Summoner Master Forum
October 02, 2024, 01:35:19 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: สติเฟื่องกับจักรกลอสูร [The Crazy & The Beast]  (Read 3104 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Moonshiny Doll
Member

« on: September 07, 2007, 01:00:00 AM »

seal 25
สติเฟื่องและเพื่อน
Timothy, the Inventor 3
Motor Puppet 2

จักรกลดูโอชนแล้วหนี
Ningenjinzo 3
Karakuri Kyojin 3

จักรกลอสูร
Karakuri Gamaru 2
TR-S400K 2
Gamma-G 2

ตัวประกอบที่สำคัญ
Sky Cruiser 3
Omicron-O 3
Murderous Doll 2

Mystic
สามัญ
+Beam Gun Arm 2
+Mechanic Workshop 2
+Mechanic Laboratory 2
+Adapted Pestol 2
+Energy Shield 2
+Energy Key 2

วิธีเล่น
ตั้งด้วยTimothyคอมmachineหรือ TR-S400K

ทำเกม
จั่ว, จั่วและจั่ว
ใช้Omicron sac Sky Cruiserจั่ว เมื่อsky cruiserตายมันจะกลับเข้ากอง ถ้ามีKarakuri Gamaruในสนามก็จะได้จั่วเพิ่มอีกด้วย

Mechanic Laboratory&Workshop PAศักดิ์สิทธิ์ของบรรดาสาวกแห่งวิทยาศาสตร์
เมื่อมีMechanic labกับworkshopในสนามค่าขุดของtimothyจะถูกลง แถมยังใช้เป็นตัวตีได้ด้วย นอกจากนี้atของsky cruiserก็จะมากขึ้นทำให้การsacทำลายของTR-S400Kมีอาณุภาพสูงขึ้น คู่หูดูโอตีแล้วแวนิชก็จะทำเกมได้มีประสิทธิภาพมากขึ้นด้วย

Gamma-G ลูกโป่งมรณะที่จะพองขึ้นช้าๆ
เมื่อใช้skillของOmicron, ตุ๊กตา, TR-S400Kทุกเทิรน์ atของGamma-Gที่สุดจะต่ำก็จะเพิ่มขึ้นมาประมาณ2หรือมากกว่าต่อturn เพียงไม่กี่turnพลังมันจะถึกพอที่จะใช้ตีล้างบางเขาได้แล้ว

ดูโอมรณะ แม้จะเล็กแต่ก็ไม่อ่อน
คู่หูดูโอNingenjinzo&Karakuri Kyojinมีความสามารถในการเป็นตัวตีขนาดกลางที่ดีทีเดียว แม้จะพลังไม่มากแต่ถ้ามีฝ่ายใดฝ่ายนึงในremove zoneก็จะสามารถตีหมุนก้นหรือตีท้ายครัวเขาได้ เสร็จแล้วก็แวนิชจากไปแล้วนำคู่หูตัวเองอีกตัวเข้ามาในสนามจากremove zoneแล้วมาใช้ตีต่อได้ ถ้ามีMechanic Laboratoryด้วยแล้วการตีต่อเนื่องนี้ก็จะโหดยิ่งขึ้น

ปิดเกม
ใช้Karakuri Gamaruสาดallโลด หรือจะให้Gamma-Gทุบหัวเรียงตัวก็ได้

รู้สึกผมจะจัดเด็คTimothyแบบปรับปรุงทุกครั้งที่ภาคใหม่ออกเลยแฮะ

ปล จะได้ติด7ดาวมั้ยน้า
« Last Edit: September 07, 2007, 01:07:54 AM by Moonshiny Doll » Logged

gb_seaoer
Member

« Reply #1 on: September 07, 2007, 01:03:11 AM »

ชอบไอ้นินจาตี ตุ๋ยน่ะ ผลัดกันตี ตัวนึงอัดเข้าตูด อีกตัวข้ามไปตีตูด
เก่งจังเลยแฮะ :o

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #2 on: September 07, 2007, 01:21:14 AM »

เห็นชื่อเด็คนึกว่าจะมี Beast ในเด็คแมชชีนซะอีก

การ์ดพวกนินจายังไม่ค่อยรู้ Text น่ะครับ เลยไม่รู้ว่ามันทำอะไรได้มั่ง

Member

« Reply #3 on: September 07, 2007, 01:33:48 AM »

เห็นชื่อเด็คนึกว่าจะมี Beast ในเด็คแมชชีนซะอีก

การ์ดพวกนินจายังไม่ค่อยรู้ Text น่ะครับ เลยไม่รู้ว่ามันทำอะไรได้มั่ง
จัดให้!!!

หมายเหตุ ชื่อยึกยือๆในtext boxคือningenjinzoครับ
เครดิต ตาหนู

หมายเหตุ ชื่อยึกยือๆในtext boxคือKarakuri kyojinครับ
เครดิต ตาหนู

เครดิต ★กบนอกกะลา★

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #4 on: September 07, 2007, 04:54:34 PM »

โอเคครับ คอมโบกบ กับ ตัวแซค และเรือแสงใช้ได้ครับ

แต่คู่หูดูโอท่าจะรวมร่างยากไปหน่อย

เอหรือตี โดยไม่ต้องร่วมร่างก็ได้สินะ

แต่โดยรวม สุดยอดครับ

ลองใส่ คอสมิค สัก 2 ใบ ไว้ โกร์ท คู่ ดูโอ้ก็ดีนะครับ ขาดตัวยืนใหญ่ๆอยู่ แกมม่าจี เอาออกดีกว่านะผมว่า

« Last Edit: September 07, 2007, 04:56:48 PM by [C]hesSKnigh[T] • [T]he_ SAMURA[I] • » Logged

Member

« Reply #5 on: September 07, 2007, 05:07:16 PM »

โอเคครับ คอมโบกบ กับ ตัวแซค และเรือแสงใช้ได้ครับ

แต่คู่หูดูโอท่าจะรวมร่างยากไปหน่อย

เอหรือตี โดยไม่ต้องร่วมร่างก็ได้สินะ

แต่โดยรวม สุดยอดครับ

ลองใส่ คอสมิค สัก 2 ใบ ไว้ โกร์ท คู่ ดูโอ้ก็ดีนะครับ ขาดตัวยืนใหญ่ๆอยู่ แกมม่าจี เอาออกดีกว่านะผมว่า
คู่หูดูโอใช้ตีสดเลยครับ ส่วนเรื่องตัวยืนใหญ่ๆนี่ผมใช้TR-500Kก็ได้ครับ แต่Cosmic Executionerก็เป็นความคิดที่ไม่เลวเหมือนกัน

Member

« Reply #6 on: September 07, 2007, 11:40:37 PM »

Seal 25
Timothy, the Inventor 2
Motor Puppet 2
Cosmic Executioner 2
Ningenjinzo 3
Karakuri Kyojin 3
Karakuri Gamaru 1
TR-S400K 2
Sanhedrian Observetory และ/หรือMagical Pagoda 2
Sky Cruiser 3
Omicron-O 3
Scout Base Catapult 2

Mystic
สามัญ
+Beam Gun Arm 2
+Mechanic Workshop 2
+Mechanic Laboratory 2
+Adapted Pestol 2
+Energy Shield 2
+Energy Key 2

วิธีเล่น
หลักๆก็คล้ายแบบแรกแต่คราวนี้ผมเสริมCosmic Executionerมาgrowthมาเล่นกับability Machineใบอื่นด้วย

แบบนี้หรือแบบเก่าดีกว่ากันครับ ขอความเห็นหน่อย

...........
Member

« Reply #7 on: September 14, 2007, 02:05:32 AM »

ผมยังไม่เคยเห็นหน้า TR-S400K อะครับ อยากเห็นๆ เด็คนี้น่าเล่นมากครับ

ขอบคุณที่นำมาโพสให้ครับ ;D

dewza12
Member

« Reply #8 on: September 15, 2007, 01:51:09 AM »

แล้วเดกนี้รวมๆแล้วเท่าไหร่อะครับ

meerkat
Member

Email
« Reply #9 on: January 18, 2008, 01:49:56 AM »

กำลังอยากได้เด็คแมชชีนอยู่พอดีเลย

ช่วยบอกราคาหน่อยจิครับ

จะดูว่ามีทุนพอป่าว

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #10 on: January 18, 2008, 01:55:13 AM »

กำลังอยากได้เด็คแมชชีนอยู่พอดีเลย

ช่วยบอกราคาหน่อยจิครับ

จะดูว่ามีทุนพอป่าว

เห้นเพื่อนผมขายอยู่หน่ะ http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=37257.0

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #11 on: January 18, 2008, 01:58:30 AM »

Growth Cosmic ไม่ได้ครับ เพราะมันจะได้ Vanish มาด้วย พอตีไปมันก็จะออกจากเกมหายไปเลย

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #12 on: January 18, 2008, 04:01:36 AM »

นินจาตีคู่ป่วนเกมได้มาก ๆ ครับ  ลองใช้ดูแล้วจะติดใจ  ไม่ต้องรวมร่างก็ได้  เพราะตัวตีหลักไม่ใช่ตัวนี้
นินจาไว้เก็บเด็กครับ  เก็บได้โหดด้วย  เดี๋ยวก็แว๊บกลับไปกลับมา  ถ้า mp พอ  หมดสนามไม่ใช่เรื่องยากครับ  เหอเหอ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: