Summoner Master Forum
October 04, 2024, 02:26:35 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ในที่สุดสิ่งที่ไม่อยากเจอก้อเจอจนได้!!!!!!!  (Read 7271 times)
0 Members and 13 Guests are viewing this topic.
lnW_SF_
Member

Email
« on: September 06, 2007, 11:02:19 PM »

ผมขอเล่าประสบการณ์เกี่ยวกัยการเล่นการ์ดsmnของผมนะงับ
เดคหาย
เป็นสิ่งหนึ่งที่นักเล่นการ์ดไม่อยากไห้เกิดขึ้น เหตุผลคงจะเข้าใจ ซึ่งเผมก้อได้เจอมาแล้วหายที่ไหนสาเหตุคืออะไร?
สาเหตุเกิดจากการสับเพร่าของผมเองน่ะสิครับ หรือเพื่อนอิจฉากันแน่ ส่วนหายที่ไหนนั้นผมหายที่ร.ร.ทั้งหมด!
อาจจะเป็นว่าเพื่อนขโมยเป็นสิ่งที่ผมแค้นใจมากๆเพราะการ์ดทุกใบที่ผมมีผมจะเก็บรักษาไว้เสมอๆแต่มันก้อหาย!!!
เหตุการณ์
ผมไปนั่งเล่นคอมที่ห้องคอมของร.ร.ผมโดยวางกระเป๋าไว้ข้างนอกโดยไม่เอะใจใดๆ เมื่อเล่นคอมเสร็จออกมาจากห้องคอมดูการ์ดในกระเป๋า สิ่งที่เจอคือ  ::007::ความว่างเปล่า ด้วยเหตุนี้เองผมจึง ขอถามเพื่อนๆพี่ๆที่เคยมีประสบการณ์แบบนี้ว่าควรจะทำเช่นไรครับ
ผมร้องไห้ไป3วันแต่ก้อยังไม่หายแค้นแล้วถ้าผมรู้ตัวคนผิด แล้วผมควรจะทำอย่างไรครับเพราะผมถามเขาว่านายเอาไปหรือปล่าวถ้าเอาไปเอาคืนมาเหอะมันแพงมากผมเสียดายตังที่เก็บไปซื้อมาเล่นแต่เขากลับไม่ยอมรับควรจะทำอย่างไรครับ?

S_A_Y
Member

Email
« Reply #1 on: September 06, 2007, 11:22:21 PM »

ต้องทำใจอย่างเดียวเท่านั้นครับ

เหตุเกิดจากความผิดพลาดของเราเอง 

ปล. ขอแสดงความเสียใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

Sun Ce
Member

« Reply #2 on: September 06, 2007, 11:24:32 PM »

ทำใจครับ
เคยโดนเหมือนกัน

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #3 on: September 07, 2007, 12:24:02 AM »

น่าจะเป็นคนรู้จักเรานั่นล่ะ คงไม่มีใครบังเอิญมาค้นกระเป๋าแล้วเอาการ์ดไป

ถ้ามั่นใจว่าใช่ แต่ดันไม่ยอมรับอีก ก็เลิกคบเถอะ ไม่ต้องคุยกับมันอีกเหอะๆ แต่ถ้าไม่มั่นใจก็ทำตัวน่าสงสารเข้าไว้ซักวันมันจะมาโผล่ในกระเป๋าเราเอง

ohm13
Member

Email
« Reply #4 on: September 07, 2007, 12:48:12 AM »

ทำใจครับ
ผมก็เคยโดน แต่ไม่ใช่หายแบบวางไว้แล้วหาย แต่เป็นคนที่คิดว่าเป็นเพื่อน มันยืมแล้วเอาไปขายหมด  เจอมัน ทวงมันก็บอกว่าไม่มีคืน ไม่รู้จะทำไงกะมันดี

Teeza
Member

« Reply #5 on: September 07, 2007, 12:50:25 AM »

ทำใจครับ
ผมก็เคยโดน แต่ไม่ใช่หายแบบวางไว้แล้วหาย แต่เป็นคนที่คิดว่าเป็นเพื่อน มันยืมแล้วเอาไปขายหมด  เจอมัน ทวงมันก็บอกว่าไม่มีคืน ไม่รู้จะทำไงกะมันดี

เลิกคบไปเหอะคับ  เพื่อนกัน ทำกันได้

shinea07919
Member

Email
« Reply #6 on: September 07, 2007, 12:51:30 AM »

เสียใจด้วยครับ 

ohm13
Member

Email
« Reply #7 on: September 07, 2007, 12:52:11 AM »

ทำใจครับ

เลิกคบไปเหอะคับ  เพื่อนกัน ทำกันได้
เกือบจะฆ่ามันอยู่แล้วครับ
 มันหน้าด้านสุดๆ อ้างคำเดียวว่าไม่มีคืน

ปล. สำหรับมันคนนี้ ถ้าท่านเคยอยู่ในบอร์ดช่วงซัก2ปีที่แล้ว ท่าจะจำคนที่ Chocoblueได้  มันนี่ละครับ

MAMAซาง
Member

« Reply #8 on: September 07, 2007, 02:28:27 AM »

เสียใจด้วยนะครับ

ผมไม่เคยหายเป็นเด็คเลยครับเคยหายเป็นใบๆสงสัยเวลาเล่นกับเพื่อนมันติดไป
เพื่อนผมมันยิ่งชอบเนียนอยู่ด้วย

[L]unifer
Member

Email
« Reply #9 on: September 07, 2007, 02:39:05 AM »

เสียจัยด้วยครับ

เป็นผมคงไม่รู้เหมือนกันว่าทำงัยดี

แต่ถ้ารู้ตัว  คงเอาให้เข้าโรงบาลเลยครับ ของๆคัย เค้าก็ต้องหวงมันก็คงรู้ครับ

แต่ถ้าเพื่อนจะแกล้ง  คงถามก่อนว่าจะคืนมัย ชีวิตเรากำหนดครับของๆเรารู้แล้วต้องทวงคืน

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #10 on: September 07, 2007, 02:50:55 AM »

ทำใจครับ

มันหน้าด้านสุดๆ อ้างคำเดียวว่าไม่มีคืน

ปล. สำหรับมันคนนี้ ถ้าท่านเคยอยู่ในบอร์ดช่วงซัก2ปีที่แล้ว ท่าจะจำคนที่ Chocoblueได้  มันนี่ละครับ

ขอร่วมไว้อาลัยให้อย่างสุดซึ้ง

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #11 on: September 07, 2007, 03:44:08 AM »

ผมอยากบอกน้องๆทุกคนที่ยังเรียนว่า

ถ้าอยู่ที่ ร.ร. ห้ามเอาเดคออกจากกระเป๋ากางเกงตัวเองโดยเด็ดขาด (ยกเว้นตอนเล่น) ไม่งั้นไม่ปลอดภัยแน่นอน

ไม่โดนเพื่อนขโมย ก็จะซวยเวลาโดนตรวจกระเป๋า

Last_Chaotic
Member

Email
« Reply #12 on: September 07, 2007, 03:51:04 PM »

ถ้าเป็นผมนะครับ  บอกได้อย่างเดียวเลยว่า  เสียใจด้วยที่เดีคหายไป  แต่อย่าไปโทษใครเลย  คุณเองก็มีส่วนผิดจริงมะ  แต่ก็อย่าไปโทษตัวเองให้มากนักนะครับ  เพราะมันเป็นเรื่องที่คุณเองก็ไม่คาดคิด  แต่ผมว่าคนที่เอาไปต้องรู้ราคาของการ์ด  ไม่งั้นคงไม่เอาไปแต่การ์ดแน่ๆ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #13 on: September 07, 2007, 08:43:43 PM »

ทำใจครับ ส่วนตัวไม่เคยหาย ที่หายๆคือทำตกแล้วลืมดู ครับ

ถ้าเป็นผมแล้วโดนขโมยนะครับ ถ้าผมรู้ตัวคนขโมย มันจะไม่ได้กลับบ้านแบบสภาพครบ32 แน่นอนครับ

poonnawit123
Member

« Reply #14 on: September 07, 2007, 10:58:44 PM »

ถ้าเรื่องนั้นล่ะก็ นี่เลยครับ Odin หาย -*- ผมเจอเองเลย
คือ ผมเรียนอยู่ เพื่อนมันขอดู โอดิน ก็เลยเอาให้มันดู ตอนจะคืนมันดัน เอาไว้ใต้โต๊ะ เรา ตอนไปเรียนนอกห้อง
กลับมา หายครับ !!!! ถามมันๆบอกว่า ว่างไว้ใต้โต๊ะ ทำไงดีครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #15 on: September 07, 2007, 10:59:59 PM »

ทำใจครับ

ไม่ต้อง2 ปีที่แล้วหรอกครับ ตอนนี้ก็ยังอยู่ครับ

ถ้าเรื่องนั้นล่ะก็ นี่เลยครับ Odin หาย -*- ผมเจอเองเลย
คือ ผมเรียนอยู่ เพื่อนมันขอดู โอดิน ก็เลยเอาให้มันดู ตอนจะคืนมันดัน เอาไว้ใต้โต๊ะ เรา ตอนไปเรียนนอกห้อง
กลับมา หายครับ !!!! ถามมันๆบอกว่า ว่างไว้ใต้โต๊ะ ทำไงดีครับ
บอกมันว่าไปละ 500 แล้วเก็ยตังค์ครับ เอ้ยไม่ใช่ละ ก็เก็บเงินเค้าตามราคาจริงไปแหละครับ 150 มั้ง

Panther
Member

Email
« Reply #16 on: September 07, 2007, 11:14:55 PM »

คนสนิท แล ไมง้านรารุหรอว่ากาเป๋าไหนของเรา กาเป๋า ไหนมีการ์ด จิง บ่

boomkung
Member

« Reply #17 on: September 07, 2007, 11:21:09 PM »

ทำใจและจำไว้เป้นบทเรียนครับ

ของผมเคยมีแต่ว่าเป็นตอนเล่นยูกิ มันมารื้อกระเป๋าแล้วทำการ์ดผมยับ ต่อยมันไปทีนึงแล้วก็ชวนผู้ปกครองผมไปหาเรื่องผู้ปกครองมันครับ ได้ค่าการ์ดคืนมา

*ดวงดารา~แพะวารี*
Member

« Reply #18 on: September 07, 2007, 11:59:40 PM »

อนาคตอาจจะมีการทำประกันการ์ดก็ได้นะ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

singer
Member

Email
« Reply #19 on: September 08, 2007, 02:55:31 AM »

เรื่องเด็คหายเป็นเรื่องปรกตินะ

อย่างของผมตั้งแต่เล่นมา (ตั้งแต่ยุคบุกเบิก)

หายไปเป็น 10 รอบจนเดียวนี้มีเด็คเป็นเอกลักษณ์พิเศาที่ไม่แนะนำให้คนทำตามไปเสียแล้ว

(คนมันจน หายเป็น 10 รอบใครจะทนไหว)

MAMAซาง
Member

« Reply #20 on: September 08, 2007, 02:08:19 PM »

ทำใจครับ ส่วนตัวไม่เคยหาย ที่หายๆคือทำตกแล้วลืมดู ครับ

ถ้าเป็นผมแล้วโดนขโมยนะครับ ถ้าผมรู้ตัวคนขโมย มันจะไม่ได้กลับบ้านแบบสภาพครบ32 แน่นอนครับ

โหดร้าย

odin sphere
Member

Email
« Reply #21 on: September 08, 2007, 02:25:58 PM »

โหดร้าย
ผมว่าไม่ต้องไม่ครบ32หรอกครับ ฝังดินไม่ก็จิตรกรรมฝาผนัง(เลือดสาด)เลย

GMA_K
Member

Email
« Reply #22 on: September 08, 2007, 05:29:03 PM »

ทำใจ

Tale, the Summoner Monkey
Member

« Reply #23 on: September 08, 2007, 07:11:00 PM »

โหดร้าย
ผมว่าไม่ต้องไม่ครบ32หรอกครับ ฝังดินไม่ก็จิตรกรรมฝาผนัง(เลือดสาด)เลย
เห็นด้วยที่สุด

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #24 on: September 08, 2007, 08:58:29 PM »

ผมทั้งเคยการ์ดหายเป็นใบๆแล้วเด็คหายเลยล่ะครับ

แถมที่หายก็ดันเป็นซาดินโปรโมฟอล์ยด้วย ทำไมต้องเป็นใบแพงหว่า

ไปๆมาๆเจอเด็กคนนึงใช้ซาดินโปรโมฟอล์ยในสภาพเละไปนิดนึง แต่ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร เพราะไม่มีหลักฐาน

แต่ถ้าพูดตามจิงแล้วที่จังหวัดผมตอนนั้นมีซาดินโปรโมฟอล์ยอยู่ที่ผมคนเดียวเองมั้ง เพราะได้มาจากชนะดราฟตอนออนทัวร์

!$trike+Fl2eeDoM!
Member

Email
« Reply #25 on: September 08, 2007, 09:16:38 PM »

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับผู้ทำหาย

ขอแสดงความอาลัยกับคนขโมยที่ต้องตายเยี่ยงหมา

odin sphere
Member

Email
« Reply #26 on: September 08, 2007, 10:44:20 PM »

ส่วนผมทำcool moonหายบ่อยมากๆ ไม่เข้าใจ

♥LONELY POP♥
Member

« Reply #27 on: September 08, 2007, 11:01:34 PM »

เสียใจด้วยครับ

(O'-')=O>>Masaru<<O=('-'O)
Member

« Reply #28 on: September 08, 2007, 11:19:34 PM »

ผมทั้งเคยการ์ดหายเป็นใบๆแล้วเด็คหายเลยล่ะครับ

แถมที่หายก็ดันเป็นซาดินโปรโมฟอล์ยด้วย ทำไมต้องเป็นใบแพงหว่า

ไปๆมาๆเจอเด็กคนนึงใช้ซาดินโปรโมฟอล์ยในสภาพเละไปนิดนึง แต่ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร เพราะไม่มีหลักฐาน

แต่ถ้าพูดตามจิงแล้วที่จังหวัดผมตอนนั้นมีซาดินโปรโมฟอล์ยอยู่ที่ผมคนเดียวเองมั้ง เพราะได้มาจากชนะดราฟตอนออนทัวร์
น่าจะเป็นเด็กคนนั้นแหล่ะ แต่มันเก็บไม่ดี ก็คิดซะว่าทำบุญไปละกัน แต่เด็คหายนี่แค้นเหมือนกัน

lnW_SF_
Member

Email
« Reply #29 on: September 08, 2007, 11:21:43 PM »

ขอบคุนมากๆครับที่เป็นกำลังใจ แต่
ผมได้ซัดมันไปแล้วหล่ะครับ     จน ฝ่ายกิจการนักเรียนเรียกพบ สรุปออกมา 
ผมผิด ผิดเพราะไปซัดเขาน่ะสิ โดนอีก10ค่ะแนนกำจิงๆอีก5คะแนนผมโดนพักการเรียนแล้วอ่า

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: