Summoner Master Forum
October 02, 2024, 03:21:41 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Herapoht Deck Anti Rare แนะนำให้ด้วยคับ  (Read 1928 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
AbNolzMiC
Member

Email
« on: August 22, 2007, 12:33:06 AM »

Seal 25 ใบ

ตัวตี
Herapoht 4
Mega Insect 1

ของเล่นตัวตี
Phantom Fungus 4
Underearth Tail 2
Deep Sea Pin Leech 2
Mysterious Elephant 2
Poneria 2
Delirious Nightmare 2
All Eye Viper 2
Blissful Fairy 2
Joyful Fairy 2

วิธีเล่นก็ ตั้ง Herapoht กับ Phantom Fungus / Underearth Tail / Deep Sea Pin Leech
พอเค้าตีมา ก็ sac แหลกๆ ฟรีส / พ้อยกระจาย
ถ้าไม่มีอะไรทำ เอา Delirious Nightmar ขึ้นมาคอมมืดแล้ว death sp 4 5 ก้อได้
หรือถ้า sac แล้วไม่พอใจ เอา poneria มายั่วต่อก้อได้

ถ้า Herapoht โดนตีมา ก็แซคซักตัว แล้วให้เค้าติดฟรีส พอเข้าเทิร์นเรา ถ้าฝั่งโน่นตีโหด ก็ใช้ Blissful จ่าย 1 รักษา แล้วให้ Turn ต่อไปเป็น inact หรือไม่ก้อพ้อย / ยั่ว ไป

ถ้า Herapoht ตีไป df แล้วไม่เข้าก้อให้ตี แล้ว sac มืด แล้วเอา All eye viper มาเร่ง

เด็คนี้เอาถูกๆฮาๆอ่ะครับ
ช่วยแนะนำที เอาตัวอะไรออก เอาตัวอะไรเข้า
« Last Edit: August 26, 2007, 09:53:02 PM by AbNolzMiC » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #1 on: August 22, 2007, 10:29:56 AM »

รู้สึกว่าจะเข้าใจผิดนะ
Step เมื่อต่อสู้ แซค Deep sea ก็ไม่หยุดแล้วนะครับ

Immaculate
Member

« Reply #2 on: August 25, 2007, 01:02:53 AM »

เจอมาแหละ เปนเดคแบบว่า -*-

พาเครียดเลยอะ ตอนแรก  เพราะเดคผมมันไม่กน curse โดนกระจุย

ตั้งหลักยากไงไม่รุ้นะครับเดคนี้ พอตั้งหลักได้ แปบเดียวก้อรั่วแหละ ตั้งหลักได้ไม่นาน
เพราะแชคตัวเองแถบจนไม่มี seal ให้sac อีกเลย

เปน anti rare ที่ว่าเล่นหนุกดีนะ ควรใส่การ์ดที่มี ability ดีๆ กว่านี้ก้อจะดีครับ

ตอนแรก เจองงมากครับ ขอบอกว่างงจิงๆ [ว่าการ์ดไรนั้นไม่เคยเจอมาก่อนเลย รุ้แค่ joyful กับ plant การืดอื่นนั่งอ่านรายใบ]
« Last Edit: August 25, 2007, 03:26:41 AM by Immaculate » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #3 on: August 25, 2007, 01:09:54 AM »

ถ้าโดน ตี แล้ว ต้อง ตายกันไปข้างก่อนนะ ถึงจะโดน ฟรีส พ๊อย ถ้าจำไม่ ผิด เหมือน NAGA ไง เวลาตี ฟรีสก่อน ค่อยวัดพลัง แต่ถ้าโดน ตี วัดเส็ดแล้วค่อยฟรีส ถ้าไม่เมานะ

ไม่ยุติธรรมเสียเลย ทำไม ไม่ติดฟรีสก่อน หว่า

Immaculate
Member

« Reply #4 on: August 25, 2007, 01:42:43 AM »

ถ้าโดน ตี แล้ว ต้อง ตายกันไปข้างก่อนนะ ถึงจะโดน ฟรีส พ๊อย ถ้าจำไม่ ผิด เหมือน NAGA ไง เวลาตี ฟรีสก่อน ค่อยวัดพลัง แต่ถ้าโดน ตี วัดเส็ดแล้วค่อยฟรีส ถ้าไม่เมานะ

ไม่ยุติธรรมเสียเลย ทำไม ไม่ติดฟรีสก่อน หว่า

อ้าวแบบนั้น เราก้อ -*-

Danger!
Member

« Reply #5 on: August 25, 2007, 02:49:30 AM »

ชอบ คอนเซพ เด้กมากคับ ไม่มีแรร์เรย เจ๋งมากเรยคิดได้ดีจริงๆ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #6 on: August 26, 2007, 05:10:10 PM »

ซะง้าน step ต้องวัดพลังก่อน - -***

หมายความว่า

1. hera โดนตี
2. sac น้ำ
3. วัดพลังตี (ตายคือตาย ไม่ตายช่างมัน)
4. ฟรีส ?

หรือว่า

1. hera โดนตี
2. sac น้ำ
3. ฟรีส หยุด
4. ไม่ต้องตี

เข้าใจในความหมายพี่กิ๊กว่า คงจะเป็นแบบที่ 1 - -**

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #7 on: August 26, 2007, 10:13:46 PM »

Step เมื่อต่อสู้ แซค Deep sea ก็ไม่หยุดแล้วนะครับ

เข้าใจและ

ผมไม่ได้ให้ ตัวที่สั่งตีมาเป็น Inact ครับ แต่สั่งให้ตัวอื่นในสนามฝ่ายตรงข้ามเป็น Inact
แต่ว่า ฝ่ายตรงข้ามสั่งตีมาแล้ว  --> เซ็ค สภาพซีลไปแล้ว
ก็เท่ากับว่า  โดนโจมตี เข้า ability เมื่อต่อสู้ --> แซคไปแล้ว ฝ่ายตรงข้ามตีเสร็จ (Herapoht ตาย+รอดขึ้นอยู่กับค่า At ฝ่ายตรงข้าม) แล้วก้อ ฝ่ายตรงข้ามก้ ตามระเบียบ ติดฟรีส + พ้อยไป

คงเข้าใจถูกนะ

Baelzebub Evil Monarch
Member

Email
« Reply #8 on: August 26, 2007, 10:36:49 PM »

เข้าใจและ

ผมไม่ได้ให้ ตัวที่สั่งตีมาเป็น Inact ครับ แต่สั่งให้ตัวอื่นในสนามฝ่ายตรงข้ามเป็น Inact
แต่ว่า ฝ่ายตรงข้ามสั่งตีมาแล้ว  --> เซ็ค สภาพซีลไปแล้ว
ก็เท่ากับว่า  โดนโจมตี เข้า ability เมื่อต่อสู้ --> แซคไปแล้ว ฝ่ายตรงข้ามตีเสร็จ (Herapoht ตาย+รอดขึ้นอยู่กับค่า At ฝ่ายตรงข้าม) แล้วก้อ ฝ่ายตรงข้ามก้ ตามระเบียบ ติดฟรีส + พ้อยไป

คงเข้าใจถูกนะ

ผมเข้าใจว่าเมื่อต่อสู้ อบิทำงาน ติดเคิร์ส ในกรณีที่เป็นfreezeจะตีต่อแม้ลงไปdflineแล้วเพราะผ่านการตรวจสภาพsealโจมตีมาแล้วเพราะฉะนั้น
แนะนำให้ใส่midnight light fairyไว้twinkling ในintการติดเคิร์สอะ ให้ออกจากเกมไปเลย ส่วนซีลใบอื่น
ก็น่าจะโดนอบิของdeep sea pin leech เงียบหมดน่ะ เล่นเด็คนี้อย่าลืมว่าintติดเคิร์สทำไรได้มากมาย
เช่นเอา Ra เก็บเข้ากองก็หยุดตีได้ด้วยล่ะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: