Summoner Master Forum
October 03, 2024, 05:28:39 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เห็นด้วยป่ะ.......สมัยนี้มีแต่คนเล่นพรีคอน  (Read 6907 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
♪The Nothing♪
Member

Email
« on: August 20, 2007, 09:01:05 PM »

ก็รุนะว่าบางเด็คมันเก่งอ่ะ แต่พรีคอนโบราณกับเด็คที่โมเองที่เคยอ่อนอ่ะนะ ลองจัดมั่งดิ แล้วจะรู้เลย ว่าสมัยนี้มันเสถียรสุดๆ
เช่นเด็ค โอดิลอน ที่ถูกลืมเนี่ย หรือไม่ก็เด็ค แปลกๆอีก ใครด้วยมั่ง 

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #1 on: August 20, 2007, 09:08:12 PM »

จับใจความไม่ได้เลยครับ ต้องการสื่อว่า อยากให้ผู้เล่นอื่นๆลองจัดดูมั่งเหรอครับ

Member

Email
« Reply #2 on: August 20, 2007, 09:14:47 PM »

จับใจความไม่ได้เลยครับ ต้องการสื่อว่า อยากให้ผู้เล่นอื่นๆลองจัดดูมั่งเหรอครับ

ลองจัดกันมั่งดิ เห็นแล้วอยากว๊าก แต่ว๊ากไม่ออก เจอแต่เด็คเดิมๆอ่ะ เล่นแต่กับMeta ทั้งที่เด็คเราไม่ใช่Meta สภาพก็เฉี่ยวแพ้แล้ว รึจาเถียง

boomkung
Member

« Reply #3 on: August 20, 2007, 09:17:26 PM »

ไปปรับปรุงภาษาไทยก่อนเถอะครับ อย่างน้อยๆก็เอาให้อ่านแล้วเข้าใจหน่อย

ถ้าจะบอกว่าเอาเดคไม่เมต้าไปสู้กับเดคเมต้าแล้วแพ้ตั้งแต่ก่อนแข่งขอบอกเลยว่า โลกคุณยังแคบนะครับ ลองไปดูงานแข่งต่างๆดูละกัน เดคนอกเมต้าฆ่าเมต้าได้สบายๆ เห็นได้เยอะแยะครับ

Member

Email
« Reply #4 on: August 20, 2007, 09:27:42 PM »

ลองจัดกันมั่งดิ เห็นแล้วอยากว๊าก แต่ว๊ากไม่ออก เจอแต่เด็คเดิมๆอ่ะ เล่นแต่กับMeta ทั้งที่เด็คเราไม่ใช่Meta สภาพก็เฉี่ยวแพ้แล้ว รึจาเถียง

เอ่อ อย่างที่พี่บูมบอกครับ ไปปรับปรุงภาษาซักหน่อยครับ ผมอ่านไม่เข้าใจอยู่ดี หาใจความ กับสิ่งที่ต้องการจะบอกให้ได้ก่อนครับ แล้วสื่อให้มันดีๆ

เอ่อ แล้วเด็คไม่เมต้าเนี่ย สู้เด็คเมตาได้พอๆกันครับ อย่างเด็ค Ruin Vandalion เนี่ย เจอแล้วปวดหัว เด็ค Witch เงี้ย โม่ตายใวมักๆ

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #5 on: August 20, 2007, 09:34:18 PM »

เมต้า มันก็คือเด็คธรรมดาๆที่ได้รับการปรับปรุง พัฒนา และจัดให้เสถียรขึ้นเพื่อชัยชนะ จะว่าเด็คธรรมดาสู้เมต้าไม่ได้มันก็คงไม่ถูกซะทีเดียวล่ะมั้งครับ
« Last Edit: August 20, 2007, 09:36:35 PM by SCHOLAR BEGIN » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #6 on: August 20, 2007, 10:58:52 PM »

เวลา คน เริ่มเล่นก็ต้อง พรีคอน ไม่ใช่หรอ    และแน่นอนว่า การ์ด ย่อมเก่งขึ้นๆๆๆ ถ้า อ่อนลงๆ ใครจาเล่น ละ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #7 on: August 20, 2007, 11:28:25 PM »

พรีคอนเก่งก็มีคนบ่น พรีคอนห่วยก็มีคนบ่น จะเอายังไงหว่า 

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #8 on: August 20, 2007, 11:35:12 PM »

พรีคอนจัดให้เก่งสู้เมต้าได้ก็ดีแล้วหนิ

เด็คจะได้หลากหลาย ราคาจะได้พอสำหรับเด็กเริ่มเล่นด้วย

ที่สำคัญคือไม่รู้จะสื่ออะไร กระทู้กลับเขียนว่ามีแต่คนเล่นพรีคอน แต่ข้างในกลับบอกให้เล่นพรีคอนบ้างไม่ให่เล่นเมต้า ???
เก็บกดอะไรรึเปล่าครับ ???

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #9 on: August 20, 2007, 11:35:23 PM »

อยากจะบอกว่า...
อ่านไม่รู้เรื่องครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #10 on: August 20, 2007, 11:41:00 PM »

Gemini ครับ เป็นพรีคอนครับ เก่งฆ่าทุกเมต้าได้สบายครับ  :)

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #11 on: August 21, 2007, 01:11:41 AM »

ไม่ค่อยเข้าใจเลยครับ 

ถ้าเขียนให้เข้าใจมากกว่านี้ ก็ดีครับ -*-

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #12 on: August 21, 2007, 03:06:10 AM »

ถ้าบอกว่าผมเข้าใจล่ะ  จะแปลกไหม แต่อ่านวนอยู่ 3 รอบนะ

ประมาณว่า เค้าจะบอกว่า
1. พรีคอนเก่า ๆ ไม่เห็นเก่งสู้พรีคอนใหม่ ๆ เลย
2. อะไรวะ
3. อ่านรอบที่ 5 กลับไปงงใหม่

mr.Tu
Member

« Reply #13 on: August 21, 2007, 04:28:07 AM »

ก็รุนะว่าบางเด็คมันเก่งอ่ะ แต่พรีคอนโบราณกับเด็คที่โมเองที่เคยอ่อนอ่ะนะ ลองจัดมั่งดิ แล้วจะรู้เลย ว่าสมัยนี้มันเสถียรสุดๆ
เช่นเด็ค โอดิลอน ที่ถูกลืมเนี่ย หรือไม่ก็เด็ค แปลกๆอีก ใครด้วยมั่ง 

หัวข้อเขียนว่า --------"เห็นด้วยป่ะ.......สมัยนี้มีแต่คนเล่นพรีคอน"  (อืมเข้าใจเห็นด้วยครับ)
ส่วนเนื้อหาที่เขียนมา ----- "ก็รู้นะว่าบางเด็คมันเก่งอ่ะ"  (ครับใช่ครับบางเด็คมันเก่ง)
ส่วนเนื้อหาตรงนี้ ----- "แต่พรีคอนโบราณกับเด็คที่โมเองที่เคยอ่อนอ่ะนะ " (ไม่รู้เรื่องแล้ว)

แล้วเนื้อหาจากนั้น  ก็ไม่รู้เรื่องแล้ว 
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อีกReply "ลองจัดกันมั่งดิ เห็นแล้วอยากว๊าก แต่ว๊ากไม่ออก เจอแต่เด็คเดิมๆอ่ะ เล่นแต่กับMeta ทั้งที่เด็คเราไม่ใช่Meta "
โอเคเริ่มเข้าใจและ   หมายความว่า  เบื่อที่จะเอจอกับ Deck เดิมๆ  ช่ายมั้ยครับ
แล้ว Deck คุณก็ไม่ใช่ Meta ออกจะเป็น Deck โมมาเองประมาณนั้นเลยเบื่อๆ เหรอครับ

คือว่าผมตีความได้แค่นี้แหละครับเหอๆ    

ผมว่าเหตุผล ที่มีแต่คนเล่น Deck Meta นั้นก็คือ เขาอยากชนะกัน
ไม่มีใครอยากเล่นเกมอะไร หรือการแข่งขันอะไรที่ทำให้ตัวเองแพ้หรอกครับ ส่วนใหญ่นะ...
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #14 on: August 21, 2007, 05:29:29 AM »

Hello

Are you Thai ?

ป.ล.ถ้าประโยคข้างบนผิดก็ขอโทษด้วยครับเพราะผม " คนไทย " ไม่เก่งอังกฤษ

แต่ไม่แน่ใจว่า จขกท. คนไทยรึเปล่า เลยลองพิมพ์อังกฤษดู เพราะจะบอก..

อ่านไม่รู้เรื่องครับ -  -

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #15 on: August 21, 2007, 06:47:51 AM »

โอ้ ภาษา วิบัติ - -

พักนี้มีบ่อยจังเลยแฮะ

พุกไทยม่ายคอยชัก ยังพอให้อภัย สำเนียง  เหนือง กลาง อีสาน ใต้ หรือ เหน่อๆ ก็คือภาษาไทย

แต่นี้พูดภาษาไทยให้ไม่เป็นภาษา ต้อง แปลไทยเป็นไทย อยู่หลายรอบ

แต่ก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี ต้องให้ อาจารย์ แม่ มาวิเคราะห์

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #16 on: August 21, 2007, 02:38:00 PM »

ผมเข้าใจน้องเค้านะ ประมาณว่าเห็นแต่คนเล่นพรีคอน ตัวเค้าเองก็เล่นพรีคอน(แบบโมใหม่(รึเปล่า?))
แล้วก็ไปเล่นกะเมต้ามาแล้วเฉี่ยวแพ้ (แสดงว่าแพ้บ้างชนะบ้าง)

ดูท่าน้องเค้าจะชอบเดคพรีคอนที่เอามาโมใหม่แล้วก็เบื่อๆเมต้า (พูดแล้วก็งง)

ผมว่าเล่นอะไรก็เล่นไปเหอะ ถ้าเราชอบซะอย่าง จะเมต้า จะพรีคอน หรือจะเป็นเดคเฉพาะทาง ขอให้สนุกก็พอนะ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #17 on: August 21, 2007, 03:28:44 PM »

ก็คนทำปรีคอนเป็นโปรนี่นา

การ์ดเลยเก่ง อิอิ

Member

Email
« Reply #18 on: August 22, 2007, 12:22:28 AM »

อันนี้ตรงประเด็นเลยครับพี่ มะ เรียบเรียงให้ใหม่ก็ได้
 - เบื่อเมต้า ที่ไปไหนก็เจอจนเบื่ออ่ะคับ พักนี้ก็เลย ไม่ได้จัดเด็คกระชับมิตรขำๆเลยอ่ะ 
 - ที่บอกว่าเบื่อพรีคอนก็อีกอย่าง ก็คือ ไม่ยอมเอาพรีคอนเก่าๆมาจัดกันอ่ะ จัดกันมั่งดิ ไม่มีอะไรแปลกๆมาเล่นด้วยเลย เจอแต่ซิกมันด์ เดี๋ยวก็อองเดร พักๆก็ทราเฮิร์น ง่ะ 
 - ตราบจนทุกวันนี้ เล่นแต่ Gemini อย่างเดียว ( คนเล่นอ่อนเองด้วยมั้ง  )
ปล. ขอโทษนะคับ 

Member

Email
« Reply #19 on: August 22, 2007, 12:27:23 AM »

อันนี้ตรงประเด็นเลยครับพี่ มะ เรียบเรียงให้ใหม่ก็ได้
 - เบื่อเมต้า ที่ไปไหนก็เจอจนเบื่ออ่ะคับ พักนี้ก็เลย ไม่ได้จัดเด็คกระชับมิตรขำๆเลยอ่ะ 
 - ที่บอกว่าเบื่อพรีคอนก็อีกอย่าง ก็คือ ไม่ยอมเอาพรีคอนเก่าๆมาจัดกันอ่ะ จัดกันมั่งดิ ไม่มีอะไรแปลกๆมาเล่นด้วยเลย เจอแต่ซิกมันด์ เดี๋ยวก็อองเดร พักๆก็ทราเฮิร์น ง่ะ 
 - ตราบจนทุกวันนี้ เล่นแต่ Gemini อย่างเดียว ( คนเล่นอ่อนเองด้วยมั้ง  )

โอเคเข้าใจแล้วครับงั้นจะตอบแบบผู้เล่นทั่วไปว่า ผู้เล่นที่ชำนาญเด็คไดเด็คหนึ่งก็จะเล่นแต่อันนั้นน่ะแหละ แต่ผู้เล่นบางคนนั้นก็ตามกระแสเมต้านะครับ แล้วไอ้พรีคอนเก่าๆที่นายว่านี้อะไรเหรอครับ เก่าๆเก่งๆก็มีแต่น้อย ส่วนพรีคอนที่จัดให้ตายก็ไม่เก่งคนเขาก็คงไม่อยากจัดหรอกครับ 

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #20 on: August 22, 2007, 12:40:46 AM »

ถ้าว่าพรีคอนเก่าๆ ไม่มีคนจัดเล่นคุณคิดผิดคับ ผมเห็นCM โอ๊คได้นำตัวหลักของพรีคอนธาตุน้ำ(จำชื่อมะได้ ที่เรียกกันเนกิอ่ะ) มาปรับปรุงแล้วเล่นกับเปกาซัสโดดจั่ว มีรูฟัสใช้หยุด และล่าสุดจำได้ว่าเพิ่มการคอมโบ เปกา ลากูน กับ รูน เวนเดลล่อนเข้าไปด้วยล่ะคับ สามารถเล่ชนะเมต้าได้ และก็เล่นได้สนุกมากด้วยล่ะ

ปล.อย่าใช้ภาษาพูด ในการพิมอะคับ เพราะการออกเสียงอาจจะไม่ตรงในภาษาพูดที่ใช้กัน แล้วจะทำให้ผู้ที่มาอ่านสับสนได้คับ อย่างเช่นคำว่า มะที่นายพิม ผมอ่านแปลความได้ความหมายคือ ไม่ และ มา ซึ่งมันทำให้ใจความที่นายต้องการจะสื่อผิดเพี้ยนไปคับ ควรใช้คำเต็มๆไปเลยดีกว่า

"รณรงค์เด็กไทยรุ่นใหม่ ไม่ใช้ภาษาวิบัติ" ช่วยๆกันเพื่อภาษาไทยของเรานะคับ
« Last Edit: August 22, 2007, 12:44:00 AM by ZeCh@12i@H_Earth » Logged

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #21 on: August 22, 2007, 12:52:09 AM »

^ นิโครัสสินะ สามารถชนะเมต้าได้แต่วันก่อนแพ้ซิกมันต์อิอิ ^^ (แพ้เด็กด้วย55)

เขาจะจัดเด็คอะไรจริงๆมันก็เรื่องของเขานั่นล่ะจะให้ย้อนไปจัดเด็คเก่าๆ กล่องนั้นก็หายาก ที่สำคัญคือเรามองถึงตัวเองว่าอยากเอาเด็คเก่าๆมาเล่นรึเปล่าล่ะถ้าคิดว่าอยากก็เล่นเองซะเล่นไปเรื่อยๆถ้ามันสนุกจริงคนเขาเห็นเดี๋ยวมันก็ลอกๆๆกันไปเองล่ะครับแต่ถ้าเล่นแล้วรู้สึกได้เลยว่าเบื่อคนอื่นเขาก็คิดอย่างนั้นครับฉะนั้นจะบอกว่าเล่นกันแต่เมต้าทำไมไม่เล่นพรีคอนเก่าๆกันบ้างก็ย้อนไปคิดเองละกัน

ผมก็เบื่อเมต้าเหมือนกันหลักเลี่ยงก็คือไม่ต้องเล่นกับเขาคนนั้นก็จบ หรือไม่ถ้าเพื่อนกันก็บอกจัดเด็คขำขำมาบ้างดิหรือไม่ก็ชนะมันให้ขาดลอย ;D

ปล.ภาษาประจำชาติจะวิบัติยังไงก็อย่าให้มากเกินไปนะ เพราะถ้ามันมีมาเรื่อยๆอนาคตก็ไม่รู้จะพูดภาษาไทยให้ใครฟัง

mr.Tu
Member

« Reply #22 on: August 22, 2007, 01:51:10 AM »

อย่างที่บอกใน Reply อันที่แล้วแหละครับ   ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีคนนิยมจัด
โม Deck จับฉ่ายมาสู้เพราะมันแพ้เด็คเมต้า  นี่แหละครับ  คนเลยแห่ไปจัดกัน

ผมทุกวันนี้ก็เบื่อกับลักษณะนี้แหละ จึงทำ Deck มั่วไปเรื่อยๆ แพ้บ้างชนะบ้าง
ทำให้ชีวิตมีสีสัน    ผมว่านะมันท้าทายดีออกกับการที่เราจัดเด็คมาชนะเมต้าต่างๆ
ซิกมัน  อังเดร Centaur   Kyrie งี้  ชนะได้ภูมิใจสุดๆ 

น้องๆผมมี 2 คน  คนนึงเล่นมังกร  อีกคนเล่น แมลง  ทุกวันนี้มันก็เล่นกันอยู่แค่นี้
ไม่เปลี่ยนแปลง Deck  เลยทั้งๆ ที่สู้กับเมต้าไม่ไหวแล้วแต่ใจมันรักที่จะเล่นนะครับ

แนะนำว่าเปลี่ยนมาเล่นแทคทีมครับ  แล้วจะมันส์กับ Smn

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #23 on: August 22, 2007, 05:42:10 AM »

-*- แล้วทำไมไม่ลองจัดพวกนอกกระแสมาเล่นที่ร้านมั่งล่ะ เผื่อคนอื่นจะได้จัดแบบฮาๆมาเล่นกันบ้าง

Jenova_Pound
Member

Email
« Reply #24 on: August 23, 2007, 01:11:58 AM »

ไอ้เราก็คิดว่า กระทู้ ฮิต เพราะเรื่องอื่น

ที่ไหนได้ มาวิจารย์ภาษาของน้องเขานี่เอง = =

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #25 on: August 23, 2007, 01:25:51 AM »

อ่า...เอาแบบมีสาระกันบ้างนะ
ความจริงเด็คเล่นสนุกๆดีๆเก่งๆ มันมีเยอะแยะครับ แต่คนไม่จัดไม่หามาเล่นแค่นั้นแหละ ผมไปเห็นในบอร์ดค้า-ขาย และตามร้านทั่วไป มีน้อยคนนักที่จะหาของเด็คอื่นๆที่ไม่ใช่เมต้า ผมคนนึงละที่ทำแบบนั้น
.......................................
แต่ผมก็เล่นเด็คนอกระแสเหมอืนกัน คือมาร์วินแสงกับนาคา(อันนี้นอกเมต้าละกัน )

สรุปอยากเล่นอะไรเล่นไปเถอะครับ ขอให้เราสนุก และสมเหตุสมผลกับทุนทรัพย์ของเราเป็นพอครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: