Summoner Master Forum
October 03, 2024, 03:33:03 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากให้มีซอง แบบนี้อะมาดูหน่อย  (Read 5734 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
Immaculate
Member

« on: August 28, 2007, 01:19:47 AM »

ซองที่เป็น mystic อย่างเดียวอะครับ มีreprint มีของใหม่ ใส่ไปด้วยครับ

เพราะจะลดราคา การ์ด mystic ที่ราคาสูงกระฉูดให้มันลดลงมาได้มั้ง ครับ ผมว่านะครับ

ใครคิดแบบผมมั้งอะ เพราะการ์ดจะได้ถูกลงมั้ง คิดดูไหมว่า seal จำเปน แต่ทำไม mystic มันแพงหูรูดแบบนั้น

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #1 on: August 28, 2007, 01:22:05 AM »

โอ้ เดจาวู -- --

เคยมีคนโพสเสนอไปแล้วนะ

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #2 on: August 28, 2007, 01:23:25 AM »

เรื่องกลไกทางตลาดน่ะครับ

เยอะไป ขายไม่ออก

แล้วเรื่องซองมิสติคน่ะ

มีคนเคยเสนอแล้ว(ถูกของเรปบน)

มันไม่สมดุลสักเท่าไหร่ (ในความคิดผมนะ)

(O'-')=O>>Masaru<<O=('-'O)
Member

« Reply #3 on: August 28, 2007, 01:25:06 AM »

รีปริ้น การ์ดพวกที่ไม่แบนแบบซองเก่าๆที่ไม่ผลิตแล้วดีกว่ามะ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #4 on: August 28, 2007, 01:25:17 AM »

เจอแล้วๆ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=32312.msg356547#msg356547

รีปริ้น การ์ดพวกที่ไม่แบนแบบซองเก่าๆที่ไม่ผลิตแล้วดีกว่ามะ

-*- ถ้ารีปริ้นการ์ด ที่เลิกผลิตไป

คือ Reprint พวก Limited Edition สินะ

ถ้า Reprint มัรก็ไม่ Lemited น่ะสิ

ลองไปดูตามร้านสิ

ว่ายักษ์แดง หลงจากที่ รีปริ้นท์มา ราคาเท่าไหร่ 

หนุมาน หายากเต็มที ราคาตอนนี้จะ 200 อยู่แล้ว - -
« Last Edit: August 28, 2007, 01:27:10 AM by [C]hesSKnigh[T] • [T]he_ SAMURA[I] • » Logged

Teeza
Member

« Reply #5 on: August 28, 2007, 01:25:47 AM »

ไม่อยากให้แพงก็อย่าไปซื้อสิคับ (ราคาขึ้นอยู่กับความต้องการ ซื้อและขาย)  
 ง่ายกว่ามาตั้งกระทู้แบบนี้อีก
มิสติกให้ใช้มีหลายใบนะคับ common uncom เทพๆก็มีเยอะ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #6 on: August 28, 2007, 01:26:58 AM »

แค่นี้มิสติคก็เป็นคอนโดแล้วครับ

ไปเน้นตัวซีลดีกว่าแล้วค่อยเอามิสติคสามัญแพงๆแทรกไปตามซองใหม่ๆซองสองซองก็พอแล้วแหละครับ

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #7 on: August 28, 2007, 01:28:47 AM »

เอ่อ...  ขอพูดหน่อยเถอะนะ

ถ้าหากจะเอามิสติกสามัญ(ที่ยังพอหาได้  ณ ที่นี้เข้าใจว่าเป็นพวกชุด Neo Ex.)กลับมาพิมพ์รวมเป็นซอง
เดียวกัน   มันก็เหมือนกับให้บริษัทพิมพ์แบงค์ขายนั่นแหละครับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #8 on: August 28, 2007, 01:32:38 AM »

ถ้าเป็นกระสือจะเห็นด้วย
แต่พวกของนีโอเอ็กซ์เทนด์นี่เห็นด้วยรึไม่ยังไงก็ยากมากกกกกกกกกกกกกกอะ

Panther
Member

Email
« Reply #9 on: August 28, 2007, 01:38:25 AM »

การ์ด สมัยนี้ แพงมาก เลย อ่า มันทำให้ บางคนเลิกเล่น ก็มี นะฮะ เคยเจอ  แบบว่า พึ่งกลับมาเล่น อยากรุ ว่า มิสติกแบบ เทพแล้วเปงงาย เคยลิสให้ ดู เลิกเลย ง่า    ที่จิง มิสติกอย่างเดียวก็ กระไรอยู นะฮะ เอาเปงแบบว่า อัตราส่วยดีก่าไหม ซีล ๑ มิสติก ๒ มาณเนี๊ยะ

Member

« Reply #10 on: August 28, 2007, 02:09:18 AM »

เจอแล้วๆ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=32312.msg356547#msg356547

-*- ถ้ารีปริ้นการ์ด ที่เลิกผลิตไป

คือ Reprint พวก Limited Edition สินะ
 เ
ถ้า Reprint มัรก็ไม่ Lemited น่ะสิ

ลองไปดูตามร้านสิ

ว่ายักษ์แดง หลงจากที่ รีปริ้นท์มา ราคาเท่าไหร่ 

หนุมาน หายากเต็มที ราคาตอนนี้จะ 200 อยู่แล้ว - -
ก็แบบว่าอยากให้ราคามันถูกลง ตามความสมควรแค่นั้นเอง เล่นการ์ดนะครับ ไม่ใช่ทำธุรกิจร้อยล้าน จะได้มีตังซื้อแล้วโยนเล่นอ่ะ กว่าจะได้แต่ละใบก็แพงเหลือเกิน ขาดนิดขาดหน่อยก็เหมือนกระดาษที่ไร้ค่า เอามาเล่นแข่งก็ไม่ได้

Immaculate
Member

« Reply #11 on: August 28, 2007, 02:20:28 AM »

ทางบริษัท ควร ทำให้ราคา การ์ดมันเหมาะสมควร กว่านี้หน่อยนะครับ

คำแนะนำ นะครับ

White Wing
Member

« Reply #12 on: August 28, 2007, 02:33:48 AM »

ทำไมถึงคิดว่า ต้องมีมิสติกสามัญเเรงถึงจะเล่นได้ล่ะครับ   เล่นไปก่อนเเล้วค่อยเก็บทีละใบก็ได้

ถ้าคิดจะทำให้เทพเลย  มีเงิน  6000  ก็คงไม่พอหรอกครับ   ใบที่ใช้เเทนมีมากมาย

ถ้าซื้อพร้อมกันมันก็เเพงเเหละครับ

Acolyte
Guest
« Reply #13 on: August 28, 2007, 02:35:50 AM »

สักวันเมื่อน้องๆ โตขึ้น จะเข้าใจ
DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #14 on: August 28, 2007, 02:38:02 AM »

ทางบริษัท ควร ทำให้ราคา การ์ดมันเหมาะสมควร กว่านี้หน่อยนะครับ

คำแนะนำ นะครับ

ผมว่า การตกลงราคา อยู่ที่ ความพอใจของผู้ซื้อผู้ขายนา

ไม่ใช่ บริษัทจะกำหนดราคาตายตัวของใบนั้นๆนี่นา

ถึงแม้ว่าการหายาก จะดูว่าจะทำให้มันราคาแพงก็เหอะ

ขาดนิดหน่อย ? ในอยู่ที่การเก็บรักษาขงเราเองอ่ะ - -

Teeza
Member

« Reply #15 on: August 28, 2007, 02:39:05 AM »

สักวันเมื่อน้องๆ โตขึ้น จะเข้าใจ
ไม่มุขแฝงหรอคับเมื่อก่อนเห็นโพสต้องมีมุข

เดียวนี้เห็นสาระเยอะจิงๆ

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #16 on: August 28, 2007, 02:51:42 AM »

เรื่องราคาของการ์ดบริษัทไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรอยู่แล้วครับ เพราะยังไงSMNจะพิมพ์แรร์ล้วนรึว่าคอมม่อนล้วนๆ ต้นทุนของค่ากระดาษมันก็เท่ากันนั่นแหละ ส่วนเรื่องของราคาการ์ดมันเป็นความพึงพอใจของคนซื้อและคนขาย ถ้าเห็นพ้องต้องกันก็ซื้อ คิดถ้าคิดว่าmystic เทพมันราคาแพงไปหรือมันยังไม่จำเป็นซักเท่าไรก็ยังไม่จำเป็นต้องซื้อ สู้ไปซื้อซีลที่เราขาดให้ครบสมบูรณ์ก่อนยังดีซะกว่า
« Last Edit: August 28, 2007, 03:11:11 AM by SCHOLAR BEGIN » Logged

Member

« Reply #17 on: August 28, 2007, 02:55:33 AM »

เก็บรักษาดียังไง เมื่อเรามีดี ก็จะมีคนอิจฉาในใจ คุณคงอ่านใจเขาไม่ได้หรอก ไม่แน่คุณอาจจะโดนเองก็ได้ ผมมาเตือนไว้ก่อนนะ ความระมัดระวังบางทีเราก็เผลอลืมมัน การเตือนสติเป็นเพียงเครื่องเตือนใจว่าเราต้องกันไม่ให้เกิด ไม่ใช่ว่ามันจะไม่มีทางเกิดขึ้น บางทีเราอาจจะเป็นคนทำมันเองก็ได้

ส่วนเรื่องราคานั้น ผมรู้ว่ามิสติกดีๆ มันก็แพงเป็นธรรมดา มีน้อยค่อยเก็บไป แต่เรื่องนี้ลองคิดย้อนดูนะ บางทีอาจได้หลายแง่ มันขึ้นอยู่กับหลายปัจจัย ไม่ว่าจะเป็นทุน / สถานการณ์ / สิ่งแวดล้อม ซึ่งส่งผลทั้งนั้น ผมก็ไม่เถียงหรอกเรื่องแพงอ่ะ เพียงแต่อยากให้มันถูกลงหน่อย เพราะมันมีจำกัดไง ก็อยากให้ปล่อยๆออกมามั่ง จะได้ลดราคาไปในตัว

เรื่องที่ตกลงผู้ซื้อ-ขายนั้น No Comment เพราะผมต้องการอันไหน ผมก็ซื้อโดยต่อนิดหน่อย ไม่อยากให้ผู้ขายเขาเสียใจ แต่บางอันมันเวอร์ไปก็ต้องบอกเค้า

S_A_Y
Member

Email
« Reply #18 on: August 28, 2007, 07:53:54 AM »

กระทู้เดจาวูหรือเปล่า รู้สึกเหมือนมีคนตั้งไปไม่นานนี้เอง -_-a

zealotzephyr
Member

Email
« Reply #19 on: August 28, 2007, 09:41:16 PM »

แพงก็อย่าซื้อครับ
ผมเองก็เหมือนกับคุณ
แรกๆก็ไม่มี
หลังก้หามาบ้าง
ผมหามาเพาะถูกๆ เช่น Odin.kuku, Ordonus 50 บาทจริงๆน้า พอดีเด็กมันรู้จักกันเลิกเล่น
บางใบอยากจริงๆก็ 150+
แล้วแต่รัดับความต้องการของคุณหนะครับ

boomkung
Member

« Reply #20 on: August 28, 2007, 09:43:17 PM »

เหตุผลอย่างแรกที่ผมเลิกเล่นคือไม่มีเวลา

เหตุผลอย่างที่ 2 ที่เลิกเล่นคือ กลัวราคา mystic ลดลงจนน่าใจหาย เลิกเล่นชิงขายไปก่อนดีกว่า

อาจจะคิดว่าผมเห็นแก่ตัว แต่มันก็คือความจริงในโลกธุรกิจครับ

Sun Ce
Member

« Reply #21 on: August 28, 2007, 09:45:28 PM »

ค่อยๆเก็บตังครับ พอครบก็ค่อยวื้อ
ผมก็ใช้วิธีนี้

shinea07919
Member

Email
« Reply #22 on: August 28, 2007, 11:04:53 PM »

โดยเฉพาะ กาสือ แพงโคตร อย่างถูก 200 
อย่างโนโจ๊กนี่รีทีใบละ70และ

</VuMl<@/Vg>
Member

Email
« Reply #23 on: August 28, 2007, 11:15:08 PM »

น่าจะมีเพราะในเกมยูกิที่ผมเล่นยังมีซองที่เป็นเวทย์อย่างเดียวหรือกับดักอย่างเดียวให้จับเลย

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #24 on: August 29, 2007, 01:07:31 AM »

น่าจะมีเพราะในเกมยูกิที่ผมเล่นยังมีซองที่เป็นเวทย์อย่างเดียวหรือกับดักอย่างเดียวให้จับเลย
นั่นมันในเกม NDS นู่นครับ ของจริงไม่มีแน่

จริง ๆ ผมว่า การมีของเทพ เพื่อให้ชนะชาวบ้านในการแข่ง แล้วไม่พยายามหา มันก็แปลก ๆ นะ
คุณตีเทนนิสอยากชนะ อุปกรณ์มันก็ต้องมีราคาหน่อย

ถ้าคุณเล่นกันในหมู่เพื่อนที่มันมีกันหมด แล้วไม่มี ผมว่าใช้การ์ดซีร็อกไปก่อนก็ได้ เพื่อน ๆ คงไม่ว่าคุณหรอก เก็บตังค์ รอจังหวะของถูก เดี๋ยวก็เจอครับ

ผมว่าพอเรามีของเทพเยอะ ใส่ยัด ๆ มันลงไปหมด เดี๋ยวร่าย 3 แก้ได้ไม่พอจะช้ำเอานะครับ หามาเยอะ ๆ ใช่ว่าจะใช้ทุกใบ

เอาจริง ๆ มีของเทพเยอะ แค่มีของให้เราเลือกได้เยอะขึ้นแค่นั้นเองครับ สามารถจัด Deck ได้มากขึ้น เช่น Deck นี้ใช้ Odin ไม่ได้ ใส่ Gaia หรือ Nehebkau แทนได้ ผมว่ามันดีตรงนี้มากกว่า Mystic แพงใช่ว่า Seal จะเก่งตามนะครับ

Member

« Reply #25 on: August 29, 2007, 01:17:33 AM »

ผมก็ทำอย่างที่บอกนะ แต่เห็นใจคนที่มีงบน้อยอ่ะครับ

boomkung
Member

« Reply #26 on: August 29, 2007, 06:19:28 PM »

ของจริงไม่มีนิครับ

เหตุที่เลิกเล่นยูกิคือจากฟอล์ยทั้งหลายแหล่รีปริ้นเป็น normal ลง stater deck ครับ จากงูใบละ 1500 เหลือ 800 เหอะๆ ทำใจไม่ได้สุดๆ

นารุโตะคุง
Member

Email
« Reply #27 on: August 29, 2007, 09:43:06 PM »

ไม่เอา เราไม่เปิดแบบนั้น

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #28 on: August 29, 2007, 09:57:52 PM »

อยากให้มีเหมือนกัน..แต่..กลัวอะไรบางอย่าง

ไม่ต้องจัดมิสติกเทพมากหลอกครับไม่สบายใจเปล่าๆเล่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ได้มันมาเอง ไม่ว่าจะจากการแลก หลอกเด็ก คนเลิกเล่น เปิดซอง แข่ง ) ที่ผมซื้อก็คือหายากจริงๆอย่างพวกกระสือเห็นมีในกองจับฉลากบ่อยก็ลองจับฉลากเล่นๆได้ใบอื่นก็ใช่ว่าจะเน่า บางทีก็แข่งได้ หรือบางทีแข่งได้ซีลใบอื่นก็จริงแต่เอาไปแลกมิสติกเทพต่อ บางทีมีรุ่นพี่เลิกเล่นก็รีบๆเก็บไว้ซะ

ส่วนราคาการ์ดอันนี้ขึ้นอยู่กับการตกลงกันเองก็จริงแต่ปัจจัยอื่นก็มี เช่น ความต้องการสูง ของมันมีน้อย สนิทกับคนขาย ผมก็มีมิสติกเทพเหมือนกันนะไม่ใช่ไม่มี แล้วก็ซื้อมาแพงเหมือนกันแต่ไม่ค่อยได้ใช้เลยล่ะไม่อยากใช้ เวลาแข่งมิสติกรวมกันไม่ถึง100บาท แข่งๆไปผลออกมาก็ไม่เลว (พิมพ์ความจริงเดี๋ยวน่าเกลียดเอิกๆ ;D)

เรพนี้ไม่มีจุดประสงค์แค่แสดงความคิดเห็น อันซองมิสติกล้วนอยากให้มีจริงๆเช่นกัน แต่ยากหน่อยล่ะคนส่วนใหญ่ไม่อยากก็คงเข้าใจนะ ก็เลยวกเข้าเรื่องความจำเป็นของมิสติกเทพ แล้วก็เสนอแนะวิธีหาเล็กน้อยมันไม่ได้มาจากการเปิดซอง+ซื้อเป็นใบๆเพียงอย่างเดียว หรืออีกแนวทางคือไม่ต้องมันเลยก็ได้เหอะ ๆ ตัดปัญหาที่ตัวเราเองเพราะส่วนใหญ่เขาก็ไม่อยากให้มีทั้งนั้นก็ช่วยไม่ได้อ่านะ การที่เราเล่นการ์ดแม้ไม่ใช่เรื่องเครียดๆอะไรมากมายแต่บริษัทเขาก็ไม่ได้เล่นขายของ (อย่าเครียดล่ะชี้แจงเฉยๆครับ -*- )

ปล.สำหรับผมส่วนใหญ่มิสติกที่แพงๆรูปมันก็สวยนะเลยไม่เสียดายตังเท่าไหร่ถือว่าซื้อกรณีศึกษาด้วยชอบๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: