Summoner Master Forum
September 30, 2024, 09:37:57 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: การ์ดเต็มมือ จั่วแหลก กับKatapuasis!!!  (Read 13483 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« on: August 30, 2007, 12:21:31 AM »

เมื่อก่อนผมเคยเล่นกับเด็คเนี้ยแล้วเคยอยากให้ Katapausis โดนแบน ก็เลยกะจะมาโพสเด็คและความโกงของมัน แต่ก็ไม่เชิงว่ามันจะโกงหรอกไม่ค่อยอยากให้มันโดนแบนเท่าไหร่แล้ว อยากจัดเองแทน เพราะดูโชว์เทพดี ;D
ผมเลยมาโพสเองซะเลยน่าเล่นดีเหมือนกัน แต่ไม่ได้จะทำให้มันโดนแบนหรอกนะครับแค่โพสเด็คให้คนอื่นมาดูเฉยๆ เผื่อจะมัคนอยากจัดมัน
แถมตอนนี้ก็ก็พอจับการเล่นเด็คนี้ได้แล้วด้วย (หลังจากตายมานาน)

sssSeaLllllll

เหล่ามังกรพิทักษ์บัลลังก์สวรรค์
Timperra, the Vapour Dragon x4       โม่หาคาทาปูซิส
Camlost, the Dragon of Fear   x3        ทิ้งตัวล่างๆ จั่ว
Delduwathos, the Night Mist Dragon   x3        ทิ้งแล้วกลับมาใหม่ คล้ายๆ บันยิปค่าร่ายหนัก
Ancient Sky Dragon                x2       ไม่น่าเชื่อ มันเอามาเพื่อถูกทิ้ง

ตัวหาบัลลังค์
Armoured Gargoyle                 x4       โม่เมตามอฟจั่ว คาทาปูซิสเพื่อขุด
Wavy Grass Fairy                   x4       ขุดคาทาปูซิส

เหล่าตัวช่วยเสิรม
นักเวทย์หญิง                         x1        เกนเอมพี
Angel of War Tear                x1        เกนเอมพี
Toy Retailer                          x3        เกนเอมพี - -"

MysTic
ใบเผาทั้งหมด และซุส
+ Lilith x2
Katapausis x1
Annedisonge Market Place x2
Dragon Metamorph x2
Final Elvish Defender x2
Draw of soul              x2
อาจใส่ Osiris มาขุดมังกรจีน ตามอัธยาศัย

วิธีเล่น
- ถ้าขึ้นกากอยเววี่กราสก็ลงกากอยโม่คาทาปูซิสแล้วขุดมากางเลย
- ในระหว่างที่มีคาทาปูซิสกางอยู่พยายามรีดเด็คให้มากที่สุดเท่าที่ทำได้ ทั้งมังกรจั่วจั่วหา Lilith มาเกนต่อแล้ว
หรือรอมังกรเยอะๆ แล้วค่อยกางก็ได้เพื่อความปลอดถัยในการคอมเก็บด้วย

- พอกางคาทาปูซิสได้ก็เอาทิมเพอรร่าคอมเก็บแล้วก็เริ่มการจั่วมหาแหลกด้วย
Camlost ดิส Delduwathos หรือ Ancient Sky Dragon เพื่อจั่ว ตามด้วย
กากอยโม่ Dragon Methamorph เพื่อจั่วสี่ใบ
นักเวทย์หญิง พ่อค้า และ วาร์เทียรเป็นตัวเกนเพื่อจะได้จั่วต่อ เหอๆ
หรือกางมาเก็ตเพลสด้วยการดิสก่อนจั่วแล้วทิ้งเววี่กราสกาง

พอคาทาปูซิสหมดฤทธิ์ (ในเทิร์นเราพอดี) ก็ทำการจั่วหมาแหลก เกนแหลกคร้งสุดท้ายบวกกับที่กาง Annedisonge Market Place ถ้ามี2 ใบก็เอมพีเม็กซ์อาจถึง 14
จั่วเยอะเกนเยอะเสร็จแล้วก็ออลเลย ถ้าไม่ตายก็แปะซุสแล้วก็ออล ถ้ายังไม่ตายอีก - -; ก็กางไฟนอลเอลฟ์แล้วผ่านไปตาหน้าเอาทิมเพอรร่าตัว
ใหม่มาออลอีก ไม่น่ารอด (อยู่แล้วแหละ)

เด็คนี้ที่ผมเห็นยังไม่มีจุดอ่อน เพราะคาทาปูซิสมีทางแก้เพียงแค่มูฟทิ้งซึ่งถ้าเค้าเลือกกางแบบ Safety ก็จะมีการ์โก้เต็มมืออย่าหวังไปดวลเลย (แถมค่ากางทั้งหมดก็แค่1 - -" ) จะมีแพ้ได้ก็แค่ถ้าเรามูฟสำเร็จเท่านั้นแหละ (หรือจะลองตั้งรับจนทิมเพอรร่าเค้าหมดแล้วเราก็กระซวกมันกลับก็ได้ซึ่งยากมาก แต่พอทิมเพรร่าออลหมดแล้วเค้าก็จะไม่เหลือโหมดเล่นบวกกับการ์ดที่เกือบหมดเด็คอยู๋ร่อมร่อ เพราะเค้าก็จะไม่เหลือโหมดเล่นอะไรแล้ว

แนะนำ ติชม เพิ่มวิธีให้มันตั้งเร็วๆกว่านี้หน่อยนะครับ ^ ^
« Last Edit: August 30, 2007, 01:22:07 AM by ☼!!~[A]pprentic[€]!!☼!![€]xor<i$[T]~!!☼ » Logged

Teeza
Member

« Reply #1 on: August 30, 2007, 12:36:51 AM »

เหยเหย 
kata ใส่ได้ใบเดียว

[{~ยะ~}]
Member

Email
« Reply #2 on: August 30, 2007, 12:39:20 AM »

กำลัง จะพูดว่ามันโดน - -" รีสติก

zealotzephyr
Member

Email
« Reply #3 on: August 30, 2007, 12:43:26 AM »

ทำไมต้องโหดร้ายขนาดทิ้งมังกรตรุษจีนเลยล่ะครับ 555
มังกรเดลวูวาธอส ใส่ 4 เลยครับ
มันยังแปลกๆมากๆอยู่เด็คนี้ - * -

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #4 on: August 30, 2007, 12:56:15 AM »

เอ่อ แล้วทำเกมส์ยังไงอ่าครับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #5 on: August 30, 2007, 01:16:50 AM »

อืม...
อยากจะบอกว่ามันเป็นเดคแข่งครับ
ไม่พบตามปกติแน่นอน

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #6 on: August 30, 2007, 01:21:31 AM »

เหยเหย 
kata ใส่ได้ใบเดียว
อ่าใช่ แก้แล้วครับ พิมพ์เลข2 รัวไปหน่อย

เอ่อ แล้วทำเกมส์ยังไงอ่าครับ
จั่วอย่างเดียวเลยครับ จะทำเกมส์ทำไมถ้าเราตีกันไม่ได้อยู่แล้วอ่า
พอหมดแล้วก็เอาทิมเพอร์ร่าที่ซ่อนไว้มาออลมิสติคเต็มมือ

ต้องบอกด้วยไหมหว่าว่าเราทำแค่จั่วอย่างเดียวเพราะยังไงเคาก็ทำอะไรเราไม่ได้อยู่แล้ว

Panther
Member

Email
« Reply #7 on: August 30, 2007, 01:33:58 AM »

มังกร ตรุษจีน   ทำไม เรียกอย่างน้าน อ่า

Lightning9
Member

« Reply #8 on: August 30, 2007, 01:35:42 AM »

น่าเล่นเหมือนกันนะเนี่ย เหอๆ

Member

« Reply #9 on: August 30, 2007, 01:39:29 AM »

มังกร ตรุษจีน   ทำไม เรียกอย่างน้าน อ่า
ก็เรียกว่ามังกรจีน ???

ที่เลือกมังกรจีนก็เพราะมันเป็น Divine ด้วยจึงสามารถขุดไดจากทั้ง Osiris และ Dragon Methamorph
ดิสจั่วได้ห้าใบ โม่เมตามอฟได้จั่ว4 เกนได้สี่ ขุดได้สองทั้งวิธี ดูน่าจะคุ้มที่สุดแล้วแหละครับ
เด็คนี้ยังไงก็ไม่มีการตีกันอยู่แล้วเสียแค่ 8 ชรายน์ไม่เห็นจะแปลกตรงไหน ???

เด็คนี้ต้องใช้สกิลผู้เล่นสูงด้วยครับ กะการจั่วการเกนเอมพี เผื่อช่วงดิให้ดิสแล้วเววี่กราสขุดได้แล้วก็น่าเบื่อมาก (เล่นอยู่คนเดียวว่างั้น)
จึงทำให้พบได้แต่ในงานแข่งใหญ่ครับ

Lightning9
Member

« Reply #10 on: August 30, 2007, 01:50:07 AM »

ใบเผานี่รวม fallen + ออโด ปะครับเนี่ย

แล้วมิสมันไม่น้อยไปเหรอครับ จั่วแหลกขนาดนั้น หรือว่า พอจั่วเสด ก็ ปิดเกมเลย

ปล. เอาทิมเพอร่าคอมเก็บคืออะไรเหรอครับ ???
« Last Edit: August 30, 2007, 02:12:49 AM by Lightning9 » Logged

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #11 on: August 30, 2007, 02:13:17 AM »

คือ อยากจะบอกว่า เดคนี้มัน คล้ายเดค ที่ใช้สำหรับแข่งของ จี๊ด พระราม 2 เค้าอะคับ

ไปเอาเดคนี้มาโพสเนี้ย เค้า แสดงว่าไปเจอมากับตัวสิเนี้ย 

« Last Edit: August 30, 2007, 02:15:54 AM by banzzzzzz » Logged

Danger!
Member

« Reply #12 on: August 30, 2007, 02:23:12 AM »

เก่งมากเรย น่าเล่น

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #13 on: August 30, 2007, 02:28:21 AM »

Katapusis เหลือ 1 ใบ ทำให้เทิร์นยื้อลดลงจนน่าใจหาย
ในยุคนี้อาจจะไม่ชัวร์เท่าซิกมันด์หรอกครับ

ถ้าให้หยิบ Deck ไปแข่ง Deck นึง ผมยังเลือก ซิกมันด์มากกว่าไอ้นี่นะ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #14 on: August 30, 2007, 02:34:21 AM »

คนโดนจะรู้ครับเดคนี้
ตามประสาของเดคแนวนี้ล่ะนะ

แต่ที่แน่ๆผมว่าซิกมันด์ไม่ชนะเดคนี้หรอกครับ
« Last Edit: August 30, 2007, 02:40:57 AM by CIFA *LIKE THE OTHERS* » Logged

Dean
Member

« Reply #15 on: August 30, 2007, 05:46:02 AM »

เก่งกับเด็คทั่วไปที่ลูกเล่นประหลาดไม่ค่อยมีครับ

แต่ถ้าเจอเด็ค metagame ไม่ค่อยรอด เพราะตั้งบ้านช้าไป
แต่รวม ๆ ก็โอเค ที่ผมเคยเล่นด้วย ใช้ Amariel, Natalie, Statue Book ในการเกน mp กับจั่ว จะเร็วกว่านี้มาก แต่นั่นก็ตั้งแต่สมัย Statue Book กับ Katapusis ใส่ได้อย่างละ 2 ใบล่ะนะ

Member

« Reply #16 on: August 30, 2007, 08:24:03 PM »

คือ อยากจะบอกว่า เดคนี้มัน คล้ายเดค ที่ใช้สำหรับแข่งของ จี๊ด พระราม 2 เค้าอะคับ

ไปเอาเดคนี้มาโพสเนี้ย เค้า แสดงว่าไปเจอมากับตัวสิเนี้ย 

หง่า ไม่รู้จัก

เด็คนี้เริ่มเห็นเยอะแล้วนาครับ คงไปเจอตัวก๊อปปี้เด็คนี้มามากกว่า
ตั้งไม่ถึงกับช้านะครับเพราะใส่กากอยกับเววี่กราสอย่างละสี่ ถ้าไม่ขึ้นก็มีตัวจั่วทั้งแบบซีล( ทิเพอร่า แคมลอส) และมิสติคการ์ด ( ดรอว์ออฟโซล เมทามอฟ) อยู่แล้ว

เล่นมา แทบไม่เคยกางไม่สำเร็จในตาแรกเลยครับ มีแต่ตอนโดน Fallen Spell+ ใบเผา หรือ เน่าจริงๆครับ

ปล เด็คนี้เน่าก็คือเน่าคือจั่วยังไงก็ไม่เจอเววี่กราสล่ะนะ

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #17 on: August 30, 2007, 11:05:37 PM »

เด็คนี้เริ่มเห็นเยอะแล้วนาครับ คงไปเจอตัวก๊อปปี้เด็คนี้มามากกว่า
ตั้งไม่ถึงกับช้านะครับเพราะใส่กากอยกับเววี่กราสอย่างละสี่ ถ้าไม่ขึ้นก็มีตัวจั่วทั้งแบบซีล( ทิเพอร่า แคมลอส) และมิสติคการ์ด ( ดรอว์ออฟโซล เมทามอฟ) อยู่แล้ว

เล่นมา แทบไม่เคยกางไม่สำเร็จในตาแรกเลยครับ มีแต่ตอนโดน Fallen Spell+ ใบเผา หรือ เน่าจริงๆครับ

ปล เด็คนี้เน่าก็คือเน่าคือจั่วยังไงก็ไม่เจอเววี่กราสล่ะนะ

เพราะจุดนี้แหละ ทำให้เด็คนี้ไม่ชัวร์เท่าที่ควร
ถ้าเป็นซิกมัดยังจะมีโอกาสชนะเด็คทั่วไปในเปอเซนต์ที่ดีกว่า
ส่วนเด็คนี้ อาจจะไปแพ้เด็คอะไรก็ได้ ถ้าซวยแค่ของไม่ขึ้น(ซึ่งโอกาสซวยก็พอมีบ้าง)

AS12
Member

Email
« Reply #18 on: August 31, 2007, 01:02:54 AM »

เพราะจุดนี้แหละ ทำให้เด็คนี้ไม่ชัวร์เท่าที่ควร
ถ้าเป็นซิกมัดยังจะมีโอกาสชนะเด็คทั่วไปในเปอเซนต์ที่ดีกว่า
ส่วนเด็คนี้ อาจจะไปแพ้เด็คอะไรก็ได้ ถ้าซวยแค่ของไม่ขึ้น(ซึ่งโอกาสซวยก็พอมีบ้าง)

ผมกลับมองต่างไปนะ เพราะเท่าที่เห็นคนเล่น โอกาสชนะสูงมาก เกือบ80 เปอร์เซ็น ของที่คิดว่าตั้งยาก มันไม่ยากอย่างที่คิด

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #19 on: August 31, 2007, 01:23:45 AM »

แนวเดียวกัน น่ามาลองเล่นกันนะนี่ ของผมออลแล้วห้ามจั่ว ฮาดีเหมือนกันนะ เล่นแถวไหนครับ อยากเป็นเหยื่อ

Member

Email
« Reply #20 on: August 31, 2007, 02:39:56 AM »

ผมกลับมองต่างไปนะ เพราะเท่าที่เห็นคนเล่น โอกาสชนะสูงมาก เกือบ80 เปอร์เซ็น ของที่คิดว่าตั้งยาก มันไม่ยากอย่างที่คิด

พูดจริงๆ 90เปอร์เซ็นต์เลยล่ะครับคนที่ว่าตั้งยากๆก็ลองเอาไปเล่นดูสิครับ
ไม่เจอเดคซินไม่มีแพ้
(เดคซินบางทีก็แพ้)
อยากจะบอกว่าเดคนี้เก่งที่สุดแล้วในความคิดผม
« Last Edit: August 31, 2007, 03:09:55 AM by CIFA *LIKE THE OTHERS* » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #21 on: August 31, 2007, 02:44:19 AM »

ถามจริง Deck ผิดธรรมชาติแบบนี้ผมไม่กล้าเล่นนะ มันเสียว ๆ 

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #22 on: August 31, 2007, 02:46:47 AM »

ถ้างั้น...

ก็ขอให้มีความสุขกับการเล่นล่ะกันน่ะครับ

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #23 on: August 31, 2007, 02:59:14 AM »

ผมว่า มันเป้นเดค ที่ค่อนข้าง โหด ในระดับหนึ่งอะคับ

ผมดูจากสถิติ ที่จี๊ด แข่งแล้วผมลง (พวกออนทัว Ruler) จะเห็นได้ว่า จี๊ดเค้าเอาเดคนี้ ไปรอบชิงได้บ่อยๆ

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #24 on: August 31, 2007, 03:05:24 AM »

เด้คนี้ ยกให้ จี๊ด เป็นต้นฉบับเรย 

~.IppoKung.~
Member

« Reply #25 on: September 03, 2007, 12:51:29 AM »

โอ้ะ เด็ค เรา นี่ หว่า
............................

[L]unifer
Member

Email
« Reply #26 on: September 04, 2007, 12:09:06 PM »

เด็คแรงครับ
ไม่เจอไม่รู้หรอกครับ แต่ส่วนมากจะมียิงๆ อาจจะแพ้พวกเคิสอินเทอเฟียร และแพ้ทางซิน
นอกนั้นกินเรียบ  เนียนๆ  เดคเท่ครับจัดกันเยอะๆ ชอบ ภาพคทาปูซิสสวยดี

Lightning9
Member

« Reply #27 on: September 04, 2007, 11:15:52 PM »

มันเป็นเด็คที่น่าเบื่อจริงๆครับ(คนเล่นด้วยอะเบื่อ)

มานั่งดูเรา จั่วๆๆๆ ลงๆๆๆ เกนๆๆๆ ออล ตูมหมดสนาม -*-

Member

Email
« Reply #28 on: September 09, 2007, 02:29:57 AM »

เป็นไงล่ะ
เดคที่1ออนทัวร์วันนี้

สู้ยากจริงๆ

Member

« Reply #29 on: September 09, 2007, 02:33:48 AM »

คงไม่บังเอิญนะครับที่เด็คผิดธรรมชาติมาได้ที่หนึ่งออนทัวร์เนี่ย :P
ถามจริงผมก็ตอบจริงครับว่าผมกล้าเล่น

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: