๆด้วย

หรือจะเลือกซื้อกับผู้เล่นคนอื่นๆ ก็ได้เหมือนกันครับ 

Panther
Member

Email
« Reply #2 on: September 08, 2007, 11:35:45 PM »

ถ้า ว่างๆ มา อัสสัมชัญสมุทรปราการ จิ การ์ด ถูก ถ้า จำไม่ผิด จะมี ครบ เลย มั้ง ๑๓ ตัว

[L]unifer
Member

Email
« Reply #3 on: September 09, 2007, 02:51:11 AM »

TNT ครับของเก่าใหม่เยอะครับสมัย D4K ในจั้งเยอะครับ

nameless
Member

Email
« Reply #4 on: September 10, 2007, 10:28:29 PM »

เอ วันนี้ผมลองไปตามหาตามร้านการ์ดแถวบ้านแล้วครับ (บ้านผมอยู่แถวลาดพร้าว) ผลปรากฏว่าแทบไม่มีเลยครับ 
(ต่อให้มีก้อเป็นมากาเม้าท์) ชุด D4K นี่มันหายากจริงๆ ก้อพอเข้าใจอยู่หรอกนะว่ามีเมอริเซีย 3 มาแทนแล้ว แต่หัวจิตหัวใจนักสะสมยังไง้ยังไงก้ออยากได้ของต้นแบบง่ะ (ไม่งั้นก้อไม่เรียกว่าสะสมกันพอดีอ่ะจิ่) เอาเถอะ เอาเป็นว่าเราจะสู้ต่อไป ไม่ยอมแพ้ง่ายๆหรอก
ยังไงก็ตามถ้ามีใครมีไอเดียอะไรดีๆ หรือมีการ์ดอะไรจะโละทิ้งก็เอานะครับ จนตรอกแล้ว (ฮา) ว่าแต่ว่าTNTข้างบนเนี่ยมันอะไรกันหรือครับ ร้านหรือ? ถ้าพอมีจะได้ไปขุด ขอบคุณครับ
« Last Edit: September 10, 2007, 10:30:12 PM by nameless » Logged

GMA_K
Member

Email
« Reply #5 on: September 10, 2007, 11:10:36 PM »

ชุด D4K นี่มันหายากมาก
DIVINE 4   KINGDOMS

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #6 on: September 10, 2007, 11:14:55 PM »

TNT ครับของเก่าใหม่เยอะครับสมัย D4K ในจั้งเยอะครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=32755.0

TNT Card บิ๊กซีลาดพร้าวครับ ของเก่าใหม่มีหมดครับ

nameless
Member

Email
« Reply #7 on: September 11, 2007, 05:28:54 PM »

เอ ขอโทษทีครับ การ์ดชุด celebration นี่มันเป็นยังไงเหรอครับ มันเป็นซองๆหนึ่งหรือเปล่า วันนี้ผมไปเห็นการ์ดในชุดวางขาย (seraph portrait) แต่ใบอื่นไม่ค่อยเห็นเลยครับ เลยลองเข้ามาเช็คในดาต้าเบสของเว๊บ เห็นมีเป็นร้อยใบเลยครับ แต่ผมก้อหาซองไม่เจออยู่ดี สรุปว่าการ์ดในนี้แต่ละใบมันมาจากไหนกันมั่งครับ เปิดซองได้หรือเปล่า หรือเป็นกรณีพิเศษอย่างไร ผมจะได้ไปตามหาถูก รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ
อนึ่ง ที่ผมโพสถามไว้ในกระทู้เดิมนี้ เพราะกลัวว่าถ้าไปโพสเป็นกระทู้ใหม่เลยอาจเป็นการเกะกะ ทั้งที่ความจริงมันก้อฟังดูเป็นคำถามง่ายๆ ใครๆก้อน่าจะรู้ (แต่ผมเสือกไม่รู้เอง) ถ้าอย่างไรควรไปโพสกระทู้ใหม่ หรือควรหุบปากเลิกถามไปซะเลย ก้อบอกได้นะครับ
 :)

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #8 on: September 11, 2007, 05:45:24 PM »

ไมมีในซองครับ เป็น การ์ด Promotion ที่ทางบริษัท แจก ตาม กิจกรรมต่างๆ นะครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #9 on: September 11, 2007, 06:48:35 PM »

เอ ขอโทษทีครับ การ์ดชุด celebration นี่มันเป็นยังไงเหรอครับ มันเป็นซองๆหนึ่งหรือเปล่า วันนี้ผมไปเห็นการ์ดในชุดวางขาย (seraph portrait) แต่ใบอื่นไม่ค่อยเห็นเลยครับ เลยลองเข้ามาเช็คในดาต้าเบสของเว๊บ เห็นมีเป็นร้อยใบเลยครับ แต่ผมก้อหาซองไม่เจออยู่ดี สรุปว่าการ์ดในนี้แต่ละใบมันมาจากไหนกันมั่งครับ เปิดซองได้หรือเปล่า หรือเป็นกรณีพิเศษอย่างไร ผมจะได้ไปตามหาถูก รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ
อนึ่ง ที่ผมโพสถามไว้ในกระทู้เดิมนี้ เพราะกลัวว่าถ้าไปโพสเป็นกระทู้ใหม่เลยอาจเป็นการเกะกะ ทั้งที่ความจริงมันก้อฟังดูเป็นคำถามง่ายๆ ใครๆก้อน่าจะรู้ (แต่ผมเสือกไม่รู้เอง) ถ้าอย่างไรควรไปโพสกระทู้ใหม่ หรือควรหุบปากเลิกถามไปซะเลย ก้อบอกได้นะครับ
 :)

จะมีชุด Celebration กับ Treasue ครับ เป็นการ์ดพิเศษที่ไม่มีขายแต่จะแจกตามเงื่อนไขหรือโอกาสพิเศษตามที่กำหนดไว้ครับ

ชุด Celebration ส่วนใหญ่จะเป็นของรางวัลจากการแข่งขันต่างๆ

ส่วน Treasure จะใช้แจกในกิจกรรมต่างๆ หรือแถมมากับหนังสือ Wiser ครับ

benjiejump
Member

Email
« Reply #10 on: September 11, 2007, 07:30:17 PM »

ดีคับ เข้ามาแจมด้วย ก็สะสมการ์ดเหมือนกัน แต่ก่อน สมัยยังเอ๊าะกว่านี้ทั้งเล่นทั้งเก็บเลย แล้วก็ช่วง3เกือบ4ปีที่ผ่านมาไม่ได้รับข่าวคราวเรื่องการ์ดเลย นี่พึ่งกลับมาเก็บการ์ดได้เดือนแล้ว แต่คงไม่เล่น มีไรคุยได้นะฮะ  ;D

Pages: [1]
  Print  

Jump to: