Summoner Master Forum
September 30, 2024, 08:22:04 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Question about Mystic Card  (Read 1809 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Jenova_Pound
Member

Email
« on: August 09, 2007, 05:24:25 PM »

คือว่าอยากจะถามว่า สมัยนี้ เขาเน้น Mystic Card ใบอะไรบ้างเหรอครับ (ที่เรียกว่าสามัญอะ = =)

แล้วก็ ใน deck Mystic card เนี่ย เขาใส่กันประมาณกี่ใบเหรอครับ หรือว่า ต้องขึ้นอยู่กับ deck seal ที่เราเล่นด้วยครับ ?

เพราะว่า ใน deck ผม ใส่ Mystic การ์ด ประมาณ 40-45 ใบ อะครับ โดยประมาณ เลยคิดว่า มันมากไป (หรือเปล่า)

และคำถามสุดท้าย จากที่ผมได้ไปเล่นๆ มา สมัยนี้เขาเลิกใส่ใบปั้มกันแล้วหรือเปล่าครับ พวก ที่ บวก At อะครับ

ดังเช่น Polemos Basinet ,Polemos Pike ,Cry from Tomb and so on.

เพราะว่า ไปเล่นกับคนอื่น ๆ ก็ไม่เห็นเขาจะใส่ลงไปเลย = =

หรือว่า ต้องขึ้นอยู่กับ seal (อีกแล้ว) หรือเปล่าครับ ???

รบกวนช่วยตอบผมทีนะครับ 

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #1 on: August 09, 2007, 05:55:34 PM »

แต่ละอย่างที่คุณบอกมามันคือมิสติกสามัญพื้นฐานสำหรับเด็คทั่วๆไป หรือไม่ก็สำหรับผู้เริ่มต้นอ่ะคับ ผู้เล่นส่วนใหญ่เริ่มเล่นไปซักพักแล้วก็จะหามิสติกดีๆแพงๆมาใส่ และเอามิสติกเบื้องต้นบางอย่างออกไปอะคับ ซึ่งมิสติกสามัญที่นิยมกัน(ไม่รวมใบเผา หรือหรือพวกใบลบนะคับ) ออโดนัส ดาบห้ามร่าย คูคู อาเธน่า โอดิน ซุส ฯลฯ ประมาณนี้อ่ะคับ คือมิสติกพวกนี้ราคาจะ100+ทุกใบ การจะหามาใส่ในทีเดียวทั้งหมดคงเป็นไปได้ยาก ถ้าจะหามาใส่แนะนำว่าค่อยๆหา อย่าฝืนเกินกำลังทรัพย์ของเรา ให้คิดไว้ว่า ถึงแม้เราไม่ใส่มันก็ยังเล่นได้ แต่อาจจะสู้พวกที่มีของดีๆครบไม่ได้ แต่ถ้านำไปเล่นกับกลุ่มเพื่อนๆที่ใช้มิสติกพื้นฐานเหมือนกันก็สามารถเล่นได้ครับ(Credit คุณสรยุทธ)

ส่วนเรื่องจำนวนมิสติกนี่ก็แล้วแต่เด็ค และวิธีการเล่นของเด็ค ทุนทรัพย์ รวมทั้งความพึงพอใจของผู้เล่นด้วยครับ โดยสิ่งเหล่านี้จะเป็นตัวกำหนดจำนวนของมิสติกการ์ดครับ
บางเด็คใส่เยอะไปก็เกิดผลเสีย เพราะจั่วของที่ต้องการไม่ค่อยขึ้น เด็คประเภทนี้ได้แก่เด็คตีทั้งหลาย(ยกเว้นซิกมัน อังเดร และเมต้าอื่นๆในปัจจุบัน)
บางเด็คที่ต้องใช้การโม่กองถ้าใส่น้อยไปก็จะหมดกองก่อน ทำให้กลายเป็นฝ่ายแพ้เพราะการ์ดหมดกอง ทำตามเงื่อนไขการโม่ไม่ได้ (เด็คเซอเซจ เด็คเทอร์เรี่ยน และพวกที่มีความสามารถโม่กองทั้งหลาย)

อธิบายมายืดยาว สรุปง่ายๆมันก็ขึ้นอยู่กับซีลนั่นแหละคับ
« Last Edit: August 09, 2007, 05:57:38 PM by Exodios, the Ultimate Sealed God » Logged

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #2 on: August 09, 2007, 11:35:47 PM »

มันอยู่ที่ว่าเล่นเด็คอะไรดีกว่า เพราะถ้าเล่นเด็คตีเร็ว mysticสามัญแพงๆก็ไม่ต้องใส่เยอะเพราะยังไงเล่นไม่กี่เทิร์นก็จบแล้ว แต่ถ้าเล่นพวกเด็คคอนโทรลเนี่ยก็คงต้องใส่mysticเยอะๆหน่อย เพราะมันไม่บ่อยนักที่จะเล่นจบเร็วเหมือนเด็คตี

==I{}*A*timazo *S*word >>>
Member

« Reply #3 on: August 10, 2007, 12:16:11 AM »

Polemos Basinet ,Polemos Pike ,Cry from Tomb and so on.

การเล่นสมัยนี้ AT มันไม่ใช่ตบกันปกติห่างกันแค่ 1 - 2 ครับ มันมีข้ามไลน์ ซีลรอง ออล บลาๆ ยิงเคิสอีก แล้วพวกที่โตๆส่วนใหญ่จะเกิดจากอบิและสกิล(อบิมากก่า)

ด้วยความที่ถ้ามันขึ้นมาจะคามือเสียเปล่าๆอ่ะครับ มิสติกที่จะเข้ากองจึงต้องเป็นพวกที่ใช้งานได้จริง และมีประสิทธิภาพสูงพอสมควร(Draw อะไรก็โล่งใจ ประมาณนี้อ่ะครับ)

ไม่เช่นนั้นก็ตายเอา - -*

แต่ถ้าไม่อยากเปลืองเงินกับมิสติกมาก ก็เล่นเด็คไม่ใช้มิสติกสิครับ

มีให้เลือกหลากหลายออก

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #4 on: August 10, 2007, 01:47:15 AM »

ใบปั้มใส่บ้าง อย่าถึงกับไม่ใส่เลย เพราะถ้าเค้ารู้ว่าไม่ใส่เลย ตายชัวร์
เลือกมาแค่
Veishravana
Her courage
Yin
เท่านี้ก็พอครับที่เป็นใบปั้ม

นอกนั้น Ordonus Andromeda Whirl2win สามารถฆ่าคนได้อยู่แล้วครับ

Jenova_Pound
Member

Email
« Reply #5 on: August 10, 2007, 01:57:34 AM »

Veishravana
คืออะไรเหรอครับ ?

ไปค้นหาที่ Card Database แล้วหาไม่เจออะ

หรือว่า ชื่อผิดครับ ?? T^T

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #6 on: August 10, 2007, 02:22:45 AM »

เวสสุวรรณ สงสัยพิมพ์ผิดล่ะมั้ง 
สั้น ๆ แค่ Veish น่าจะพอเจอแล้วนะ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #7 on: August 10, 2007, 02:24:28 AM »

Vaish แน่ะครับ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: