Summoner Master Forum
October 03, 2024, 03:25:47 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: Plant VS The Angel of Music???  (Read 13056 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
AS12
Member

Email
« Reply #30 on: August 03, 2007, 11:51:42 PM »

plant ชนะ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #31 on: August 03, 2007, 11:57:29 PM »

ที่ถามเนี่ยเพราะไปแพ้มาป่าว
ถ้าให้เดานายคือฝ่ายแพลนท์สินะ
 ขึ้นอยู่กับประสบการณ์อ่ะถ้าสองเดคนี้เจอกัน
แต่ถ้าเทียบโดยรวมแล้วแพล้นท์จะสู้เดคอื่นๆด้หลากหลายกว่านะ
อีกเดคมันเก่าแล้วต้องทำใจ

ส่วนตัวเชียร์แพลนท์นะ
ไม่ใช่แน่นอนครับ เป็นแค่ความอยากรู้อยากเห็นส่วนตัว
โอเคผมจะแข่งกับเด็กที่ รร ตอนแรกก็ยังเสียวๆ อยู่เห็นบอกว่าเก่งแถมบอกเล่น Dancer Musician ก็นึกว่า Loop Gemini ก็นะ...
พอเห็นว่าเป็น AOM ก็อุ่นใจหน่อยจะเอาอังเดรไปกระทืบ แต่ดันลืมว่าอังเดรเอาเข้าแฟ้มไปแล้วก็เลย เซ็ง ครับ

โรงเรียนรึว่าแบทเทิ่ล ซิตี้ฟะเนี่ย
คงไม่มีใครในรุ่นเดียวกันเก่งกว่านายแล้วล่ะไม่ต้องกลัวหรอก(ชมจริงๆนะ )
เหอะๆเพิ่งเคยเห็นโรงเรียนเป็นแบทเทิ่ล ซิตี้นะเนี่ย  

แข่งมาแล้ว กลายเป็นว่าเป็นเด็กพึ่งเล่นทุนเยอะ
น่าเอาหนังสือหัดเล่นมาแจกจริงๆเลยไอ้โรงเรียนเนี้ย

อ้อแข่ง เค้าลืมเอา AOM มาเลยใช้เด็คแสงแบบพี่น้องอ่ะครับ
ก็ชนะได้สบายโคดๆ แต่เค้าบอกว่าถ้ามาเจอเด็ค AOM แพ้ไปแล้วก็เลยคงต้องแข่งต่อ ถึงจะขี้เกียจอธิบายกฏก็เหอะ (ยิ่งแพล้นท์นี่ไม่อยากเล่นกับมันเล้ย อธิบายกันเกือบสิบนาที - -) สรุปยังไม่เห็นผล

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #32 on: August 04, 2007, 01:55:50 AM »

ที่ถามเนี่ยเพราะไปแพ้มาป่าว
ถ้าให้เดานายคือฝ่ายแพลนท์สินะ
 ขึ้นอยู่กับประสบการณ์อ่ะถ้าสองเดคนี้เจอกัน
แต่ถ้าเทียบโดยรวมแล้วแพล้นท์จะสู้เดคอื่นๆด้หลากหลายกว่านะ
อีกเดคมันเก่าแล้วต้องทำใจ

ส่วนตัวเชียร์แพลนท์นะ
ไม่ใช่แน่นอนครับ เป็นแค่ความอยากรู้อยากเห็นส่วนตัว
โอเคผมจะแข่งกับเด็กที่ รร ตอนแรกก็ยังเสียวๆ อยู่เห็นบอกว่าเก่งแถมบอกเล่น Dancer Musician ก็นึกว่า Loop Gemini ก็นะ...
พอเห็นว่าเป็น AOM ก็อุ่นใจหน่อยจะเอาอังเดรไปกระทืบ แต่ดันลืมว่าอังเดรเอาเข้าแฟ้มไปแล้วก็เลย เซ็ง ครับ

โรงเรียนรึว่าแบทเทิ่ล ซิตี้ฟะเนี่ย
คงไม่มีใครในรุ่นเดียวกันเก่งกว่านายแล้วล่ะไม่ต้องกลัวหรอก(ชมจริงๆนะ )
เหอะๆเพิ่งเคยเห็นโรงเรียนเป็นแบทเทิ่ล ซิตี้นะเนี่ย  

แข่งมาแล้ว กลายเป็นว่าเป็นเด็กพึ่งเล่นทุนเยอะ
น่าเอาหนังสือหัดเล่นมาแจกจริงๆเลยไอ้โรงเรียนเนี้ย

อ้อแข่ง เค้าลืมเอา AOM มาเลยใช้เด็คแสงแบบพี่น้องอ่ะครับ
ก็ชนะได้สบายโคดๆ แต่เค้าบอกว่าถ้ามาเจอเด็ค AOM แพ้ไปแล้วก็เลยคงต้องแข่งต่อ ถึงจะขี้เกียจอธิบายกฏก็เหอะ (ยิ่งแพล้นท์นี่ไม่อยากเล่นกับมันเล้ย อธิบายกันเกือบสิบนาที - -) สรุปยังไม่เห็นผล

หัดเป็นหัวโจกเหรอเดี๋ยวนี้

นึกถึงสมัยตูอยู่โรงเรียนจิงวุ้ย

wat_tup
Member

Email
« Reply #33 on: August 04, 2007, 01:57:55 AM »

แพล้นเก่งกว่าเยอะเลย เห็นผสมลูเครเทีย พอๆเด็คซินเลยหล่ะ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #34 on: August 04, 2007, 01:58:09 AM »

^
^
^
เด้วนี้ มูมู เค้าพัด - ทะ -  นา  แล้ว        

Devil Advocate
Member

« Reply #35 on: August 04, 2007, 06:26:01 PM »

เกลียด plant ครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #36 on: August 05, 2007, 01:55:54 AM »

เด็ค AOM ใส่ Amara ไว้โยน skill กลับ กับตี all ซิ เหอ ๆ 

Đ ά ґ К ń ε ζ ζ - Ź ε ґ Θ
Member

Email
« Reply #37 on: August 05, 2007, 03:05:54 AM »

AoM ใส่ Superstar จาก Gemini มาเต้นช่วยหา Apollo สิครับ ลองดูๆ   

การที่จะเอาApollo ขึ้นมือนั้นไม่ใช่เรื่องยากเลยสำหรับ AoM ครับ
เพียงแค่มี AoM ลมในสนามกับ Werecat บนมือก้อเอา Apollo มาได้ง่ายๆเพียงพลิกฝ่ามือ

เด็คAoM เป็นเด็คที่ตั้งยากมาก  จิงๆนะครับ  เพราะผมกำลังเล่นอยู่  เจอเด็คไฟสู้ไม่ไหว(แล้วเกี่ยวไรกะแพลนฟร่ะ)
ต้องการทั้ง Seal เพื่อทำเกม และ Mystic เพื่อหยุดเกมฝ่ายตรงข้าม การจั่วในทุก Turn จึงสำคัญมาก หากจั่วพลาด อาจวูปในทันใด   

Panther
Member

Email
« Reply #38 on: August 05, 2007, 03:31:54 AM »

เกลียด สองเด๊ก เลย

mr.Tu
Member

« Reply #39 on: August 05, 2007, 04:01:38 AM »

AoM ใส่ Superstar จาก Gemini มาเต้นช่วยหา Apollo สิครับ ลองดูๆ   

การที่จะเอาApollo ขึ้นมือนั้นไม่ใช่เรื่องยากเลยสำหรับ AoM ครับ
เพียงแค่มี AoM ลมในสนามกับ Werecat บนมือก้อเอา Apollo มาได้ง่ายๆเพียงพลิกฝ่ามือ

เด็คAoM เป็นเด็คที่ตั้งยากมาก  จิงๆนะครับ  เพราะผมกำลังเล่นอยู่  เจอเด็คไฟสู้ไม่ไหว(แล้วเกี่ยวไรกะแพลนฟร่ะ)
ต้องการทั้ง Seal เพื่อทำเกม และ Mystic เพื่อหยุดเกมฝ่ายตรงข้าม การจั่วในทุก Turn จึงสำคัญมาก หากจั่วพลาด อาจวูปในทันใด   

ที่สู้ไม่ไหวเพราะเจอลุง Lord Yacehan คนนี้เหรอป่าว เหอๆ
------------------------------------------------------------------------------------------------------------- 

Aom จะตั้งตัวได้ไวกว่า Plant  ซึ่ง Plant ต้องตายจึงจะ Search พวกได้
Plant หากตั้งตัวได้และมี Mp ใช้ใน Turn โจมตี 8   ก็ขอบอกว่า หายนะของ
Aom แน่นอนครับ 
 เป็น Deck ที่ยืดกันทั้งคู่แต่คิดว่า Plant น่าจะได้เปรียบในเชิงเกมยาว
 เพราะว่ามันตั้งได้แน่นหนากว่า
(พยายามให้ Plant ใช้ Mp ในเทิรน์ป้องกันเยอะๆ แล้วเขาจะ ไม่มีเวลา
มาขุด Seal ใน Shrine ) 

ที่เหลือคงจะอยู่ที่  จังหวะ!!   ของแต่ละคนละ
ลืมไปว่า Plant มันตั้ง All ได้ไวเหมือนกันนะ  Plant จะได้เปรียบก็ตรงนี้แหละ

Đ ά ґ К ń ε ζ ζ - Ź ε ґ Θ
Member

Email
« Reply #40 on: August 05, 2007, 03:30:44 PM »

ที่สู้ไม่ไหวเพราะเจอลุง Lord Yacehan คนนี้เหรอป่าว เหอๆ

ตรงประเด็นเต็มหน้าเลยครับ  -*-  บางทีก้อโดนเนริมอสาดออแล้วมีฟีบัสยืนหน้าอยู่ 2-3ตัว  ตายเกลื่อน

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #41 on: August 05, 2007, 06:01:33 PM »

เค้าว่ากันว่า ถ้าเล่นดนตรีให้ต้นไม้ฟัง มันจะมีพัฒนาการเติบโตที่ดี 

Malboro
Member

Email
« Reply #42 on: August 05, 2007, 09:56:35 PM »

ตรงประเด็นเต็มหน้าเลยครับ  -*-  บางทีก้อโดนเนริมอสาดออแล้วมีฟีบัสยืนหน้าอยู่ 2-3ตัว  ตายเกลื่อน

ตอนคุณลุงลงมาอาจเจอ Poi หรือ Charm ก่อนน่ะสิครับ

ค่าใช้สกิลก็แพงเหลือเกิน เจอแทรกตอน Sac นี่เซ็งเลย

แต่ Aom  แพ้ All สุดๆ

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #43 on: August 06, 2007, 02:55:41 AM »

อยู่ที่คนเล่นละกัลล

(O'-')=O>>Masaru<<O=('-'O)
Member

« Reply #44 on: August 06, 2007, 03:40:44 AM »

คนเล่นเก่งแต่การ์ดขึ้นไม่ทัน มันก็แพ้ได้เหมือนกัน

พี่ภูเขาก็มีประสบการณ์มะใช่หรอ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: