Summoner Master Forum
September 30, 2024, 06:21:06 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: วิจารย์ Deck Fire Attack!!! ของผมหน่อยครับ (คอนเซปเก่านะ) โมดิฟายแล้วนะ2  (Read 4565 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Jenova_Pound
Member

Email
« on: August 09, 2007, 10:06:02 PM »

ก่อนอื่นเลย เด็คนี้ เป็นเด็คแรกของผม และผม ก็จัดมาเรื่อยๆ พยายามเปลี่ยนตามแนวร่วมสมัย = =

ยังไงก็ อยากจะขอผู้รู้ช่วยแนะนำที ว่าควรจะเอาอะไรออก หรือเอาอะไรเข้า น่ะครับ

ถึงแม้ว่า เด็คไฟ ในช่วงนี้จะไม่น่าเล่นก็ตาม = =

Seal 25 ใบ

Nerimor, Princess of Wards 1 <<< เป็นตัวยืนได้ และ เพิ่มพลังให้ไฟเรา
Nerimor, the Queen of Wards 2 <<< เป็นตัวยืนได้ และ บวก atk ให้ ไฟเวลาตี
Farid, Zalom's Headman General 4 <<< ตัวตีของเด็คนี้
Zalom Guerilla 4 <<< เจอตัวล่อ curse ก็ขโมยมา หรือไม่ให้เขารวมร่าง
Lava War Shark 3 <<< กันพวกรวมร่างแล้ว ตี หนัก หรือ พวก skill
Murderous Doll 4 <<< เชือดๆๆๆๆ ตัดกำลัง
Bomber Machine 2 <<< ทำลาย lv 1 ของศัตรู ตัดกำลังก็พอไหว
Ishan 2 <<< หยุด อย่างเดียว = =
Undine 2 <<< ไม่รู้จะหาอะไรใส่ดีเลยใส่  อันดีน ลงไป = =
Psycho Doctor 1 ไว้รักษา curse และ กัน curse น่ะนะ

Mystic ก็สามัญ - -

วิธีการเล่น . . .
ก็เน้น ตั้งเกม โดยเอา nerimor ตั้งเกม แล้วก็ พยายาม ตัดกำลังโดยการ เชือด และ steal แล้วเอา Farid ตบได้ ถ้ามีโอกาส และหลังสุด ก็ All ด้วย Nerimor จะได้ประมาณ 12-13 All ได้ = = และถ้าศัตรูตีมา ก็อาจจะหยุดด้วย Ishan ได้บางครั้ง และสวนด้วย Farid ถ้ามีโอกาสอีกเช่นกัน

และก็ถ้าเอา Undine ออก 2 แล้วเอา Nerimor Promo มาใส่ 2 ดีไหมครับ ? แต่อาจจะใช้ยากหน่อย = = แต่ก็อาจจะได้ตัดกำลังฝ่ายตรงข้ามในบางครั้งบางคราว อิอิ - -

เคยได้เอาลองไปเล่นๆ แล้วในปัจจุบัน ก็มี ชนะบ้าง แพ้บ้างตามประสา แต่อาจจะแพ้พวก เมต้า ในปัจจุบัน และเด็ค curse = = ซึ่งก็ไม่เป็นไร งุงิ แต่ผมก็สนุกครับ อย่างน้อยก็ เด็คนี้จัดเอง ก็ไม่เก่งมาก แต่ก็ภูมิใจครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ !!! เพราะว่าอยากจะ Upgrade ให้มัน ทันสมัยซะที เพราะว่านี่ก็ ดูท่าทาง มีของใหม่แค่ Farid เท่านั้นเอง = = ฮือๆๆๆๆ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
โม ใหม่ครั้งที่ 2 โปรดพิจารณา -*-

หลังจากที่ลองดูๆ และ ปรับเปลี่ยนตามความพอใจ ก็ลงเอย ลงมาแบบนี้ครับ

Seal 25 ใบ

Bifrons 3  <<< ตัวยืนแทน Nerimor ครับ อย่างน้อยเทิร์นแรก ก็ได้ at เกิน 10 ชัวร์ๆและที่ใส่ 3 ใบเพราะต้องการจั่วให้ได้ในเทิร์นแรกครับ
Nerimor Promo 3 <<< เอาไว้ All อย่างเดียวครับ ว่างๆ ก็เอาไว้ atk line ให้ at กับพวก ตัวตี
Farid 4 <<< ตีอย่างเดียว
Zulieka 2 <<< ตัวเสริมในการตี
Desert Rabbit 1 <<< กวนโดยการ ให้แยกการร่วมร่างเวลาเขาสวนกลับ
Pumpkin Witch Sprite 4 <<< ตัวรองรวมร่าง ชั้นดี ทำให้ Bifrons at ได้ 15 เวลาเจอกับเด็คลม ยิ่งสนุก ^^
Sin น้ำ 3 <<< โดดลงมาแช่แข็ง แล้วก็เอา Farid และ Zulieka ไล่ตบครับ
Zalom Guerilla 3 <<< ขโมยๆๆๆ พวกล่อ เคิร์ส ต่างๆ
Twilight Ballet Fairy 2 <<< ให้เขาแยก แล้วตีเรียงตัว -*- อย่างน้อยตัวหลักเขาก็รวมร่างไม่ได้อีก

วิธีการเล่น
ยังคง คอนเซปเดิมครับ แค่เปลี่ยนตัวตั้งเป็น Bifrons และพยายามจั่วให้ได้เทิร์นแรก อย่างน้อยก็ อัดได้ 10+ ในเทิร์นแรกแล้วงับ และก็ พยายามให้ farid กับ zulieka ตีไปเรื่อยๆ ถ้ามีโอกาสก็เอา Nerimor Promo ไว้ at line เพิ่มพลังให้กับพวกตัวตีฝ่ายเราได้ด้วย และหากไม่มีอะไรทำ ก็ใช้ skill ของ Nerimor Promo ฆ่ามันซะ ก็ทำได้เช่นกัน หากมีโอกาสนะ แล้วก็วิธีเผด็จศึกก็เอา ซินน้ำ ลงมาแช่แข็ง แล้วก็เอา Farid กับ Zulieka ไล่ตบ แม้ว่าเขาจะหยุดตัวตีเรา แต่ว่า freez 1 เทิร์น โอกาสก็เป็นของเราครั้งหน้าอยู่ดีครับ ก่อกวนด้วย Twilight Ballet Fairy ครับ

ก็เสียวๆเหมือนกันว่า มันจะ Bifrons จะโดน รุมจนไม่เหลือซาก ไม่น่าจะเกิน 5 เทิร์น เหอๆๆ แต่ว่าไม่รู้จะหาไฟใบไหนมายืนยันแทน เง้อๆๆๆ

ไม่รู้ว่า ok หรือยังหว่า = = หากมีอะไรต้องแก้ไขส่วนไหน ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ
« Last Edit: August 11, 2007, 03:47:31 AM by wwasiwat » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #1 on: August 09, 2007, 11:23:04 PM »

ฟังทอง กับ ปลา ๖ ปี

Member

Email
« Reply #2 on: August 09, 2007, 11:50:30 PM »

รบกวนขอ ชื่ออังกฤษจริงๆหน่อยครับ

ถ้าให้ดี ขอ Text ของมันเลยก็ได้นะครับ = =

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ^^

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #3 on: August 10, 2007, 12:02:28 AM »

คลาสสิคดีน่ะ

ถ้าอยากเล่นนอริมอร์จริงๆ ก็หาลูกอิสฮาน5ปีมาเล่นด้วยจิ

อนึ่ง...
ฟักทอง = Pumkin witch spirte
ปลา6ปี = Fish of pisces

ซึ่งฟักทองนี้แนะนำว่าต้องใส่แน่นอน ส่วนปลา6ปีนี้ เท่าดีดูๆก็มีฟาริดกับอันดีนที่คอมได้เท่านั้น ฉะนั้นอย่าเลย

Toys,,*
Member

Email
« Reply #4 on: August 10, 2007, 12:11:43 AM »

Zuleika the Lazal princess

เท่านั้น --*--

:•: PaT_KunG:•:
Member

« Reply #5 on: August 10, 2007, 12:15:24 AM »

พูดก็พูดเถอะครับ แม้ Deck ไฟช่วงนี้จะไม่ค่อยรุ่งเรือง เพราะโดนพวกเจ้าชายทั้งหลาย ทั้งพัด(sigmund) ทั้งสาด (Andre)
มันเลยส่งผลให้ไฟช่วงนี้มอดๆลงไปบ้าง

ถ้าอยากจัดให้ร่วมสมัยจริงๆ เด็คไฟตีสมัยนี้ ยังไงมันก็ต้องมี Zulieka นะครับ
ส่วน Lava war shark สมัยนี้ส่วนมากเขาจะหันมาใช้ Desert rabbit กันนะครับ เพราะมันทั้งสั่งแยก ทั้งสั่งห้ามเอาการ์ดออกจากshirne คุ้มกว่าเป็นไหนๆ
ส่วน undine กับ Nerimor, Princess of Wards ค่าร่ายมันตั้ง 4 อะครับ ถ้าเอาเข้าจริงๆคงไม่ค่อยจะมีโอกาสได้ร่ายสักเท่าไร ถ้าอยากปั้มจริงเปลี่ยนเป็น
Phoebus หรือไม่ก็เพิ่ม Nerimor promo อะครับ มีโอกาสได้ใช้มากกว่ากันเยอะเลย

ปล.หวังว่าคำแนะนำของผมคงเป็นแนวทางให้ได้นะครับ

Panther
Member

Email
« Reply #6 on: August 10, 2007, 12:22:19 AM »

แนะนำว่าเปง

ฟาริด ๔
ซูไลก้า๒
ฟังทอง ๔
ซินไฟ ๒
วาเลนเซีย ๒
ปลา ๔

น่าลอง ยาชิฮานกะมาร์คดูมเหมือน กาน

Member

Email
« Reply #7 on: August 10, 2007, 12:34:28 AM »

คนมาแนะนำ เยอะดีจังเลย อิอิ

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับคำแนะนำทุกๆ reply

เดี๋ยวผมจะลอง ปรับๆดูงับ ^^

Danger!
Member

« Reply #8 on: August 10, 2007, 12:59:05 AM »

ไฟตบ ลองเล่น Xun Hua สิคับ ผมว่าเก่งดีนะ

Member

Email
« Reply #9 on: August 10, 2007, 02:46:19 AM »

ขอบคุณสำหรับทุกๆ reply ครับ
« Last Edit: August 11, 2007, 04:15:56 AM by wwasiwat » Logged

Farid Prophetkung
Member

« Reply #10 on: August 10, 2007, 03:14:14 AM »

เอามาใส่ทำไมฟักทอง ผมว่าใส่ 2พอ เอาไปใส่มาคดูม กะ เชอมอสดีกว่านะ แล้วก็แองเจิ้ลวาฟายอ่ะ ดิสมานหารีลิค

ฟาริด 3 ราเชด 1 ชูชู 2  เนอโปรโม 3  กะต่าย 1(ไม่ค่อยได้ใช้อ่ะ) มาคดูม 2 แองเจิ้งหารีลิค 3 เชอมอส 2 ตัวหากระบอง 2

ทไวทไลท์บอลเลท 2 ลิปวิ่งเดทวอริเออร์ 2 ฟักทอง 2  ผมว่าลงตัวสุดละ ทำไมถึงใส่ลิปวิ่งเดทวอริเออร์เพราะว่าถ้าวางไว้แล้ว

เค้าตี ลิปวิ่งเดทตาย  เราก็จะได้ร่ายซิลในเทินคู่ต่อสู้ได้อ่ะครับ แถม -1หมดมือค่าร่ายไฟ

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #11 on: August 10, 2007, 03:17:29 AM »

เอามาใส่ทำไมฟักทอง ผมว่าใส่ 2พอ เอาไปใส่มาคดูม กะ เชอมอสดีกว่านะ แล้วก็แองเจิ้ลวาฟายอ่ะ ดิสมานหารีลิค

ฟาริด 3 ราเชด 1 ชูชู 2  เนอโปรโม 3  กะต่าย 1(ไม่ค่อยได้ใช้อ่ะ) มาคดูม 2 แองเจิ้งหารีลิค 3 เชอมอส 2 ตัวหากระบอง 2

ทไวทไลท์บอลเลท 2 ลิปวิ่งเดทวอริเออร์ 2 ฟักทอง 2  ผมว่าลงตัวสุดละ ทำไมถึงใส่ลิปวิ่งเดทวอริเออร์เพราะว่าถ้าวางไว้แล้ว

เค้าตี ลิปวิ่งเดทตาย  เราก็จะได้ร่ายซิลในเทินคู่ต่อสู้ได้อ่ะครับ แถม -1หมดมือค่าร่ายไฟ
ไม่แน่ใจว่าถูกรึปล่าวครับ  ตรงนี้  รู้สึกจะร่ายในตาฝ่ายเค้าไม่ได้นะครับ 

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #12 on: August 10, 2007, 03:21:24 AM »

ไม่แน่ใจว่าถูกรึปล่าวครับ  ตรงนี้  รู้สึกจะร่ายในตาฝ่ายเค้าไม่ได้นะครับ 
ปิ๊ง รั่วนะ
ร่ายเทิร์นเค้าก็ได้ครับบ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #13 on: August 10, 2007, 03:48:57 AM »

ไฟตีๆๆๆแบบนี้ฟักทองต้อง4ครับ

Member

« Reply #14 on: August 10, 2007, 03:51:35 AM »

เล่นอยู่ แทบไม่สำคัญเลยเพราะตีไม่ให้เค้าตั้งตัวได้อยู่แล้วหาตัวจั่วดีกว่าเพราะว่ามิสติกจะเหลือสองใบ

ตลอดเลย แนะนำแค่สองไว้เริ่มตาแรก ละมานขึ้นมือพร้อม ชูชู แค่นั้นชนะเลยสองตีดิสแอท 13 sp5 สองที

ถึกแค่ไหนก็ตายหมด -*-

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #15 on: August 10, 2007, 03:55:22 AM »

เล่นอยู่ แทบไม่สำคัญเลยเพราะตีไม่ให้เค้าตั้งตัวได้อยู่แล้วหาตัวจั่วดีกว่าเพราะว่ามิสติกจะเหลือสองใบ

ตลอดเลย แนะนำแค่สองไว้เริ่มตาแรก ละมานขึ้นมือพร้อม ชูชู แค่นั้นชนะเลยสองตีดิสแอท 13 sp5 สองที

ถึกแค่ไหนก็ตายหมด -*-

เป็นเราจะไม่ใส่rachad

Member

Email
« Reply #16 on: August 10, 2007, 10:59:00 AM »

ชู ชู คือตัวอะไรครับ รบกวนพิมพ์อังกฤษให้หน่อยครับ - -

ช่วยพิมพ์หน่อย ถ้าให้ดี ก็บอก text เลยก็ได้ครับ นะครับๆๆๆๆ
« Last Edit: August 10, 2007, 10:40:33 PM by wwasiwat » Logged

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #17 on: August 11, 2007, 01:47:14 AM »

ชู ชู คือตัวอะไรครับ รบกวนพิมพ์อังกฤษให้หน่อยครับ - -

ช่วยพิมพ์หน่อย ถ้าให้ดี ก็บอก text เลยก็ได้ครับ นะครับๆๆๆๆ

เค้าหมายถึงซูไลก้าครับ

Member

Email
« Reply #18 on: August 11, 2007, 01:56:27 AM »

ผมก็ งง นึกไปถึง ShinShin หมาจิ้งจอก -*-

Member

« Reply #19 on: August 11, 2007, 02:32:29 AM »

ราเชดแนวทำไมหรอ  ไมได้ใส่เหมือนกันแต่อยากให้แนะนำจ้าของกะทู้เฉยๆเพื่อจะติดใจ ตีจิก 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: