Summoner Master Forum
September 29, 2024, 10:24:07 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: !!!นางปิศาจผู้รับใช้เทพเจ้าทอร์!!!!  (Read 3276 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
mr.Tu
Member

« on: August 18, 2007, 01:17:40 AM »

ช่วงนี้เป็นช่วงที่ผม  เซ็งกับการจัด Concept Deck มากครับ

1. ผมเป็นคนเบื่อง่ายๆ  ชอบจัด Deck มากกว่ามานั่งเล่นประมาณว่า
เป็นพวก  กุนซืออยู่ขอบสนามบอลมากกว่าเป็นนักเตะซะเอง

2. ช่วงนี้จะมีแต่การ์ดใหม่ๆ กัน    แบบว่าจัดไปก็จะคล้ายกันมันน่าเบื่อจริงรูปแบบเดิมๆ

เลยมาโพส Deck ที่เคยเจอนานมาแล้วชอบแฮะ  อยากจัดแบบนี้เลยประมาณนั้น

ผมขอให้ชื่อว่า Deck Valkyries (ผู้รับใช้เทพทอร์)

4 Brigitte, the Valkyrie
3 Bryna, the Valkyrie
3 Amber, the Valkyrie
4 Amber, the Valkyrie in Memory
3 Libera Me
2 กระต่ายน้อยเก็บของ
4 Dancing Swan
1 Anti, the Valkyrie
1 Lucatia
------------------------------------------------
Mystic

ตบแปะ Knight ทั้งหลายนำมาใช้กับ Deck นี้ซะ
แต่ขาดไม่ได้ก็คือ
2 Kantaragama
2 Trishula ใบนี้ลุ้นพลิกเกม

นอกนั้นก็สามัญตามระเบียบ
--------------------------------------------------------

แนวการเล่นไม่มีไรมากครับตั้งด้วยการตบแปะการ์ดเรื่อยเปื่อย
Brigitte, the Valkyrie  หากลงมาคอมกับ Amber, the Valkyrie in Memory
จะมี At ที่ 12 นับว่าตั้งได้นิ่งแล้ว

พอเริ่มเข้ากลางเกมเปลี่ยนตัวยืนมาตั้งด้วย Libera จะตั้งได้จนจบเกม
จากนั้นก็ปั้ม Brigitte, the Valkyrie ให้ใหญ่พอตามด้วย Step
Bryna, the Valkyrie สั่งห้ามร่าย Mystice ตบครับจบข่าวจะทำอะไร
จะยิงอาวุธติดของก็ช่าง  At น้อยก็อย่าไปกลัว  เด๋วจิ้ม Skill ด้วย Libera ได้

หากของไม่ออกอย่างหวัง Dancing Swan ใช้ตัวนี้ถ่วงเวลาเอาไว้ก่อน

Trishula จะเป็น Mystice ที่ใช้ดีมากๆครับ เนื่องจากDeck นี้จะปั้มส่วนใหญ่แล้วมี
ปัญหาตอนช่วงตีกัน Mp ไม่พอจะลุย  ลุ้นใบนี้เลยครับแล้วหาใบปั้มอื่นๆ มาแปะได้มากมาย
อย่าใช้ก่อนนะครับเอาไว้ปิด

สุดท้ายบุกตีไม่ได้ก็เอา Amber, the Valkyrie คอมAmber, the Valkyrie in Memory
โม่กองกันไปเลยทีมเรา Valkyrie ทั้งค่อน Deck ฝั่งตรงข้ามโม่ไปมีเจ็บแน่นอนแล้วสุดท้ายเขาจะ
ต้องตีเข้ามาหาเราเองซึ่งเราจะมี  Libera คอยจิ้มลดพลังเขาอยู่แล้ว

เครดิต...ขอยกให้อาจารย์ท๊อป

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Modify แก้ไขแล้วขอบคุณครับที่แนะนำมา
« Last Edit: August 20, 2007, 02:21:40 PM by mr.Tu » Logged

Sak, the Inventor
Member

« Reply #1 on: August 18, 2007, 01:22:09 AM »

Amber Lv3 นะครับ

Brigitte ลงมาคอม Amber in Mem ได้ At 12 นะครับ

อ่าน text ดีๆ

mr.Tu
Member

« Reply #2 on: August 18, 2007, 01:32:47 AM »

Amber Lv3 นะครับ

Brigitte ลงมาคอม Amber in Mem ได้ At 12 นะครับ

อ่าน text ดีๆ

อือ จริงด้วย  ขอบคุณครับ  รีบพิมพ์ไปเลยไม่ได้เช็ค
กด 4 4 4 4 4 รั่วไปหน่อย

Moonshiny Doll
Member

« Reply #3 on: August 18, 2007, 01:41:09 AM »

น่าเล่นดีครับ แต่จะหาของได้รึเปล่านี่สิ :P

ปล สะกดคำว่าmysticผิดนะ

mr.Tu
Member

« Reply #4 on: August 18, 2007, 01:45:15 AM »

น่าเล่นดีครับ แต่จะหาของได้รึเปล่านี่สิ :P

ปล สะกดคำว่าmysticผิดนะ

ยังเห็นๆอยู่ครับ เกลื่อนเลย    ของยุคโบราณ 
แต่ไม่ค่อยจะมีคนสนใจเท่าไหร่  แพงก็จะเป็นพวก
Amber in memory /Libera และLucatia นี่แหละครับ

ใครมีแล้วก็ลองๆ จัดมาเล่นดูแล้วกันครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #5 on: August 18, 2007, 02:08:46 AM »

บรายน่า เก่งมาก ถ้ามีดาบนะ จ่าย 0 เลยเอ้า

MarvinSank
Member

Email
« Reply #6 on: August 18, 2007, 02:34:04 AM »

เป็นเด้กที่ผู้เล่นใหม่จัดไม่ได้ :-X

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #7 on: August 19, 2007, 05:17:06 AM »

ว่าเจ้าหล่อนเป็นปีศาจซะงั้น 

ข้อเสียคือลำบากในการฆ่าตัวทำเกมเค้าที่อยู่ในสนาม เพราะเราเน้นสร้าง Lv จากการนำการ์ดจากกองเค้าลง shrine เสียมากกว่า แต่ก็ดีและน่าสนใจที่เป็นการบีบให้เค้าต้องตบเรา และเราคอยรับปลอดภัยกว่า

mr.Tu
Member

« Reply #8 on: August 20, 2007, 05:08:30 AM »

ว่าเจ้าหล่อนเป็นปีศาจซะงั้น 

ข้อเสียคือลำบากในการฆ่าตัวทำเกมเค้าที่อยู่ในสนาม เพราะเราเน้นสร้าง Lv จากการนำการ์ดจากกองเค้าลง shrine เสียมากกว่า แต่ก็ดีและน่าสนใจที่เป็นการบีบให้เค้าต้องตบเรา และเราคอยรับปลอดภัยกว่า

__/\__  ขอบคุณก้าบกับ Comment 

คิดว่าเอาลูเคเทียออกดีกว่า   ไม่อยากมูฟ Mystic เลยกะว่าจะใส่ Anita, the Valkyrie แทนครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: