Summoner Master Forum
October 04, 2024, 12:22:03 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เห็นเขาบอกว่าเล่นเด๊กเเมชชีนเเล้วถ้าคอมโบดีๆจะจั่วการ์ดมันจริงหรอครับ  (Read 2901 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
poonnawit123
Member

« on: September 06, 2007, 09:15:20 PM »

คือว่าผมจะเล่นเด๊กเเมชชีนเเล้วเก่งหรือเปล่า เเล้วจั่วการ์ดมันจริงหรอครับ ใครเล่นเด๊กเเมชชีนช่วยชี้เเนะด้วยครับ
(พูดยังกะหนังจีน - -* )

Đ ά ґ К ń ε ζ ζ - Ź ε ґ Θ
Member

Email
« Reply #1 on: September 06, 2007, 09:26:07 PM »

อย่าตั้งกระทู้ซ้ำกันเยอะๆดิครับ

- Yami Anubis -
Member

« Reply #2 on: September 06, 2007, 10:19:06 PM »

คือว่าผมจะเล่นเด๊กเเมชชีนเเล้วเก่งหรือเปล่า เเล้วจั่วการ์ดมันจริงหรอครับ ใครเล่นเด๊กเเมชชีนช่วยชี้เเนะด้วยครับ
(พูดยังกะหนังจีน - -* )

กรุณาอย่าตั้งกระทู้ซ้ำซ้อนนะครับ คราวนี้ผมขอตักเตือนไปก่อนนะครับ ช่วยอ่านกฏบอร์ดด้วยนะครับ เพื่อความสงบสุขของบอร์ดเรา

กระทู้ที่คุณตั้งมาซ้ำซ้อนผมจัดการลบไปแล้วนะครับ หวังว่าคราวหน้าคงไม่มีอีกนะครับ ^ ^

Member

« Reply #3 on: September 06, 2007, 10:39:11 PM »

เอ๋อ...พอดีผมเข้ามาใหม่อะครับยังใช้ไม่เป็น ตอนนั้นตั้งกระทู้ใหม่เเล้ว หามันไม่เจอ ( ส่วนใหญ่ตั้งกระทู้เสร็จเเล้ว
มันจะมาอยู่บนสุดใช่ไหมครับ ) ก็เลยนึกว่ากดตั้งเเล้วมันไม่มา ก็เลย กดอีก 2 รอบ มาเห็นตอนหลังเนี่ย
ตั้งขอโทษด้วยนะครับ

- Yami Anubis -
Member

« Reply #4 on: September 06, 2007, 10:42:30 PM »

ถ้าจะเล่นแมชชีนก็แนะนำให้เปิดพรีคอน Libra ครับ

ส่วนในเรื่องตัวเสริมลองไปหาการ์ดโปรโมที่ชื่อ Timothy, the Inventor ดูครับ seal ใบนี้ทำอะไรได้หลายอย่าง 

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #5 on: September 07, 2007, 02:48:03 AM »

ส่วนคอมโบที่จะทำให้จั่วได้ตามที่ตั้งกระทู้ก็ให้ใส่ Karakuri Gamaru ในชุด Crimson Sakura ครับ เมื่อมี Machine ตกไชรน์จากสนามจะได้จั่วการ์ด 1 ใบ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #6 on: September 07, 2007, 03:58:51 AM »

เห็นเขาบอกว่าเล่นเด๊กเเมชชีนเเล้วถ้าคอมโบดีๆจะจั่วการ์ดมันจริงหรอครับ

ส่วนใหญ่จะได้จั่วการ์ดเรานะครับ

แต่ก็ไม่รู้ว่าคอมโบใหม่ ๆ จะจั่วการ์ดของมันได้รึเปล่า -*-

ล้อเล่นะกลัวกระทู้จะเครียส 

Member

« Reply #7 on: September 07, 2007, 10:26:03 PM »

การ์ดที่คุณว่า skill มัน - -* ทำลายเเมชชีน 1 ใบในสนาม - -* เอ่อ มันคอมโบอะไรอ่าไม่รู้จัก
ผมคิดว่ามันไม่เห็นจะดีตรงไหนเยย

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #8 on: September 07, 2007, 10:31:13 PM »

การ์ดที่คุณว่า skill มัน - -* ทำลายเเมชชีน 1 ใบในสนาม - -* เอ่อ มันคอมโบอะไรอ่าไม่รู้จัก
ผมคิดว่ามันไม่เห็นจะดีตรงไหนเยย
มันเอาไว้ใช้อบิลมันอ่ะครับ

ตั้งดีๆทำเอมพีพันล้านจั่วหมดกองได้เหมือนกัน แต่ปัญหาคือมันตั้งยากเลยส่วนใหญ่เอามาใช้จั่วเร็วให้การ์ดในมือเยอะๆมากกว่าคงไม่ได้กะเอาหมดกองมั้ง

Panther
Member

Email
« Reply #9 on: September 07, 2007, 11:18:43 PM »

จั่ว เร็วมากงับ แบบว่า ลงมา จั่วๆๆๆ เข้ากอง จั่วๆๆๆ ตาย จั่วๆๆๆ

</VuMl<@/Vg>
Member

Email
« Reply #10 on: September 08, 2007, 11:47:11 AM »

ผมว่าจริงครับ

odin sphere
Member

Email
« Reply #11 on: September 08, 2007, 02:28:48 PM »

ส่วนคอมโบที่จะทำให้จั่วได้ตามที่ตั้งกระทู้ก็ให้ใส่ Karakuri Gamaru ในชุด Crimson Sakura ครับ เมื่อมี Machine ตกไชรน์จากสนามจะได้จั่วการ์ด 1 ใบ
ขอดูความสามารถของมันหน่อยครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: