Summoner Master Forum
October 04, 2024, 02:16:33 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: charmและkuku clockและDeath sentenceและPurux Lamp---0  (Read 933 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
__
Member

« on: September 01, 2007, 09:49:00 PM »

สวัสดีครับขอถามเลยนะครับ
1. ชาร์ม เคิส นี่สามารถสั่งโจมตีบนสนามผู้ชาร์มได้ไหม และ โจมตีตัวมันเองได้ไหมครับ และอีกอย่างคือถ้ามี ซีลใบเดียวที่attack line สามารถตีขึ้นมือได้หรือไม่ และหากเหมือนกรณีที่แล้วแต่มี ใบอื่นที่defend lineจะสามารถตีมาที่def lineได้หรือไม่ เพราะมีใบนั้นๆที่atk line
2.kuku clock น่ะเพื่อนผมเขาเอามาเร่งHoudiniน่ะครับอย่างถามว่าทำได้หรือไม่เพราะมันเขียนว่า
"การ์ด 1 ใบในสนามนับว่าผ่านไป 1 Turn "แต่ในหัวข้อที่แล้วๆเขียนว่าไม่ได้
3.หากพวกผมเล่ยพิเรนโดยเล่นกันหลายๆคน สมมุติว่า5คนแล้วใช้Death Sentence จากนั้นก็ใช้ นาฬิกา กุกกู๊(kuku clock)
ใส่แล้วตัวที่ติดจะตายเลยไหมเพราะหลายคนขึ้นsubturnก็มากขึ้น
4.Purux Lamp อันนี้มึนมั่กๆตรงสกิลที่บอกให้ธาตุแสงตกไชน์ถึงเอาขึ้นมือแต่ในการ์ดจริงผมไม่เห็นเลยเพื่อนมันตกไชน์ปุ๊บ เอาขึ้นมือปั๊บ
5.แล้วพวก มิสติก 0 เทิรน์นี่ใช้ปุ๊บลง ไชน์ปั๊บหรือว่า 1 sub turn

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: September 02, 2007, 12:48:58 PM »

1. สั่งโจมตีบนสนามผู้ชาร์ม  << คำถามนี้ไม่เข้าใจครับ
โจมตีตัวเองไม่ได้ครับ
ไม่ได้ครับ
ไม่ได้ครับ

คราวหลังแยกคำถามเป็นข้อสิครับ ถามรวมๆมาในข้อเดียวแบบนี้ตอบยาก

2. เร่งได้ครับ

3. ตายเลยครับ

4. การ์ดพิมพ์ตกไปครับ จริงๆต้องมีแสงตกไชรน์ด้วยครับ

5. ใช้เสร็จลงไชรน์เลยครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: