Summoner Master Forum
September 30, 2024, 01:23:44 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มาวินแสงกับการGain Mpมหาศาล  (Read 2752 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
odin sphere
Member

Email
« on: August 08, 2007, 11:07:45 PM »

ด้วยมาวินแสงกับมิสติกบางใบอาจGain Mpได้จำนวนมาก

จริงๆแล้วผมว่ามาวินแสงมันไม่ได้gain mpแค่3หรอกครับ มันน่าจะgainได้มากกว่านี้

วิธีที่1
การเตรียมคอมโบคือ มาวินแสง  Bastet2ใบในshrine Transmigrate Pendant2ใบโดยใบหนึ่งอยู่ในกองการ์ด อีกใบหนึ่งอยู่ในมือ Niranda Oracle2ใบ โดย1ใบอยู่ในกองการ์ด อีก1ใบอยู่ในshrine แล้วtarotชนิดPSที่ต้องการ1ใบ

การทำคอมโบ คือ ร่ายTransmigrate Pendant นำBastetใบแรกจากshrineมาติดที่มาวินแสงที่ติด Transmigrate Pendent แล้วนำTransmigrade Pendantในกองการ์ดมาติด นำBastetในShrineมาติด แล้วนำNiranda Oracleจากกองการ์ดมาติด แล้วนำNiranda Oracleในshrineมาติด และนำtarotที่ต้องการ1ใบในshrineมาติด

สรุป เราได้mpจากผลของมาวินแสงทั้งหมด 7

วิธีที่2
การเตรียมคอมโบ เหมือนกับวิธีแรกแต่tarotเป็นit's no joke!!!

การทำคอมโบ เมื่อฝ่ายตรงข้ามใช้การ์ดชนิดPSที่เราต้องการ เช่นZeusแล้วเราต้องการใช้Zeusมาอยู่ที่มาวินแสง ให้เราทำตามวิธีที่1 แต่ตอนที่ใช้Niranda Oracleใบที่2 ให้นำit's no joke!!!ในshrineมาติดที่มาวินแสงและนำการ์ดที่ฝ่ายตรงข้ามร่ายย้ายเป้าหมายมาที่มาวินแสง

สรุป เราได้mpจากผลของมาวินแสงทั้งหมด 8 แล้วยังได้mysticของฝ่ายตรงข้ามที่เราต้องการมาติดที่มาวินแสงด้วย 

ยังมีอีกหลายวิธี แต่ผมจะขอยกตัวอย่างแค่2วิธี

โอ้มาวินแสงGain mpได้ถึงขนาดนี้เชียวหรือนี่  :o

ขอเสียของคอมโบนี้ คือ ต้องเสียการ์ดดีๆที่อยู่ในกองการ์ดหลายใบ  :'(

ปล.ถ้าใช้ไม่ได้จริงก็ขออภัยนะครับ ขอบคุณครับ

P_JuGGleR
Member

« Reply #1 on: August 08, 2007, 11:12:42 PM »

วิธีการ gain mp จากมาวินที่ง่ายกว่านี้ และ work กว่านี้ มีอีกเยอะครับ เหอๆ -*-

odin sphere
Member

Email
« Reply #2 on: August 08, 2007, 11:16:40 PM »

ทำยังไงอ่ะครับ ไม่เอาที่ได้mp3ที่มีในหนังสือwiserนะครับ

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #3 on: August 08, 2007, 11:29:34 PM »

ที่ผมเตียมคอมโบไว้นะคับ คือ มาวินแสงแปะคทาเกรกอรี่2ใบ และคทาเบรนด้า1ใบ(แปะ3ใบไม่ใช่เรื่องยากเพราะเรามีBr.Gregoryหรือถ้าเต็มสูบก็แปะอีกใบเป็น4ไปเลย ) และถ้าให้เก้นได้มากขึ้นอีก วาง ขันทกุมาร เมืองซาโลม รากอิคดราซิล ลงบนสนามด้วย เมื่อเข้าซับป้องกันเราๆจะได้+mp3จากคทาเกรกอรี่และรากต้นอิคดราซิล และเมื่อเราสั่งตีในซับตีเราจะได้+mp4จาก คทาเบรนด้า2อัน ขันทกุมาร และเมืองซาโลมอีกครับ สรุปใน1เทิร์น(ซับตี/ซับกัน)เราได้+ถึง7เลยทีเดียว นี่ยังไม่นับการแปะIntระหว่างการโจมตีด้วยนะคับ(แต่มันจะยาวเกินขี้เกียจบบรยายคับ เล่นเอาเองแล้วจะรู้งะ)

แต่ในการเล่นจริงๆเราคงไม่เต็มสูบอย่างนั้นได้ง่ายๆหรอกคับ ที่ผมทำประจำคือมาร์วินแสงแปะคทาเกรอรี่ก่อน แล้วตามด้วยคทาเบรนด้า และก็ค่อยหาจังหวะแปะคทาเกรกอรี่อีกใบอีกที ทำให้ซับกันเราได้เปรียบด้วยการมีmp10ให้แก้ แลซับตีมาร์วินแสงจะตีฟรี(จ่าย1ตี และเก้น1จากคทาเบรนด้า)

คอมโบมาร์วินแสงยังมีอีกเยอะคับ เป็นคอมโบง่ายๆ แต่ที่ผมแนะไปแบบที่2คือคอมโบง่ายๆที่ทำได้ในช่วงต้นเกมส์ครับ

ถ้ามีข้อผิดพลาดประการใดก็ช่วยกันแนะนำแก้ไขด้วยนะคับ เพราะพิมไปพิมมาชักงง และตาลาย

ปล.คอมโบแรกที่ใส่เต็มสูบอะ ผมไม่ใส่ขันทกุมาร เมืองซาโลม และรากอิคดราซิลเลยซักใบคับ เพราะผมต้องการมิสติกไม่หนามากและเล่นมันด้วยเกมส์เร็วตามสไตส์การเล่นที่ผมชอบ(แต่บางครั้งยืดด้วยลิเบร่า เม ยืดได้ยืดดีก็มีบ่อยนะคับ หุๆ)
« Last Edit: August 08, 2007, 11:32:48 PM by Exodios, the Ultimate Sealed God » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #4 on: August 09, 2007, 01:20:08 AM »

คอม โบ แพ๊งแพง

MarvinSank
Member

Email
« Reply #5 on: August 09, 2007, 06:29:11 PM »

ถูกต้องเลยท่าน

odin sphere
Member

Email
« Reply #6 on: August 10, 2007, 12:25:51 AM »

ถูกต้องเลยท่าน

มันเป็นความจริง

Member

Email
« Reply #7 on: August 10, 2007, 12:28:54 AM »

ไม่ใช่อะไรหรอกคับ แต่ผู้ที่จะมาเล่นมาร์วินแสงแทบทุกคนนั้นรู้คอมโบนี้กันอยู่แล้ว มันเลยมะใช่เรื่องแปลกอ่ะ

odin sphere
Member

Email
« Reply #8 on: August 10, 2007, 12:31:42 AM »

แงๆๆๆๆ อุตส่าคิดตั้งนาน  :'(  :'(

Sun Ce
Member

« Reply #9 on: August 10, 2007, 12:36:31 AM »

เล่นธรรมดาแบบมาร์วินดีกว่า เปลืองการ์ดคับไงๆMPเราก้กระจายอยุ่ละ หุหุ ;D

Member

Email
« Reply #10 on: August 10, 2007, 12:37:34 AM »

เล่นธรรมดาแบบมาร์วินดีกว่า เปลืองการ์ดคับไงๆMPเราก้กระจายอยุ่ละ หุหุ ;D

สรุป แค่นี้จบข่าวคับ

MC ChamP
Member

« Reply #11 on: August 10, 2007, 03:17:02 PM »

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=28109.0

เคนจัดเด็คมาลงให้ดูกันนานมากแล้วครับ

odin sphere
Member

Email
« Reply #12 on: August 13, 2007, 02:44:54 AM »

สรุปว่านักเล่นเด็คมาวินแสงคงรู้หมดแล้วนะครับ เพราะฉะนั้น ล๊อก กึก  :'(

Pages: [1]
  Print  

Jump to: