Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:41:32 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามครับ  (Read 2633 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Retrorian
Member

« on: August 20, 2007, 03:48:15 AM »

1.ถ้า ซีล A มีอบิลตี้ เมื่อ ซีล A ถูกแปะ Cadmus อบิลลีตี้จาหายไหมคับ
2.หากเราใช้ Seer's deal (เขียนอย่างงี้อ่ะป่าว) แล้วฝ่ายตรงข้ามทำลายขณะที่เรากำลังค้นมิสติกอยู่ เราต้อง Sac ซีลหรือเปล่าคับ
3.ถ้า ซีล A มีอบิลตี้ "เมื่อ Knight เข้ามาในสนาม S นับว่าผ่านไป 1 เทิร์น " หากซีล A เป็นเผ่า Knight เมื่อ ซีล A เข้ามาในสนาม จะนับว่าผ่านไป 1 Turn หรือไม่คับ
4.หาก ซีล A จะถูก steal เราสามารถ แปะ Cadmus ที่ ซีล A เพื่อยกเลิกได้ไหมคับ
5.หากซีล A ทำการโจมตี ซีล B โดยที่ข้าม DeF Line โดย ผู้เล่น ของซีล B ยังมีซีล ที่ At line   หาก ผู้ เล่น ฝ่าย B ร่าย Baldavee Gauntlet เลือกเผ่า ของ ซีล A แปะที่ซีล B ซีล A จะเปลี่ยนเป้าหมายหรือเปล่า
6.ต่อจาก ข้อ 5 หากเปลี่ยน จะเปลี่ยน ไปที่ซีล ที่ไลน์ไหน
7.หากซีล A ที่อยู่ที่ At line ถูก Cool Moon ก่อนผ่าน และยังเหลือ mp เหลืออยู่ สามารถใช้สกิล รักษาเคิส ที่ไม่อินเตอเฟียได้หรือไม่ครับ
8.ถ้าหาก รักษา  Freeze Curse ทั้งๆที่  Freeze Curse ส่งผลแล้ว จะทำให้ซีลที่ถูกรักษายังมี อบิลตี้ หรือ เปลี่ยนไลน์หรือไม่คับ

Aphrodite
Type: devas
Mp Cost: 2 Pasted: PS .gif[/img].gif[/img]: yes Turn: inf Rarity: rare
Skill:
Charm Curse ที่ติดบน Seal 1 ใบในสนามไม่นับจำนวน Turn ต่อไป (Mp 2)
Ability:
Seal ที่ Aphrodite ติดได้รับ

9. หาก SubTurn ที่ Seal ที่แปะ Aphrodite ใช้สกิล จะสามารถ ใช้ "Charm Curse ที่ติดบน Seal 1 ใบในสนามไม่นับจำนวน Turn ต่อไป (Mp 2)" ได้หรือไม่คับ
10."Charm Curse ที่ติดบน Seal 1 ใบในสนามไม่นับจำนวน Turn ต่อไป (Mp 2)" ถือว่า เป็นสกีลของซีลที่แปะหรือเปล่าครับ
« Last Edit: September 22, 2007, 03:35:43 AM by Retrorian » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: August 20, 2007, 03:47:22 PM »

1. ไม่หายไปครับ

2. ทำอย่างนั้นไม่ได้ครับ เพราะไม่มี interfer step ให้ร่ายการ์ดทำลายดังกล่าว

3. นับครับ

4. ยกเลิกได้ครับ แต่ต้องเป็นการ steal โดย ability เท่านั้นนะครับ

5. เปลี่ยนครับ ไปยังตัวที่ atline

7. ไม่ได้ครับ

8. ไม่เข้าใจคำถาม

9. ได้ครับ

10. เป็น skill ของ mystic card ครับ

Retrorian
Member

« Reply #2 on: August 20, 2007, 03:55:28 PM »

ขอแก้ ข้อ 8 น่ะคับ พิมตกไปครับ
1.ซีล A โดน Cool Moon จากนั้น Psycho Doctor ใช้สกิล "รักษา Curse 1 ชนิดให้กับ Seal 1 ใบ (Mp 1)" ให้กับ ซีล A ขณะที่ Freeze Curse ส่งผลแล้ว ซีล A จะต้องไหลไปที่ DEf line หรือไม่
2.หากซีล A รวมร่างกับซีล B โดยที่ ซีล B มีอบิลิตี้ เมื่อตก shrine ถามว่าเมื่อซีล A ตก shrine อบิลตี้ของ ซีล B จ่ะเกิดมั้ยครับ
3.ซีลที่มีมิสติกการ์ด ติด อยู่ สามารถเป็นใบรองรวมร่างได้หรือไม่ครับ
4.หากซีล A ได้รับ อบิลตี้ จากซีล B ให้อยู่ในท่า Double comb ซีล A จะสามารถใช้ท่า โจมตี ในท่าDouble comb ได้หรือไม่
5.เมื่อซีลโจมตี ซีลนั้น จ่ะถือว่าเป็น Inactive Seal เลยมั้ยครับ หรือว่า เมื่อโจมตีสำเร็จครับ

ขอบคุนครับ  
« Last Edit: August 20, 2007, 04:28:34 PM by Retrorian » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: August 20, 2007, 09:56:43 PM »

1. เมื่อเกิดผลของ curse ก็ลงไปยัง dfline แล้วครับ ถึงจะหายจาก curse แล้วก็ยังอยู่ dfline ครับ ต้องสั่งเปลี่ยน line จึงจะกลับมาที่ atline ได้

2. เกิดครับ

3. ไม่ได้ครับ

4. ได้ครับ

5. หลังจากโจมตีสำเร็จจึงจะกลายเป็น inactive seal ครับ

Retrorian
Member

« Reply #4 on: August 22, 2007, 12:50:53 AM »

1.ถ้าซีล A โจมตีไป แต่ ซีล A โดน Cool Moon  แปะ จากนั้น Psycho Doctor ใช้สกิล "รักษา Curse 1 ชนิดให้กับ Seal 1 ใบ (Mp 1)" ให้กับ ซีล A ขณะที่ Freeze Curse ส่งผลแล้ว จะสามารถกำหนดไลน์ ไปที่ At line ได้อีกครั้งหรือไม่ครับ
2.ขณะที่ซีลโจมตี จะสามารถใช้สกิลของซีลนั้นที่เป็น อินเตอเฟียได้ หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: August 22, 2007, 02:19:37 AM »

1. ไม่ได้ครับ เพราะ A เป็น inactive seal

2. ไม่ได้ครับ เพราะเป็นการสั่งการซ้อน

Retrorian
Member

« Reply #6 on: September 10, 2007, 02:59:06 AM »

1.หากซีลฝ่ายตรงข้ามทุกใบในสนามติด Dimension curse เราจะสามารถตีขึ้นมือ ได้ไหมครับ
2.เมื่อ Artemis ร่ายสำเร็จ สามารถใช้สกิลของ Artemis ได้เลยหรือเปล่าครับ
3.สกิลของมิสติกใช้ได้กี่ครั้ง ต่อ subturn ครับ

ขอบคุณครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #7 on: September 10, 2007, 09:17:49 PM »

1. ได้ครับ

2. ได้เลยครับ

3. 1 ครั้งครับ

Retrorian
Member

« Reply #8 on: September 22, 2007, 03:28:26 AM »

1.ซีลที่ใช้สกิลจากมือสามารถใช้ mystic card อะไรเพื่อหยุดสกีลได้บ้างครับ

1.1 No Skill
1.2 Andromeda
1.3 Houdini
1.4 Cool Moon (หากสกีลเขียนว่านำ [S ] มาที่ at line )

Aphrodite
Type: devas
Mp Cost: 2 Pasted: PS .gif[/img]: yes Turn: inf Rarity: rare
Skill:
Charm Curse ที่ติดบน Seal 1 ใบในสนามไม่นับจำนวน Turn ต่อไป (Mp 2)
Ability:
Seal ที่ Aphrodite ติดได้รับ “[Skill]- Seal 1 ใบติด Charm Curse 1 Turn (At Line) (Mp 3) (ผลจาก Skill นี้ไม่สามารถถูกยกเลิกได้)”
เมื่อ Aphrodite ออกจากสนามยกเลิกผลที่เกิดจาก Skill ของ Aphrodite
ตราบเท่าที่ Aphrodite อยู่ใน Shrine Seal ทุกใบในสนามไม่สามารถยกเลิก Charm Curse ที่เกิดจากการ์ดฝ่ายเราได้

2.หากซีลที่ติด Aphrodite ใช้สกีล “[Skill]- Seal 1 ใบติด Charm Curse 1 Turn (At Line) (Mp 3) (ผลจาก Skill นี้ไม่สามารถถูกยกเลิกได้)
คำว่า "ผลจาก Skill นี้ไม่สามารถถูกยกเลิกได้" สามารถทำอย่างไรได้บ้างครับ

1. ป้องกัน
2. ยกเลิก
3. รักษา
4. หยุดซีลที่ใช้สกิล

3. การ์ด โปรโม ของไวเซอร์ 2 เล่มก่อนอ่ะคับ (จำชื่อไม่ได้จริงๆคับ เป็นมิสติกชื่อประมานว่า Balder มั้งคับ) หากแปะซีลที่กำลังใช้สกิลจะสามารถหยุดการใช้สกิลได้ไหมครับ 

ขอบคุณครับ
« Last Edit: September 22, 2007, 03:34:09 AM by Retrorian » Logged

Member

Email
« Reply #9 on: September 22, 2007, 03:31:36 AM »

1. ก่อนอื่นต้องดูก่อนนะครับว่าเป็นสกิลจังหวะเดียวหรือหลายจังหวะ ถ้าเป็นสกิลจังหวะเดียวมิสติคที่ยกตัวอย่างมาจะหยุดไม่ได้เลยครับ แต่ถ้าเป็นสกิลหลายจังหวะ

1.1 หยุดได้
1.2 หยุดได้
1.3 หยุดได้
1.4 หยุดไม่ได้

2. ทำได้ทุกอย่างยกเว้นยกเลิกครับ

3. มันไม่ได้ทำให้หยุดใช้สกิลนี่ครับ

Retrorian
Member

« Reply #10 on: September 22, 2007, 03:35:03 AM »

1. หาก Artemis กำลังร่าย สามารถทำลาย High priest ที่กำลัง เผา Artemis ได้ไหมคับ

2.จากข้อ 1 หากเป็น Inquestion

ขอบคุณครับ

Member

Email
« Reply #11 on: September 22, 2007, 03:36:12 AM »

ไม่ได้ทั้งสองข้อครับ

Retrorian
Member

« Reply #12 on: September 22, 2007, 03:49:25 AM »

1.สกิลจากมือ แบบหลายจังหวะ เป็นอย่างไรครับ หรือว่ามีคำว่า "จากนั้นสั่ง"

2.หากใช้มิสติก + AT 4 แล้วถูก Whirl to Win หลังจาก เพิ่ม AT จะสามารถเพิ่ม AT ได้อยู่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #13 on: September 22, 2007, 05:42:26 AM »

1.ครับ

2.At ที่เพิ่มจะไปเพิ่มที่ค่า Df ถ้าอยากเพิ่ม At ต้องเป็น effect ที่เพิ่มที่ค่า Df

Pages: [1]
  Print  

Jump to: