Summoner Master Forum
September 30, 2024, 10:31:12 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: หมอผี เมต้าเก่า เล่าใหม่ ช่วยติชม ด้วยคร้าบ~  (Read 5136 times)
0 Members and 19 Guests are viewing this topic.
gb_seaoer
Member

« on: August 05, 2007, 01:36:14 AM »

Seal 26

Xerxes, the Necromancer   x 3   ตัวหลักเด็ค
Xerxes, the Necromancer in Memory  x 4   หาของ, ซีลรอง, ตัวยันอีกตัว
Libera Me   x 3   ตัวลบพวกตัวใหญ่ๆ ทั้งหลาย, ตัวยันได้อีกตัว
Amber, the Valkyrie in Memory   x 3   ซีลรองเร็ว
Scarlet Reaper   x 2   ตัวถูกดิส
Nilmakara   x 3   ซีลรอง, ใช้สกิลป่วน
Murderous Doll   x 3   เชือดๆๆ
Portrait of the Sleeper   x 1   ดิสเกนท์ หรือ จั่วก็ได้
Angel of War Tear   x 1   ใส่เทน นักเวทย์หญิง ที่ยังหาไม่ได้
Lucretia   x 1   ตัวปิดเกม, ตัวยันอีกตัว
Toxic Therion   x 2   ตัวพ่น, ตัวป่วนศัตรู

Mystic

สามัญ
Nigradia, the Wand of Xerxes   x 2
Draw of Soul   x 2

ที่เหลือ ถ้าว่างๆ จะมาอัพนะคับ
ยังไม่เคยลองเทสต์เลย
ใครมีอะไรจะแนะนำ ก็ขอรบกวนหน่อยนะคับ

« Last Edit: August 09, 2007, 02:39:40 AM by gb_seaoer » Logged

Danger!
Member

« Reply #1 on: August 05, 2007, 01:54:43 AM »

แนะนำ Chakra อ่ะคับ เพราะว่า War Tear จะได้เกน MP ได้ดีด้วยเราแนะนำเงี้ยอ่ะ มะรู้ถูกใจป่าว

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #2 on: August 05, 2007, 01:55:56 AM »

แนะนำแอมเบอร์ใส่3พอครับ
ใส่4แล้วเดี่ยวออกมาตอนกลาง-ท้ายเกมจะด่ามันเอา

Cookie
Member

« Reply #3 on: August 05, 2007, 02:00:44 AM »

ถ้ามีงบ ก็ ใส่นักเวทย์หญิงคับ เก่งดี

ใส่เซอร์เซส ใหญ่ 1-2 พอ เยอะไป ไม่เจริญ

ใส่พวกของดันตัวยืนเค้าลงด้วยคับ จะได้ตีสะดวก ละToxicไปไหนง่ะ??

puppy_lucifer
Member

Email
« Reply #4 on: August 05, 2007, 03:13:45 AM »

จะรอดไหมนี่

Panther
Member

Email
« Reply #5 on: August 05, 2007, 03:18:59 AM »

เอม เบอร์ เยอะไป นิ

Bkz_da_Custard
Member

« Reply #6 on: August 05, 2007, 03:20:44 AM »

ก็ดีแล้วคับ

แต่ควรจัดให้มีคอนเซ็ปที่แน่ๆ

จะออลเร็ว    จะพ่นพิษ     ทำลายซีล    หรือไรก็ เลือกสักอย่าง

เกมจะกระชับแล้วเก่งขึ้นมาก

mr.Tu
Member

« Reply #7 on: August 05, 2007, 03:22:04 AM »

จะปิดเกมที่ตัวอะไรดี  (-..-a)

ให้อีก1 เสียงToxic ด้วยจะดีมากครับ  เพราะถ้าขึ้นมาช่วงแรกๆ ชนะได้เลย

Scarlet Reaper  คิดว่าน่าจะเปลี่ยนเป็นตัวอื่นนะครับ  เพราะว่า
มันใส่มาเหมือนแค่เอาไว้กัน เฉยๆ  

จริงๆ Deck Xerxes  มันก็คือจับฉ่ายยำอะไรมาก็ได้  ผมว่าใส่
Tree Top Tango มายังดีกว่าใส่ Scarlet Reaper ครับ
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #8 on: August 05, 2007, 07:33:50 AM »

แนะนำ toxic ด้วยคนครับ scarlet reaper ดูเหมือนไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่นะครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #9 on: August 05, 2007, 03:27:29 PM »

ถ้าผมเอา ท๊อก เข้า ควรเอาไรออกดีคับ
แล้ว ก็ สการ์เล็ท ใส่มาดิส มันไม่เสียไชรน์น่ะคับ
ถ้าเอาออก ผมควรดิสอะไรดีคับ

MENN' !*
Member

« Reply #10 on: August 05, 2007, 03:34:26 PM »

ถ้าผมเอา ท๊อก เข้า ควรเอาไรออกดีคับ
แล้ว ก็ สการ์เล็ท ใส่มาดิส มันไม่เสียไชรน์น่ะคับ
ฟิเดลม่าน่าจะโอเคกว่านะครับ - -* แต่เป็นผมจะเอาออกหมด ยัดเคมอชโลดครับ

เซอเซสพ่อ 1 - 2 พ่อครับ 3 เยอะเว่อร์รก
ม้านิล 1-2 เช่นกัน เอาจริงๆไม่ค่อยจะได้ใช้บึ้มตัวใหญ่ๆเท่าไหร่หรอก เพราะเราจั่วแต่มิสติค
นักเวทหญิง ก็น่าใส่นะครับ
แนะนำลูเครเทียด้วยครับ แต่ท็อคซิคนี่แล้วแต่ครับ
เท่าที่เล่น อีกตัวที่มีประโยชน์คือ Omicron-O ครับ ไว้เล่นกับเคียวเซอร์เซส หรือตุกตาที่เชือดแล้วไม่อยากให้โดน
ตีตายฟรีก็แซ็คทิ้งจั่วได้เลยครับ แถมยังเป็นโนโจ๊คตั้งโต๊ะได้อีกด้วย ออลได้เนียลขึ้นนิดนึง - -*

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #11 on: August 05, 2007, 03:39:47 PM »

ฟิเดลม่าน่าจะโอเคกว่านะครับ - -* แต่เป็นผมจะเอาออกหมด ยัดเคมอชโลดครับ

เซอเซสพ่อ 1 - 2 พ่อครับ 3 เยอะเว่อร์รก
ม้านิล 1-2 เช่นกัน เอาจริงๆไม่ค่อยจะได้ใช้บึ้มตัวใหญ่ๆเท่าไหร่หรอก เพราะเราจั่วแต่มิสติค
นักเวทหญิง ก็น่าใส่นะครับ
แนะนำลูเครเทียด้วยครับ แต่ท็อคซิคนี่แล้วแต่ครับ
เท่าที่เล่น อีกตัวที่มีประโยชน์คือ Omicron-O ครับ ไว้เล่นกับเคียวเซอร์เซส หรือตุกตาที่เชือดแล้วไม่อยากให้โดน
ตีตายฟรีก็แซ็คทิ้งจั่วได้เลยครับ แถมยังเป็นโนโจ๊คตั้งโต๊ะได้อีกด้วย ออลได้เนียลขึ้นนิดนึง - -*

เห็นด้วยกะเม่น ลูเครเทียใช้ปิดเกมส์ได้ดีมากคับ เพราะเราโม่ไปเยอะ(เหลือเกิน ) และท๊อกซิกนี่ใช้ทำเกมส์ได้ดีมากเลยคับ สการ์เล็ทผมว่าไม่มีความจำเป็นเลยคับ

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #12 on: August 05, 2007, 04:21:15 PM »

เอา ลิเบล่าออกซักตัวคับ แล้ว ก็ สกาเลต กับ เซอเซสใหญ่ อีกตัว

แล้ว ใส่ของป่วนเกมให้มากขึ้นคับ เดคนี้ต้องการตอดmpเค้าทุกเทริน

gb_seaoer
Member

« Reply #13 on: August 06, 2007, 12:53:42 AM »

up ใหม่แล้วคับ ผมลองเพิ่ม ท๊อก ไป 2 ลู ไป 1 แล้วเอาสการ์เล็ท กับ เอมเบอร์ ออกอย่างละ 1

MENN' !*
Member

« Reply #14 on: August 06, 2007, 11:04:57 PM »

สกาเล็ต ไม่จำเป็นจริงๆนะ -*-

Panther
Member

Email
« Reply #15 on: August 07, 2007, 01:05:42 AM »

ส่วนตัว นะ ไอ้ม้านิล เยอะ ไป สกาเล็ต คงไม่ได้ใช้ เยอะ ขนาดนั้นมั้งครับ เพรา ยังไง การ์ด เรา ก็ ถล่มทลายอยู่ แล้วลด เซอรเซตใหม่ ดีป่าว ตัวมันเวลาไม่มีเครียว มันกระไรอยู่ นะ

Danger!
Member

« Reply #16 on: August 08, 2007, 01:04:13 AM »

เราว่า เซอใหญ่ 3 แหละดีแล้ว ส่วนตัวนะ คิดว่า พอใช้ได้แล้ว สกาเร็ต ใส่ไว้ 2-3 แหละดีแล้ว ส่วนม้านิล ก็ซัก 3 ก็ดีนอกนั้นก็โอเคและ

InnovateMan
Member

« Reply #17 on: August 08, 2007, 01:14:45 AM »

ถ้าใจถึงแนะนำ Agnus Duliaเลยครับ  สารพัดประโยชน์ (ไว้ดิส , ถีบ +เปลี่ยนธาตุ)

gb_seaoer
Member

« Reply #18 on: August 09, 2007, 02:43:03 AM »

ขอรบกวนหน่อยคับ (อีกรอบ)

ถ้าผมไม่ใส่ สการ์เล็ท แล้วผมควรดิสไรดีคับ มันไม่มีตัวจะให้ดิสจั่วเท่าไรอะคับ
แล้ว เซอร์เซส ใหญ่ มันเป็นตัวหลักก็เลย ยัดเต็มไปเลย จะได้เจอง่ายๆหน่อยอะคับ

White Wing
Member

« Reply #19 on: August 09, 2007, 03:59:06 PM »

ถ้าผมไม่ใส่ สการ์เล็ท แล้วผมควรดิสไรดีคับ มันไม่มีตัวจะให้ดิสจั่วเท่าไรอะคับ
แล้ว เซอร์เซส ใหญ่ มันเป็นตัวหลักก็เลย ยัดเต็มไปเลย จะได้เจอง่ายๆหน่อยอะคับ

ไม่ต้องดิสจั่วหรอกครับ   การ์ดเราเต็มมืออยู่เเล้ว   ใส่ ทาลิเวย่า  เเสง  ดีกว่าครับ

Panther
Member

Email
« Reply #20 on: August 09, 2007, 11:27:23 PM »

ไม่ต้องดิสจั่วหรอกครับ   การ์ดเราเต็มมืออยู่เเล้ว   ใส่ ทาลิเวย่า  เเสง  ดีกว่าครับ

ปกเค้าใส่กัน หรอ งับ สงสัย ไม่มีมังกร at แค่ สิบ โดนตีตาย พอดี 

MENN' !*
Member

« Reply #21 on: August 09, 2007, 11:30:59 PM »

ไม่มีความจำเป็นต้องดิสจั่วซักกะติ๊ดครับ ระหว่างเกม -*- จั่วถล่มทลาย ดิสจั่วนี่ใช้เฉพาะยามจำเป็นจริงๆเท่านั้นครับ ฉะนั้นพวกตัวเอาไว้โดนดิสนี่ เด็กหลับตัวเดียวก็น่าจะพอแล้วล่ะครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #22 on: August 10, 2007, 12:46:04 AM »

แล้ว ถ้า ผมเอา สการ์เล็ท ออก 2 แล้วผมควรใส่ไรแทนคับ

White Wing
Member

« Reply #23 on: August 10, 2007, 02:11:42 AM »

ลอง   Forest charm  fairy   ดูสิครับ    การชามเเคนเซิลไม่ได้น่ากลัวนะครับ    เเต่ใจจริงๆ อยากให้ใส่  ทาลิเวย่าแสงมากกว่านะครับ   ถ้าคิดว่ารวมเเสง  เเอดเเค่สิบ   จะน้อย    ไม่ต้องกลัวครับ  เรามี ลิเบร่าอยู่อีกอย่าง การเเจกใบเเดงก็จะทำให้เราได้เปรียบมากนะครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #24 on: August 10, 2007, 02:29:57 AM »

wicked demon น่าใส่ปะคับ ?
มันน่าจะเป็นตัวถูกดิส หรือ ไม่ก็เอามายันๆ ได้

MENN' !*
Member

« Reply #25 on: August 10, 2007, 09:08:26 PM »

wicked demon น่าใส่ปะคับ ?
มันน่าจะเป็นตัวถูกดิส หรือ ไม่ก็เอามายันๆ ได้
ก็ดีอ่ะคับ แล้วแต่ความชอบ แต่ถ้าใส่ Wicked Demon ก็ต้องยัด Xerxes พ่อเต็มแม็กเลยจะได้จั่วได้เยอะๆ

แต่ถ้าเลือกตัวอื่น ที่แนะนำก็คงเป็น Chemosh ละครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: