Summoner Master Forum
September 30, 2024, 10:29:57 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ทำยังไงดีกับเด็คAOMคอมโบแก้ง่ายเกินไป  (Read 3486 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
pondpond1002
Member

Email
« on: September 06, 2007, 11:08:50 PM »

ผมเล่นเด็คAoMอยู่ครับแล้วไปเจอกับเด็คตบโหด ตบไวอย่างทราเฮิร์น  ขุนพลทมิฬราโชยุพอผมลงดินลงมากันมันก็เอาราโชตบผมแหลกเลยครับไม่รู้จะแก้ยังไงดีช่วยบอกผมที :'(   

S_A_Y
Member

Email
« Reply #1 on: September 06, 2007, 11:28:59 PM »

ต้องทำใจว่า มันแพ้พวกค่าตีถูกๆ จ่าย 1 จ่าย 2 อะไรทำนองนี้แหละครับ

Member

Email
« Reply #2 on: September 06, 2007, 11:36:26 PM »

แล้วทำยังไงละครับถึงจะพอทำให้ชนะได้บ้าง :'(

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #3 on: September 06, 2007, 11:42:23 PM »

ต้องยอมรับให้ได้ก่อนละนะว่ามันค่อนข้างแพ้ทางกัน แถมหอกของ trahern ยังทำให้หยุดยากซะขนาดนั้น 

ก็ต้องสู้กับพันนา ใช้ AoM ลม+werecat หา Icarus มาใช้ตอนเค้า mp หมดจะแก้น่ะครับ อาจจะต้องเสีย shrine ล่อเค้าไปพอสมควร

แต่ทำใจไว้ได้เลยว่าหอกใบใหม่เขามาไวแน่ๆละ 

ไม่นานมานี้ จำได้ว่า มีคนมาโวยให้แบน AoM 

boomkung
Member

« Reply #4 on: September 06, 2007, 11:44:17 PM »

จำได้ว่าช่วงนึงมีคนบอกให้แบน aom เหอะๆ

ปัจจุบันเป็นไงละเนี่ย aom ตายเนียน

Member

Email
« Reply #5 on: September 06, 2007, 11:57:29 PM »

งั้นพวกพี่ๆคิดว่าผมเปลี่ยนเด็คเล่นดีมั้ยครับแล้วถ้าเปลี่ยนเล่นเด็คไรดีครับ(ส่วนตัวผมชอบเด็คยิงสกิลใส่จากนั้นค่อยตบตั้งไวๆหน่อยคืออยากตบแบบปลอดภัยน่ะครับ )ถ้าเป็นไปได้ขอเด็คลิสด้วยนะครับ  ราคาด้วยยิ่งดี(ไม่รู้จะกรุณาขนาดนั้นเปล่า)

Malboro
Member

Email
« Reply #6 on: September 07, 2007, 12:04:59 AM »

Love And Peace

No Attacking

ไม่รู้ขึ้นไหมนะ แหะๆ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #7 on: September 07, 2007, 12:24:25 AM »

งั้นพวกพี่ๆคิดว่าผมเปลี่ยนเด็คเล่นดีมั้ยครับแล้วถ้าเปลี่ยนเล่นเด็คไรดีครับ(ส่วนตัวผมชอบเด็คยิงสกิลใส่จากนั้นค่อยตบตั้งไวๆหน่อยคืออยากตบแบบปลอดภัยน่ะครับ )ถ้าเป็นไปได้ขอเด็คลิสด้วยนะครับ  ราคาด้วยยิ่งดี(ไม่รู้จะกรุณาขนาดนั้นเปล่า)
เด็คสกิลแล้วตบเนียนมีอยู่เด็คเดียวเท่านั้นแหละครับ เก่งมากเด็คคิรีเอ้ปั๊มตบนั่นเอง
ก็ใส่บรัทเชลไป4 เหมือนเดิมแหละครับ แต่เปลี่ยนเป็นแนวคิรีเอ้ตีเปิดแล้วค่อยตบ Deck List ก็
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=32292.0 ของคุณ books เป็นสายปั้มแล้วตบ ตายยากมีสามกั๊ก มีตัดเอมพีทีละ4+ เกนเอมพีทีละ 4+
หรือ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=32426.0 ของคุณ DX-Rules เพิ่มหุ่นเอ็กซีเจนซี่ไปช่วยตีด้วยเพราะแคนมิสแล้วตุ๋ยตูดได้ กรณีเจอยักษ์อย่างคาร์น เย่ ทราเฮิร์น ซาดิน ใส่หนุมานมาเปิดแซค กาลี หอระเบิด หรือ Pheonix Sacrifice ครับ

ข้อเสียของเด็คนี้คงการโดนตุ๋ยเก็บคิริเอ้ หรือเคิร์สใส่ออมดิน นอกนั้นเก่งมากครับเด็คนี้ เบื่อกันทั้งคนเจอและคนเล่น

Teeza
Member

« Reply #8 on: September 07, 2007, 12:26:15 AM »

เด็คสกิลแล้วตบเนียนมีอยู่เด็คเดียวเท่านั้นแหละครับ เก่งมากเด็คคิรีเอ้ปั๊มตบนั่นเอง
ก็ใส่บรัทเชลไป4 เหมือนเดิมแหละครับ แต่เปลี่ยนเป็นแนวคิรีเอ้ตีเปิดแล้วค่อยตบ Deck List ก็
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=32292.0 ของคุณ books เป็นสายปั้มแล้วตบ ตายยากมีสามกั๊ก มีตัดเอมพีทีละ4+ เกนเอมพีทีละ 4+
หรือ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=32426.0 ของคุณ DX-Rules เพิ่มหุ่นเอ็กซีเจนซี่ไปช่วยตีด้วยเพราะแคนมิสแล้วตุ๋ยตูดได้ กรณีเจอยักษ์อย่างคาร์น เย่ ทราเฮิร์น ซาดิน ใส่หนุมานมาเปิดแซค กาลี หอระเบิด หรือ Pheonix Sacrifice ครับ

ข้อเสียของเด็คนี้คงการโดนตุ๋ยเก็บคิริเอ้ หรือเคิร์สใส่ออมดิน นอกนั้นเก่งมากครับเด็คนี้ เบื่อกันทั้งคนเจอและคนเล่น

เป็น deck ที่ไม่สมควรจะเล่นด้วยอีก deck นึง ตบแก้ยากมาก 

Max02393
Member

Email
« Reply #9 on: September 07, 2007, 01:29:36 AM »

เดก AoM น่าฉงฉาน เจอราโชของคนแก่เล่นซะ เกมยังไม่จบซะหน่อยยอมแพ้ทามมายง่ะ อย่ากลัว อย่ากลัว แค่ราโชเอง   ราโชแค่ATก็เยอะตบก็เร็ว Aom แพ้ซะที่ไหนล่ะ ( เออที่พูดมามันก็แพ้ทุกทางอ่ะน่ะ)         ลองเล่นสายหยุดดูจิ เอาแต่มิกติกหยุด อ่ะ       ถ้าไม่ดีก็ขอโทษด้วยจ้า  ::020::อิอิอิอิ      อุตส่าห์แนะนำ  เอาไพ่ไปแล้วไม่จ่าย จ่ายด้วยล่ะ  ::018::อิอิอิอิอิ

(O'-')=O>>Masaru<<O=('-'O)
Member

« Reply #10 on: September 07, 2007, 01:54:38 AM »

ต้องใส่พวกกันตี กะ AoM ดินเยอะๆ พอตั้งได้ จะโหดมาก 0 Poi 0 เร่ง ใส่ Apollo ด้วยนะ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #11 on: September 07, 2007, 02:24:31 AM »

จริง ๆ ถ้าไม่ยึดติดของเดิม ๆ
Dancer จากชุด Gemini จะช่วยได้เยอะเลย

Aom ลม + Priest + Werecat ถามว่าใช้ Magnificant superstar เก่งกว่าไหม - -'

ลองปรับไปแนวนั้นดูดีกว่า

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #12 on: September 07, 2007, 02:28:48 AM »

เดคมันนานแล้วคงต้องทำใจ+ใช้สมองมากนิดหน่อยในการเอาตัวรอด

AssAssinDoll
Member

« Reply #13 on: September 07, 2007, 10:28:10 PM »

งิงิ เพิ่งจัดเสจก็จาเลิกซะละเบื่อเร็วไปไม๊ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: