Summoner Master Forum
September 30, 2024, 06:32:59 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: The Return Of Heaven Knight  (Read 1188 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
White Wing
Member

« on: August 09, 2007, 03:39:10 PM »

เด็คนี้ดูเเล้วจะคล้ายๆว่า ซิวทุกใบ ไม่มีปีก ก็ เป็นตัวการ์ตูนจิ๋ว

มาดูกันเเลยครับ

Heaven Knight     1
     Heaven Knight in the memory  4
     Caelifer the heaven knight      4
     Klylie   Ericson    3
     Lucretia   the sword magician   1
     Amber  in memory    4
     Magician of lepresuarn book   2
     Pony pegasus   2
     นักบวชหญิง   3
     นักเวทย์หญิง  1

มิสติกเป็นสามัญครับ   ใส่อะไรก็ได้ที่เวลาขึ้นมือเเล้วจะร่ายได้ครับ  แนะนำให้ใส่ พวกศาสตราวุธที่ต้องใช้

แนวการเล่นคือ    ตั้งเกมส์ด้วย เฮเว่นไนท์ 5 ปี   ตามด้วยลง เอ็มเบอร์ หรือ  เคลิเฟอร์ ช่วยสนับสนุนนะครับ

หลังจากนั้นก็โจมตีเข้าไปเรื่อยๆทำลายเกมส์บุกของอีกฝ่าย  หลังจากนั้นให้ทำการร่ายเฮเว่นไนท์ 5 ปี มาเรื่อยๆ

เพื่อลง เฮเว่นไนท์ มาตีออลปิดเกมส์

เทคนิค  การพิพากษา  ( เนียน )

ลงนักบวชหญิง ให้กำหนด อบิลิตี้ไปที่ซิวฝ่ายตรงข้าม  จากนั้นก็ตีด้วย เฮเว่น ไนท์  5 ปี ที่มีพลัง ประมาณ  12-13

ก็จะสามารถล้มซิวได้แบบง่าย  เเล้วก็กดดัน จากนั้นเทิร์นหน้า ก็ยก นักบวชหญิงขึ้น พร้อม เคลิเฟอร์เพื่อลงมาเนียน

ใหม่    เเล้วก็เพิ่มพลังให้ เฮเว่นไนท์  

ประมาณนี้ อะครับลองจัดกันดูนะครับ

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #1 on: August 09, 2007, 03:46:29 PM »

แต่ไปเจอเด็คที่ปั้มแอคสูงๆได้เร็วๆก็ออลไม่เข้าอะ ยิ่งโดนกวนmpด้วยเด็คที่เร็ว ไม่มีทางได้ออลเลยอ่ะคับ

White Wing
Member

« Reply #2 on: August 09, 2007, 04:20:30 PM »

เทคนิคนะครับ  ตอนที่จัดเด็คนี้ตอนเเรกก็คิดว่าจะชนะด้วยการตี ออล เหมือน เด็ค เฮเว่นไนท์ เก่า

แต่ว่าม่ใช่ครับ    การตีออลจะทำใน  Late game  ถ้าเจอ ซิวที่สร้างพลังด้วย  อาวุธ ก็จะใช้นักบวชหญิงครับ

ถ้ากลัวซิวที่สร้างพลังด้วย อบิลิตี้  ก็ลอง เปลี่ยน  คิลิเอ้ เป็น ลิเบร่า เม  เเทนครับ

จัดได้หลายแบบครับ  ตามเเต่ความชอบ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #3 on: August 10, 2007, 02:26:21 AM »

Klylie   Ericson    3
มุขป่าวเนี่ย

Deck นี้ไม่ได้เอาชนะเค้าด้วยการออลหรอกครับ ส่วนใหญ่จะได้ดักสวนซะมากกว่า

Pages: [1]
  Print  

Jump to: