Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:29:54 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: กฎและ/หรือ ตกลงใช้กับใบไหนมั่ง บอกตรงๆว่างงกะชีวิตแล้ว  (Read 3070 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Dark Capricorn
Member

Email
« on: August 20, 2007, 04:32:15 PM »

ไหนๆก็ไหนๆนะ ประกาศออกเป็นรายชื่อเลยได้ไหม เพราะนี่ไปเจอกรณ๊ บ้านแม่มดที่กะลังเล่นอยู่ จากเดิมเล่นอยู่ลบ 2 กลายเป็นลบ1 ซะงั้น  ก็นึกว่าคำว่าและกลายเป็นและ/หรือหมดแล้วนะ เจอมุขและเชื่อมประโยค งงสิครับ ไหนๆก็ไหนๆ ประกาศเป็นรายชื่อเลยได้ไหมครับเพื่อเป็นความกระจ่างใสให้ชัดไปเลย ว่า ใครจะและ แล้วใครจะและ/หรือบ้าง งง

ปล วิทพึ่งจะเล่นได้ เจอมุขนี้เข้าไปมันจะเล่นไม่ได้อีกรอบนะเนี่ย เซ็งระเบิด

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #1 on: August 20, 2007, 04:43:57 PM »

ไหนๆก็ไหนๆนะ ประกาศออกเป็นรายชื่อเลยได้ไหม เพราะนี่ไปเจอกรณ๊ บ้านแม่มดที่กะลังเล่นอยู่ จากเดิมเล่นอยู่ลบ 2 กลายเป็นลบ1 ซะงั้น  ก็นึกว่าคำว่าและกลายเป็นและ/หรือหมดแล้วนะ เจอมุขและเชื่อมประโยค งงสิครับ ไหนๆก็ไหนๆ ประกาศเป็นรายชื่อเลยได้ไหมครับเพื่อเป็นความกระจ่างใสให้ชัดไปเลย ว่า ใครจะและ แล้วใครจะและ/หรือบ้าง งง

ปล วิทพึ่งจะเล่นได้ เจอมุขนี้เข้าไปมันจะเล่นไม่ได้อีกรอบนะเนี่ย เซ็งระเบิด

อ่านและพยายามทำความเข้าใจอยุ่นาน ผมก็งงกะคุณเหมือนกัน

ทางที่ดีไปถามที่ Book of caller แล้วก็ถามไป และเรียงภาษาซะใหม่  พิมพ์ให้มีเว้นวรรค ช่องไฟล์ บ้าง

แล้วบอกการ์ดที่ไม่เข้าใจ เป็นชื่อภาษาอังกฤษ พร้อม Text ด้วยก็ดี พร้อมสาเหตุ และ เหตุการณ์ว่ามันเป็นอย่างไร

อยากจะช่วยตอบ แต่ไม่รู้ว่าผมโง่ หรือ ประโยคมันพางง เลยอ่านไม่รู้เรื่อง อ่ะ เซ็งระเบิด 
« Last Edit: August 20, 2007, 04:53:48 PM by [C]hesSKnigh[T] • [T]he_ SAMURA[I] • » Logged

Lightning9
Member

« Reply #2 on: August 20, 2007, 04:45:32 PM »

ผมก็อ่านไม่รู้เรื่องเหมือนกัน 

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: August 20, 2007, 09:47:29 PM »

http://www.smnforum.com/card_database/home.php

Database Update แล้วครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #4 on: August 21, 2007, 03:07:33 AM »

ผมว่าบางใบมันยังรั่วอยู่ครับ

พี่กล้วยเจอใบไหนรั่วก็จิ้มบอกเป็นรายใบไปเลย น่าจะแก้ปัญหาได้ตรงจุดกว่านะ

Doraemon
Member

Email
« Reply #5 on: August 21, 2007, 03:15:39 AM »

ก็ถามใน BoC แล้วกันว่าใบไหน

Pages: [1]
  Print  

Jump to: