Summoner Master Forum
September 30, 2024, 07:27:32 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Beetle ในแบบฉบับของผมคร๊าบ  (Read 3988 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Toys,,*
Member

Email
« on: September 08, 2007, 05:17:20 PM »

ใน 7 ดาวเห็นเป็นชุดเริ่มแรกของ beetle เลย อาจพูดได้ว่าเก่งมากมากอยู่ สำหรับผมนะถ้าเล่นได้ก้ยังเก่งอยู่ครับ

แต่ว่ามันมี seal beetle ใหม่ๆมาเยอะแล้ว

อยากให้ช่วยกันแนะนำ list ออกมาอ่ะครับ มะเอาkarakuri นะเพราะ lv3 พี่เขาจัดไปแล้วด้วยคัฟ

อยากเล่น kale & kipp ครับ

ผมลองคิดเองได้แบบนี้อ่ะคับ

Seal 26-27  [Bt-Bug Tamer / Be-Beetle]

Kate the Bug tamer 4
Kipp the Bug tamer 3
Tigereye Beetle 3
Lapis Lazuli 2-3
Sapphire Beetle 3
Emarald Beetle 2
Cassiterite Beetle 1
Topaz Beetle 3
Hematite Beetle 2
Malachite Beetle 1
Obsidian Beetle 2

Mystic สามัญเลยครับ

อธิบายรายตัว ตามความคิดผมนะ

Kate the Bug tamer  แม่งานอยุ่แล้ว ยืนได้ ตีได้ มีสกิวช่วยมากมาย ตายจาก Sapphire ก้เด้งขึ้นมืออีกต่างหาก

Kipp the Bug tamer  น้องแม่งาน ตีได้ ยืนไม่ค่อยได้ มีสกิวเดียวแต่อเนกประสงค์ครับ เสิจแหลก

Tigereye Beetle        1 ในตัวแพร่พันธุ์ ทำให้ B T ตีข้ามไลน์แบบ แทงโก้ได้เลย แถม +at ตัวที่พึ่งเข้ามาได้ด้วย

Lapis Lazuli              อีกตัวที่ช่วยแพร่พันธุ์แบบใช้สกิวครับ และลดค่าใช้สกิวให้เพื่อนๆด้วยนะ

Sapphire Beetle       ตัวแพร่พันธุ์ที่ไวที่สุด จ่าย 2 แพร่ได้เลย แต่ระวัง kipp จะตาย... ลดค่าใช้สกิวด้วยเออ

Emarald Beetle             แพร่พันธุ์แบบช้าๆ แล้วมีสกิว เซอไพรส์ จ่าย 0 เพราะลดได้ย้ายไลน์  B T โดนตีมากัวตาย หนีได้ ตีไปตายหนีได้ [ <-- รั่วป้ะคับ ]

Cassiterite Beetle    ต้นเกมส์ชุบ kipp หลังเกมส์ชุบ kate ง่ายมากมาย

Topaz Beetle         ปอดต้นเกมส์ครับ

Hematite Beetle      ให้ B T ขี่ตี seal รอง แล้ว+ at ด้วย

Malachite Beetle     อยู่นาน at เยอะ เหมาะกับเกมส์ยื้อๆ ตายไปขุดตัวอื่นได้ด้วย แล้วเอาก้อเอา kate ขุดมาเล่นใหม่

Obsidian Beetle     ใหญ่สุดใน deck ไว้มูฟ seal ที่ไม่ได้ใช้ประโยชน์แล้ว แล้วตีแลกลาน

แนะนำด้วยนะครับแล้วก้อ ผีเสื้อ Wizer ควรใส่ไหม๊เอ่ย -*-

« Last Edit: September 09, 2007, 08:51:32 PM by Zef|rozi€` » Logged

Toys,,*
Member

Email
« Reply #1 on: September 08, 2007, 08:08:34 PM »

ม่ามีคนมาโพสเลยขอขุด 1 จึกแล้วจะลบ เรปนี้ให้นะคร๊าบ

หัวข้อเก่ามันไม่ชวนให้เข้ามาแหง๋มๆ

ผมโดดได้นะ (อยากดั้งค์เว้ยยย)
Member

Email
« Reply #2 on: September 08, 2007, 08:20:25 PM »

โห...สุดยอดดีครับส่วนตัวผมว่าบัคเทมเมอร์ เก่งนะ

แต่ซีล26-27นี่เพิ่งเคยเจอ เพื่อนผมเล่น ซีล41ใบแนะ

!$trike+Fl2eeDoM!
Member

Email
« Reply #3 on: September 08, 2007, 08:40:02 PM »

ผมว่าใส่งี้ดีก่านะคับ

Kate BT      x4
Saphire       x4
Tigereye     x4
obsidian      x3
lapiz            x3
jade            x2
topaz          x3
maracite      x2

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #4 on: September 08, 2007, 11:53:02 PM »

Kipp ไม่ต้องหรอกครับ Kate เก่งกว่า

Toys,,*
Member

Email
« Reply #5 on: September 09, 2007, 12:22:24 AM »

kipp นี่ม่ะต้องใส่เลยหลอครับ แต่เด็คนี้ก้แพร่พันธุ์ ไวอยู่แล้วนะ

จะลองปรับดูใหม่นะครับ

* beetle ไฟทั้ง 2ตัวไม่จำเป็นเลยใช่ป่ะครับ ??*

!$trike+Fl2eeDoM!
Member

Email
« Reply #6 on: September 09, 2007, 12:41:19 AM »

kipp นี่ม่ะต้องใส่เลยหลอครับ แต่เด็คนี้ก้แพร่พันธุ์ ไวอยู่แล้วนะ

* beetle ไฟทั้ง 2ตัวไม่จำเป็นเลยใช่ป่ะครับ ??*
ไม่ใช้ครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #7 on: September 09, 2007, 02:17:40 AM »

ไม่ใช้ครับ
มันแล้วแต่สาย ถ้าอยากเล่นอ๊อบก็ไม่ต้องใส่ แต่สายอ๊อบมันเจอออร์โดแล้วตายเนียน แต่สายเทมเมอร์ At น้อยกว่าแต่แก้ยากกว่าลูกเล่นในการตีเยอะกว่า ทั้งตุ๋ย ทั้งตีตัวรอง ถ้าเล่นแบบเทมเมอร์ก็ใส่ตัวไฟไปก็ได้ครับ(ตัวเซนต์3 เท่านั้นนะ)

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #8 on: September 09, 2007, 04:19:28 PM »

จริง ๆ ผมว่าเจอ Kate ตี กดดันกว่า Obsidian อีกครับ
ตีข้าม พอแพ้ก็จ่าย 0 หนี กวนชะมัด

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #9 on: September 09, 2007, 04:40:56 PM »

ไม่ใช้ครับ
มันแล้วแต่สาย ถ้าอยากเล่นอ๊อบก็ไม่ต้องใส่ แต่สายอ๊อบมันเจอออร์โดแล้วตายเนียน แต่สายเทมเมอร์ At น้อยกว่าแต่แก้ยากกว่าลูกเล่นในการตีเยอะกว่า ทั้งตุ๋ย ทั้งตีตัวรอง ถ้าเล่นแบบเทมเมอร์ก็ใส่ตัวไฟไปก็ได้ครับ(ตัวเซนต์3 เท่านั้นนะ)
ผมว่าตัวเซนต์1น่าใส่กว่านะ เพราะเซนต์3มันต้องรอให้ติดเคิสก่อน(ตอนนั้นจะบวกไปเพื่อ-*-) อบิตี้ล่างบวกพวกแมลงไม่ได้บวกเทมเมอร์อีก-*- 

Jenova_Pound
Member

Email
« Reply #10 on: September 09, 2007, 08:32:54 PM »

ถามหน่อยครับ ว่าควรใส่ Emerald Beetle ไหมครับ ??
เพราะว่า ผมเองก็เล่น Beetle อยู่เหมือนกัน แต่ว่าใส่ Emerald Beetle ไว้ด้วย เอาไว้เพื่อ ตามด้านล่างอะครับ

จริง ๆ ผมว่าเจอ Kate ตี กดดันกว่า Obsidian อีกครับ
ตีข้าม พอแพ้ก็จ่าย 0 หนี กวนชะมัด

จ่าย 0 หนี คงเป็น skill ของ Emerald Beetle ใช่ไหมครับ ?
เหตุที่ จ่าย 0 เพราะว่า มี Sapphire Beetle ให้ Mp ค่าใช้ Skill -1

ขอบคุณคับ

Panther
Member

Email
« Reply #11 on: September 09, 2007, 08:44:44 PM »

ไม่ลอง แมลง LV1 ดูหรอ อิอิ เก่ง นา เกลเกป อ่า เร็ว ดี

Toys,,*
Member

Email
« Reply #12 on: September 09, 2007, 08:50:58 PM »

ถามหน่อยครับ ว่าควรใส่ Emerald Beetle ไหมครับ ??
เพราะว่า ผมเองก็เล่น Beetle อยู่เหมือนกัน แต่ว่าใส่ Emerald Beetle ไว้ด้วย เอาไว้เพื่อ ตามด้านล่างอะครับ

จ่าย 0 หนี คงเป็น skill ของ Emerald Beetle ใช่ไหมครับ ?
เหตุที่ จ่าย 0 เพราะว่า มี Sapphire Beetle ให้ Mp ค่าใช้ Skill -1

ขอบคุณคับ

อ่าพิมพ์ผิดครับ ขอบคุณและขอโทษด้วยครับ พิมพ์ผิดเป็น jade เด๋วโมใหม่แปปครับ

ช่วยกันแนะนำอีกนะครับ

ปล.แมลงเวล 1 มันเน้น สกิวป่ะครับ สกอเปี้ยน คิง อะ
« Last Edit: September 09, 2007, 09:00:16 PM by Zef|rozi€` » Logged

Jenova_Pound
Member

Email
« Reply #13 on: September 09, 2007, 10:55:08 PM »

อยากจะถามอีกว่า

สำหรับ Mystic Card เด็ค Beetle ควรจะใส่อะไรบ้างครับ
ที่รู้ๆ คือต้องให้แน่นๆ และให้น้อยๆเพื่อของจะได้ออกเร็ว
ช่วยชี้แนะทีครับ ใครก็ได้ หรือ เจ้รของกระทู้ก็ได้ครับ

Toys,,*
Member

Email
« Reply #14 on: September 09, 2007, 11:16:21 PM »

คือ มิสติคของผมเองนะครับ จะเป็นสามัญตายตัว 1 ชุด เยอะนิดนึงนะครับ เพราะการ์ดสมัยนี้เยอะ

แล้วก้มีกองเสริม อาจะจเสริมปอดๆไปก่อนก้ได้ครับ จนกว่า Kate จะได้คอมและเริ่มตีได้อะครับ ผมว่านะ

*ปล. เสียดายแส้ ใส่เด็คนี้ร่าย บ่ได้ - -*

Pages: [1]
  Print  

Jump to: