Summoner Master Forum
October 04, 2024, 06:20:12 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: เอ่อ......คือ.....ซัมมอนเนอร์แพงจังครับ  (Read 12875 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
banlungx
Member

Email
« on: September 04, 2007, 01:45:17 AM »

คือผู้เล่นใหม่มักจะเริ่มจาก ซื้อ Box 180 แล้วคิดว่าน่าจะเล่นได้  ซึ่งนอกจาก ซีล จะไม่ถึง 25 แล้ว มิสติก ก็ยิ่งน้อยไปหย่าย.....งั้นทำยังไงดี....ก็หยิบ wisher มาเปิดดู หา เด็ค ที่น่าจะ ถูกใจ.....เปิด ไปเปิด มา  โอ้วส!!!  Meta!!!!!   ซิกมันด์    อังเดร  เอ้าไหน  ดู ราคาทั้ง ซีล และมิสติกที่เขาแนะนำ.........โอ้วส!!!!!!!!!!!  ซิกมันด์ ให้ใส่ 3  แต่ตัวมันก็ ใบละ 100 กว่าอยู่แล้ว<ราคาถามคนที่ขายน่ะครับ>โอ้วส์!!!!  ดาบแยกร่าง!!!  200!!!   โอ้วส!!!!  150!!!  130!!!!    .........ซึ่งก็แน่นอนว่า มิสติกมัน คูน 2 อยู่แร้วส  เอ้า!!! ปาไปเท่ารายยยย!!!!!  ........นี้ยังไม่ถึง 10 ใบเลยนะเนื่ย ทั้ง ซิก มันด์ 3 ใบ + อาวุทมัน +มิสติก ซัก 2 ใบ แต่ราคา เชียด 600 ไปซะแล้ว...............คือ ผม ก็เห็นว่า ซัมมอนเนอร์ เป็นเกมการด์ ที่สนุกนะครับ มีกติกา ที่เข้าใจได้ไม่ยากเกินไปและแน่นอน<ไม่ใช่แบบ ยูกิ  คลุมเครือมาก>แถมคนไทยทำด้วย ผมยังรู้สึกภูมิใจเลยนะเนื่ย แต่ว่านะ.......................แพงง่ะ.....<คือตอนนี้ผมเล่นมังกรอ่ะครับ ราคา รวมรวม 700  ได้ ทั้งซีลทั้งมิสติก  ถ้าเล่นกับเด็คระดับเดียวกัน  มันก็พอไปกันได้  แต่พอไปเจอ  เมต้า............คาที่เลย>ผมก็เลยคิดว่า  จะทำอะไรต้องให้เด็ดขาด  ถ้าการด์แพงนักก็เลิกซะซิ  ผมเลยลองถามตัวเองดู  ได้คำตอบคือ  ไม่อยากเลิก......มันสนุกมาก.....แต่ว่า...ให้เอา เด็ด ณ ปัจจุบัน  ไปเล่นกับ  เมต้า.......มันสนุกหน่อยหน่อยปนสิ้นหวังจะทำอะไรก็โดนซะหมด.........ผมควรทำไงดีอ่ะ<จะแนะให้เปลื่ยนเด็คก็ได้นะครับ  หรือถ้ามีเด็ค ที่พอฟัดกับ เมต้า งบไม่เกิน 1200  ก็ดี>    ปล.ใครไม่ชอบที่ผมบ่นแบบนี้ก็กราบขออภัยด้วยนะคร้าบบบ

singer
Member

Email
« Reply #1 on: September 04, 2007, 01:47:30 AM »

เดจาวูไหมหว่า

ทำไมคิดถึงแต่ของแพงละครับ

ถ้าเราคิดจะเล่นสนุกก็ใส่แค่สามัญก็ได้ (อินควิส/โฮลี่/ฯลฯ)

มิสติกไม่หนาก็ยิ่งทำให้ช่วยให้จั่วเจอของที่ต้องการได้เร็วยิ่งขึ้นนะครับสำหรับผู้ที่ไม่ค่อยมีการ์ดจั่ว

MC ChamP
Member

« Reply #2 on: September 04, 2007, 01:49:24 AM »

ปกติครับที่เริ่มใหม่ แล้วอยากได้ของครบแบบคนที่เล่นมานานจะแพง
เพราะคนที่เล่นมานาน เค้าค่อยๆซื้อ
สมมติซื้อการ์ดมา 3ปี 3600 บาท ตกเดือนละ 100 บาท
แต่คุณเริ่มเล่น จะเอาให้เท่าเค้าเลยใน1เดือน ก็ต้องจ่าย 3600 บาทในเดือนเดียวให้เท่าเค้า

มันเป็นเรื่องของการประหยัดเวลาครับ ก็ต้องจ่ายแพงกว่าเป็นธรรมดา

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #3 on: September 04, 2007, 01:54:01 AM »

แบบถูกๆก็มีนะครับ
เดี๋ยวนี้ Mystic ออกมาเยอะแยะ ใช้แก้ขัดแทนของแพงได้หลายเลยนะครับ
มันอาจจะไม่ดีเท่าของแพง แต่อย่างน้อยก็เล่นแทนกันได้บ้าง

ไม่จำเป็นต้องใส่ตามชาวบ้านก็ได้คับ (เดี๋ยวนี้เห็นใส่กันประมาณ 50 ขึ้นทั้งนั้น เยอะแยะมากมาย)
หายทีจะเสียดายเอาเปล่าๆ

สู้ตายคับ

banlungx
Member

Email
« Reply #4 on: September 04, 2007, 01:56:03 AM »

ขอแย้งเล็กน้อย คร้าบบบบ!!!!!

คือ สมมุตินะครับสมมุติ      คนที่เริ่มเมื่อ 3 ปีที่แล้ว จ่ายแค่ 100/ เดือน ถ้างั้นตอนเค้าเริ่ม = ได้ซีล 25+มิสติก 20 ก่า แบบพร้อมเล่น.........มันเป็นไปไม่ได้ อยู่แร้สวว  นอกจากจะเอาการด์ แบบ แทบฟรี หรือ เกือบฟรี มารวมรวมกัน ให้ครบ ยังพอไม่เกิน 100  แต่ว่านะครับ....ถ้างั้นงบ เริ่มต้น ที่เขาใช้ในการดซื้อ เด็ค<ที่พอเล่นได้> ตอนนั่นมันคือเท่าไรกัน!!!!!!<และเขาซื้อเด็คอะไรกันมันถึงพอเล่นได้???>

ปล.จะเริ่มตอนไหน ก็ต้องใช้ งบในการเริ่มซื้อเด็ค นะงับ ตามที่ผมคิดอ่านะ แล้วเขาใช้กันเท่าไรหว่า??

boomkung
Member

« Reply #5 on: September 04, 2007, 02:04:14 AM »

เฮ้อ ความคิดหนอความคิด

ไปเล่นทรินิตี้แทนไหมครับ ใบละ 2 บาท??? ถ้ายังทำใจกับทรินิตี้ไม่ได้ ผมว่าอย่าไปหาการ์ดอะไรเล่นเลยครับ

แค่คุณเริ่มเล่นการ์ดห่างกัน 2 เดือน ค่าใช้จ่ายในการจัดเดคก็ต่างกันละครับ ถ้าไม่เชื่อ แนะนำให้หาเมต้าตอนนี้ละจัดดูแล้วจดไว้ อีก2-3 เดือนชุดใหม่ออกลองจัดเมต้าแล้วจดไว้ แล้วเอามาเทียบกัน ผมไม่เชื่อว่าราคามันจะเท่ากันไม่ว่าจะคนละเดคหรือเดคเดียวกัน

และสุดท้ายถ้าไม่มีตังหรือทำใจไม่ได้กับราคา ผมว่าคุณเอาตังไปกินข้าวเหอะ อย่ามาเล่นการ์ดเลย
« Last Edit: September 04, 2007, 02:08:24 AM by BooMKunG » Logged

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #6 on: September 04, 2007, 02:06:12 AM »

เด็คอันคอมมอนราคาถูกๆแต่โคตรเก่งมีเยอะแยะคับ

ถ้าคิดว่าแพงมากก็ไม่ต้องเล่นดีก่านะไม่มีใครบังคับอิอิ

promboon
Member

Email
« Reply #7 on: September 04, 2007, 02:08:58 AM »

ถ้ามิสติกการ์ดไม่แพง
จะประมาณนี้ปะงับ

Holy Prayer  2
Inquisition  2
Houdini  2
Yin    2
Thunder Bolt 1
Whirl to Win 1
Andromeda 1-2
Cool Moon 2
Hercules  2
Twin Stars 1
High Priest of Ekklesia 2
Her Courage 2
No Attacking 1
No Skill  1
*Polemos Pike 2
*Polemos Basinet 2
**Fallen Spell  2
Vajra 1
Cadmus 1-2
Icarus 0-1
Juggling Clown  1-2
***Meteor Swarm  2

* = .อย่างใดอย่างหนึ่งหรือ2อย่างก็ได้ ถ้าไม่กลัวการ์ดไม่ขึ้น
** = ใส่ไม่ใส่ก็ได้
*** = ถ้าใส่fallen spell ก็ใส่ด้วยแต่ถ้าไม่ใส่ fallen spell ก็ไม่ต้องใส่

มิสติกการ์ดประมาณนี้ใช้ได้ปะครับไม่แพงด้วย

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #8 on: September 04, 2007, 02:11:23 AM »

เด็คที่ราคาไม่แพง เล่นง่าย แล้วก็สนุกก็มีให้เลือกถมไป ถึงมันจะไม่สเถียรเหมือน พวกเมต้า แต่ความสนุกมันก็ไม่ได้ต่างกันเลย หรือถ้าอยากลองเล่นพวกเมต้า ซิกมันต์ อังเดร พวกเนี้ยก็ลองยืมเด็คของเพื่อนมาเล่นดูซักตาสองตา ให้พอรู้ว่ามันเป็นแบบไหน รึมันสนุกยังไง ผมก็ว่าแค่นี้มันก็โอเคแล้วนะครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #9 on: September 04, 2007, 02:17:01 AM »

มันเรื่องปกตินะครับที่ตอนเริ่มเล่นต้องลงทุนมากหน่อย

อันที่จริงจัดซีลน่ะไม่แพงหรอก จะแพงก็ตรงมิสติค

แต่ก็อย่างที่แชมป์ว่ามาครับ คนที่มีของครบก็ไม่ใช่ว่าทุ่มซื้อมาทีเดียวครบเด็ค ผมเองเล่นมาตั้ง 4-5 ปีก็ค่อยๆตามเก็บตามซื้อเรื่อยๆกว่าจะครบขนาดนี้

อีตอนเริ่มเล่นใหม่ๆตอนชุดที่ 3 ก็มีของไม่ครบสู้คนที่เล่นมาก่อนไม่ได้เป็นเรื่องธรรมดาครับ ดังนั้นทางแก้ที่ใช้ตอนนั้นคือทุ่มซื้อครับ เปิดแหลกหาของให้ได้เยอะๆเพื่อเพิ่มตัวเลือกในการจัดเด็คให้ได้มากที่สุด ขนาดตอนนั้นการ์ดแพงสุดคืออันดีนใบละ 150 เองนะครับ มิสติคไม่มีเกินใบละ 20 บาท ผมยังหมดไปตั้ง 3-4 พันได้กว่าจะมีของเพียงพอ

ดังนั้นก็ต้องทำใจล่ะครับ ถ้าจะเล่นก็ต้องมีค่าใช้จ่ายอยู่แล้ว ขึ้นอยู่กับตัวคุณแหละครับว่าอยากจ่ายมากจ่ายน้อย จ่ายทีเดียวหรือค่อยๆจ่าย

ซึ่งถ้าคิดว่ามันแพงเกินไปจริงๆก็ไม่ต้องจัดให้ของครบก็ได้ครับ เพราะยังไงคุณก็บอกเองว่าแค่นี้คุณก็สนุกกับมันมากแล้ว ถ้าไม่ได้ซีเรียสกับการมีของเจ๋งๆมากนักก็เล่นตามอัตภาพไปก่อน พอจะมีเงินเหลือพอก็ตามหาของดีขึ้นบ้างไปเรื่อยๆครับ เป็นวิธีการเล่นแบพอเพียงค่อยเป็นค่อยไปครับ

(O'-')=O>>Masaru<<O=('-'O)
Member

« Reply #10 on: September 04, 2007, 02:20:40 AM »

พอได้ทรัพยากรมาสมควรแล้วก็เลิกซื้อซักระยะ จะได้ลดค่าใช้จ่ายด้วย

[L]unifer
Member

Email
« Reply #11 on: September 04, 2007, 02:37:22 AM »

คือผู้เล่นใหม่มักจะเริ่มจาก ซื้อ Box 180 แล้วคิดว่าน่าจะเล่นได้  ซึ่งนอกจาก ซีล จะไม่ถึง 25 แล้ว มิสติก ก็ยิ่งน้อยไปหย่าย.....งั้นทำยังไงดี....ก็หยิบ wisher มาเปิดดู หา เด็ค ที่น่าจะ ถูกใจ.....เปิด ไปเปิด มา  โอ้วส!!!  Meta!!!!!   ซิกมันด์    อังเดร  เอ้าไหน  ดู ราคาทั้ง ซีล และมิสติกที่เขาแนะนำ.........โอ้วส!!!!!!!!!!!  ซิกมันด์ ให้ใส่ 3  แต่ตัวมันก็ ใบละ 100 กว่าอยู่แล้ว<ราคาถามคนที่ขายน่ะครับ>โอ้วส์!!!!  ดาบแยกร่าง!!!  200!!!   โอ้วส!!!!  150!!!  130!!!!    .........ซึ่งก็แน่นอนว่า มิสติกมัน คูน 2 อยู่แร้วส  เอ้า!!! ปาไปเท่ารายยยย!!!!!  ........นี้ยังไม่ถึง 10 ใบเลยนะเนื่ย ทั้ง ซิก มันด์ 3 ใบ + อาวุทมัน +มิสติก ซัก 2 ใบ แต่ราคา เชียด 600 ไปซะแล้ว...............คือ ผม ก็เห็นว่า ซัมมอนเนอร์ เป็นเกมการด์ ที่สนุกนะครับ มีกติกา ที่เข้าใจได้ไม่ยากเกินไปและแน่นอน<ไม่ใช่แบบ ยูกิ  คลุมเครือมาก>แถมคนไทยทำด้วย ผมยังรู้สึกภูมิใจเลยนะเนื่ย แต่ว่านะ.......................แพงง่ะ.....<คือตอนนี้ผมเล่นมังกรอ่ะครับ ราคา รวมรวม 700  ได้ ทั้งซีลทั้งมิสติก  ถ้าเล่นกับเด็คระดับเดียวกัน  มันก็พอไปกันได้  แต่พอไปเจอ  เมต้า............คาที่เลย>ผมก็เลยคิดว่า  จะทำอะไรต้องให้เด็ดขาด  ถ้าการด์แพงนักก็เลิกซะซิ  ผมเลยลองถามตัวเองดู  ได้คำตอบคือ  ไม่อยากเลิก......มันสนุกมาก.....แต่ว่า...ให้เอา เด็ด ณ ปัจจุบัน  ไปเล่นกับ  เมต้า.......มันสนุกหน่อยหน่อยปนสิ้นหวังจะทำอะไรก็โดนซะหมด.........ผมควรทำไงดีอ่ะ<จะแนะให้เปลื่ยนเด็คก็ได้นะครับ  หรือถ้ามีเด็ค ที่พอฟัดกับ เมต้า งบไม่เกิน 1200  ก็ดี>    ปล.ใครไม่ชอบที่ผมบ่นแบบนี้ก็กราบขออภัยด้วยนะคร้าบบบ
งบตั้ง 1200
ถ้าเอาซิลกับอาวุธมันก็ได้ ทาเทริน คาน  และคาน กับปูแบคโบ ไก่
1200 ได้ตั้งหลายเดคนะครับ

ถ้ามิสติดสามัญไม่ได้ก็เอากึ่งสามัญใส่ก่อนครับ
พวกนิรันดาออละเคิล รอสโซ เมเทโอ แคสมัส
« Last Edit: September 04, 2007, 02:42:14 AM by [L]unifer » Logged

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #12 on: September 04, 2007, 03:05:06 AM »

ถ้าจะเล่นให้เทพ ไม่ว่าการ์ดเกมตัวไหนมันก็ต้องลงทุนกันเยอะละครับ

แต่ถ้าเล่นให้สนุก เล่นด้วยสมอง ก็หาเด็คที่ประหยัดๆ เล่นกันได้

เพิ่งเริ่มเล่น ไม่ต้องตามเมต้าหรอกครับ จัดให้คล่องก่อนครับ เป็นโปรก่อนแล้วค่อยว่ากันว่าจะซื้อการ์ดแพงๆ ที่ว่ามาใช้หรือไม่ครับ

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #13 on: September 04, 2007, 03:15:11 AM »

แต่แหม๋
ถ้าพยายามจัดเด็คถูกๆที่เท่าเทียมเด็คแพงๆได้
มันก็คงจะเท่น่าดูเลยใช่ม้า...(ขี้นอยู่เราว่า จะทำได้ด้วยไหม...หรือไม่อยากทำ เพราะอยากเสียงตังมากๆจะได้เก่งเร็วๆ?)
« Last Edit: September 04, 2007, 03:19:24 AM by ตาหนู » Logged

S_A_Y
Member

Email
« Reply #14 on: September 04, 2007, 03:15:23 AM »

เล่นแบบพอเพียง ก็สนุกได้ครับ ไม่จำเป็นต้องใช้แรร์เทพ

อีกอย่างถ้าไม่เล่นเมต้า ราคาซีลไม่แพงแน่นอนครับ

ปล. พิมพ์อ่านยากมากกกกกกกกกกกกกกกกก

Malboro
Member

Email
« Reply #15 on: September 04, 2007, 03:16:59 AM »

Deck ทั่วไป มังกร LV1 ก็โหดนะ(ราคาก็โอเค) สู้ Andre ได้นะ

แต่ถ้าเจอ Sigmund คงไม่ไหว เพราะพี่แก สู้ได้ทุก Deck จริงๆ สมดุลเหลือเกิน

หรือจะเป็น Trahern 1000 ก็ได้ Seal เต็มสูบแล้ว ที่เหลือก็หา Mystic แก้เยอะๆ

หรือจะ Angel Of Music ก็ได้ครับ สู้ Andre, trahernไหวแน่ ถ้า Aom ดินขึ้นไวๆ แต่ก็อีกล่ะ เจอ Sigmund เจาะ หลังทะลุแน่นอน(มันเป็นอะไรที่ สู้ได้เยอะมาก)

Gemini เปิด 3 Box + Musician Maiden 4 ตัว + Apollo จบละครับ
« Last Edit: September 04, 2007, 03:20:07 AM by Malboro » Logged

whiterabbit
Member

Email
« Reply #16 on: September 04, 2007, 03:24:19 AM »

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับใจตัวเองมากกว่านะ 3000+ อาจจะแพง หรืออาจจะถูกก็ได้ แล้วแต่คนๆนั้นจะคิด แต่ผมว่า ถ้ามันซื้อความสุขเพื่อตอบ

สนองความต้องการของตัวเองได้มันก็คุ้มค่าเงิน อย่างน้อยๆเลิกเล่น มิสติคชุดใหญ่ก็ยังขายกินได้...

1200 แนะนำเซนทอร์ ทาเฮิร์นดิคับ ไม่แพง(มาก) แรงได้ใจ คิดอะไรไม่ออกตีไว้ก่อน เหอๆ 1200 เนี่ยราคานี้ไหวนะ แต่หาปันนาเอาและ

กัน มิสติคจะได้ไม่ใช้ชุดใหญ่

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #17 on: September 04, 2007, 03:27:43 AM »

อยู่ที่ว่าคุณจะเล่นแบบเทพ หรือเล่นแบบธรรมดา ถ้าแบบเทพมิสติกแพงๆเก่งๆครบเซต ก็แพงละครับ
ถ้าใช้มิสติกพื้นฐานใส่เท่าที่จำเป็น หรือใส่ของทดแทน มันก็เพียงพอที่จะเล่นได้เหมือนกัน

ส่วน seal เดคถูกๆเก่งๆก็มีมากมาย เช่น เดคด้วง เดค fish เดคมังกร Lv1 ฯลฯ
ถ้าจะเล่นเดคเมต้า (ซิกมัน/อังเดร/ทราเฮิน) มันก็แพงแหละครับ เพราะคนเล่นเยอะ การ์ดก็จะมีราคาสูง ตามหลัก supply & demand

เดคซัมมอนเนอร์ ราคาไม่ถึง 1000 (รวม seal และ มิสติก) แล้วเก่งพอตัว มันก็มีนะครับ ถ้าคุณมองข้ามเมต้าเกมออกไป

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #18 on: September 04, 2007, 03:32:44 AM »

ผมเล่นมาก็หลายปีแต่แพ้มิสติก20-25ใบมาหลายครั้งแล้วล่ะครับ ของยิงเขาจะขึ้นมาตลอด
ของเยอะ--ของแก้เพียบ เล่นเกมได้ค่อนข้างนาน ราคาสูง เหมาะกับเด๊คคอนโทรล เน้นเกมที่ความเร็วปานกลาง-ช้า(แต่ส่วนมากจะใส่มิสติกเยอะเพื่อของแก้ที่หลากหลาย)
ของน้อย--ของแก้น้อยแต่ขึ้นเร็วมาก เล่นเกมเร็ว ราคาต่ำ เหมาะสำหรับเด๊คเกมเร็วมากหรือต้องการใบทำเกมโดยเร็ว
สรุปคือ มันดีคนละแบบ

ระยะแรกเล่นจากเด๊คตีรัวๆก่อนเถอะครับ ฝึกตบตีจนคล่อง เด๊คคอนโทรลอย่าเพิ่งไปยุ่งก็ได้ แต่ดูแนวทางเขาไว้หน่อยก็ดี เพราะเด๊คคอนโทรลใช้สเต็ปการเล่นที่เน้นสกิลและอบิลิตี้เป็นหลักและเกมจะไม่เร็วเท่าเด๊คตี

เด๊คตีที่แนะนำ ราคาไม่แพงมากก็เด๊คTaurus มอนสเตอร์ไฟครับ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #19 on: September 04, 2007, 03:53:44 AM »

การ์ดเกมส์ คือ สินค้าฟุ่มเฟือยครับ

ถ้าอยากเล่น ก้อต้องยอมรับในตรงนี้ด้วยนะครับ

MarvinSank
Member

Email
« Reply #20 on: September 04, 2007, 04:02:23 AM »

ค่อยๆซื้อทีละนิดครับ
แล้วปรับปรุ่งเด้กเราไปเรื่อย
เดี๋ยวก็ได้เองแหละ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #21 on: September 04, 2007, 06:28:45 AM »

ถ้าเล่นกับเพื่อน ถ้าแค่อยากเทส Deck ยืมการ์ดมาลงเครื่อง Xerox แล้วถ่ายเล่นทั้ง Deck เลยก็ได้ครับ ทำให้มันดีหน่อยเพื่อนคงรับได้

แต่อยากเทพ อยากแข่ง อันนี้ต้องลงทุนล่ะครับ

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #22 on: September 04, 2007, 10:00:37 AM »

ลองเล่นST ซองละ20บาท

http://www.summonertrinity.com/

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #23 on: September 04, 2007, 04:52:55 PM »

แนะนำให้ลองอ่านบทความ "การ์ดเกมแพงจริงหรือ ?" ใน Wiser ดูนะครับ 

torori
Member

Email
« Reply #24 on: September 04, 2007, 04:57:59 PM »

ผมว่ามันอยู่ที่ความพอใจของแต่ล่ะครันน่ะครับว่าการ์ดแพงไม่แพงอยู่ที่คุณมองคุณค่าของมันแค่ไหนต่างครก็ต่างจิตใจครับ ยกตัวอย่างของอย่างอื่นที่คุณชอบใจเช่นรองเท้าถึงราคามันจะ2-3พันบาทเราก็ซื้ออยู่ดี อยู่ที่ว่าคุณซื้อคุณได้ของสิ่งนั้นมาแล้วคุณมีความสุขกับมันหรือเปล่าเท่านั้นเอง

iMnemoniC™
Member

« Reply #25 on: September 04, 2007, 06:03:05 PM »

ก็เล่นไปดูพวกเมต้านิคับ...

เมต้า คือ มันเก่ง เลยได้รับความนิยม มันเลยแพง...

เหมือนคุณจะเลือกรถอ่ะ พวกเฟอรารี่มันก็ต้องแพงกว่าฮอนด้าเป็นธรรมดา เพราะมันเร็วกว่า แต่ก็ใช่ว่าฮอนด้าจะเอาไปแข่งไม่ได้ เพียงแต่อาจจะสู้กับพวกเฟอรารี่ไม่ได้เท่านั้นเอง...

ต้องทำใจนะคับ โลกของ SMN มันมีมานานแล้วคุณเพิ่งจะเข้ามา คนอื่นเค้าไปกันไกลแล้ว คุณก็ต้องตามให้ทันเอง โดยอาจจะค่อยๆ ตามทีละนิดๆ หรือจะทุ่มทุนทีเดียวเลยก็ได้...

แต่ก็ยอมรับนะว่าแพงจริง แต่มันก็เนไปตามกลไกทางการตลาดอ่ะนะ...

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #26 on: September 04, 2007, 08:14:35 PM »

มันคือศิลปะ

~TheProFace~
Member

Email
« Reply #27 on: September 04, 2007, 08:45:03 PM »

มันอยู่ที่หลายปัจจัยครับอยู่ที่คนเล่นด้วย
แนะนำว่าให้เทรดการ์ดเอาครับคือลองแลกๆดูไปๆมาๆของก็ครบ
อย่างผมเล่นมาปีกว่า ยังจัดเด็คเป็นเมต้าได้เลย อิอิ

GMA_K
Member

Email
« Reply #28 on: September 04, 2007, 09:45:14 PM »

ถ้าอยากเล่นSUMMONER  ก็ซื้อ
ถ้าคิดว่าแพงก็ไม่ต้องซื้อ
ถ้าคิดว่าถูกก็ซื้อ
« Last Edit: September 05, 2007, 11:11:17 AM by beekini » Logged

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #29 on: September 04, 2007, 10:11:14 PM »

การ์ดเกมส์ คือ สินค้าฟุ่มเฟือยครับ

ถ้าอยากเล่น ก้อต้องยอมรับในตรงนี้ด้วยนะครับ

ชอบประโยคนี้มากๆครับ

คือการ์ดเกม นี่คือสิ่งที่ใช้ฆ่าเวลานะครับ หรือพูดง่ายๆคือเล่นเป็นงานอดิเรก แต่ยกเว้นบางคนก็เล่นเป็นอาชีพครับ

ถ้าเล่นแค่เป็นงานอดิเรกนี่ มีสติกอาจไส่ของแพงๆแค่อย่างละ1ใบ หรือไส่พวกสำคัญๆ ราคาถูกๆ เช่นโนโจ้ก(ใบละ100กว่าๆ) นะครับ

หรือถ้ามีกำลังทรัพ ก็เก็บทยอยซื้อก็ได้ครับ ผมเองก็เล่นเป็นงานอดิเรก แต่มีสติกครบครับใช้เวลา1ปี แนะทยอยซื้อเอาอ่ะ ครับกว่าของจะครบ

ส่วนDeck ที่เก่งๆไม่แพงก็ Five eyes wyvern (มังกรเลเวล1นั่นเอง) ราคาไม่ถึง400ครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: