Summoner Master Forum
September 30, 2024, 07:23:09 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: การ์ดเต็มมือ จั่วแหลก กับKatapuasis!!!  (Read 13448 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
[L]unifer
Member

Email
« Reply #30 on: September 09, 2007, 02:48:46 AM »

พูดตรงๆครับ

ชอบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

เล่นกันเยอะๆครับ  จะได้เป็นเมต้าเกมกันทุกคน

เด็กคนไหนชอบ  ที่จะชนะไปก่อน 80 เปอร์เซ็นต์ 

เดคนี้แนะนำครับ  เล่นเลย 

ว่าแต่คงเอาไว้แข่งนะครับ  เพื่อนไม่เล่นด้วยแย่เอาเดคนี้ไป

คนที่เล่นอบิลิตี้สูงนิดนึงเกมจะปิดอย่างสวยหรู  หูฉลามงามครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #31 on: September 09, 2007, 07:11:25 AM »

กล้าเล่นหมายถึงไม่กลัวโดนแบนครับ
Deck ดีแค่ไหนผลงานมันออกมาอยู่แล้ว

ผมแค่อยากบอกว่ามันเสียว ๆ วูบ ๆ ไม่กล้าจัด กลัวจะลงทุนฟรี

Lightning9
Member

« Reply #32 on: September 09, 2007, 11:10:35 AM »

ขนาด dancer ยังไม่โดนเลย 

[L]unifer
Member

Email
« Reply #33 on: September 09, 2007, 02:48:28 PM »

บริษัทจะกล้าแบน หรอ

เห็นเค้าว่ากันว่า  จัส หรือ คนวงในเป็นคนคิดเดคนี้นิครับ

ถ้ากล้าก็นะ  อยากเห็นผลงานที่ผู้บริโภคต้องการมากกว่าการค้าทางธุรกิจ

แต่ก็อย่างว่าครับ  ถ้างัยก็ปลดลูปอื่นๆมา  สู้กับคทาปูสิตดีก่า  ถ้าไม่มีทางแก้ปัญหาการ์ดที่อุส่าใช้สมองสร้างอัน_สร้าง

ขึ้น

เห็นเค้าว่ากันว่า  จัส หรือ คนวงในเป็นคนคิดเดคนี้นิครับ

ปล. ประโยคนี้คนเค้าพูดกันทั้งบ้านทั้งเมืองนะครับ  ทางเข้าจัยผิดยังงัยก็ขอโทษด้วยครับ

แต่ความคิดผมผมคิดว่าจริงครับ  ไม่งั้นคงจัดการไปนานแล้ว

ชอบภาพคทาปูตสิตมาก  แต่เพราะ_มันเลยไม่ค่อยอยากแตะ
« Last Edit: September 09, 2007, 02:51:32 PM by [L]unifer » Logged

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #34 on: September 09, 2007, 02:56:50 PM »

ขนาด dancer ยังไม่โดนเลย 
เจมินี่เทียบเด็คนี้ไม่ติดหลอก รวมทั้งลูปหนังสือน้ำเงินด้วย แล้วก็ลูปมังกรแสงด้วย(ใครเริ่มก่อนชนะแต่ไม่แน่ถ้ามังกรแสงติดเร็วก็โฮดินี่ไม่ให้แยกร่างแบบนั้นก็มีสิทธิ์) (ต้องบอกลูปแมชชีนกับแมงป่องไม๊ล่ะเนี่ย )

เด็คนี้สุดยอดจริงๆ ครับ ถ้าแก้ไม่ได้ตายลูกเดียวเหอะๆ ซึ่งโอกาศจะแก้มีน้อยมากต้องรีมูฟคตาปูซิสให้ได้ งานนี้คตาปูซิสคงไม่รอด(ไม่ก็Wavy)

ถ้าไม่ทำอะไรก็คงมีเด็คนี้ล้นGTชัวร์เหอะๆ ใครเริ่มก่อนชนะง่ายดี
« Last Edit: September 09, 2007, 03:05:12 PM by ๐XerxesKung๐ » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #35 on: September 09, 2007, 04:14:08 PM »

คืออยากจะบอกว่า เค้าไม่ได้แบน Loop การ์ดถ้ามันวนเป็น Loop ได้ก็ไม่จำเป็นว่าจะต้องโดนแบน
มี Loop อีกเยอะ ที่ยังวนเล่นกันได้
ทั้ง Crown sphinx, Loop Scorpion king, Loop Cordelia + Parnorban + กบ , Therion + Queene of the hell
ผมก็ว่าไม่เห็นต้องโดนแบนตรงไหน

ที่จะโดนแบนคือ Deck ที่
"สร้างความน่าเบื่อให้เกม สร้างความไม่สมดุลในการเล่น"
ต่างหาก

เพราะไม่งั้น
Sigmund เด็ก
Toxic Therion
มันคงไม่เข้าไปอยู่ใน Restrict list หรอก

Deck ที่ Judge คิด แล้วยังไง แบนไม่ได้เรอะ ถ้าคุณเคยเห็นป๋าเดย์เล่น AOG แบบโคตรโกงมาแล้ว ผมว่าเค้าก็ไม่โวยวายอะไรตอนแบนนะ

~.IppoKung.~
Member

« Reply #36 on: September 09, 2007, 05:28:28 PM »

บริษัทจะกล้าแบน หรอ

ถ้ากล้าก็นะ  อยากเห็นผลงานที่ผู้บริโภคต้องการมากกว่าการค้าทางธุรกิจ

แต่ก็อย่างว่าครับ  ถ้างัยก็ปลดลูปอื่นๆมา  สู้กับคทาปูสิตดีก่า  ถ้าไม่มีทางแก้ปัญหาการ์ดที่อุส่าใช้สมองสร้างอัน_สร้าง

ขึ้น

ปล. ประโยคนี้คนเค้าพูดกันทั้งบ้านทั้งเมืองนะครับ  ทางเข้าจัยผิดยังงัยก็ขอโทษด้วยครับ

แต่ความคิดผมผมคิดว่าจริงครับ  ไม่งั้นคงจัดการไปนานแล้ว

ชอบภาพคทาปูตสิตมาก  แต่เพราะ_มันเลยไม่ค่อยอยากแตะ

เด็คนี้ผมคิดเองคนเดียว 100%  อะครับ เพราะฉะนั้น อย่าไปว่าจัส หรือ คนในวงการใดๆทั้งสิ้น

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #37 on: September 10, 2007, 01:09:33 AM »

อนึ่ง Judge = จัดจ์ นะจ้ะ
ไม่ใช่จัส 

AS12
Member

Email
« Reply #38 on: September 10, 2007, 01:19:38 AM »

คืออยากจะบอกว่า เค้าไม่ได้แบน Loop การ์ดถ้ามันวนเป็น Loop ได้ก็ไม่จำเป็นว่าจะต้องโดนแบน
มี Loop อีกเยอะ ที่ยังวนเล่นกันได้
ทั้ง Crown sphinx, Loop Scorpion king, Loop Cordelia + Parnorban + กบ , Therion + Queene of the hell
ผมก็ว่าไม่เห็นต้องโดนแบนตรงไหน

ที่จะโดนแบนคือ Deck ที่
"สร้างความน่าเบื่อให้เกม สร้างความไม่สมดุลในการเล่น"
ต่างหาก

เพราะไม่งั้น
Sigmund เด็ก
Toxic Therion
มันคงไม่เข้าไปอยู่ใน Restrict list หรอก

Deck ที่ Judge คิด แล้วยังไง แบนไม่ได้เรอะ ถ้าคุณเคยเห็นป๋าเดย์เล่น AOG แบบโคตรโกงมาแล้ว ผมว่าเค้าก็ไม่โวยวายอะไรตอนแบนนะ

ลูปที่พี่พูดมานั้นมันไม่ได้ติดง่ายยังงี้หละซิครับ    ความเร็วของเด็คนี้(ไม่ขอเรียกว่าลูปแล้วกันเพราะมันไม่ใช่) แม้โดนรีมูฟคาทาปูซิสไปก็ยังสามารถเล่นได้ เพราะความสามารถในการจั่วสูงมาก ผมว่ามันสมควรโดนจิงๆนะคับส่วนตัวขอแค่ไม่มี
เววี่กราส แฟรี่ก็พอใจแล้วคับ ขอเอาแบบคาทาปูซิส ร่ายสดๆได้ไม๊ หรือใช้สกิลดัสตินนำเข้ามาก็ยังดี

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: