Summoner Master Forum
September 30, 2024, 11:16:59 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: Simund 7 ดาว Talk 31/8/2007  (Read 10603 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« on: September 01, 2007, 04:42:50 AM »

มีอะไรมาบ่นกันในนี้ได้ครับ

ส่วนตัว ผมว่าสายไนท์มันก็จะคล้าย ๆ กันนะ สลับแค่จำนวน Seal ไม่กี่ตัว ระหว่าง Shrine samurai    Hanuman   เงือกลม   วัดกันที่ความสวยงามของการเขียนส่ง

สาย Beast  อันนี้หาคนจัดแล้วสมดุลยาก เพราะมักจะยัดอะไรมาแปลก ๆ เลือก Seal ที่คุณภาพ ไม่เลือกที่ Concept  อันนี้ผมว่าไม่ค่อยถูกนะ      Deck นีใครจะได้ลงนี่วัดกันที่การเล่นได้จริงล่ะครับ

สาย Pegasus อันนี้ Seal แทบจะล็อกตาย วัดกันที่ความสวยงามอีกเช่นกัน

ส่งมาประกวดเยอะ ๆ นะครับ เบื่อคนขอซิกมันด์รึยัง

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #1 on: September 01, 2007, 04:51:23 AM »

เบื่อเช่นกันครับ

==I{}*A*timazo *S*word >>>
Member

« Reply #2 on: September 01, 2007, 06:05:11 AM »

เนื่องจากมีคนขอไม่รู้เท่าไรต่อเท่าไร จนไม่รู้จะทำไงแล้ว คาดว่าผู้เล่นหน้าเก่าคงไม่ขอ Deck นี้ เพราะว่าน่าจะจัดเองได้แล้ว
มองได้ 2 แบบ
- คนที่ขอ คือคนที่กำลังจะเริ่มเล่นใหม่  ไม่มีความรู้ในด้านการเลือกการ์ดจริง ๆ และการได้ List ที่สมบูรณ์ จะได้ไปสั่งซื้อได้

- Deck นี้เก่ง เหมาะสำหรับผู้ที่เริ่มเล่น

- มันเกรียน

^
^
ขนาดนั้นเลยอ่ะ - -*

ลงสายบีสไปแล้วครับ

จิงๆแปลงมาจากน้องเพื่อน มันเล่นเด็คหนูอยู่ เลยเอามาใส่ ซิกมันด์ซะ

เมื่อไหร่ซิกมันต์จะเสื่อม 55555+

อ้อสายบีสที่ผมลงเล่นได้จริงแน่นอน!! 100% อยู่ที่จะชนะอะไรได้บ้างก็เท่านั้น

ที่เลือกจัดสาย Beast เพราะขี้เกียจเขียนให้สวยงาม

mr.Tu
Member

« Reply #3 on: September 01, 2007, 11:56:51 AM »

เคยเล่นสายไนท์ตอนนั้นไม่ใส่หนุมาน

พอเจอลูกเล่นก็ทำไรไม่ถูกเหมือนกัน

หากเขามี Mystic ในมือหนาตีเข้าไปก็ไม่รอด

และไม่มีตัวทำเกมต่อด้วย  ตอนนั้นไปเจอ

กับท๊อกซิก  แล้วก็ปืนหนีบ  คอมไม่ได้

เลยพ่ายอนารถ
------------------------------------------------------------------------
ตอนนั้นใส่ โอเด็ค ไป 3   โอเด็คเป็นSeal ที่

ใช้แล้วหลากหลายมากแปะปืนแล้วเก่งจริงๆ

ใช้เป็นรับรองว่ามี คุณอนันต์

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #4 on: September 01, 2007, 03:53:03 PM »

แต่บางครั้งกระทู้ขอเด็คซิกมันอยู่ติดกันเป็นแถวเลยอ่ะ คือเค้าไม่ยอมดูกันเลยว่ามีคนตั้งมาหรือยัง ถ้าไปใช้กระทู้รวมกันมันก็จะได้คำตอบเร็ว และไม่เป็นที่รำคาญของคนอื่น แถมคนตอบก็ยังสอยากจะตอบด้วย ไม่ใช่ไปตอบซ้ำๆกัน2-3กระทู้อ่ะ เบื่อ

ที่บ่นๆกันคือ ซิกมันในกระทู้7ดาวเป็นเวอร์ชั่นแรกอ่ะคับ มีหลายคนที่เค้าเริ่มเล่น และพอดูก็สับสน เพราะบางตัวมันโดนรีสติกไปแล้ว เค้าก็ไม่รู้ว่าจะใส่อะไรลงไปแทนดี หรือจัดยังไงดี ประมาณนี้อ่ะคับ

ปล.แต่ถ้าไปซื้อของ เจ้าของร้านส่วนมากก็แนะนำเค้าอยู่แล้วนิคับ

Panther
Member

Email
« Reply #5 on: September 02, 2007, 12:19:09 AM »

ซิกมัน เก่งคับ เก่งมาก เปกาซัส ผมว่า เจ๋งสุดแล้ว โรนา เนี่ย

♥LONELY POP♥
Member

« Reply #6 on: September 02, 2007, 12:28:09 AM »

ผมว่าตอนนี้ซิกมันเก่งที่สุดแล้วนะ

MAMAซาง
Member

« Reply #7 on: September 02, 2007, 12:29:21 AM »

ผมว่าก็เก่งนะแต่เดี๊ยวนี้ของออกมาแก้ทางมันเยอะมาก

(O'-')=O>>Masaru<<O=('-'O)
Member

« Reply #8 on: September 02, 2007, 02:45:51 AM »

ซิกมันไนท์เก่งขึ้นมาก ตั้งแต่ General Charles ออกมา เพราะมันตบแล้วสูญเสีย Skill และ Ability ด้วย (ต้อง Sp น้อยกว่ามัน)

ซึ่งถ้ามันติดดาบซิกมันได้ ก็คือเก่งกว่าซิกมันตัวเล็กอีก

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #9 on: September 02, 2007, 08:26:53 AM »

เบื่อจิงๆครับ ซิกมันด์

ถึงจะเบื่อแต่ก็แค้น ยังไงก่อนมันเสื่อมก็ขอให้ได้ชนะมันหน่อยก็ยังดี

odin sphere
Member

Email
« Reply #10 on: September 02, 2007, 11:26:48 AM »

ซิกมันด์สายknightเก่งตรงใหนอ่ะ ผมเล่นไปแพ้อังเดรทุกทีเลย หรือว่าผมจะอ่อน

==I{}*A*timazo *S*word >>>
Member

« Reply #11 on: September 02, 2007, 12:40:46 PM »

ซิกมันด์สายknightเก่งตรงใหนอ่ะ ผมเล่นไปแพ้อังเดรทุกทีเลย หรือว่าผมจะอ่อน

มันชนะตั้งแต่ตบอังเดรแล้วแยกร่างแล้วละครับ

อังเดรต้องคอมถึงจะใหญ่ โดนตบแยกก็ตายล่ะครับ

Sun Ce
Member

« Reply #12 on: September 02, 2007, 12:49:10 PM »

Andreแยกคอม ไม่มีดาบก็เล็กแล้วครับ
ยิ่งอังเดรหาดาบย๊ากยาก

Teeza
Member

« Reply #13 on: September 02, 2007, 03:40:13 PM »

เบื่อจิงๆครับ ซิกมันด์

ถึงจะเบื่อแต่ก็แค้น ยังไงก่อนมันเสื่อมก็ขอให้ได้ชนะมันหน่อยก็ยังดี

เสื่อมไม่เยอะมากหรอก
ninja จะล้มมันได้หรือป่าว
คนเล่นน้อยสงสัยของหายาก

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #14 on: September 02, 2007, 04:53:31 PM »

Simund ไม่มีครับ มีแต่ Sigmund 

แล้ว Sigmund สาย beast Thunderix - Ju wei / seiren Charm แหลกละ

อนึ่งแล้ว Sigmund promo ยังมีคนใช้ไหมนั่น

saderd_man
Member

« Reply #15 on: September 02, 2007, 05:03:35 PM »

เนื่องจากมีคนขอไม่รู้เท่าไรต่อเท่าไร จนไม่รู้จะทำไงแล้ว คาดว่าผู้เล่นหน้าเก่าคงไม่ขอ Deck นี้ เพราะว่าน่าจะจัดเองได้แล้ว

เอางี้ ให้ทุกคน ส่ง Deck Sigmund สายต่าง ๆ มาประกวด
จะสาย Beast Knight Pegasus อะไรก็ได้ คนที่เขียนแล้วดูดีจะได้รับคัดเลือกให้เป็นตัวแทนของสายนั้น แล้วอัญเชิญไปปักหมุดอยู่ตลอดกาลครับ

ผมว่าการ์ดเกมมันต้องพัฒนาเด็คอยู่เรื่อย ๆ นะคับ เมื่อมีการ์ดใหม่ การ์ดโดนแบน/รีสติก หรือเด็คที่คนนิยมเริ่มเปลี่ยนไป มันก้อต้องกลับมาดูกันใหม่ว่าเด็คที่เล่นอยู่เป็นอย่างไง ตอ้งเปลี่ยนแปลงอะไรบ้างมั้ย

เพราะฉะนั้นถึงปักมุดไว้ พอเวลาผ่านไปสักพัก ก้อจะมีคนมาขอใหม่ ประมาณว่า "ขอเด็คซิกมันหน่อยคับ ไปดูใน 7 ดาวมาแล้ว เจอแต่เด็คเก่า ๆ ใช้ไม่ได้แว้วววว" 

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #16 on: September 02, 2007, 05:38:26 PM »

คือผู้ที่ขอโดยอ้างว่าในบอร์ดเก่าแล้ว ผมว่ามันเป็นข้ออ้างที่ใช้ไม่ได้อะคับ เพราะเค้าก็บอกอยู่แล้ววว่ามันเป็นแนวทางในการจัดเด็ค  ผู้ที่จะจัดต้องเอาไปพัฒนาเอาเอง แทนที่จะมาแบมือขอเป็นขอทาน(ขออภัยที่ใช้คำแรง แต่มันสุดจะทนครับ หลังจากกระทู้ได้ตั้งขึ้นมาก็ยังมีคนทำอีก) สู้จัดเอง แล้วเอามาโพสต์ในสบอร์ด มาขอคำแนะนำจะดีกว่าครับ

Immaculate
Member

« Reply #17 on: September 02, 2007, 06:36:35 PM »

เราว่า sigmund kinght ดีกว่า sigmund uni เพราะ กาด kinght เท่ห์กว่า uni และการเล่นหลากหลายมากกว่าไม่ชวนให้เบื่อเหมือนuni ที่เล่นแต่จั่ว แล้วก็ตี มันเข้าไป นะ และ ผม ว่า ชาล มันเท่ อะ
« Last Edit: September 02, 2007, 06:47:41 PM by Immaculate » Logged

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #18 on: September 02, 2007, 09:25:58 PM »

เดี๋ยวมันจะมี "ประกวด Andre 7 ดาว เพื่อการโบกคนขอ Deck อีก"
คนเล่นใหม่อะไรก็ซิกมัน วินก๊อด เบื่อมากๆๆ
ขอระบายด้วยคนว่าซิกมันเก่งมากรับมือได้ทุกเด็ค

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #19 on: September 03, 2007, 12:42:42 AM »

ซิกมันเก่งตรงความเสถียรของมันนี่แหละ จริงๆลมมันเทพมาแต่ไหนแต่ไรละ

whiterabbit
Member

Email
« Reply #20 on: September 03, 2007, 07:24:25 AM »

ของกัดซิกต์มันมีเยอะแยะ นินจาออกมาใหม่ เอะอะยกเลิกอะบิลิตี้ ไม่เปิด ไม่มูฟ ไม่จั่ว ไม่ + กว่าจะจบเกม เหนื่อยมากๆ -*- การูด้าไฟอีกตัว โหดได้ใจจิงๆ

Member

« Reply #21 on: September 03, 2007, 07:52:33 AM »

ของกัดเยอะแต่ก็หาคนใส่ยากอยู่ดี เพราะส่วนมากจะจัดเด็คที่เน้นคอนเซบต์ของตัวเองกันซะมากกว่า

แล้วแบบนี้ก็สนุกกว่าด้วย~

แต่ความเสถียรของซิกมันด์ของสูงจริงๆนั่นแหละ ต่อให้เจอเด็คที่ใส่ของกัดก็ยังสามารถเอาตัวรอดได้อยู่ดี เพราะอย่างไงก็สามารถจั่วการ์ดได้รวดเร็ว

whiterabbit
Member

Email
« Reply #22 on: September 04, 2007, 03:09:40 AM »

ของกัดเยอะแต่ก็หาคนใส่ยากอยู่ดี เพราะส่วนมากจะจัดเด็คที่เน้นคอนเซบต์ของตัวเองกันซะมากกว่า

แล้วแบบนี้ก็สนุกกว่าด้วย~

แต่ความเสถียรของซิกมันด์ของสูงจริงๆนั่นแหละ ต่อให้เจอเด็คที่ใส่ของกัดก็ยังสามารถเอาตัวรอดได้อยู่ดี เพราะอย่างไงก็สามารถจั่วการ์ดได้รวดเร็ว

คอนเซ็บมันเน้นที่กัดอาวุธคนอื่นไง ไม่ให้เค้าเล่น แล้วเราเล่นเอง ยกเลิกมิสติคให้แล้วตบสดก็ยังไหว

Panther
Member

Email
« Reply #23 on: September 05, 2007, 12:17:45 AM »

ปกติ เหง สายไนท์ เนี่ยแหละ เต็ม เมือง เลย ฮ่าๆ 

gb_seaoer
Member

« Reply #24 on: September 05, 2007, 12:27:29 AM »

เจอมาหลายแบบนะ แต่เจอไอ้โดดจั่ว จ่าย 0 inf เนี่ย เซ็งมากมาย
ตบข้างหน้าก็ได้ ใช้โรน่า 0 ตบ จะตุ๋ยก็สบาย ติดดาบ ตีเนียน
สบักสบอมคับ ชนะมันยากมาก เคยกะออลปิดเกม มันคอม inf รอดซะงั้น 
กลายเป็นเข้าเทิร์น โดนหวด ตายคาที่คับ

-~Phy$ic@L~-
Member

« Reply #25 on: September 06, 2007, 09:39:21 PM »

เราก็เซ็งกะ sigmund เหมือนกัน
เข้าเทิร์นตีๆๆ อย่างเดียว ตีแล้วแยกด้วย
พอสู้ไม่ได้ก็เกาะขา thunderix ไปตีแผงหลัง
ลองเอาคอมโบนี้ไปเจอซิกมันดิ์เลยครับ
samurai merman[crimson sakura]+meal strom merman[the saint3]
พอmeal strom merman โจมตีแล้วเลือกผลักซิกมันด์ ให้ samurai merman ล็อค line

Danger!
Member

« Reply #26 on: September 07, 2007, 12:50:13 AM »

ผมว่าเล่นด้วยยากนะ คอมโบนั้นถึงจะล็อกไลน์ได้แต่ก็ใช่ว่าจะชนะได้ซิกมันต์ ตัวยันมีเยอะแยะ ล็อกได้ซักกี่ตัวคับ 

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #27 on: September 15, 2007, 03:14:33 AM »

ประกาศผลแล้วนะครับ
ขอบคุณทุกคนที่ส่งมานะครับ

ขอรอดูกระแสอังเดรอีกนิด ถ้ายังขอกันเยอะ อาจจะต้องมีประกวดอีกครั้งเพื่อโบกมันทิ้ง

Member

« Reply #28 on: September 15, 2007, 03:46:07 AM »

ต่อไปคงเป็นนินจา (ถ้าเป็นเมต้าได้นะ)

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #29 on: September 15, 2007, 02:32:50 PM »

อนาคตมันก็มีมาเรื่อยตั้งเป็นรวมเมต้าไปเลยก็ดีครับ 

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: