Summoner Master Forum
September 30, 2024, 08:24:49 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากได้เด็คไม่แพงแต่พอสู้เมต้าไหวครับ  (Read 5678 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
supavit1
Member

« on: August 20, 2007, 10:39:16 PM »

มีงบซัก1000นึงได้ครับ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #1 on: August 20, 2007, 10:41:37 PM »

เอาเมต้าไปเลยซิครับ ทราเฮริน ไม่น่าเกิน1000

supavit1
Member

« Reply #2 on: August 20, 2007, 10:42:26 PM »

มันซ้ำกับเพื่อนอ่าคับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #3 on: August 20, 2007, 10:45:35 PM »

เดคมังกร level1 น่าจะดี
ไม่น่าเกิน700

supavit1
Member

« Reply #4 on: August 20, 2007, 10:48:06 PM »

เก่งไหมอะคับ

ศรี
Member

Email
« Reply #5 on: August 20, 2007, 10:48:49 PM »

Loop ไง

แพงสุดก็ คาตาพูซิส
อย่างอื่นรวมกัน ไม่น่าจะเกิน 1000 บาท

แต่ไปคิดกันเองนะ ว่าจะตั้งยังไงถึงจะตั้งอยู่ เพราะแค่จั่วๆ ทิ้งๆ เขาตีมาปล่อยตายหมด แล้วค่อยใช้ Partake มันทำไม่ได้แล้ว ในยุคนี้

Sun Ce
Member

« Reply #6 on: August 20, 2007, 10:49:14 PM »

รอนินจาเลยสิครับ ยกBoxเลย
คิดว่าไม่น่าเกินต้นเดือนกันยา

Malboro
Member

Email
« Reply #7 on: August 20, 2007, 10:49:51 PM »

Dancer ป่ะ Gemini 3 กล่อง กะ Musician Maiden 4 ตัว แล้วก้หาตัวจิ๊บจ้อยใส่เข้าไป

Panther
Member

Email
« Reply #8 on: August 20, 2007, 10:51:41 PM »

แมลง ไง เก่งนะ   ลอง AOM ดิ ไม่น่าแพง 

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #9 on: August 20, 2007, 10:56:42 PM »

เก่งไหมอะคับ

เก่งมากๆ

supavit1
Member

« Reply #10 on: August 20, 2007, 11:21:54 PM »

ขอเด็คลิสและวิธีเล่นจะขอบคุนมากครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #11 on: August 20, 2007, 11:29:26 PM »

มังกรราคาม่ะแพง อาศัยการโกวว์ท+ มัทธีอัสปู่เป็นหลักครับ

Mathius Blythe, The Dragon Professer    *4       >>   30 บาทแกนหลักของเด็ค

Mathius Blythe, The Dragon Master        *2       >>   10 บาทตัวเสริมในการโกรว์ท หามังกร Lv1 คอมไว

Mathius Blythe, The Dragon Breeder      *1        >>   5 บาท ขอกันฟรีก้อได้ ม่ะมีคนเล่น - -''  มังกรโกร์วท สำเร็จขุดมังกร Lv1จากไชร์น

Dradon Enchantress                                *2      >>    5 บาทขอกันฟรีได้อีกเช่นกัน ตัวจั่วนรกมังกรโกรว์ท สำเร็จจั่ว การ์ดตาม Lv ที่โกร์วท

^
^
^   หน่วยเสริมชั้นเยี่ยมของเด็ค  ต่อมาลองมาดูหน่วยบู๊ กันบ้าง

Salamandery Doll                                     *2     >>    10-20 บาทของพื้นฐาณเด็คมังกรละมั้ง - -''

Ash dragon                                              *4     >> 0 - 5 บาท แต่คิดว่ามีกันเหลือเฝือกันอยู่แล้ว ตีตัวใบรองชั้นเยี่ยม

Fire Eyes Wywern                                    *4     >>    5 บาทละกันสำหรับ MVP ประจำเด็คตัวตบโหดของเด็ค

Timperra, The Vapor Dragon                   *4     >>    แพงสุดแล้วมั้งในเด็ค 40 บาท เร่งจั่ว รีดของ All ได้ กัน Trahern ได้เล็กน้อย  ^ ^

Calirama, The Light Dragon                      *1     >>    ของแปลกหน้าที่หลักมีไว่  ป่วนเด็คที่พึ่งอาวุธทั้งหลายแหล่ + ยกมังกรขึ้นมือ  เพื่อรอโกรว์ทใหม่ได้

Orafarne, The Cliff Dragon                        *1     >>    ของแปลกใบที่ 2 มีการโกรว์ทเมื่อไร ตัวจะใหญ่ ขึ้นเรื่อยๆ  10ข20 บาทไม่เกินนี้

Hwestara, The Surge Dragon                    *1      >>   ตัวเตะ+ ตัวเกน Mp ปิดเกมสื ได้โหดร้ายดี   30 บาท  คร๊าบบบ.บ.

เบ็ดเสร็จ หมดนี่ราวๆ 500 ม่ะเกิน 600

ลองเอาไปเล่นดูครับ    ^^

ปล.ทำไมพิมได้เบี้ยวจังฟ่ะ  -  - ' '
เด็คมังกรของพี่พันครับ
เสิรมนิดหน่อยสำหรับคอมโบก็เน้นการโกรธเร็วเนื่องจากตัวหลักของเด็คก็โกรธด้วยมังกรทั้งนั้น
พอโกรธเสร็จก็สามารถให้อบิลิตี้ของปู่ทำงานเพื่อนำเงื่อนไขที่ถูกโกรธไป (แนะนำทิมเพอรร่า) พอกลับมาก็เกิดอบิลิตี้เมื่อเข้ามาในสนามเพื่อได้จั่วอีก

เด็คนี้จั่วไวมาก เกนเอมพีก็ง่ายจะเอา Hwestara มาโกรธเพื่อกลับเข้ามาได้ถีบก็ได้
มีมาทีอัสเด็กขุดมังกรเราได้เรื่อยๆจากการโกรธ ทิมเพอรร่าจั่วได้ทุกๆตา มี Dragon Enchantress เร่งจั่วไปอีก

เด็คนี้เก่ง แถมตีเร็วมันส์มากครับแนะนำ ^ ^
« Last Edit: August 20, 2007, 11:41:01 PM by ☼!!~[A]pprentic[€]!!☼!![€]xor<i$[T]~!!☼ » Logged

supavit1
Member

« Reply #12 on: August 21, 2007, 12:05:00 AM »

เล่นยากไหมอะครับดูแล้วงงๆ

Malboro
Member

Email
« Reply #13 on: August 21, 2007, 12:14:51 AM »

แล้ว At จะสูงพอหลอครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #14 on: August 21, 2007, 12:36:29 AM »

Orafarne, The Cliff Dragon จะบวกแอ้ทปรามาณตาละ 2-6
เล่นไม่น่ายากนะแต่ต้องทำความเข้าเรื่องการโกรธเยอะหน่อยเท่านั้นเองครับ :)

Malboro
Member

Email
« Reply #15 on: August 21, 2007, 01:22:26 AM »

Deck สร้างบ้าน แบบ Malphas หรอครับ

บ้านแตกที ก็อ่ะนะๆ

แต่พอไปหาข้อมูลมาแล้ว ก็แจ่มดีขึ้น Growth เสร็จโหดดี + เรื่อยๆ

Member

Email
« Reply #16 on: August 21, 2007, 01:33:21 AM »

Deck สร้างบ้าน แบบ Malphas หรอครับ

แต่พอไปหาข้อมูลมาแล้ว ก็แจ่มดีขึ้น Growth เสร็จโหดดี + เรื่อยๆ

ไม่ใช่เดคสร้างบ้านหรอกครับ
ไอที่โกรว์แล้ว+ไม่ใช่คีย์หลักของเดคที่จะป่วนฝ่ายตรงข้ามจริงๆก็คือ
five eyes wywern  ที่โกรว์แล้วสู้กับตัวที่คอมอยู่จะแอท12โดยที่มันเลเวลแค่1จึงอนุญาตให้ตายได้
คอยตอดของไปเรื่อย+เดคนี้จั่วเร็วมากๆจึงน่าจะทำให้อีกฝ่ายพ่ายได้ในที่สุด
ส่วนไอตัวที่+แอทตามการโกรว์ไว้เป็นทางเลือกเวลาเจอเย่หรือโรน่าครับ
แล้วยังซิกแซกด้วยash dragon มากัดตัวรองให้ตัวยืนเค้าเล็กลงก่อนแล้วค่อยเอาไวเวิร์นซวกอีกที

ส่วนไพ่ตายที่แรงที่สุดคือการที่ใช้ hwestaraได้อย่างสมบูรณ์ของเดคนี้ครับ
ถ้าออกมานี่เตรียมปิดเกมเลยเพราะจั่วแทบจะล้นมือเลย+mpกันขาดไปเลยละครับ
เดคเก่งไม่จำเป็นต้องแพงและไม่ใช่เมต้าเสมอไป เป็นคำจำกัดความของเดคนี้ครับ

เครดิตเดค พี่พันแห่ง TNT 

Bkz_da_Custard
Member

« Reply #17 on: August 21, 2007, 01:36:32 AM »

มาแรง และเห็นบ่อยมาก เด็คมังกร lv1 นี่

อีกนิดๆ เริ่มจะมี กระแสมาแล้ว 

Teeza
Member

« Reply #18 on: August 21, 2007, 01:39:21 AM »

ไอที่โกรว์แล้ว+ไม่ใช่คีย์หลักของเดคที่จะป่วนฝ่ายตรงข้ามจริงๆก็คือ
five eyes wywern  ที่โกรว์แล้วสู้กับตัวที่คอมอยู่จะแอท12โดยที่มันเลเวลแค่1จึงอนุญาตให้ตายได้
คอยตอดของไปเรื่อย+เดคนี้จั่วเร็วมากๆจึงน่าจะทำให้อีกฝ่ายพ่ายได้ในที่สุด
ส่วนไอตัวที่+แอทตามการโกรว์ไว้เป็นทางเลือกเวลาเจอเย่หรือโรน่าครับ
แล้วยังซิกแซกด้วยash dragon มากัดตัวรองให้ตัวยืนเค้าเล็กลงก่อนแล้วค่อยเอาไวเวิร์นซวกอีกที

ส่วนไพ่ตายที่แรงที่สุดคือการที่ใช้ hwestaraได้อย่างสมบูรณ์ของเดคนี้ครับ
ถ้าออกมานี่เตรียมปิดเกมเลยเพราะจั่วแทบจะล้นมือเลย+mpกันขาดไปเลยละครับ
เดคเก่งไม่จำเป็นต้องแพงและไม่ใช่เมต้าเสมอไป เป็นคำจำกัดความของเดคนี้ครับ

จะบอกว่าไม่ใช่เมต้า ก็ไม่ถูกนะคับ แค่ไม่เยอะเท่า พวก ซิกมันด์เอง 

Member

Email
« Reply #19 on: August 21, 2007, 01:42:35 AM »

จะบอกว่าไม่ใช่เมต้า ก็ไม่ถูกนะคับ แค่ไม่เยอะเท่า พวก ซิกมันด์เอง 

ก็ตอนที่จัดใหม่ๆยังไม่มีคนเล่นตามไงล่ะครับที่หมายถึง
ตอนนี้รู้สึกว่าเริ่มจะมีโผล่ๆมาร่วมงานแข่งบ้างแล้ว

(O'-')=O>>Masaru<<O=('-'O)
Member

« Reply #20 on: August 21, 2007, 02:51:27 AM »

แนะนำ Minotaur ครับ ถ้าการ์ดดีพอล่ะสบาย เพื่อนผมเล่น (มิสติกห่วยกว่าผม ผมเล่นอังเดร) ยังชนะผมเลย

มันดีที่สั่งแยกได้ทุกเมื่อถ้าเล่นเป็น

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #21 on: August 21, 2007, 02:27:35 PM »

เดค poseidon ครับ ประมาณ 1000 บาท (ความชอบส่วนตัว 555+)

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #22 on: August 21, 2007, 04:52:21 PM »

Unicorn ก็ไม่เลวครับ เป็น uncommon หมดเลย

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #23 on: August 21, 2007, 09:20:43 PM »

ถ้าเป็นเด็ค Five eyes  นี่ตีใวมากครับ เริ่มหลังนี่ก็ตีได้แล้ว(มั้ง)  มันใวมากๆ น่ะครับ จะเน้นตีเร็วก็ เอาพระเอกโกฟ หรือจะตั้งรอOrafarne, The Cliff Dragon  ก็ได้ พอลงไอ้นี่ก็โกฟเยอะๆ แล้วถ้าได้at ที่น่าพอใจ (บางทีเยอะพอๆกะพี่เย่เลย) ก็ตบสดครับ                       

Panther
Member

Email
« Reply #24 on: August 21, 2007, 11:24:50 PM »

แนะนำ Minotaur ครับ ถ้าการ์ดดีพอล่ะสบาย เพื่อนผมเล่น (มิสติกห่วยกว่าผม ผมเล่นอังเดร) ยังชนะผมเลย

มันดีที่สั่งแยกได้ทุกเมื่อถ้าเล่นเป็น

ที่อังเดร แพ้ เพราะ ไม่มี มังดร คอม นา เหอๆ

(O'-')=O>>Masaru<<O=('-'O)
Member

« Reply #25 on: August 22, 2007, 01:24:05 AM »

โดนมันสั่งแยกตลอดเลย

Raging Lord มันก็ At+ เรื่อยๆ อังเดรยังต้านไม่อยู่ ผมเล่นเด็คมันมากะมือ ผมยังรู้เลยว่าเด็คมันแพ้อะไรบ้าง

ตอนถีบมันได้ไม่มีปัญหา แต่พอมันขึ้น At นี่สิ มันแยก At+ Sac+At At+ โอ้
« Last Edit: August 22, 2007, 01:26:26 AM by Mizuhara Max » Logged

Immaculate
Member

« Reply #26 on: August 22, 2007, 02:09:41 AM »

โดนมันสั่งแยกตลอดเลย

Raging Lord มันก็ At+ เรื่อยๆ อังเดรยังต้านไม่อยู่ ผมเล่นเด็คมันมากะมือ ผมยังรู้เลยว่าเด็คมันแพ้อะไรบ้าง

ตอนถีบมันได้ไม่มีปัญหา แต่พอมันขึ้น At นี่สิ มันแยก At+ Sac+At At+ โอ้

พอเข้าใจอะนะ เดค minotuar เปนไง เคยจัด แต่มัน at ไม่โหดมากนะครับ ปันหา คือว่า andre ไม่มีมังกร เหมือนเจ้าชาย ที่ไม่มีพาหนะต่อสู้อะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: