Summoner Master Forum
October 02, 2024, 07:24:53 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ++การ ดราฟท์ (draft) คืออะไรเหรอครับ?++  (Read 3865 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Jakey
Member

« on: August 25, 2007, 11:52:37 PM »

เห็นเค้าพูดกันมาหลายๆคนละ

เลยสงสัยอ่ะครับ

ว่าเล่นอย่างไร

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #1 on: August 25, 2007, 11:59:10 PM »

คือการแข่งขัน ที่เราไม่ต้องเตรียม deck ไปครับ ทำการเปิดซอง แล้ววนเลือกกันให้ครับ ส่วนมาก จะเป็น 4 ซองครับ

สามารถวัดความสามารถทั้ง การคำนวณ การเดาใจ และ เทคนิคอิมโพรไวส์ ที่ใช้ไหวพริบเฉพาะหน้า ได้ดีมากครับ 

อนึ่ง สอบถามรายละเอียดได้ ที่จัดจ์หมี เหอเหอ 

</VuMl<@/Vg>
Member

Email
« Reply #2 on: August 26, 2007, 12:00:16 AM »

คือการแข่งขัน ที่เราไม่ต้องเตรียม deck ไปครับ ทำการเปิดซอง แล้ววนเลือกกันให้ครับ ส่วนมาก จะเป็น 4 ซองครับ

สามารถวัดความสามารถทั้ง การคำนวณ การเดาใจ และ เทคนิคอิมโพรไวส์ ที่ใช้ไหวพริบเฉพาะหน้า ได้ดีมากครับ 

อนึ่ง สอบถามรายละเอียดได้ ที่จัดจ์หมี เหอเหอ 
วัดดวงในการเปิดซองด้วย

Jakey
Member

« Reply #3 on: August 26, 2007, 12:13:26 AM »

แล้วการ์ดที่เราเปิดได้ในการดราฟท์อ่ะครับ

เราจะได้ไปเลยหรือไม่

แล้วผุ้ชนะของการดราฟท์จะได้อะไรครับ

singer
Member

Email
« Reply #4 on: August 26, 2007, 12:45:01 AM »

ได้ไปเลยครับ เพราะเหมือนเราเปิดซองแล้วเอามาแข่งเล่นนั่นแหละ

ดราฟมีให้แยกด้วยว่าดราฟซองเดียว หรือ 4 ซอง

ถ้าซองเดียวก็คือ เปิดแล้วเล่นเลย ถึงรอบใหม่ อยากเปิดเพิ่มเพื่อที่จะเอามาปรับนิดๆหน่อยๆก็ตามใจ (กติกาอื่นไว้ไปถามตอนแข่ง)

ดราฟวน (4 ซอง หรือมากกว่า แล้วแต่กรณี) จะเป็นการเปิดซอง แล้วเลือกการ์ด จากนั้นก็วนไปให้คนอื่นเลือกบ้างไปเรื่อยๆ (กติกาอื่นๆ ไว้ถามตอนแข่ง)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: