Summoner Master Forum
October 04, 2024, 04:22:03 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามหน่อยคร้าบ  (Read 1717 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« on: August 02, 2007, 03:13:13 PM »

1.ถ้าเรามีHorus2ใบโดยที่เป็นของเราทั้ง2ใบจะได้จัด6กองปล่าวครับ

2.เหมือนข้อ1.แต่ถ้าเป็นของเรา1ใบของฝ่ายตรงข้าม1ใบโดยเราลงHorusมาก่อนคัยจะจัดกองก่อนงับ

3.นำ It's no joke ย้ายIt's no jokeจาฝ่ายตรงข้ามมาหาฝ่ายเราได้ปะครับ

4.ถ้านำIt's no jokeย้ายatenaมาsealที่ติดIt's no jokeจะยกเลิกmysticการ์ดของฝ่ายตรงข้ามใช่ป่าวครับ

5.ถ้าข้อ4.ใช่แสดงว่าตัวatenaเองต้องหลุดด้วยจิเพราะmystic atenaเปนของฝ่ายตรงข้ามจิปะครับ

6.สมมุติว่าsealใบนึงบอกว่ายกเลิกskillของมืด แต่ถ้าเปนlibera meที่มีshade ofแสง อะครับเราจะเลือกให้มนกลายเปนแสงได้หรือป่าว

7.จากข้อ6.แล้วskillของlibera meจะส่งผลอะป่าวครับ

8.ดาบห้ามร่ายถ้าสมมุติว่าเราร่ายหลังจาที่เค้าร่ายmysticจะเกิดผลอย่างไรงับ

9.ถ้าเป็นmysticที่มี แบบ0turnจะสามารถแปะ ระฆัง(devas28) ได้ปะครับ

10.การโจมตีallจะนับspด้วยหรือป่าวงับถ้านับแล้วนับเช่นไร

สงสัยมานานแย้วอิอิ
« Last Edit: August 04, 2007, 01:11:58 AM by TaSaKiLo » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: August 03, 2007, 12:58:16 AM »

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=10959.0

Member

Email
« Reply #2 on: August 03, 2007, 02:00:26 AM »

ไม่เข้าใจแต่ก็ปรับให้แล้วนะงับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: August 03, 2007, 02:31:44 AM »

ทำตามกฎสิครับ ปรับชื่อการ์ดเป็นภาษาอังกฤษด้วย เพราะไม่ทราบว่าใบไหน โดยเฉพาะข้อ 1

Member

Email
« Reply #4 on: August 04, 2007, 01:12:35 AM »

ทำตามกฎสิครับ ปรับชื่อการ์ดเป็นภาษาอังกฤษด้วย เพราะไม่ทราบว่าใบไหน โดยเฉพาะข้อ 1

ปรับให้แล้วครับแต่บางใบชื่อภาษาอังกฤษผมไม่รู้จิงๆนะเพราะไม่มี

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: August 05, 2007, 12:53:50 AM »

1. ใช่ครับ

2. ability ของทั้งสองใบเกิดไม่พร้อมกันนะครับ
ของเราก็ทำงานเมื่อเข้าสู่ Subturn โจมตีของเรา  ของเขาก็ทำงานเมื่อเข้าสู่ Subturn โจมตีของเขา

3. ได้ครับ

4. ยกเลิกของฝ่ายตรงข้ามของ Athena = ฝ่ายตรงข้ามของคนร่าย Athena

6. ไม่ได้ครับ ถือว่าเป็น มืด ด้วย

7. ไม่ส่งผลครับ

8. ไม่เกิดผลอะไรเลย

9. ไม่ได้ครับ

10. ก็นับเหมือนโจมตีปกติ แต่โจมตีทุกตัว และขึ้นอยู่กับ line ด้วย

Member

Email
« Reply #6 on: August 05, 2007, 01:21:34 AM »

1. ใช่ครับ

2. ability ของทั้งสองใบเกิดไม่พร้อมกันนะครับ
ของเราก็ทำงานเมื่อเข้าสู่ Subturn โจมตีของเรา  ของเขาก็ทำงานเมื่อเข้าสู่ Subturn โจมตีของเขา

3. ได้ครับ

4. ยกเลิกของฝ่ายตรงข้ามของ Athena = ฝ่ายตรงข้ามของคนร่าย Athena

6. ไม่ได้ครับ ถือว่าเป็น มืด ด้วย

7. ไม่ส่งผลครับ

8. ไม่เกิดผลอะไรเลย

9. ไม่ได้ครับ

10. ก็นับเหมือนโจมตีปกติ แต่โจมตีทุกตัว และขึ้นอยู่กับ line ด้วย

งั้นแสดงว่าatenaต้องหลุดด้วยสิครับเพราะมันบอกว่ายกเลิกของฝ่ายตรงข้ามโดยที่atenaนั่นก็เป็นของฝ่ายตรงข้ามด้วย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: