Summoner Master Forum
October 02, 2024, 01:31:13 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ดูเด็คหกเดือนผมทีครับ  (Read 2581 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
~sixmonth~-~Kung~
Member

« on: August 25, 2007, 11:54:51 PM »

คือผมก็เล่นมาซักพักแล้วนะครับ แต่พึ่งเข้ามาเล่นบอร์ด

รบกวนช่วย ติชมเด็ค หกเดือนผมทีนะครับ 

sigmund ใหญ่ x3 
sigmund เด็ก x2
pony pegasus x2
odette x3
kobold tribal warrior x2
wind goddess shaman x4
maelstrom merman x2
Lucretia x1
นักเวทหญิง x1
หนุมาน x3
griffin commando x2

Malboro
Member

Email
« Reply #1 on: August 26, 2007, 12:02:37 AM »

Six Month?

Knight นี่ครับ

บอกปัญหาในการเล่นสิครับ จะได้ช่วยๆ กันแก้ Deck แบบนี้มันก็ทั่วไปนะ ที่เราเห็น

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #2 on: August 26, 2007, 12:05:13 AM »

ยินดีต้อนรับสู่ SMN Forum ครับ 

ส่วนมากที่เห็นก็ประมาณนี้แหละครับ Griffin Commando อาจไม่จำเป็นเท่าไร เปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนนะๆ

เมื่อวาน เจอซิกมันด์ ใส่ บลูฟิน ด้วย 

Member

« Reply #3 on: August 26, 2007, 12:06:22 AM »

Griffin commando เอาไว้ เรียกดาบ หรือว่า silent prohibitorมาป๊อด ฯลฯ ไม่ดีเหรอครับ

แล้วถ้าจะเปลี่ยนเปลี่ยนเปนไรดีอะครับ

SCHOOL CHAMPIONSHIP ที่ 1 ต้องเปนโรงเรียนเรา
Member

« Reply #4 on: August 26, 2007, 12:13:24 AM »

ยินดีต้อนรับสู่ SMN Forum ครับ 

ส่วนมากที่เห็นก็ประมาณนี้แหละครับ Griffin Commando อาจไม่จำเป็นเท่าไร เปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนนะๆ

เมื่อวาน เจอซิกมันด์ ใส่ บลูฟิน ด้วย 

เอ๋คุ้นๆ  เรานี่ฟ่า

Member

« Reply #5 on: August 26, 2007, 01:04:54 AM »

Six Month?

Knight นี่ครับ

บอกปัญหาในการเล่นสิครับ จะได้ช่วยๆ กันแก้ Deck แบบนี้มันก็ทั่วไปนะ ที่เราเห็น

Six month = ซิกมันด์ไงครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #6 on: August 26, 2007, 01:16:27 AM »

เดี๋ยวนี้ซิกมันต์เหลืออะไรให้ใส่ไม่มากแล้วแหละครับ โดนรีสติคจนหมดไส้หมดพุงและ

แต่ก็คิดเหมือนกันว่ามันไม่ค่อยจำเป็น เป็นผมผมจะใส่ซินน้ำเหมือนที่พี่ที่ผมเล่นด้วยใส่ (เล่นๆไปก็ดูเหมือนจะเข้ากันดีเหมือนกัน)
หรือลองใส่การ์ดจากซองนินจาก็ได้ครับอย่างชรายน์ซามูไรก็เก่งใช้ได้เลยตบไปไม่กลัวตาย

Member

« Reply #7 on: August 26, 2007, 01:26:22 AM »

เดี๋ยวนี้ซิกมันต์เหลืออะไรให้ใส่ไม่มากแล้วแหละครับ โดนรีสติคจนหมดไส้หมดพุงและ

แต่ก็คิดเหมือนกันว่ามันไม่ค่อยจำเป็น เป็นผมผมจะใส่ซินน้ำเหมือนที่พี่ที่ผมเล่นด้วยใส่ (เล่นๆไปก็ดูเหมือนจะเข้ากันดีเหมือนกัน)
หรือลองใส่การ์ดจากซองนินจาก็ได้ครับอย่างชรายน์ซามูไรก็เก่งใช้ได้เลยตบไปไม่กลัวตาย
text ว่าไรเหรอครับ ชรายน์ซามูไรเนี่ย

♥LONELY POP♥
Member

« Reply #8 on: August 26, 2007, 01:39:55 AM »

จริงๆแล้วwind goddess shaman ใส่3ก็พอ
ส่วนmaelstrom mermanกับgriffin commando ก็ยืนยากไปนิดอาจเปลี่ยนเป็นชาลล์
หรือซามูไรศาลเจ้าในซองนินจาแทนก็ได้

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #9 on: August 26, 2007, 01:44:10 AM »

http://[http://www.holyknightofchrist.com/uploadpicture/ninkhight.jpg
พี่ปอเอามาสปอยล์ครับ แต่คาดว่ายังมีของเสิรมจากชุดนินจาอีกเยอะ

จริงๆแล้วwind goddess shaman ใส่3ก็พอ
ส่วนmaelstrom mermanกับgriffin commando ก็ยืนยากไปนิดอาจเปลี่ยนเป็นชาลล์
หรือซามูไรศาลเจ้าในซองนินจาแทนก็ได้
เมลสตรอมเก่งนา ถ้าชี้แล้วตบก็ป่วนใช้ได้เลย เค้าต้องแก้2 ที
« Last Edit: August 26, 2007, 01:53:50 AM by ☼!!~[A]pprentic[€]!!☼!![€]xor<i$[T]~!!☼ » Logged

Member

« Reply #10 on: August 26, 2007, 01:49:13 AM »

โอ้วดีจริงๆด้วยครับ ชรายน์ซามูไร อะ

น่าเอามาใส่แทนกริฟฟินคอมมานโด

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #11 on: August 26, 2007, 05:06:56 AM »

ขอสนับสนุนอีกเสียงว่าไส่ ชาลล์M3  จะดีกว่าครับ ข้ามไลล์ได้โหดนะครับ

Lightning9
Member

« Reply #12 on: August 26, 2007, 10:37:46 AM »

ชาร์ล ผมว่ามันตายง่ายอะ

เรามีชาแมนลมทำให้พวกเราข้ามไลน์ได้อยู่แล้ว

อย่าง หนุมานถึงจะตาย แต่เราก็ชุบได้

เมลสตอม ตีไปเค้าก็แก้ยากแล้วครับ

ปล. ไชน์ ซามูไร นี่ ก็เข้าท่าดีเหมือนกันนะ
« Last Edit: August 26, 2007, 11:27:21 AM by Lightning9 » Logged

Member

« Reply #13 on: August 26, 2007, 05:29:15 PM »

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

เดียวผมจะลอง ใส่ ไชน์ซามูไร แทน กิฟฟนคอมมานโดดุ

แต่คงอีกซักพักกว่าจะหาซื้อได้ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: